ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียนพี่น้อง รบกวนหน่อยครับ
  • ไม่ทราบว่าสมาชิกเว็บเรา มีใครเป็นสมาชิกของสมาคมผู้พัฒนาบ้างครับ TKC
    รบกวนลงรายชื่อไว้ให้ทราบหน่อย อยากทราบจำนวนครับ ใครที่สุนัขมีเพ็ดน่าจะเป็นสมาชิกอยู่แล้วครับ

เอาทั้งมียังเป็นสมาชิกอยู่ และที่สมาชิกขาดอายุไปแล้วนะครับ (เราจะต่ออายุให้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ)
    ขอความร่วมมือหน่อย เพราะอาจจะเป็นประโยชน์ต่อพวกเราทุกคนในอนาคตครับ

ช่วยลงชื่อจริง นามสกุลจริงไว้ให้ทราบหน่อยก็จะดีมาก

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • ผมรายงานตัวก่อนเลย ผมเป็นสมาชิกอยู่ครับ
  • นิติ ชูเชิด ครับ ไม่ได้ต่ออายุมาสัก 3 ปีแล้วครับ
  • ใครที่สมาชิกขาดอายุ ลงชื่อที่อยู่เบอร์โทรมาเลยครับ จะดำเนินการต่ออายุสมาชิกให้ฟรีครับ
  • มหัทธน ชัยวชิระศักดิ์ ไม่ได้ต่อหลายปีแล้ว
  • การุณย์ จันทนเสวี สมาชิกหมายเลข F1380
  • รวมแสดงพลังของชาวพิตบูลกันหน่อยครับ อยากรู้เหมือนกันว่าคนเลี้ยงพิตบูลของเราเป็นสมาชิกสมาคมมากน้อยแค่ไหน
  • ผมอรรถพล มุขโต (F0598) 081-2995653 น่าจะขาดต่อหลายปีแล้วครับ5555+ เป็นสมาชิคตั้งแต่ปี2545ครับ
  • NEW-LINE
    เลขที่สมาชิก F7542
    ธนกฤต วุฒิพรวัฒนา
    ต่ออายุตลอด ไม่เคยขาดครับ
    .......ครับพี่.......
  • ทำไมน้อยจัง ช่วยกระจายข่าวให้หน่อยครับ
    หากมีมากพอ พวกเราชาวพิทบูลจะได้มีบทบาทในสมาคมบ้าง
  • F 5260 ดีครับพี่ ต่อรองว่าเอาเพดนอกแล้วขอ เต็มใบได้มั้ยพี่ เพราะว่าเต็มใบ บ้านเราก็สวยไม่แพ้ ukc น่ะพี่ ราคาถูกกว่เยอะเลยพี่
    ผมเป็นคนนึงที่ ไม่ทำเพดนอกให้ลูกหมาที่เกิดในไทย เพราะว่ารู้สึกว่า สิ้นเปลืองโดนใช่เหตุ แต่ถ้าสมาคมให้จดเต็มใบ ให้สมาชิกที่จดคอก หรือ
    มีระยะเวลาการจดสมาชิกที่นานเกิน5ปี ผมว่า เหตุผล พอฟังดูดีน่ะพี่
    ไฟล์แนบ
    DSC09603_resize.JPG 60K
  • 1.นาย สหธัช ศกุนะสิงห์ / 2.นาง ฐิติพร ศกุนะสิงห์ ฝากด้วยครับพี่มาร์ค
  • ผม ภาณูพงศ์ วรรณวงศ์ 086-8682444 เป็นสมาชิกตั้งแต่วันที่ 26 พ.ย. 2551 หมดอายุเมื่อ 30 พ.ย. 2552 เลขที่สมาชิกสมทบ F7748 ครับ

ขอบคุณ คุณมาร์คครับ สำหรับการให้แต่สิ่งดี ๆ ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC03692.jpg 85K
  • ไม่แน่นะครับ อนาคตเรากลุ่มเราอาจจะมีบทบาทมากขึ้น สามารถผลักดันนโยบายดีๆแก่พวกเรามากขึ้น
    ทุกวันเป็นสมาชิกสมาคม ก็เพื่อออกใบรับรองพันธ์อย่างเดียว แต่ไม่ได้รับสิทธิประโยชน์ด้านอื่นๆเลย

หากพวกเรารวมกลุ่มกันเหนียวแน่นและมากพอ เราก็มีพลังผลักดัน สิทธิประโยชน์เพื่อชาวพิตบูลมากขึ้น

ผมจะทำได้ดีแค่ไหนก็อยู่ที่พวกเราให้ความร่วมมือครับ
  • ยังไงรบกวนพี่ๆน้องๆชาวพิตบูลรวมพลังกันหน่อยนะครับ
    ผมเช่อว่าพวกท่านมีศักยภาพเพียงพอ ใครรู้จักใครบอกต่อๆกันไปให้เยอะที่สุดนะครับ
  • ผมด้วย ป๋า

LIGER LINE EDGE RAMA3

NO. f4470

สุรชาิติ กิตติฤดีกุล

ขอบคุณครับ
  • ยงยุทธ นราองอาจ เลขที่สมาชิก F1448 โอ้โห ...ดีวัน นี่รุ่นเดียวกันเลยอะ เลขสมาชิกใกล้กัน 555

จำไม่ได้ละ ว่าเป็นมะไหร่ แต่ไม่เคยขาดต่ออายุ

ส่วนเรื่องเอาหมานอกมาขึ้นทะเบียนกับ KC THAILAND ที่พี่ติ๊กแนะมา ผมว่า เข้าท่ามากเลยป๋า
    ผมก็จะเป็นคนนึงเลยหละ ที่จะไม่แจ้ง UKC ผมว่า ไม่ใช่ ประเด็นสำคัญ
    แต่มันติดแค่สมาคมไทยขึ้นทะเบียนตัวให้หมานำเข้าแค่รุ่นเดียว พอมาถึงรุ่นลูก เจนฯมันขาด

ถ้ามีโอกาสลองคุยๆดูดิ ป๋า ยากแต่ก็น่าลอง

เพราะ ของไทยเรามันขึ้นกะ FCI แต่ที่เรานำเข้ามามันเป็น UKC ไม้เบื่อ ไม้เมา ก็รู้อยู่
  • มีคนอ่านเป็นร้อย แต่มีสมาชิกแค่สิบเอง :001::002:
  • ท่านยุทธ ของแบบนี้มันต้องลอง หากเรามีมากพอ เราก็ย้ายภูเขาได้ครับ
  • ผมเป็นอยู่ด้วยพี่หมดอายุแล้วเหมือนกัน
  • เอ้า....ช่วยกัน เราจะแสดงพลังพลิกประวัติศาสตร์ จากสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัขแห่งประเทศไทย

ไม่แน่ต่อไปบทบาทของสมาคมอาจจะถูกกำหนดโดยสมาชิก พิทบูลโซนของเราก็ได้......:063:

ก้ลงมาดิ ท่านเคน เด๋วป๋าเอาไปต่ออายุให้ฟรี ผมเสียค่าต่อทุกปีนะนี่ โปรโมชั่นนี้ดีกว่า โลตัสอีก
  • ใครที่เคยเป็นสมาชิก หรือสมาชิกหมดอายุไปแล้ว กรุณาลงชื่อ ที่อยู่ หรือรายละเอียดของท่านมาด้วยครับ

ช่วยกันกระจายข่าวให้พี่น้องของเราทราบโดยทั่วๆกันด้วยครับ
  • คนที่สมาชิกยังไม่หมดอายุ ก็ขอความกรุณาลงชื่อและหมายเลขสมาชิกให้ทราบด้วยครับ

อย่าให้การเป็นสมาชิก มีไว้เพื่อทำเพดดีกรีลูกหมาเท่านั้นครับ
    หากเรารวมตัวกันได้มากพอ เราอาจจะทำประโยชน์อย่างอื่นแก่วงการพิตบูลได้มากขึ้นครับ

หวังว่ากระทู้ดีๆแบบนี้จะได้รับความสนใจมากกว่ากระทู้ด่ากันนะครับ
  • รังสรรค์ วงศ์จันทร์ F8503
  • big chill bill หรัส bend 285.....
  • ต่ออายุการใช้ตลอดคับ ........... ทศพล เนตรสุวรรณ :030: เลขที่สมาชิกและทะเบียนคอกตามใบสมาคมฯ F 5377 .........kanchanaburi จ้า .........:062: แต่ของพี่บิวนี้เขาเรียกรหัสอะไรคับ อิๆๆคุ้นๆ
  • ลบกวนด้วยนะครับพี่มาค นาย ชาญชัย ปฏิสัตย์ ไม่รู้ว่าหมดอายุหรือยัง
  • มือใหม่ทำท่ามึนคับ:012:
  • ดิเรก ฉิมเชื้อ f6575 หมออายุเมื่อปี 51 ครับ:030:
  • พีรพงษ์ พันธุ์ไพศาล 42/1/665 ครับป๋ามาร์ค

ผมก็จดทะเบียนชื่อคอกไม่เห็นได้ใบแบบนี้เลย
    ไฟล์แนบ
    asd.jpg 60K
  • คอกทักษิณบางแก้ว

วโรภาส คำดา NO. F 4515
    เปลี่ยนที่อยู่จัดส่งเอกสารใหม่แล้ว เป็น
    87 ม. 1 ถ. บางทอง-คลองสุข ต. บางใบไม้ อ. เมือง จ. สุราษฎร์ธานี 84000
    ขอขอบคุณครับพี่มาร์ค

บอกตรงๆผมก็คนนึงที่อยากเห็นการพัฒนาและเป็นกลางของสมาคมพัฒฯมากกว่าทุกวันนี้
  • ขอบคุณครับทุกท่าน

ทำไมสมาชิกชาวพิตบูลเราเป็นสมาชิกสมาคมน้อยจัง ตอนแรกเห็นถามหาใบเพ็ดกันเป็นส่วนใหญ่ จึงนึกว่าเป็นสมาชิกเยอะ
    พอดีผมได้รับการติดต่อจากสมาคมมาครับ เขาอยากขอความสนับสนุนจากชาวพิตบูล
    ผมก็เลยอยากจะให้ความร่วมมือ เผื่อในอนาคตจะเป็นประโยชน์แก่พวกเราที่เลี้ยงสุนัขกันทุกคน

ปกติผมเฉยๆ อยู่แล้วเรื่องการเข้าเป็นสมาชิกสมาคม ยิ่งเลี้ยงพิตบูลเรดโน๊สด้วย จึงไม่ค่อยได้สนใจเท่าไร

ผมมองว่าปัจจุบัน ประโยชน์ของการเป็นสมาชิก มีเพียงเอาไว้ออกใบรับรองพันธ์ประวัติ (เพดดีกรี) เท่านั้น
    การเป็นสมาชิกจึงไม่มีประโยชน์อะไร แต่ถ้าสมาคมจะเปลี่ยนแปลงนโยบาย ปรับปรุงทีมงาน และวิธีการบริหารงาน
    มุ่งสร้างประโยชน์ แก่ส่วนรวมด้านอื่นๆมากขึ้น ผมก็พร้อมที่จะให้ความร่วมมือเต็มที่ครับ

ผมอยากให้สมาคมเป็นมากกว่าทุกวันนี้ และกรรมการสมาคมไม่ควรมีผลประโยชน์เรื่องการค้าขายหมา
    และสมาคมควรหันมาสร้างกิจกรรมด้านอื่นๆ เช่นให้ความรู้ แก่สมาชิกที่ไม่ได้เลี้ยงหมาไว้ประกวด หรือทำธุรกิจค้าขายลูกหมา
    จัดกิจกรรมสันทนาการด้านอื่นๆ ปรับระบบการบริหาร การจัดการองค์กรใหม่ ทุกวันนี้สมาชิกใช้ประโยชน์จากสมาคมน้อยมาก
    การประชาสัมพันธ์ผลงานของสมาคมยิ่งไม่มีอะไรเลย โดยเฉพาะคนที่ไม่ได้ประกวดหรือค้าขายลูกหมา จึงไม่รู้จะเป็นสมาชิกไปทำไม

ฝากเอาไว้เป็นนโยบายหาเสียงด้วยนะครับ
  • ผมก็เป็นสมาชิก ของสมาคม มาได้ 3 ปี แล้วครับพี่ ผมใช้ชื้อจริงเป็นสมาชิกคับ เลขที่สมาชิกของผม [F6243]
  • หนูยังไม่มีเลยอ่ะค่ะพี่มาร์ค ช่วยทำให้หนูหน่อยได้ไหมค่ะพี่ น.ส.ศรินญา ศรีชะนะ 084-1746471 ค่ะพี่
  • ทำให้ผมด้วยนะคัย พีมาร์ค ยังไม่มีเหมื่อนกัน นาย สมิทธ์ ทศไนยธาดา (087-6280270)
  • สมัครสมาชิก คงต้องสมัครด้วยตัวเองครับ พี่เองก็ยังไม่ได้สมัครเลยครับ

แต่สมาชิกที่ขาดอายุ จะดำเนินการต่อให้ครับ เห็นว่ากลุ่มเราค่อนข้างเหนียวแน่น เป็นตัวของตัวเอง จึงอยากให้รวมตัวกันให้ติดมันจะมีพลัง และพี่ต้องการพิตบูลได้รับการดูแลมากขึ้นเท่านั้นเองครับ
  • มาอับเดทข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ คิดว่าคงมีหลายท่านสงสัยว่าอยู่ดีๆทำไมผมถึงมาสนใจเรื่องสมาชิกของสมาคม ทั้งที่เลี้ยงหมาพิตบูล ซึ่งขึ้นทะเบียนกับสมาคมไม่ได้อยู่แล้ว

คือผมได้รับการประสานงานกับน้องในวงการท่านหนึ่งเรื่องการเลือกนายกสมาคมในสมัยหน้า
    นายกคนปัจจุบันอยากได้เสียงสนับสนุนจากชาวพิตบูล ซึ่งผมเองก็ไม่มีข้อมูลมากนักว่าแต่ละท่านที่จะลงชิงชัยในสมัยหน้า มีนโยบายเป็นอย่างไร ผลงานเป็นอย่างไร

แต่ผมมั่นใจว่า กลุ่มพิตบูลเราก็มีจำนวนไม่น้อย หากเทคะแนนไปที่ใครก็น่าจะเป็นตัวชี้วัดผลการแพ้ชนะ ได้

ตอนนี้ผมยังอยากฟังนโยบายของแต่ละท่านก่อน หากเห็นว่าเป็นไปได้ และเป็นประโยชน์ก็จะให้การสนับสนุน

หากพี่น้องท่านใด ที่คลุกคลีอยู่ในวงการ และมีข้อมูลอยากร่วมนำเสนอเพื่อประกอบการพิจารณาก็ยินดีครับ
  • เพทาย นานพสุนทรศิลป F7918
  • ผมก็เลี้ยงเหมือนกันนะ แต่ไม่ทราบการที่สมัคร ขอคำแนะนำหน่อยครับ
  • มาแสดงตัวไว้ก่อนครับ จำเลขสมาชิกไม่ได้ :m005:

ธนากร ทองเชื้อ เป็นสมาชิกสิบกว่าปีแล้วครับ

เด๋วเอาเลขสมาชิกมาลงทีหลังครับ
  • เรียนพี่น้องชาวพิตบูลโซน

ผมขออนุญาตินำนโยบาย ของนายกสมาคมผู้พัฒนาฯ คนปัจจุบัน มาลงให้อ่านกันครับ

ตลอดเวลาหนึ่งปีที่ได้ทำงานรับใช้สมาชิกมาได้เผชิญกับปัญหา และอุปสรรคอยู่เรื่อยๆรวมทั้งได้เปิดใจรับฟังถึงปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้น และได้รับฟังความคิดเห็นรวมทั้งคำแนะนำต่างๆจากสมาชิกทุกท่าน ได้มีโอกาสได้สัมผัสกับผู้เลี้ยงสุนัขกลุ่มต่างๆจึงได้ทราบถึงปัญหาที่พี่น้องที่เลี้ยงสุนัขได้ประสพ ไม่ว่าจะเป็นการไม่ได้รับข้อมูลจากสมาคมฯหรือความไม่สะดวกในทำการติดต่อหรือการทำธุรกรรมกับสมาคมฯ โดยเฉพาะผู้เลี้ยงสุนัขบางกลุ่มที่ไม่ได้เข้าร่วมในงานประกวดสุนัข งานหลักของสมาคมคืองานที่ให้บริการเกี่ยวกับเอกสารเป็นที่น่าภูมิใจอย่างยิ่งที่สมาคมเล็กๆสมาคมนี้ สามารถเป็นแหล่งผลิตอาชีพและกระจายรายได้ให้แก่สมาชิกของสมาคมได้หลายๆอาชีพไม่ว่าจะเป็น เจ้าของคอกสุนัข, เจ้าของพ่อพันธุ์แม่พันธุ์สุนัข ผู้รับฝึกสุนัข, ผู้รับจ้างจูงสุนัข และสิ่งเหล่านี้เองที่สามารถทำให้เกิดตลาดธุรกิจขนาดใหญ่ในวงการสุนัขได้ งานของสมาคมเป็นงานที่ค่อนข้างละเอียดอ่อนเพราะเป็นงานที่ต้องให้การบริการสมาชิกจากทุกๆภาคในประเทศ ดิฉันได้กำหนดนโยบายการดำเนินงานของสมาคม โดยคำนึงถึงประโยชน์ของสมาชิกเป็นสำคัญ สร้างโอกาสและความเท่าเทียมในหมู่สมาชิก ในด้านการทำงานจะต้องทำงานรับใช้สมาชิกโดย วางรากฐานในการทำงานให้อยู่ในกรอบของความบริสุทธิยุติธรรมและมีความชัดเจน การทำงานทุกวันมีความท้าทายประจำวันอยู่เรื่อยๆและยังต้องคาดการณ์ล่วงหน้าถึงปัญหาและผลกระทบที่จะเกิดขึ้นอยู่เสมอ.

ในการทำงานของดิฉันนั้นดิฉันเป็นคนที่ยึดมั่นในหลักการ มีกฎ กฎิกา มารยาท ไม่มีอภิสิทธิ์เหนือกฎิกาที่เราตั้งไว้แม้กระทั่งคณะกรรมการบริหารสมาคม ก็ต้องเคารพกฎิกานี้และจะต้องเห็นแก่ประโยชน์ของสมาชิกของสมาคมเป็นสำคัญ สังคมผู้ที่เลี้ยงสุนัขไม่ได้มีแต่ผู้ที่ประกวดสุนัขอย่างเดียว ยังมีอีกหลายสังคมที่เมื่อดิฉันได้ มีการพูดคุยกันทำให้ชื่นชมในมิตรภาพและความจริงใจที่ได้รับ ในอนาคตดิฉันหวังว่าสมาคมอาจจะได้ร่วมกิจกรรมกันกับหมู่เพื่อนสุนัขพันธ์อเมริกันพิทบูลเทอร์เรีย ,สังคมของเยอรมัน เชพเพิร์ดแม้กระทั่งกลุ่มสุนัขเพื่อการใช้งานเป็นต้น สังคมสุนัขจะมีความเข้มแข็ง พวกเราซึ่งมีความชอบสุนัขเหมือนกันต้องมีความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันไม่ทอดทิ้งกัน ดิฉันขอฝากตัวมา ณ ที่นี้ด้วยคะ
  • สำหรับตัวผมเอง เลี้ยงหมาแดง ซึ่งไม่สามารถขึ้นทะเบียนกับสมาคมในเมืองไทยได้ แต่นั่นก็ไม่ใช่สาระสำคัญ
    สิ่งที่ผมมองว่าอะไรก็ตามที่เป็นประโยชน์แก่ผู้เลี้ยงสุนัขทุกสายพันธ์ ผมก็ยินดีให้ความร่วมมือทั้งสิ้น

ผมอยากเห็นในอนาคต สมาคม สามารถเป็นที่พึ่งและเป็นแหล่งข้อมูลความรู้ แก่ผู้เลี้ยงสุนัขทุกคน ทั้งที่เลี้ยงตามบ้าน บุคคลทั่วไป
    ตลอดจนผู้ประกอบการ ธุรกิจต่างที่เกี่ยวข้องกับสนัข เป็นคนช่วยประสาน ทำความเข้าใจ ต่อหน่วยงานราชการ ให้ได้รับข้อมูล
    และการปฏิบัติที่ถูกต้องเป็นธรรม ต่อผู้เลี้ยงสุนัขอย่างมีความรับผิดชอบทุกสายพันธ์

และต้องช่วยกันจัดการกับผู้เลี้ยงสุนัขที่สร้างปัญหาให้แก่สังคม ไม่ว่าจะเป็นผู้เลี้ยงทั่วไปหรือ เลี้ยงเพื่อการค้า

ก็ฝากพี่น้องทุกท่านแสดงพลังกันหน่อยครับ