ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

๑๑๑ งานลากอีสาน จะเริ่มแล้ว
  • หวัดดีครับพี่มาร์ค พี่น้องชาวพิทบูลทุกคน

:o010: :013: มีข่าวนำมาเรียนสมาชิก/แฟนคลับ ผู้รักลาก รักอเมริกันพิทบูล ประมาณต้นเดือน เมษายน 2553 ขอเรียนเชิญทุกท่านมาร่วมสนุกกับกิจกรรมลากน้ำหนัก ที่จะจัดขึ้นที่เมืองดอกคูณ ขอนแก่น ต้อนรับเทศกาลสงกรานต์ ส่วรายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

:063: เตรียมตัวลูกน้อง เพื่อมาร่วมกิจกรรมได้ครับ
    ไฟล์แนบ
    20091119091952_Q967.jpg 64K
  • งานดีๆมาอีกล่ะ ลากๆๆๆลองชวนมาฟียเอา บีเจ ไปทดสอบพลังหน่อยสิครับว่ายังฟิตอยู่หรือป่าว 555
  • ยินดีครับพี่ Scubapit :006:ก่อนงานจะมีการร่วมสนุก การแสดงความสามารถเล็กๆน้อยๆ ของพิทบูล ด้วยครับ :006:
    ไฟล์แนบ
    20091026180809_A31920.jpg 24K
    20100204120242_DSC00193.jpg 75K
  • ขอรายละเอียดของงานหน่อยได้ไหมครับ...
  • :m042:สถาน ที่ วันที่เวลา ด้วย ครับ ช่วง ต้นเดือน จะกลับ บ้านพอดีครับ
  • ส่งลูกสาวบีเจตัวนี้ ไปลุยแทนพ่อดีกว่ามั้งครับ
    ฟิตเปรี๊ยะ แน่นอน
    ไฟล์แนบ
    โนบราลาก21.jpg 61K
    IMG_07274.jpg 83K
  • น่าสนครับ งานมันส์ๆแบบนี้ ไม่ได้ไปเยือนขอนแก่นมาก็นานพอสมควรแล้ว

บีเจมันแขวนสายลากไปนานแล้วเฮีย
  • นางโนบรามันสวยกว่าที่คิดไว้เยอะเลยครับ
    อยากรู้จังฝีมือใครเป็นคนฟิตครับ
  • ป๋ามาร์คมาขอลายเซนเลย

เอิ้กๆคนดังๆๆ
  • เป็นตัวเมียที่กล้ามเนื้อสวยโคตรๆ ไปมั้ยป๋าทัวร์ขอนแก่นซักรอบอยากไปอ่ะไม่ได้เที่ยวงานลากนานล่ะ
  • ขอเอาไปลากแข่งกะพุดเดิ้ลได้ป่าว ไอ่โชกุนผมมันแก่แล้ว:030:
    ไฟล์แนบ
    joipipo.jpg 91K
  • ซ้อมไว้ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    anigif-02.gif 84K
  • :029:ยินดีต้อนรับครับ หากพี่มาร์ค นำทีมงานมาร่วมสนุก ผมจะพาเที่ยวขอนแก่นครับ จะพาไป ฮาเลม อิอิอิ
    :029:ท่านปลัดเอาลูกชายจูลงมาด้วยนะครับ ฝากบอกท่านพี่สมพงษ์ด้วยนะครับ ใกล้ๆแค่นี้ ไม่น่าพลาด
  • :031: เออ...ส่วนรายละเอียดต่างๆ/ สถานที่จัดงาน วันอาทิตย์ ตอนสายๆ ผมจะนำมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

ช่วงนี้เตรียมร่างกายลูกน้องไว้เลยครับ :005:
    ไฟล์แนบ
    20100125125004_DSC05811.jpg 34K
  • ถ้าปลัดตู่เอาหมาแข่ง สงสัยต้องไปเชียร์แล้วมั้งครับ555+
  • งานลากจะมันส์กว่านี้ สนุกกว่านี้ หากได้บรรยากาศเดิมๆคืนมา
    ลากได้ ลากไม่ได้ก็ขำๆ ไม่ซีเรียส ผิดบ้างถูกบ้าง ก็ได้ฮา กติกาก็หลวมๆ

ไม่รู้ผมไปจะทำงานเขากร่อยหรือเปล่าอะดิ
  • ฮะ..เหลียงขอนแก่นมี โลตัส+ ไม๊วะ..??
  • มีโลตัส เซเว่นก็มี

ป๋าจะไปทำงานเค้ากร่อยเรื่องอะไร เราเกรงใจเค้า เค้าเกรงใจเราก็จบผมยังโดนตำหนิเรื่องคดีท่าน

ประธานว่าหาเรื่องใส่ตัวเลยระวังเดือดร้อน ทั้งๆที่ผมไม่เกี่ยวเลยอยากไปลองมันจะมีอะไรนักหนา

ไปเที่ยวงานลากจะมีอะไรมั้ย 555
  • เฮียวุฒิภาวะทางอารมณ์ของคนเรามันไม่เท่ากัน บางคนแยกแยะได้บางคนไม่ได้ครับ
  • คนไหนที่แยกเยอะได้เราก็คุยกับเค้าแบบผู้เจริญ คนที่แยกเยอะไม่ได้เราก็ไม่ต้องคุย

หรือก็ให้พวกที่เจริญน้อยไปคุยแทนผมว่าก็เหมาะสมดีแล้วยังฉุนไม่หายโดนขู่ระวังจะ

ซวย ผมแจ้งความกับพี่อาทิตย์เลยได้มั้ยครับท้องที่พี่ด้วยผมกลัวเป็นอันตราย ตามประมวลกฎหมายรัฐมนูญไทย

กระทู้เค้าจะกร่อยเพราะผมกับป๋านี่ล่ะ คริกๆ
  • ท่าทางจะคันไว้คันมือ คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ

แต่ร่วมกันไม่ได้ ก็ต่างคนต่างจัด แต่อย่าให้ชนกัน

ถือเป็นการคืนกำไรให้คนเลี้ยงพิท จัดเล็กๆมีกิจกรรมอย่างอื่นด้วยก็ดี สนุกดี คนที่ไม่ลากจะได้ร่วมสนุกด้วย

ปัจจุบันคนเลี้ยงพิทเยอะ แต่หมาลากมีน้อย

http://www.youtube.com/MafiaMark#p/a/f/2/7M5dl2hvM64
  • มึงนี่หล่อจริงๆว่ะเพื่อน เย้!
    ไฟล์แนบ
    a72607.jpg 28K
  • คนที่อยากให้ไปก็มี คนที่ไม่อยากให้ไปมันก็มีครับ เป็นธรรมดาครับ
    ใจจริง งานหมาๆก็อยากไปมันทุกงานนั่นหละ หากว่างๆ ด้วยยิ่งอยากไป อยู่เฉยๆมันเบื่อ เซ็ง

แต่เรื่องวุฒิภาวะทางอารมณ์มันสอนกันไม่ได้เสียด้วย มันมาจากพื้นฐานทางครอบครัวและสันดาน เราเองก็ยังมีเรื่องแย่ๆเพียบ
    บางคนก็รักพวกจนลืมดูไปว่า พวกตัวเองไปทำอะไรเขาก่อนหรือเปล่า ตอนทำเขาได้เงียบไม่พูดถึง
    พอโดนบ้างก็โวยวาย เรียกหาความยุติธรรมบ้าง ความเหมาะสมบ้าง มันต้องทำใจครับเฮีย
  • ก็พวกคนหน้าตาไม่ดีไปงานก็กร่อยดิ

พี่หนุ่มเราไป เป็นตัวแทนพิทบูล โซนดีกว่า เค้าเห็นเราเค้าจะได้เข้าใจว่าคนที่นี่ หน้าตาดีหมด เอิ๊กๆๆๆ
  • Welcome to TWPA.
  • :029: หวัดดีตอนเช้าครับ เฮียเหลียง พี่มาร์ค พี่หนุ่ม พี่ยุทธ พี่บิ๊กชัย พี่สท.เอก พี่วีระ และสมาชิกพิทบูล ทุกๆคน

ขอแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมครับ มติที่ประชุมได้พิจารณาหลายๆส่วน เพื่อให้เป็นประโยชน์สูงสุดกับพี่น้องผู้รักลาก รักอเมริกันพิทบูล จึงมีความเห็นว่า จะจัดงานในวันที่ 2 พ.ค.2553 เพื่อ..
    1 สมาชิกผู้รักลาก จะได้มีเวลา... เตรียมตัวลูกน้องได้ทันท่วงที ทั้ง กทม. เหนือ - กลาง- ใต้-อีสาน ฯลฯ
    2 เป็นช่วงหยุดยาว เสาร์-อาทิตย์ และ ชดเชยวันแรงงาน 1-2-3 พ.ค.53
    3 เป็นช่วงเด็กๆปิดเทอม และได้หายเหนือยจากเทศกาลสงกราณต์แล้ว
    :006: ส่วนสถานที่จะได้นำเรียนอีกครั้งครับ :006:
    :o008: เวทีนี้เปิดกว้างครับท่านพี่ๆ พวกเราจัดกิจกรรมเพราะเรารักในสิ่งเดียวกัน เพื่อความสัมพันผู้เลี้ยงกับน้องหมาคู่ใจ และเพื่อมิตรภาพ ของเพื่อนๆ ที่มาร่วมงาน อย่างที่ๆประโยคที่เราทราบกันครับ มีพิท..มีลาก...มีเพื่อน :005:
  • โอ้วพี่อาทิตย์ผมคงฝันสลายที่จะได้ไปเยือนเมืองดอกคูณซ่ะแล้ว กลุ่ม สะกูบ้า ปิ ต้องไปดำน้ำที่หมู่เกาะ สิปาดัน มาเลเซียครับ

พี่อาทิตย์เป็นหัวเรือที่น่านับถือมาก จากใจจริงเลยน่ะครับดีใจที่สังคมหมาๆของเรายังมีบุคลากรแบบพี่อยู่จริงๆผมว่าพี่น่าจะรับ

ตำแหน่งประธานเมืองดอกคูณน่ะ ผมว่าวงการพิท คงได้ใช้ประโยคที่พี่พิมพ์ไว้ มีพิท มีเพื่อน มีลาก หางานให้พี่อาทิตย์ซ่ะงั้น

เมื่อไหร่ที่พี่รับตำแหน่งประธานผมคิดว่าประโยคที่เราใช้เป็นคำขวัญ เกิดขึ้นแน่นอนครับ เราจะลากด้วยรอยยิ้มและรับผิดชอบครับ
  • ขอบคุณท่านอาทิตย์ สำหรับความตั้งใจและความมุ่งมั่นครับ แต่น่าเสียดายงานนี้คงจะไม่ได้ไปเสียแล้ว โอกาสหน้าคงได้มาสนุกสนานร่วมกันครับ

เห็นด้วยกับเฮียเหลียงครับ คนที่จะเป็นผู้นำ ที่ปรึกษา กลุ่ม ชมรม ต่างๆ ควรเป็นคนที่เพียบพร้อมทั้ง วัยวุฒิ คุณวุฒิ คุณธรรม และที่คัญต้องมีความเป็นกลางด้วย

มีพิท มีเพื่อน มีความสุข ไม่ใช่คำพูดเพียงให้ดูเท่ห์เท่านั้น เรามาสร้างให้มันเป็นความจริงกันดีกว่า :005:
  • ผมขอใช้อำนาจตามประมวลกฎหมายว่าด้วย สิทธิบุคคล ขอให้ประธานคนปัจจุบันลาออกหรือยุบสภาครับ :o017:
  • ไปดูเฉยๆ ไม่เอาหมาไปได้ไหมคับ ร้อนตับแตก
  • ไม่ได้เปิดคอมมาสองวัน ตอบช้าไปนิดครับเรื่องความฟิตของโนบรา
    น่าจะเกิดจากแรงขับในตัวมัน บวกกับ ลักษณะทางพันธุกรรมที่ดีครับ
    โนบรามักจะตอบสนองต่อสิ่งเร้าอย่างรุนแรง ไม่ว่าจะเป็น นก กระรอก กิ้งก่า วัว หมาตัวอื่นๆทั้งในบ้านและนอกบ้าน
    ที่สำคัญ มันเป็นหมาที่มีความอดทนสูงมาก ประเภทว่า ถ้าวัวมาป้วนเปี้ยนใกล้ๆมันก็กระโจนใส่เป็นชั่วโมง
    ยิ่งถ้าเป็นมอเตอร์ไซค์หรือจักรยานมาปั่นใกล้ๆ อันนี้มันส์สุดเพราะมันพุ่งใส่แบบสุดตัว
    เรียกว่าถ้าช่วงไหนไม่ฟิตก็จับไปล่ามข้างถนน มันพุ่งใส่ได้ทุกคันที่ผ่านมา
    สรุปว่า โนบรามันฟิตตัวมันเองน่าจะเป็นคำตอบที่เหมาะสมที่สุด
    ไฟล์แนบ
    nobra12343.jpg 70K
    IMG_0684.jpg 35K
  • :029: ขอให้มีความสุขกับกิจกรรมครับพี่ๆ คงมีสักวันที่ได้มาร่วมสนุกกันครับผม :013:

จะมีสุนัข-ไม่มีสุนัข มาได้ครับ จะนำสุนัขมาเดินเล่น หรือจะมาร่วมสนุกตัวปล่าว ตามสบายได้ทั้งนั้น :063: :063:

ฟิตให้พร้อมนะครับท่านปลัด อีกเดือนกว่าๆ แล้วเจอกันครับ

ขอบคุณครับ :065: