ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาการแปลกๆ ของพิทบูลผม
  • ผมลองให้ ปลาหมึก กากหมูแบบยาวๆ(ใส่ยำ) กุ้ง มันจะเอาหน้าด้านข้าง ไถๆๆๆๆๆ แล้วก็ไม่กิน งง มาก
  • ผมว่ามันไม่แปลกหรอกก็ที่คุณให้มันกิน มันเป็นของคนกินไม่ใช่หมากิน ถ้าเป็นไข่ต้มหรือผลไม้ก็ว่าไปอย่าง คุณนั้นละที่คิดอะไรแปลกๆ หมาที่ไหนมันจะกินยำ
  • ไม่ได้ใส่ในยำครับ อ่านดูดีๆ
  • ก็ลองหาอย่างอื่นให้มันกินสิ ^^"
  • ไม่แปลกหลอกคับผมว่า...มันคงไม่ชอบกินมั่งคับ หมามันเลยเมิน ฮ่าๆ
    แล้วมันยังกินข้าวกินปลาได้เป็นปรกติหรือเปล่าคับ...ถ้าเป็นปรกติก็โอเค

ปล.ระวังนะครับเอาใจหมามากๆ ตามใจเรื่องการกินในที่สุด หมาของคุณจะกลายเป็นหมาเลือกกินนะคับ แล้วจะปวดหัว
  • มันจะให้กลิ่นของอาหารติดตัวมันเหมือนน้ำหอมของคนนี้แหละครับ
  • เห็นด้วยกับคุณ sorajin41 อย่าทำให้เค้าเลือกอาหาร
    เลือกกินแต่เล็ก โตมาจะลำบาก ทั้งคนและสุนัขเอง โดยเฉพาะอาหารเม็ด
    ต้องทำให้กินให้ได้ เพราะจะสะดวกเวลาเดินทาง หรือ ต้องพักแรม
    ท่องเที่ยวตามสถานที่ต่างๆ
  • :013:แบบนี้เค๊าเรียก"อร่อยจนหมาไม่แด๊ก" ครับ555+
  • มันกลัวอ้วนรึป่าว...:030:
  • ก่อนผมก็เป็นคนตามใจหมาแบบนี้แระครับพอพักหลังได้เข้ามาสึกษาในกระทู้หลายๆๆกระทู้บางกระทู้ก็มีมากมายหลายความคิดเห็น
    แต่พอได้เลือกใช้วิธีการหักดิบจากการที่ปวดหัวแระไม่สบายใจกลับกายเป็นความสดวกสบายในอนาคตจริงๆๆๆแถมยังประหยัด
    ได้สารอาหารครบถ้วน เลี้ยงอย่างมีความสุขเชื่อว่าหมาทุกตัวไม่ยอมอดตายหรอกครับ