ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาผมเป็นตุ่มเต็มตัวเลยทำไงดีคับ
  • หมาผมเป็นตุ่มเต็มตัวเลยอ่ะคับ
  • ขอผู้รู้แนะนำหน่อยคับ
  • ตุ่มยุงกัด หรือ ตุ่มหนองคะ พี่ๆในนี้จะได้แนะนำถูก :011:
  • มันก็มีจากหลายสาเหตุนะครับที่เป็นตุ่มอ่ะ

ทั้งยุงกัด โรคผิวหนัง แพ้แชมพูอาบน้ำ

ทางที่ดีไปปรึกษาแพทครับ

ไม่งั้นก็ถ่ายรูปมาลงให้พี่ๆที่เป็นมือโปรดูครับ

เดี๋ยวพี่เขาวินิจฉัยเอง แล้วเขาจะแนะนำวิธีรักษาให้ครับ

ขอให้หายไวๆนะครับ สู้...สู้ เอาใจช่วยครับ
  • หมาผมก็เคยเป็น ฉีดยาเเก้อักเสพก็หาย
  • แก้อักเสบคับ ฉีด+รับประทาน หายคับ เพราะเจ้า ขวานฟ้า ตอนแรกหัวมีแต่ตุ่ม ตอนนี้หายดีเลยคับ ลองดูคับผม
  • เอาน้ำลูบตัวหมาก่อนแล้วนำผงกำมะถันทาตัวหมาให้ทั่วตัวทาวันละ1รอบทุกวันรับรองหายแน่
    อาจจะเก่าไปหน่อยนะแต่ผมทำกับหมาผมทุกตัวที่เป็นหายหมดทุกตัวคับผม