ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวน ช่วยสมาชิก พิทบูลด้วย ต้องการรับบริจาคเลือด
  • สุนัข ชื่อคิงส์ ของพี่หนุ่ม ไม่สบายหนัก อยู่ห้องฉุกเฉิน โรงพยาลสัตว์มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

ต้องการโลหิตเพื่อช่วยเหลือ จากสุนัขที่มีอายุ 1-5 ขวบ หนัก 20 กิโลกรัมขึ้นไป

รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ ( พี่หนุ่ม 081-655-2333 ) ขอบพระคุณมาล่วงหน้า
  • คิงส์ ลูกของ ไทเกอร์
    ไฟล์แนบ
    king.ro.jpg 107K
  • น่าสงสาร แต่เจ้าซีโร่น้ำหนักไม่ถึงค่ะจะเอาใจช่วยนะคะ
    ไฟล์แนบ
    ซีโร่.JPG12.jpg 54K
  • รับทราบ

ตอนนี้คิลเลอร์กับ( ใครหว่าลืมชื่อ) สองตัว เดินทางไปเรียบร้อยแล้ว
    แมคชีน บีเจ ซินเดอร์ สแตนด์บายเตรียมตัวพร้อมเดินทางเช่นกัน
    คาดว่าการผ่าตัดต้องใช้เลือดเป็นจำนวนมาก
    และก่อนใช้ต้องตรวจสอบว่าเลือดเข้ากันได้หรือไม่ก่อน

พี่น้องท่านอื่นหากจะกรุณาก็ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
  • อยากไปเหมือนกันพี่ แต่ผมอยู่ขอนแก่น
  • อยากจะช่วยเหมือนกันครับผมแต่อยู่ไกลไปหน่อย :005: ขอให้หายเร็วๆนะครับผม เจ้าไทเกอร์นี่มันให้ลูกออกมาสวยหลายแบบหลายแนวดีจริงๆ:063:
  • เอาใจช่วยอีกแรงครับ ขอให้หายไวๆ ของผม มันแค่ 2เดือนเอง เลยไม่รู้จะทำยังไง
  • หมาสวยครับ ขอให้ปลอดภัยและหายไวๆนะครับ
  • ขอให้หายป่วยไหวนะครับ

จะคอยเป็นกำลังใจแล้วกัน
  • ใครที่อยู่ใกล้ๆ ก็ช่วยกันไปบริจาคด้วยนะคับ (ผมอยู่ไกล)
  • ขอให้ หายไวๆ พระคุ้มครอง ของผมอายุ ยังไม่ถึงปีเลยอ่ะคับ
  • ขอให้หายไวๆนะครับ ส่งใจไปช่วยด้วยคนคับ
  • ผมเอาใจช่วยนครับ
    ขอไห้หายไวไวนะครับ
  • ขดให้หายไวๆนะคับเป็นกำลังใจให้คับ
  • ขอให้น้องหมาหายป่วยไวๆ นะครับ
  • หายไวๆนะครับ :063::063:

เค้าน่าจะมีรับบริจาคเลือดนอกสถานที่เนอะ ผมว่าต้องได้เลือดเยอะแน่ๆเลยครับ

ลุงมาร์คลองตั้งโครงการนี้ดูมั้ยครับ :024::024:
  • หายไวไว ได้รับเลือดเร็ว เร็วนะคะ
  • เป็นกำลังใจให้คับ .........
  • :m086::m012:อยากไปช่วยมากแต่เจ้ากะเพรากับพริกเผาอายุยังไม่ถึง
    เอาใจช่วยนะคะหายเร็วๆ สู้ต่อไปนะ.................คิงส์
  • วันนี้ผ่าตัดเรียบร้อยแล้ว ประมาณบ่ายสองจะทราบผล
    ขอบคุณทุกท่านที่เอาใจช่วยนะครับ

นั่งมองรูปนี้แล้วคิดถึงไทเกอร์ จัง แววตามันเหมือนกันมาก
    เจ้าคิงส์เป็นสุนัขที่โชคดี เจ้าของก็รักเอาใจใส่สุดๆ

สงสัยตอนมีทติ้งต้องเชิญหมอมารับบริจาคเลือดที่ชมรมของเราเสียแล้ว
  • ขอให้หายไวไวนะครับแล้วกลับมามีสุขภาพแข็งแรงอีกครังนะครับ
  • ขอขอบพระคุณพี่อ็อด พี่อ้อ เจ้าJammy เจ้าKiller พี่มารค์ คุณแตง ที่เสียสละช่วยชีวิตเจ้า King
    และทุกท่านที่เอาใจช่วยเจ้า King นะครับ
    วันนี้ตอนบ่ายสองคงจะทราบผลการผ่าตัด ว่าเกิดจากสาเหตุอะไร
  • ขอพระเจ้าคุ้ครองนะ เอาใจช่วย สู้ๆ
  • :o009:---อยากทราบความคืบหน้า ของเจ้าคิงส์ ครับ---:o009:
  • ผลการผ่าตัดทางหมอแจ้งว่า Kingเป็นนิ่วที่ม้าม พอนิ่วที่ม้ามแตกเลือดจึงไหลไม่หยุด มารวมอยู่ในช่องท้อง
    วันนี้ต้องรอเช็คเลือดอีกครั้ง ว่าค่าเลือดมีผลคงที่หรือไม่ ถ้าค่าเลือดมีผลคงที่ ก็พ้นขีดอันตรายครับ
    ขอบคุณมากครับ
    หนุ่ม
  • --ขอให้พ้นขีดอันตรายทีเถิดดด สาธุ--