ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เหี้ยหางแดง ฆ่าทหาร ฆ่าประชาชน !
  • ขอ ออกความนิดหน่อยแล้วกัน

ก่อนอื่นขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตก่อนเลยคับ สงสารลูกเมียคับไม่รู้จะสียใจมากขนาดไหน

ผมสงสาร คับ ในใจอาจมาด้วยพลังความเชื่อ ที่จริงใจ แต่ต้องมาเสียกาย ให้กับสิ่งที่เราเรียกว่าประชาธิปไตยโดยไม่ได้สิ่งใดกลับมา

เสียชีพ ในวันนี้ ก็ไม่มีใครที่ จะจารึกท่านได้นานเท่ากับครอบครัวของท่านหรอกคับ เชื่อเถอะคับกลับบ้านเถอะคับ กลับไปอยูกับครอบครัว ที่เค้ารอ อยู่คับ

แล้วขอฝากอีกอย่าง ถ้าเป็นญาติผม ไม่ต้องเอาศพขึ้นไปประจาณ หาราคา ขา ขึ้นจากสื่อ ขนาด นั้นหรอกคับ มันอุจาดตา ร่างที่ไร้วิญญาณของนักสุ้ในความเชื่อควรได้
    รับการดูแลที่ดีกว่านี้ไม่ใช่เอามาโชว์ เรียกราคาแบบนี้ ถ้าเป็นญาติผม ผมโกรธตายเลย ( ไอ้แกนนำมันจะว่ายังไงต่อ อยากรู้จริงๆ มึงจะอ้างใครให้มาเป็นแพะว็งานนี้)

และขอประนาม คนที่ยิง ด้วยว่าโครตเหี้ยมากเลยคับ ไม่ว่าบทสรุปมันคืฝ่ายใด

กลับบ้านเถอะ คับพี่น้อง แดงทุกท่าน ขอให้โชคดีคับ
  • ระบบอำมาตย์มีมาตั้งนมนานแล้วไม่ใช่หรือ ทักษิณ เป็นนายกมากี่ปีใช้ระบบอะไร
    สองมาตรฐานยังไง เขาฆ่าคนได้ เราก็ต้องฆ่าคนได้ ถึงถือว่ามาตรฐาน
    กลับบ้านกันเถอะครับ คุณสู้เพื่ออะไร เพื่อใคร ทำไม...
  • ตามข่าว...ได้เฝ่ามองอยู่ตลอดหน้าจอทีวีและได้วนไปดูบ่างเป็นช่วงๆ และก็มีเพื่อนที่อยู่ในเหตุการณ์
    เหตุการณ์ตอนกลางวันไม่ค่อยมีอะไรตื่นเต้นนัก แต่พอพระอาทิตย์ตกติด ก็เริ่มปะทะกันอย่างรุนแรง
    ผมก็ได้แต่ประนามการกระทำของมือที่สาม ไอ้เหี้ยพวกที่ยิงลงมาจากบนตึก และก็ไอ้พวกเหี้ยที่ใส่ชุดดำ
    แม่งยิงใส่ทหารเสร็จ ก็หันกระบอกปืนยิงใส่เสื่อแดงต่อไอ้พวกนี้ชาติชัวมาก มีหลักฐานการบันทึกภาพจากนักข่าว
    ไม่รู้ว่าเป็นคนของใคร ไม่รู้ว่าใครสั่งแต่แม่งเลวจิงๆชาติชัว ส่วนตัวคิดว่าทหารในเครื่องแบบที่ยืนผลักดันอยู่ไม่ได้เป็นคนยิงแน่นอน
    เพราะถ้ายิงจิงๆ คงตายกันมากกว่านี้แน่นอน วันนี้หน้าสงสารที่สุดก็คงเป็นชาวบ้านที่พักอยู่อาศัยระแวกนั้น
    เพราะต้องเจอ ทั้งแกสน้ำตา ทั้งระเบิดเพลิง ทั้งลูกปืน อาวุธปืน มัวกันไปหมด พวกเค่าไม่ได้เกี่ยวอะไรด้วยเลยกลับต้องมาเดือดร้อน

ปล. ในนามของคนกรุงเทพขอแสดงความเสียใจและเห็นใจกับชาวชุมชนคอกวัวและระแวกใกล่เคียงครับ ชาวบ้านไม่ได้เกี่ยวด้วยเลยกลับต้องมาเดือดร้อนและอยู่กันอย่างหวาดระแวง
  • เฮ้ยๆ ข่าวมีเรื่องพระถูกตี แขนหักหรือปล่าว ตีแขนหักนั่งแล้ว ตี ซ้ำ พระต้องแกล้งสลบ พระให้การว่าทหารตี อันนี้รับไม่ใด้ว่ะ พระมาทำธุระจะกลับเจอลูกหลงไปด้วย สุดยอด ข่าวไม่มีออกเลย พระถูกทำร้ายยังไงเนี๊ย ผมว่าต้องฆ่าคนเป็นแสนๆล่ะ ถึงจะยุติ ลุ้นให้เกิดร้อยอยู่ เมื่อไหร่จะตายเกินร้อย นายกสนุกแน่ๆ ศาลโลก ไม่ต้องบอกว่าใครจะฟ้อง จะใด้จบๆ
  • กูว่าพวกเราเลี้ยงหมาดีกว่าว่ะ คิดมากก็เครียด
  • ผมว่าน่าจะจับพระสึกให้หมด มันไม่ไช่กิจของสงฆ์ เอาใครมาห่มเหลืองเป็นพระก็ได้
  • ^^^^^^
    ^^^^^^
    ^^^^^^

เห็นด้วยกับน้าผีตัวบนครับ

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่จากไปโดยทิ้งประโยชน์ไว้ให้พวกแกนนำด้วยครับ(ซวยโคตร):002:
  • ทักษิณเป็นนายกตั้งนาน ผมก็ไม่เห็นผมรวยขึ้น (นอกจากพวกทักษิณ)
    ไม่ลองคนใหม่ๆ บ้างละ
  • ลองไปชุมนุมดิครับได้รวย อิอิ วันๆ ไปยืนตะโกนสัก 2 3 ที ได้และ 500 หรือบาง พท.อาจได้มากกว่า

หรือขอแบบเยอะหน่อย วันนี้ เอาวีระกรรม ออกหน้าสักอย่าง เด๋ว เงินก็ เท มาเอง อิอิ

หรือ ยอมตาย เพื่อ ประชาธิปไตยของ ทักษิณ ดี ตายแบบ เทิดทูล เพื่อลูกเมีย ได้สบาย

นั่งร้องไห้อยู่บ้าน แต่เด๋วทักษิณ ก็โฟนอินมา ผมขอแสดงความเสียใจด้วยครับ แค่นั้น เอาเงินฟาด

ครอบครัวไปสัก แสน

กลับบ้านกันเถอะครับ พี่น้อง คุณจะทำเพื่อใคร คนๆเดียวหรือ

มันไม่ได้เท่ หรอกครับ มา กทม. เนี้ย ร้อยจะตายห่า หรือ คนบ้านนนอก ไม่เคยมากัน

ก็ลองมากันสักหน่อย กทม มันเป็นไงวะ มาทำลายพวกมันดีก่า คน กทม. อนาคตเพื่อมันจะได้ปลูกข้าว

แบบพวกเราชาวนาชาวสวนบ้าง อิอิ
  • เหี้ยทักษิณตาย ทุกอย่างจบ
  • ว่าไง อีตุ๊ด zzzX เอาเบอร์มากูจะไปยิงกรอกปาก พ่อมึง ตั้งกระทู้ทำให้แตกแยกจัง ตั้งหาพ่อมึงไงสมองมีแต่ขี้เรื่อยเปียกนะมึง กลัวจนไข่สั่นเลยไงอีตุ๊ด zzzX เงียบทำควยไร ไอ้ zzzX ตอนเด็กๆมึงโดนพ่อมึงข่มขืนตูดไงวะถึงเป็นเด็กมีปันหาแบบนี้ชอบเห็นคนทะเลาะกันอีตุ๊ดโรคจิต zzzX
  • เรียกร้องประชาธิปไตย เรียกร้องความไม่เป็นธรรมในสังคม คือ คำพูดที่สวยหรูของนักการเมืองเสียประโยชน์ การเมืองทั้งนั้น คอยดูพอได้สมใจ หรือ พอใจในระดับนึงแล้ว อีก2-3 ปี ก็เป็นใหญ่เป็นโต บรรไดเลือดที่มันเหยียบเดินขึ้นไป มันก็พาลลืมเลือนเสียทุกทุก อยู่มานานจำอดีตมาเป็นบทพิสูจน์ได้เสมอ พวกชุมนุมเรียกร้องได้แต่มัน สะใจ แต่กลับไปก็เป็นประชาชนคนธรรมดา เป็นพลเมืองชั้นสองของแกนนำ ทุกยุคทุกสมัย มันเป็นคำถามที่เราต้องถามตัวเอง ไม่ต้องดูไกลดูอย่างพันธมิตรยกระดับแต่งตัวเป็นพรรคการเมืองไปแล้ว ใครหละ แกนนำไง
    14 ตุลา 6ตุลา พฤษภา ใครได้ดี ใครร่ำรวย ส่วนผู้ชุมนุมเป็นไงก็เรียกร้องกันต่อไป เป็นประชาชนคนธรรมดาต่อไป เป็นผู้เพ้อฝันว่าจะเห็นนักกการเมืองดีดี กันต่อไป ตื่นๆๆได้แล้ว เออฝันไปว่ะ
  • คุณ ken ครับ คุณไม่มีสิทธิ์ไปด่าใครว่าโง่นะครับ อ่าน comment คุณตอนแรกๆเหมือนจะดีมีสาระ แต่ในที่สุดก็_ _ _ _เฮ้อออออออ
  • คุณ ken นี่เก่งจริงๆเลยนะคะ ( ปากหนะ ) เดี๋ยวก็เอาไม้ตีปากเลย น่าตีจังเลย ชิมิๆ
  • ไอ้แดงชั่วชอบบิดเบือนข้อเท็จจริงหลอกพวกโง่ บ้านเมืองชิปหายหมด จ้องล้มล้างสถาบันอันเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจของคนไทย
    ถ้ามันทำสำเร็จบ้านเมืองจะเป็นยังไงความถูกผิดจะมีอีกมั๊ยในสังคม
    กฎหมู่จะอยู่เหนือกฎหมาย การโกงกินจะกลายเป็นเรื่องที่ถูกต้องไปโดยปริยาย
    สรุป----แดงชั่วจนนรกเรียกพ่อ
  • นักการเมืองเดี๋ยวนี้มันก็กินบ้านกินเมืองเหมือนกันหมดแหละครับใครขึ้นมาเป็นก็คงไม่ต่างกันมากนัก
    นักการเมืองเดี๋ยนี้ไม่ได้ทำเพื่อประชาชนตาดำๆ(มันทำเพื่อเจ้านายของมัน)ไม่เชื่อลองเข้าไปดูเทปการประชุม
    เก่าๆดูแทนที่มันจะบอกว่าผมทำเพื่อประชาชนมันดันพูดว่าผมทำเพื่อนายของผม
    อย่าไปโง่ตามพวกมันมันเหมือนกันหมดมันดูกันที่ผลประโยชน์อย่าไปเป็นเหยื่อ
    มาสามัคคีรักกันเข้าใว้คนไทยอย่าปล่อยให้ประเทศเพื่อนบ้านมันหัวเราะประเทศไทยเลยครับ
    (ใครขึ้นมามันก็คงไม่ต่าง)
  • เฮ้ยกูมาแล้ว อีผีเกย์แดกขี้ นี้เบอร์กู 0865203429 บ้านกูอยู่ในซอยวัดบางเค็ม เขาย้อย

หรือว่ามึงจะเอาสถานที่เป็นกลาง เมืองราชหรือ แม่กลอง มึงว่ามาอีสัตว์ กูพร้อมตลอด

มายิงกูเร็วๆนะอีเกย์ ถ้ามึงไม่มาหากูแสดงว่ามึงเป็นลูกกระหรี แม่มึงสิงสถิตเป็นกระหรีอยู่แถวคลองหลอด หาแดกกับพวกเหี้ยแดง
  • โทรมาเร็วๆนะอีสัตว์ อย่าใจหีมดเหมือนพ่อมึงละ
  • ลูกๆเสื้อแดงมากินนมกันก่อน 555+++++

image
  • 0865203429 ไม่เห็นมีตุ๊ดรับเลย กล้าๆหน่อยน้อง ชื้ออะไรละ จะได้เรียก ถูก หรือให้ ขอสายอีตุ๊ดที่ตอนเด็กๆโดนพ่ออึบตูดบาลละ ก๊ากกก ว่าไงไอ้น้อง
  • ไอ้หน้าเหี้ย zzzX บ้านอยู่หลังเขานี้หว่า ก๊าก มึงใช่พ่อมึงไถ่นาใช่ไหม ไอ้กระจอก
  • ตั้งกระทู้เหี้ยๆ เวบหมานะไอ้สัด กระทู้การเมืองก็มีตั้งเยอะ
    แม่มึงหายไงตั้งจัง ไม่มีความคิด นี้ละคนไม่มีการศึกษา...
    ดูรูปก็รู้ว่าทหาร มึงดูยังไงว่าเสื้อแดง มึงควายปะนี้ไอ้zzzX
    กลับไปช่วยพ่อมึงไถนาไป คนไม่ได้ฝึงมายิงm79m16 hkไม่ได้หรอก
    ไอ้ควาย มึงดูช้อง9การตูนมาไปปะไอ้เหี้ย
  • งานนี้แม่งโครตคุ้มเลย ตอนมาได้ค่าจ้างโดนตีได้เงิน ตายญาติๆก้ได้อีกหลายแสน ได้อย่างเดียว เหี้ยหางแดง
  • ควย! อีผีเกย์ตอแหล ถ้ากูไม่รับกูต้องโทรกลับ ไม่มีไอ้เหี้ยผีเกย์ตัวไหนโทรหากูเลยว่ะ ไอ้ขี้หีมด

ถ้ามึงว่ากูไม่รับกล้าให้เบอร์โทรมึงหรือเปล่าอีเกย์แดกขี้ลูกกระหรี กร๊ากกกๆๆๆๆ กระจอกฉิบหาย
  • น่าหดหู่จัง สงสารทหารกล้า ขอดวงวิญญาณของท่านจงสู่สุขติ ขอแสดงความเสียใจกบประชาชนผู้เสียชีวิตด้วย ขอดวงวิญญาณของท่านจงสู่สุขติเช่นกัน ไอ้เฮี้ยแกนนำครับ พี่น้องกูตายไป ใครรับผิดชอบได้บ้าง คนที่เขาตายไปแล้วมึงเคารพเขาบ้างไหม ให้เกียรติเขาบ้างรึเปล่า พวกมึงเอาร่างไร้วิญญาณเขามาทรมานทำไม พี่น้องชาวไทยของกูเขาต่อสู้เพื่อกลุ่มพวกมึง เขาอยู่แถวหน้า พวกมึงไปหางจุกตูดอยู่ที่ไหน พี่น้องกูต้องสู้กลางแดด นอนกลางถนน ลำบากลำบนต่างๆนานา พวกมึงปลุกระดมเขามา แล้วช่วยอะไรเขาได้บ้าง เอาชีวิตพี่น้องกูคืนมาได้ไหม แล้วไอ้เลวทักษิณมันไปเสพสุขอยู่ที่ไหน ......เฮี้ย....ทรราช....เลวจริงๆ...ไอ้นักโทษหนีคดี
  • เอ่อว่ะ กูคืูอลูกชาวนา ที่พวกเหี้ยแดงบนเวทีเอาไปอ้างไงว่ะ กูคือกรรมกรชาวนา กูคือคนจนไม่ขายศักดิ์ศรี คนเมืองเพชรไม่ขายตัวเหมือนแม่พวกมึง
  • ให้พ่อมึงตายมั้งไหมละจะได้ๆหลายๆแสนว่าไงไอ้ผีไม่มีหัวคิด สมอง เห็นแก่เงิน
  • zzzX พ่อมึงป็นควายไถน่า ถึงได้มีลูก โง่ๆ ไม่มีการศึกษา ใช้คำพูดต่ำๆ ไม่รู้เรื้อง เอารูปเอาคริบที่ขัดกับคำพูดมา ดูในคริบเห็นชัดว่า พวกทหาร zzzX มึงกลับไปช่วยพ่อพี่ป้าน้าอามึงลงแขกแม่มึงต่อไปเถอะ ฮา ก๊ากกกก
  • กล้าๆหน่อย อีผีเกย์แดกขี้
  • 0865203429

แหกตาดูซะอีสัตว์ อย่าแหกแต่รูตูด ไอ้พวกเกย์ใจขี้หีมด
  • เหตุผลครับพี่น้องพิทบูล เราต้องพิจารณาอย่างมีเหตุผล สติ และสมาธิ อย่าทะเลาะกันเลยครับ แค่นี้เมืองไทยก็บอบช้ำมากพอแล้ว ก็คิดเสียว่าเป็นการไว้อาลัย ไว้ทุกข์ ไห้กับพี่น้องที่เสียชีวิตเถอะครับ คุณพี่ zzX และคุณพี่ผีครับ คุยเรื่องหมาเถอะครับ ผมอยากได้สายกัดซักตัวครับ แต่ทุนน้อยนะครับ อยากได้มานานแล้วครับ จะเอาไว้เป็นเพื่อน ไว้เฝ้าบ้านด้วย เห็นพันธุ์อื่นเขาเห่าบ่อย เสียงดังรบกวนข้างบ้านครับ ชอบพิท (สายกัด) เพราะเขาคือพิทครับ
  • กลับไปลงแขกแม่มึงไปไอ้บ้านนอก เถียงไม่ออกไง โพสมั้วๆ บิดเบือนความจริง คนในเวปนี้ไม่โง่เหมือน มึงน้า ก๊ากกกกก
  • กูโพสมั่ว กูเถียงมึงไม่ออกตรงไหนว่ะ อีผีเกย์แดกขี้

เอาให้แน่มึงโทรมาหากูดีกว่า อย่าเห่ากระจอกๆ ถุย

นี้เบอร์กู มึงแหกตาดูซะ 0865203429
  • เฮ่ยไอ้เกย์ เมื่อไรมึงจะโทรมาว่ะ กูเกาตีนรอแล้วรออีก กรั๊กๆๆๆๆ ไอ้เหี้ยกระจอกฉิบหาย
  • :006:ไอ้พวกสัดพันธสาด ขี้ข้าบักกระเทยเฒ่า ทาสบักอภิควายทาม เหลนบักหมวยสนธิ ญาติบักเฒ่าจำลอง
    เสื้อเหลืองบักพวกขี้ข้า เเม่งรถประเทศถ่วนความเจริญประเทศชาติจริงๆๆอ้างนั้นอ้างนี้เเม่งไม่ดูตัวมึงเลยสัด
    พวกมึงไปตายซะพวกขี้ข้า ไปไปๆๆ........ไปออกไปบักอภิสิทธิหน้าหี......555++
  • น้าผีท้าเค้าก่อนทำไมไม่โทรไปล่ะคับ
    หรือไม่ก็บอกเบอร์ของน้าผีไปเลย อย่าดีแต่ปากซิคับ
    ผมจะคอยตามดูนะคับ
  • บักพ่อซิไอ้ลาว กูเหม็นปลาร้าหวะไอ้ลาวสกปรก
  • :006:บักลวกเอ๋ย สาดจริงๆๆ
    555+++....ออกไป(ไปตายซะพวกมึง)
    กูเป็นลาวกูก็ไม่เคยทำเหี้ยๆให้ใคร
    บักกลวกเอ๋ยไปตายซะ
    ขี้ข้าบักอภิสัดหน้าหี
  • :013:เหม็นปลาร้า
    ก็ว่ากูเห็นพ่อมึงนั่ง
    แดกตำบักหุน(ส้มตำใส่ปลาร้า)
    ของพวกกูอยู่หน้า บักหน้าหอย เอ๋ย
  • ไอ้หน้าหนังหี zzzX มึงกำลังจะสร้างความเดือดร้อนให้โครตพ่อโครตแม่มืงๆไอ้สัสหมายัง
    มีหน้ามาเข้าข้างรัฐบาลหน้าหีอีกเหลอไอ่สัส ก็สมกันแล้วไง มืงยิงมากูยิงไป ไอ้สัสนรก
    ไอ้สัสพวกมืงมันไอ้พวกหน้าด้านไอ้สัสเหี้ยลิ้นแพลบๆ ( ทหาร ไม่ผิด พวกกูไม่ผิด ) ท่า
    พวกมืงไม่สั่งให้ทหารมาเขาจะมาเหลอไอ้เหี้ย พวกพี่น้องเขาท้งนั้น พวกมืงนั้นแหละที่
    ส่งเขามาตายไอ้สัส เทพ มืงจำเอาไว้นะไอ้สัสที่นี้คนหมู่มากเขาไม่ชอบพวกมืง ทีหลัง
    อย่าเสือกเข้ามาก่อกวนในนี้อีกไอ้หน้าหี เก็บภาพและความคิดเหี้ยๆของมืงเอาไว้ให้พ่อ
    แม่ ของมืงฟังกันเองนะ ทหารตาย4 พวกกูตาย16 มืงนึกว่าพวกกูยิงกันเองเหลอไอ้เหี้ย
    มืงสั่งให้ ยิ่งพวกกูเหมือนกันนั้นแหละไอ้สัส จำไว้ไอ้หน้าหี zzzX
  • อ้าว....คุณๆจะทะเลาะกันทำเฮี้ยอะไรครับ เกรงใจเจ้าของพื้นที่เขาหน่อย เขาไว้คุยกันเื่องหมา ไม่ใช่มีไว้ให้พวกสันดานหมา นิสัยเฮี้ย ทะเลาะกันนะครับ ถ้าจะทะเลากัน คุณพี่ zzX เขาก็ให้เบอร์โทรแล้ว เชิญชำระกันได้เลยครับ อายชาวพิทบ้างนะครับ อายน้องหมาด้วย ขนาดน้องหมาเวลาที่ทำอะไรไม่เหมาะ มีคนเตือนเขายังรู้จักปรับปรุงตัว
  • ผมยืนยันอีกทีครับว่าทหารใช้เพียงโล่ห์ กระบองและกระสุนยาง

http://www.youtube.com/watch?v=UrcQia4RRZc&feature=player_embedded
  • ไอ้ KEN ผมว่าคุณหยุดเถอะไอ้สัส ลำเอียงพูดไม่เป็นกลางไปไกล่ๆครับ คุณมันพวกคนรวยเลยไม่ใด้เห็นความรู้ศึกของคนจนๆเขานิพอเหอะ ผมอ่านแล้วเลิ่มไม่พอใจคุณและ คนที่ตายมันไม่ใช่พวกคุณนี้ คนรวยๆไปครับผมอยากจะด่าคุณเต็มทนแต่ยังเกลงใจคนอื่นอยู่เงียบไปเลยนะครับ อย่าออกความเห็นีกคุณมันคนจังไลครับ
  • กูเอาคลิปของพวกเหี้ยแดงมาให้ควายอย่างพวกมึงดูว่ะ มึงลองฟังช่วงเวลาประมาณนาทีที่ 3 ให้ดีๆนะ ว่าไอ้เหี้ยเสื้อแดงคนถ่ายมันพูดว่าอะไร

http://www.youtube.com/watch?v=AZRCcqV2zfY&feature=player_embedded

คลิปนี้เคยโดนลบไปแล้วจากไอ้เหี้ยเสื้อแดงเจ้าของคลิป มันคงลืมว่ามันเห็นพวกมันยิงกันเองแล้วเสือกพูดอะไรออกมา 555++++
  • น้าผีที่พิมพ์ว่าคุณพี่ zzX อย่าเสือกครับคุณมันพวกเดียวกันเบอร์มันมั่วคนเขาโทรไปติดที่ไหนละเงียบไปครับไอ้สัสไม่รู้จริงอย่าเสือกครับ
    แล้วท่าไม่อยากให้ ทะเลาะกัน มืงตั้ง กะทู้เหี้ยๆแบบนี้มาหาพ่อหาแม่มืงเหลอครับไอ้หน้าหนังคะแยงหี เงียบไปครับ เห็นมั้ยครับ
    หัวเขาหายไปครึ่งนึงอะครับ ไอ้ สัสนรก
  • ไอ้โอซาก้า ไอ้เด็กขี้หีเห่อหมอย แม่มึงหาแดกไม่พอเลี้ยงมึงหรือไง ไอ้สัตว์
  • เบอร์มั่วพ่อมึงซิ ไอ้ควาย ถ้ามึงอยากรู้มึงโทรมา
  • ยิงฟันยิ้ม พอดีบางคนชอบพูด เหวงๆๆ มันคืออาการอะไร สงสัยเลยไปหา เจอชุดนี้เลยครับ จุมพิต

1. เหวง = คืออาการพูดจาไม่รู้เรื่อง ฟังไม่ได้ศัพย์
    ตัวอย่าง = นี่แก!..ทำไมแกพูดจา "เหวง" แบบนี้วะ

2. กี้ = คืออาการดันทุรัง มุทะลุดุดันแบบโง่ๆ
    ตัวอย่าง = เมื่อวานนี้เซ็งพวกตำรวจ ship หาย...ก็แมร่ง "กี้" บอกว่ารถกรูวิ่งไม่เปิดไฟหน้าตอนกลางวัน

3. จตุพร = คืออาการของคนไร้สติ และขาดซึ่งปัญญา
    ตัวอย่าง = นี่เธอ!..เธอรู้มั้ยว่าสิ่งที่เธอได้ทำลงไปนั้น มันจตุพรมากๆเลย

4. วีระ = คืออาการของคนสำรวม แบบไม่มีความคิดที่เป็นชิ้นเป็นอัน
    ตัวอย่าง = นายแป้นเป็นเด็กที่ "วีระ" มากที่สุดในชั้นเรียน

5. ณัฐวุฒิ = คืออาการของคนเมาค้าง แล้วยังสามารถโกหกอย่างหน้าด้านๆว่ามันมีอยู่จริงๆ
    ตัวอย่าง = เมื่อวานนี้กรูไปเจอคนๆนึงว่ ะเพื่อน แมร่ง "ณัฐวุติ" น่าดู มันบอกว่าทักษิณจะได้กลับมาเป็นใหญ่

6. การุณ = คืออาการของคนเถื่อนดิบถร่อย เตะต่อยได้แม้กระทั่งจิ้งจก (คือเลวโดนสันดานอ่ะ)
    ตัวอย่าง = นักเรียนที่มีพฤติกรรม "การุณ" หากทางโรงเรียนจับได้ มีโทษถึงไล่ออกสถานเดียว

7. ทักกี้ = คือพฤติกรรมการโกงแบบเชิงนโยบาย และมีวาทะศิลป์ดี
    ตัวอย่าง = ปลายเดือนก่อน ตำรวจได้จับข้าราขการผู้หนึ่ง ซึ่งมีพฤติกรรม "ทักกี้" มาสอบสวน

8. โอ๊คอ๊าค = คือพฤติกรรมของการลอกข้อสอบแบบเนียนๆ
    ตัวอย่าง = โหเพื่อน!....แก "โอ๊คอ๊าค" ได้งัยวะเนี่ย สุดยอดเลยว่ะ จารย์ยังจับแกไม่ได้เลย...โห...นับถือๆ

9. เอม = คือพฤติกรรมของการแอบฝากเข้าเรียนหนังสือ
    ตัวอย่าง = นี่เธอ ดูผู้หญิงคนนั้นสิ ได้ข่าวว่าพ่อเขาแอบ "เอม" เข้ามานะนั่น

10. อุ๊งอิ้ง = คือพฤติกรรมโกงข้อสอบแบบสอบผ่านและค ะแนนเกือบเต็มทุกวิชา
    ตัวอย่าง = ใครเขาจะไปรู้ล่ะว่าลูกของพ่อจะ "อุ๊งอิ๊ง" ได้ขนาดนี้

11. หญิงพจ = คืออาการขี้เหนียว ขี้ตืดอย่างรุนแรง
    ตัวอย่าง = ไรวะเพื่อน..เงินแค่นี้ แกอย่ามา "หญิงพจ" กะเพื่อนเลย

12. จิ๋ว = คืออาการของคนรู้ทันเหตุการณ์แล้วหลบเลี่ยงได้หมด
    ตัวอย่าง = ทางการได้เข้าทลายแหล่งผลิตยาบ้า ได้ของกลางกว่า 1 ล้านเม็ด แต่ผู้ต้องหา "จิ๋ว" กันหมด

13. เด็จพี่ = คืออาการของคนชอบทำร้ายเมีย/แฟน (เมียจะดีกว่านะแต่แฟนก็ใช้ได้ ไม่ผิดหรอก)
    ตัวอย่าง = เมื่อวานนี้ข้างบ้าน ลุงแย้มแก "เด็จพี่" เมียแกอีกแล้ว

14. เหลิม = คืออาการของคนพูดจาวกวนไปมา เสียงดังบ้างในบางครั้ง แล้วมักจะไม่รู้ว่าลูกของตัวเองมีพ่อชื่อว่าอะไร
    ตัวอย่าง = เมื่อวานนี้เจอคนเมาว่ะ แมร่ง "เหลิม" น่าดู

15. เสแดง = คืออการของคนที่ชอบพูดจาโวยวาย ซึ่งคล้ายๆกับ "กี้" แต่รุนแรงกว่านิดหน่อย
    ตัวอย่าง = เฮ้ย.....ทำไมเวลาแกพูดกะชั้น แกต้องมา "เสแดง" ทุกทีด้วยวะ

16. เคทอง = คืออาการของคนที่ไม่สะทกสะท้านต่อความผิดที่ตัวเองได้ก่อ
    ตัวอย่าง = ผู้ต้องหาที่ถูกจับได้นั้นมีอาการ "เคทอง" อย่างเห็นได้ชัดเจน

17. นุพงศ์ = คืออการของคนที่สงบเสงี่ยมเจียมตัว แต่แอบแฝงเอาไว้ด้วยเล่ห์เหลี่ยม
    ตัวอย่าง = แกเห็นไอ้เป้ามัน "นุพงศ์" ก็เหอะนะ รู้มัยว่ามันมีเงินจากการเล่นแชร์เดือนละหลายแสนเลยนะ

18. เทือก = คืออาการของคนชอบขวางผู้อื่นไม่ให้ทำงานทำการได้สำเร็จ
    ตัวอย่าง = เจ้าเอมันเป็นคนที่ "เทือก" มากๆเลย ใครจะมาจัดการมันได้บ้างเนี่ย

19. นาธาน = คืออาการของคนที่ชอบพูดจาโกหกพกลม หรือแหลขั้นพ่อ
    ตัว อย่าง = นี่หล่อน เงินแค่นี้ หล่อนจะมา "นาธาน" กะชั้นทำไม

20. มาร์ค = คืออาการของคนฉลาด รอบครอบ พูดน้อย สุขุม สง่างาม ......ที่สำคัญ หล่อด้วยอ่ะ
    ตัวอย่าง = อืม...แฟนของลูกคนนี้ช่าง "มาร์ค" จริงๆเล