ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผู้รู้ช่วยตอบที
  • ลูกชายเวลาเดินออกกำลังกายจะมีอาการตาแดง ปากแดง ไข่แดง ขอคำแนะนำด้วย
    ไฟล์แนบ
    IMG_3794.jpg 105K
  • ต่อ
    ไฟล์แนบ
    IMG_3832.jpg 62K
  • อายุ14เดือนช่วยติชมด้วยก๊าบบบ:m030:
    ไฟล์แนบ
    IMG_3828.jpg 78K
  • มันร้อน
  • ไม้ทิ่มมั๊ง...

ฮิฮิ ล้อเล่นครับ
  • ขอคุณน้าผีสำหรับคำแนะนำ คราบบบบบบบบบ
  • ใช่ครับ อาการเหมือนจะร้อนมากและดูเหนื่อยมาก มีอยู่ครั้งถึงกับทรุดนอนหมดสภาพเลย โชคดีตอนนั้นอยู่ไกล้น้ำเลยฉีดใส่ตัว ซักเกือบครึ่งชั่วโมงถึงดีขึ้น บริเวณขอบตา ตา ปาก ลิ้น ไข่ รอบจมูก แดงหมด หอบบ่อยเหมือนหายใจไม่ทัน ไม่ทราบว่าน่าจะเป็นอาการแรกเริ่มของฮีทสโตรกหรือปล่าว พาออกเดินช่วงเย็นซัก 5 โมง อาการเริ่มเป็นอีกแล้ว(ช่วงเช้าก่อน 7 โมงไม่เป็นไร) เลยไม่ค่อยกล้าพาออกกำลังกายหนัก ๆ เดี๋ยวจะต้องเสียใจภายหลัง รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อย หรือว่าแนะนำในการดูแลด้วยก็จะดีมากครับ..ขอบคุณ
  • อาการเริ่มต้นของ ฮีทสะโตก
  • หน้าร้อนอย่าหักโหมครับ
  • ไม่ได้แวะมานานมากแล้วครับ เป็นธรรมดาครับเหมือนคนนั่นแหล่ะออกกำลังกายหน่อยก็หอบ ก็เหนื่อย เลือดสูบฉีดครับ***thai_mk-0819549220
    ไฟล์แนบ
    k9922.jpg 22K
  • ผมว่าสายจูง ที่คอมีส่วนมากเวลาสุนัขมันเดินลากเราทำให้โซ่มันรัดที่คอทำให้เกิดอาการตาแดง น้ำตาคลอ ปากเเดง จมูกแดง รองเปลี่ยนเป็นสายรัดอกจูงเวลาเดินออกกำลังกายดูครับ
  • หมาผมก็เป็นเหมือนกันครับ
  • ใส่สายรัดอกก็เป็นครับ
  • ผมว่าอากาศร้อนครับหมาผมก็เป็นเหมือนกันครับ
  • มันร้อนเฉยๆๆพี่
  • อืมม์...นั่นสินะ ลูกชายของผมก็เป็น แต่แค่ปากแดงๆ อย่างเดียว ก็คิดว่ามันคงร้อน
    เพราะเวลากลับมาจากเดินเล่นก็จะรีบไปกินน้ำ พร้อมกับเอาขาหน้าลงแช่ในอ่างน้ำ แล้วก็ตะกุยซะน้ำกระจาย เปียกไปหมดเลย..
    ก็เลยเอาสายยางฉีดน้ำให้ ไล่มาตั้งแต่เท้า ทั้งสี่ก่อน แล้วค่อยๆไล่ไปทั่วตัว..ดูเค้าสบายขึ้น..หน้าร้อนต้องระวังกันหน่อยครับ...:m113: