ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามท่านที่เคย ซื้อ-ขาย สุนัข
  • สวัสดีครับ ทุกท่าน ทั้งสมาชิก และผีทุกตน

เห็นหลายกระทู้มีการ ซื้อ-ขาย เกิดขึ้น เราใช้วิธีไหนครับ ที่จะซื้อ-ขายได้อย่างสบายใจ
    แบบ ตัวหมาอยู่อีกจังหวัดนึง เราผู้ซื้ออยู่อีกจังหวัด
    อาศัยการโอน เงินจอง และรอรับสุนัข หรือโอนเงินก่อนรับสุนัขทั้งหมด

วิธีไหนที่ใช้กันอยู่ในปัจจุบันครับ ที่ไม่โดนเชิดเงิน . . .
    หรือว่า ใช้ความไว้วางใจกัน ( ซึ่งมันก็เป็นเรื่องยาก ระหว่างคนที่ไม่เคยรู้จักกัน ได้แค่คุยผ่านทางโทรศัพท์ )
    และวิธีไหนจะรับรองได้ว่า จองเงินไปแล้วเลือก M1 - M2 - F1 - F2 พอส่งมอบหมากันจริงๆ กลายเป็น พิษบูล ไม่ใช่ พิตบูล ทั้งเสียเวลาเสียความรู้สึก

คือผมต้องการ หมาจริงๆตอนนี้ แต่ก็กลัวโดน เหมือนกันถ้าอยู่ กทม. หรือ ปริมณฑล ยังพอขับรถไปดูได้

เพื่อนๆ พี่มีวิธีไหนบ้างครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ผมก็หาหมาจากเวปนี้แหละครับ
    ขอบคุณทุกๆ ความเห็นล่วงหน้าเลยนะครับ

(ได้มาครอบครองแล้วจะเอามา โชว์) ขอบคุณอีกครั้งครับ
  • ** ส่วนมาถ้าซื้อจากเวปนี้ โอกาศจะโดนเบี้ยวนี้น้อยมากนะคร๊าบๆๆ

แต่ถ้าท่านจะให้มันใจก็ซื้อตามคอกใหญ่ๆๆได้เลยนะคร๊าบๆๆๆ

อันนี้ปลอดภัยหายหวง...เค้าคงไม่กล้าเชิดเงินเพื่อทำลายชื่อเสียงหลอกนะ

แต่ถ้างีงบประมาณน้อย ก็ลองหาดูเอาได้คร๊าบๆๆ ดูจากคอมเม้นท์ว่่า

ผู้ขายมีคนรู้จักเยอะไหม มีหน้ามีตาไหม เคยเข้ามาเล่นบอร์ดนี้นานเรอะยัง

เรื่องโอกาศจะโดนเบี้ยวเงินก็น้อบลงไปนะ....

ยังไงขอให้ได้ลุกหมาไวๆๆนะคร๊าบๆๆ.......
  • ผมว่ามาหาที่นี่แหละถูกแล้ว ที่ไหนไม่ชัวว์เด๋วน้าผีก็จจะออกมาจัดการเองแหละครับ ที่ไหนดีไม่ดีเด๋วน้าผีจัดให้
  • :062:ความรู้สึกเดียวกันเลยพี่ คือเมื่อเดือนที่แล้วผมต้องการหาหมาอยู่สองสายพันธุ์ คือพิบลูกะร๊อตไวเลอร์ เจอในเว็บมากมาย รูปสวย ราคาสู้ได้ แต่ไม่กล้าซื้อ กลัวมันไม่ใช่ เห็นแบบนี้ จ่ายตังค์แล้วกลับได้อย่างโน้น เลยโพสถามในเว็บนี้มีพี่ๆใจดีบอกมา ให้ใกล้ๆกับที่ผมอยู่เลยตามไปซื้อได้ถึงที่ ได้เห็นได้จับ ก็กล้าซื้อ ได้ดั่งใจเราต้องการ ยังไงขอเป็นกำลังใจให้พี่ได้หมาที่ถูกใจนะครับ หาเรื่อยๆ โชคดีนะครับ:062::036:
  • ถ้าจะซื้อหมาซักตัว ต้องไปดูถึงที่เลยครับ บางทีมันมองจากรูปไม่ได้ว่า เราต้องการตัวไหน
  • ขอแนะนำว่า ซื้อจากคนที่กล้าเปิดเผยตัวตน กล้าที่จะเอารูปถ่ายตัวเองลงบอร์ด
    ดีที่สุด ขอดูเลย บัตรประชาชน กับ ชื่อบัญชีธนาคาร ตรงกันไหม๊
    ถ้าตรง โอกาสที่โดนเบี้ยวก็น้อย เพราะตามได้ไม่ยาก
    แต่ถ้าจะเอาชัวร์ ไปเยี่ยมคอกเลย ถูกใจ อุ้มไป จ่ายตังค์
    แฮบปี้ทั้งคู่ พวกที่โชว์เบอร์ไม่โชว์ใจ อย่าโทรไปให้
    เสียตังค์ อีกประเภทพวก ไม่มีรูปสุนัข รูปพ่อ-แม่สุนัข
    มาโชว์ อย่าไปสนใจให้เสียเวลา ถ้าคนขายที่เค้ามีคุณธรรม
    เค้าย่อมแสดงให้เห็นถึงความบริสุทธิ์ใจตั้งแต่การโพสขาย
    แล้ว คือโพสขายแล้วลูกค้า ไม่ต้องสงสัยทั้ง สายสุนัข
    ทั้งราคา(ราคาแล้วแต่นโยบายแต่ละคอกบอกไม่บอกก็ไม่เป็นไร)
    และตัวสุนัขเอง ผมได้พิทบูล จากเวปนี้ และโชคดี
    ที่ไม่ถูกหลอก แต่ก่อนจะตกลงซื้อก็ใช้เวลาไตร่ตรองนานพอสมควร
    จนแน่ใจแล้วว่าไม่ถูกโกงแน่นอนจึงโอนมัดจำไป
    ซื้อหมาอย่าโอนเงินให้หมดในคราวเดียวให้แน่ใจว่า
    จะได้สุนัขจริงๆ ก่อนค่อยโอนส่วนที่ค้างอยู่ให้ อีกอย่างจะได้เช็คด้วยว่า
    สุนัขที่จะได้มาสมบูรณ์หรือไม่(ขอดูรูปบ่อยๆ)ดูในบอร์ดไปเรื่อยๆก่อน
    ซักระยะนึง จะเริ่มรู้ว่าคอกไหน หรือ จ้าวไหน ที่เป็นผู้ขายจริงๆ
    แล้วคอยๆ เลือก ใจเย็นนะ ลูกสุนัขเดี๋ยวนี้เยอะมาก มีมาให้เลือก
    แทบทุกวัน ขอให้โชคดีมีพิทฯ
  • ซื้อกับคนที่มีตัวตน มีคนรู้จักในบอร์ด แบบว่าเคยเห็นตัวจริงกันแล้วเช่นในงานมีตติ้งครับ
  • :016:เห็นด้วยกับคุณผีครับ:063::063::063:
  • 1.คนขายที่เอาแต่โม้ คุย อวดอ้าง
    2.ทางที่ดีไปดูด้วยกับตา รูปภาพกับตัวจริงแตกต่างกัน
    3.อย่าเชื่อ และคิดว่าลูกหมาโตมา จะสวยเหมือนพ่อ แม่
    4.ไม่มีตัวเลือก เปรียบเทียบ อย่าเอา
    5.เอาลูกหมาสวยไว้ก่อน เพรดช่างมัน
    6.ราคา สมดุลย์กับคุณภาพ / ไม่ใช่ ราคาแพงที่pedigree หรือบอกว่าสายเลือดดี
    7.ดูที่เค้าเคยเคยทำออกมาขายคอกที่ผ่าน ๆ มา
    8.อย่าซื้อหมาโต หรือบอกว่าหลุดจอง ตัวนี้เก็บ ถ้าไม่จำเป็น

โชคดี ล่ะกัน
  • ผมไปดูเองที่บ้านเลยครับ และก็เห็นความจริงที่ว่า สิบผีด่าไม่เท่าเห็นของจริง
    ณ.ที่นี้คือ หมาคอกบราวนี่ ของพี่เจครับ แดง สูง หัวบิ๊กไบด์ ไม่เห็นเเหลม เหมือนที่ผีด่าเลยซักนิด
    ทางที่ดี ผมเเนะนำครับ กำตังเเละเสียเวลาไปดูเองเลยครับ หมาตัวนึง อยุ่กับเราเป็นสิบปี เอาให้ชัวร์ดีกว่า
  • สุดยอดน้าผีในฝันครับ ประชันกับสุดยอดผู้รู้จริง กระทู้สร้างสรร ประจำสัปดาห์(ไม่มีใครด่ากัน)
  • ขอบคุณ ทุกๆ ความเห็นและทุกๆท่านเลยครับ

ขอบคุณจริงๆ ครับ อบอุ่น เลย . . . พิตบูลโซน
  • ผมดูรูปในเวป/ขอรูปเพิ่ม โอนเงินจอง 500 บาท อีก 5 วัน เค้าเข้าก.ท.ม มาส่งพร้อมพี่น้องตัวอี่นๆ รูปตอน 13 เดีอน
    ไฟล์แนบ
    IMG_0767s.jpg 52K
  • กระทู้นี้ผมว่าน่าจะปักหมุดนะ เป็นกระทู้ที่ให้ประโยชน์กับคนเลี้ยงมือใหม่ในการหาซื้อหมาจริงๆครับ
  • เห็นด้วยนะครับ กันมิจฉาชีพ เค้ามาทำลายวงการ พิตให้เสื่อมเสียครับผม . . .
  • พ่อนอก แม่นอก สายเลือดดี มีUKC ราคาถูก ซื้อไปก่อนเดียวPetdigreeตามไป ลงขายหมางัดเอารูปโครตเหง่าออกมาโชว์
    มีลูกทีมคอยเชียร์ ---------------------->>>>>>>> อย่าไปเชื่อ อย่าไปซื้อ
  • อยู่กรุงเทพ ใจเย็นๆ ครับ มีหมามากมาย ราคาเลือกได้ อยู่ใกล้ไปดูตัวได้ ในเว็บนี้ครับ ผมก็ได้จากเว็บนี้ 3,800 บาท คนขายใจดี เป็นหมาบ้าน ถูกใจมาก ขอให้หาได้ไวๆ ครับ