ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เหี้ยหางแดง ฆ่าทหาร ฆ่าประชาชน !
  • คุณ zzzX ช่วงนทีที่ 3 ที่เค้าพูดถึงนั้นคือนักรบโรนินครับ พวกเค้ามาหลังจากเห็นคนเสื้อแดงถูกทำร้ายฝ่ายเดียว บอกตรงๆครับวันนั้นท่าไม่มีคนกลุ่มนี้รับรองคนเสื้อแดงตายเป็นร้อย คุณเองก็ควรระวังตัวหน่อยน่ะครับ คนในนี้เค้ามีหลายระดับการที่คุณมาโจมตีผู้เสียชีวิตนี้อาจสร้างความโกรธแค้นขึ้น คุณอย่านึกว่าการที่คุณมาเก่งหน้าคอมแล้วจะไม่มีใครรู้ว่าคุณคือใครหยุดเถอะครับ
  • อีเหี้ยผีเสื้อแดงด่ากูว่าเป็นชาวนา ดูถูกคนทำนา กูชาวนาก็คือคนที่พวกมึงเอาไปหาแดกบนเวที ไอ้เหี้ยทักษิณไอ้อำมาตย์ขายชาติ
  • เอ้าไอ้หน้าหนังหี zzzX กูฟังตั้งหลายรอบก็ยังไม่รู้เลยว่าเป็นใครเพียงแต่เขาเข้ามาช้วยไม่ใด้ยินเหลอว่า(ไม่รู้ใครมาช้วยพวกกูอย่างเทพเลย
    กูอยากจะกราบตีนมันจริงๆเลย ) อยู่ดีๆก็มาช้วย ไอ้หน้าหี zzzX อาจจะเป็นพวกมืงก็ใด้ที่ส่งคนมายิงพวกทหารเพื่อจะให้คนเข้าใจว่าพวกกูทำ
    ไอ้หน้าหี zzzX ถึงจะเป็นพวกกูก็ไม่เป็นไล ** มืงยิงมา**กูยิงไป** ไม่เหมาะสมกันเหลอไอ้สัส มืงมันพวกสวะไอ้เห๊ยเทพไอ้แขนคอกไอ้ลิ้นตัวเหี้ย อย่าเสือกครับตั้งมาหาพ่อคุณเหลอครับกะทู้แบบนี้
  • นักรบโรนินหัวควยอะไรนั้นไม่ใช่พวกมึงหรือครับ
  • น่าจะเป็นพวกโครตพ่อโครตแม่มืงนะครับไอ้สัส zzzX
  • พวกมึงจะให้กูหยุดเอาความจริงมาเผยแพร่หรือว่ะ มาเลยไอ้พวกเหี้ย ถ้ากูทำให้พวกมึงไม่พอใจมายิงกูใด้เลย อย่าเห่าแต่ปาก กูนั่งเกาตีนรอพวกมึงอยู่ว่ะ
  • ไอ้สวะ มืงมันพวกจังไรชอบเห็นความตายของคนไทยเป็นความสุขไอ้หน้าหีขี้ข่าตัวเหี้ยพ่อแม่มืงคงให้ความรู้น้อยๆมาอะนะไอ้สัสเลชยเข้าใจอะไรยากๆ
  • ไอ้โอซาก้า วันนั้นพี่นพเค้าไม่ยิงกระบาลมึงก็บุญหัวมึงเท่าไรแล้ว
    ไอ้เหี้ยเอารูปพระในเวปอื่นมาแลกหมาเสือกมาปากดี
  • ดูคลิ๊บนี้ขนลุก โรนินมาแล้ว
  • ควายครับ ไอ้เฮี้ยโอซากาหัวควายครับ คุณนะควายโคตรๆ ว่าแต่คนอื่นเขา แล้วหน้าหมาขี้เรื้อนอย่างมึงก็ชอเสือกเหมือนกันไม่ไช่เหรอครับ พี่ zzX ครับเราอย่าเอาทองไปลู่กับเศษกระเบื้องเลยครับ หน้าหมาขี้เรื้อนอย่าง สันดานควายอย่างพวกมันไม่สมควรจะเทียบชั้นกัยพวกเราหรอกครับ ถือว่าโปรดสัตว์เดรัจฉานก็ได้ครับพี่...555...
  • ตอนนี้แถวบ้านผม ไม่มีใครกล้าใส่เสื้อแดงแล้วครับ

เมื่อวานมีคนในหมู่บ้านไปม๊อบเสื้อแดง กลับมาโดนดักตีหัวสลบคาที่ตอนนี้อยู่ในโรงพยาบาล
  • กูเอาความจริงมาให้พวกควายอย่างมึงดูอีกแล้ว

วินาทีที่30 เป็นต้นไปอย่ากระพริบตา ทหารของชาติต้องมาตายด้วยน้ำมือไอ้พวกคนไทยใจเขรมเนรคุณประเทศชาติ!

http://www.youtube.com/watch?v=NnLf0GgYTu4
  • เสื้อสีอะไรก็คนไทยทั้งนั้น ทหารก็คนไทย ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ อยากให้บ้านเมืองเรากลับมาสงบปกติเหมือนเดิมเร็วๆ จัง อยากเห็นประเทศไทยเป็นเมืองสยามที่ชาวต่างประเทศที่เค้าชมเรา แต่ในตอนนี้สิเห็นมีแต่น้ำตา กับชาวแต่ประเทศเค้าเอาภาพเหตุการณ์ต่างๆเหมือนเอาไปประจานบ้านเรา บอกว่าให้ระวังหรืองดสำหรับคนที่จะเดินทางมาประเทศไทย คิดแล้วเศร้า รักกันไว้ครับคนไทยชาวสยามเมืองยิ้ม
  • ใครผิดใครถูกไม่อาจรู้ได้แต่ที่สำคัญผลกระทบโดยตรงที่คนกรุงเทพที่อยู่ระแวกที่มีการชุมนุมรับเต็มๆคือ

1.ต้องอยู่อย่างหวาดระแวงกลัวโดนลูกหลง กลัวบ้านไฟไหม่

2.เดินทางไปใหนมาใหนลำบากมากๆ แม่แต่จะเดินออกไปหาข้าวกิน

3.เทศการสงกรานต์ที่ควรมีแต่ความสุข ได้หมดไปโดยสิ้นเชิงเป็นปีที่สอง

วันนี้เหตุการแบบนี้เกิดขึ้นคงยากที่จะเถียงกันหาคนผิด มันผิดด้วยกันทั้งหมด ผมว่าเชียร์ให้เหตุการณ์จบลงโดยเร็วดีกว่าครับจบแบบไม่ให้มีการศูนย์เสียมากขึ้น คนที่ทะเลาะกันจิงๆเค่าไม่ได้มาร่วมเป็นร่วมตายด้วยซักนิด คนที่ตายก็ผู้ร่วมชุมนุมเท่านั้นทหารที่ตายก็นายสั่งให้มาทำงานในหน้าที่ ส่วนผู้นำตัวจิงของทั้งสองฝ่ายนั้นสบายอยู่ในห้องแอร์...เหอๆ
  • งานนี้มีเฮ รัฐบาลเตรียมประกาศกฎอัยการศึก
    รบพิเศษป่าหวายเดินทางเข้ากรุงแล้ว สามกองร้อย
    ไอ้โรนิน พวกมึงอย่าขี้แตก หดหัวล่ะกัน 55++++
  • ผมมีคลิปมือที่สามมาให้พ่อแม่พี่น้องชมกันครับ ดูให้ดีน่ะครับว่าทิศทางของปืนมุ่งไปทางไหนแหมมันน่าตีก้นพวกมือที่สามจริงๆ

http://www.youtube.com/watch?v=aKwC4wkz5H4&playnext_from=TL&videos=K4JYU4bRvUY
  • พวกมึงโยนทั้งระเบิด ยิงระเบิดใส่ทหาร แล้วให้ทหารเค้านั่งกราบพวกมึงเหรอ ไอ้ฟาย
  • คลิปจากเสื้อแดงที่โดนปืนยิงกบาลมาข้างบนตึก ตอนนี้ลงคลิปไม่ใด้เพราะเจ้าของคลิปลบไปแล้ว

image

image

image

image

image

1.ทหารจะอยู่ฝั่งทางเดียวกับลูกศร

2.คนที่ถูกยิงจะถูกยิงจากข้างหลัง เพราะล้มลงแบบหงายหลังลง

3.แผลโดนยิงที่หน้าผากแม่นสุดๆ เหมือนเล็งไม่ไกล

4.และถ้าวิถีกระสุนยิงแนวราบ คงไม่มาโดนคนที่อยู่ตรงกลาง แต่จะยิงมาจากด้านบน
  • CommentAuthorGhost CommentTime50 นาทีก่อน | April 12, 2010, 2:28 pm
    งานนี้มีเฮ รัฐบาลเตรียมประกาศกฎอัยการศึก
    รบพิเศษป่าหวายเดินทางเข้ากรุงแล้ว สามกองร้อย
    ไอ้โรนิน พวกมึงอย่าขี้แตก หดหัวล่ะกัน 55++++

งานช้างแน่ครับ
  • zzzX ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์แล้วอย่าทำเหมือนรู้ กระสุนนัดนี้มาจากดาดฟ้ากองสลากครับยิงลงมาจากด้านบนแนวเฉียงไม่ได้มาจากด้านหน้าตามที่คุณบอกไม่รู้แล้วอย่าสั่วอายเค้าเปล่าๆ
  • ผมว่าจากการที่เราด่่ากันไปด่ากันมาผมว่าเรามาประมาณการกระทำของพวกมือที่สามที่ใช้ความรุนแรงก็ให้เกิดความวุ่นวายดีกว่าครับ ไอ้พวกโจรมุมตึก ไอ้พวกระยำที่อยู่ข่างบนตึก ไอ้พวกที่ใช้ อาวุธปืนสั้นและอาวุธสงครามยิ่งใส่ทั้งทหารและประชานชน ไอ้พวกนี้แหละครับเลวชาติ ผมไม่รู้ว่าเป็นกลุ่มใหนเป็นฝ่ายใหน แต่ที่แน่ๆมันต้องการให้เกิดการนองเลือดต้องการให้เกิดความรุนแรง ต้องการให้คนไทยฆ่ากันเอง ไอ้พวกนี้แหละครับระยำ...ขอประนามครับ
  • ตอนนี้ ไม่รู้ใครทำกันแน่

รู้แต่ว่า รัฐบาล ไม่รับผิดชอบแล้ว โยนให้ผู้ก่อการร้ายเฉยเลย

ออกทีวีเมื่อกี้ สดๆร้อนๆ

ทหารก็ไม่เอาแล้วมั้ง บอกว่า ให้ยุบสภา

ไอ้สุเทพหน้าดำ มันเพี้ยนหนัก

ปราบม๊อบ ใครเขาปราบตอนกลางคืน

มันอ้างว่า ให้เลิกตอน หกโมงเย็น

อ้าว แล้วแบบนี้ มันก็ขัอคำสั่งเอ็งอ่ะดิ

ในเต็นท์ ควบคุม โดนไปชุดใหญ่

เสื้อแดงไม่มีปัญญาทำหรอก

ทำระดับนั้น มันก็พวกทหารด้วยกันแหละ

แล้วไม่เห็นจับได้สักคน ที่ยิงระเบิดไปทั่ว

รถกระบะก็อยู่ หลักฐานก็พร้อม ไม่เห็นมันจับเลย

คนทุบรถ อภิสิทธิ์ ทีวีก็ถ่ายกันเยอะแยะ รู้ตัวกันแล้ว

ก็ไม่เห็นมันจับเลย ใครรู้บอกด้วยว่าจับไปเมื่อไหร่

สรุปก็แล้วกัน จับเหลือง ติดคุก เรื่องปิดสนามบิน , จับแดงติดคุก เรื่องปิดถนน

ไปเอารัฐธรรมนูญ 40 มาใช้ เพราะไอ้ปี 50 มัน คมช เขียน

แล้วก็ยุบสภา

จำไว้ เมืองไทยมีนักการเมืองอยู่สองแบบคือ

1 โกงอย่างเดียว

กับ

2 โกงแล้วทำงาน

เลือกเอา
  • ขอสดุดีทหารกล้าครับ ไอ้พวกคนไทยหัวใจเขรม พวกมันต้องใด้รับการชำระแค้น
  • พอมีหลักฐานเสือกบอกว่าไม่รู้ใครทำกันแน่ แต่ที่รู้ๆ แผนการแห่ศพของพวกมึงไม่มีความชอบธรรม การตายของพวกมึงเป็นการยิงกันเองเพื่อเอาศพมาแห่
    สงสารก็แต่ทหาร ไปสลายม๊อบเพราะไม่รู้ว่าพวกมันมีอาวุธสงครามคอยเล่นงานอยู่
  • ทหารจะเข้าไปขอพื้นที่คืน ด้วย อาวุธ เต้มกำลัง สังเกตุได้จากรถ ถัง ละM16 ระหว่างจะประจันหน้ามีเสียงปืนจากบนตึก ยิงใส่ผู้ชุมนุม มีทหารส่วนนึงอยู่บนตึก ด้วยความไม่รู้ว่าผู้ชุมนุมก็มี นักรบโรนิน โรนิน เพียงไม่กี่คน ก็สัด M79 M16 คืนกลับไป M79เป็น20กว่าลูก ด้วยพื้นที่ที่ไม่เอื่ออำนวยทำให้ ทหารเสียเปรียบจะยิงก็ยิงไม่ได้ เพราะ ข้างหลัง โรนิล นั้นคือประชาชน เลยแพ้ไปทั้งๆที่กำลังเยอะกว่า นักรบโรนิน อาจเป็นทหารเก่าหรือทหารที่เกษียณราชการแล้ว อาจเป็นพวกเส...อันนี้ก็ไม่ทรายแน่
    เรื้องนี้โทษที่ปลายเหตุ ที่คนเสื้อแดงไม่ได้หรอกครับ เป็นเพราะการเมือง ที่ทำให้คนไทยต้องฆ่ากันเอง ต้นเหตุมันเกิดมายาวนานตั้งแต่คนเสื้อเหลืองแล้วละครับ อันนี้ต้องยอมรับ หยุดเถียงกันเถอะครับ คนเลียงพิทเหมือนกัน
  • วันนี้เสื้อแดงไปทุบรถชาวบ้านเค้าทำไมคับ แค่นี้ยังสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นไม่พออีกรือไง

image
  • ดูช่องเสื้อแดงแล้วรู้สึกสมเพสชิปหาย แม่งมีอะไรที่เป็นความจริงบ้าง
  • ไอ้ทักษิณมันพูดว่า " ถ้าเสียงปืนดังนัดแรกมันจะมานำหน้าพี่น้องเสื้อแดง " แล้วมันมาไหมตอแหลจริงๆสาดดดดดด ขี้ขลาด
  • ทหารจะเข้าไปขอพื้นที่คืน ด้วย อาวุธ เต้มกำลัง สังเกตุได้จากรถ ถัง ละM16 ระหว่างจะประจันหน้ามีเสียงปืนจากบนตึก ยิงใส่ผู้ชุมนุม มีทหารส่วนนึงอยู่บนตึก ด้วยความไม่รู้ว่าผู้ชุมนุมก็มี นักรบโรนิน โรนิน เพียงไม่กี่คน ก็สัด M79 M16 คืนกลับไป M79เป็น20กว่าลูก ด้วยพื้นที่ที่ไม่เอื่ออำนวยทำให้ ทหารเสียเปรียบจะยิงก็ยิงไม่ได้ เพราะ ข้างหลัง โรนิล นั้นคือประชาชน เลยแพ้ไปทั้งๆที่กำลังเยอะกว่า นักรบโรนิน อาจเป็นทหารเก่าหรือทหารที่เกษียณราชการแล้ว อาจเป็นพวกเส...อันนี้ก็ไม่ทรายแน่
    เรื้องนี้โทษที่ปลายเหตุ ที่คนเสื้อแดงไม่ได้หรอกครับ เป็นเพราะการเมือง ที่ทำให้คนไทยต้องฆ่ากันเอง ต้นเหตุมันเกิดมายาวนานตั้งแต่คนเสื้อเหลืองแล้วละครับ อันนี้ต้องยอมรับ หยุดเถียงกันเถอะครับ คนเลียงพิทเหมือนกัน
  • คนใดใช้ชื่อไทยอยู่ กายก็ดูเหมือนไทยด้วยกัน
    ได้อาศัยโพธิ์ทองแผ่นดินของราชันย์ แต่ใจมันยังเฝ้าคิดทำลาย

คนใดเห็นไทยเป็นทาส ดูถูกชาติเชื้อชนถิ่นไทย
    แต่ยังฝังทำกิน กอบโกยสินไทยไป เหยียดคนไทยเป็นทาสของมัน

หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป็นคนหนักแผ่นดิน (หนักแผ่นดิน!)
    หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป็นคนหนักแผ่นดิน (หนักแผ่นดิน!)

คนใดยุยงปลุกปั่น ไทยด้วยกันหวังให้แตกกระจาย
    ปลุกระดมมวลชนให้สับสนวุ่นวาย เพื่อคนไทยแบ่งฝ่ายรบกันเอง

คนใดหลงชมชาติอื่น ชาติเดียวกันเขายืนข่มเหง
    ได้สินทรัพย์เจือจานก็ประหารไทยกันเอง ทีชาติอื่นเกรงดังญาติของมัน

หนักแผ่นดิน ...หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป็นคนหนักแผ่นดิน (หนักแผ่นดิน!)
  • ถึงตอนนี้ไม่รู้ว่าจะใช้คำพูดอะไรแล้ว หดหู่ใจเป็นที่สุด
    บ้านนี้เมืองนี้หาความถูกต้องได้จากที่ไหน เงินคืออำนาจที่สามารถชี้ถูกให้เป็นผิดแล้วชี้ผิดให้เป็นถูกได้
    จนไม่เหลือความถูกต้อง 2 มาตรฐานตรงไหน แค่เอาคนผิดอย่างไอ้ทักษิณมารับโทษยังทำไม่ได้เลย
    จบแล้วประเทศไทย หมดแล้วความหวังในความถูกต้อง
    ต้องอยู่อย่างอดสูใจเป็นที่สุด
  • ยังไม่โตนะครับ คุณ ozaka

นี่ประวัติครับ

ตัดหูหมาเอง >>> http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=8794
    กลัวหมาไม่สู้>>> http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=7810
    พระแลกหมา>>> http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=11035

โฉมหน้า
    ไฟล์แนบ
    100_0010 (4) (Small).jpg 27K
  • มันจบแล้วครับนาย.......
    ไฟล์แนบ
    Teptai.jpg 23K
  • ไอ้ควาย zzzX เด็กแว้นบ้านนอก ฮาวะ หัดพูดภาษาไทยให้ ชัดๆก่อนนะไอ้น้อง 3G ยังไม่รู้จัก เน็ตมีก็หัดใช้ให้เป็นความรู้มาง ไม่ใช้เอาแต่โพสเหี้ยๆ ใส่คนโนทีคนนี้ที โพสข้อความ มั้วๆ เข้าใจนะไอ้น้อง บอกแม่มึงด้วยว่ากูคิดถึง ก๊ากกกกกกกก
  • zzzX ไปช่วยพ่อมึงไถนาแล้วอย่าลืมเอา หญ้าให้พ่อมึงกินด้วยละ
  • เอ่อว่ะ กูเด็กแว้นบ้านนอก แล้วทำไมมึงไม่กล้าว่ะ ไอ้ใจหีมด
  • งานนี้ไอ้เหี้ยozaka ตัวเดียวเท่านั้น
  • ด่ากันในบอร์ดเฉยๆคงไม่ได้เห็นเลือดครับ เชื่อสิ
  • โทรไปไม่พูดละครับไอ้ลูกชาวนา กระจอก กลัวหัวหด ปืนเถื่อนมึงโดนแน่ไอ้หนูกูก๊อปรูปแล้วโทไปไม่ยอมพูด เก่งแต่พิมพ์ ไอ้ลูกหมา ก๊ากก
  • มันบอกว่าปืนปลอม
    ไฟล์แนบ
    11111.jpg 27K
  • บอกแล้วว่าไม่ต้องทะเลาะกัน เดี๋ยวก็ยุบสภาแล้วครับ รักกันไว้เถิดครับ
  • ใจเย็นๆครับพี่น้องศึกษาข้อมูลให้ดีๆอ่านให้มากๆอย่าทำเพื่อคนอื่นโดยขาดสติดูตามความเป็นจริงที่มันฟ้องออกมาครับ
    อย่าโดนหลอกใช้คนไทยทั้งนั้นใครโกงใครกินเดี๋ยวมันก็ได้รับกรรมอย่าไปเป็นเครื่องมือให้พวกมันหลอกใช้ครับ
    พวกเราไม่ใช่ควายจะได้ให้มันจูงจมูกไปเข้าโรงฆ่า............................มารักกันดีกว่าครับพี่น้อง
    พวกเราเลี้ยงหมาแต่เราไม่ใช่หมาดังนั้นจึงไม่ควรกัดกันครับ
  • สงสารฝั่งคนตายทั้งสองฝ่ายหละครับ อย่างน้อยก็เลือดไทยก็ทำอะไรที่มันเห็นว่าเป็นประโยชน์ตามความคิดตนต่อหน้าที่และประเทศชาติทั้งคู่ ดีกว่ามานั่งถกเถียงกันไปมาแล้วโกรธกันเองเอานู่นเอานี่มาโชว์ข่มขวัญกันเวปดีๆแบบนี้เอาปืนผาหน้าไม้มาโชว์ตลกน่ะ เป็นไปได้เจ้าของเวปน่าจะจัดมีทติ้ง ขึ้นเวทีจัดไปเป็นคู่ๆเลย จะได้รู้ว่าใครมันหัวใจเบอร์ไหนคนเก่งน่ะไม่ต้องมีอาวุธ ไม่ต้องมีบารมีพ่อแม่ ไม่ต้องมีการพึ่งพาคนอื่นกระทำการแทนหรือ หมาหมู่ ก็เก่งได้ลงมาก็จับไม้จับมือสบายตัวกันไป
  • -เป็นไพร่กูไม่ว่า เป็นขี้ข้าคนขี้ขลาด กูรับไม่ได้......สาดเสียงปืนแตกแล้ว....
  • ผมแก้ไขแล้วนะครับ (โง่)
    ผมไม่ได้ชอบสีไหน
    เหลืองทำผมก็บ่น
    แดงทำผมก็บ่น
    ทำให้ประชาชนส่วนใหญ่เดือดร้อนผมก็บ่นครับ
    ผมยังไม่รวยครับ อันนี้แก้ไขไม่ได้
  • พ่อผมก็แดง พ่อแฟนผมก็แดง อันนี้ด้วยใจจริง ถ้าเขาสองคนไม่ติดธุระ และอยู่ใกล้หน่อยเก็บกระเป๋าไปแน่ๆครับ
    อันนี้ขำๆนะครับ ตอนสนธิโดนยิงพ่อแฟน พูดว่าถ้าอยู่ในเหตุการณ์ จะไปซ้ำให้ตาย
  • เพื่อนผมที่เป็นทหารอยู่เมืองกาญฯโทรไปคุยกับมันเมื่อวานก็จะถามว่าได้ไปกับพวกทหารที่นั้นรึป่าว มันบอกกูพึงออกจาก รพ.มานี้แหละโดน เอ็ม79 โคตรโชคดีเลยถ้าไม่มีชุดเกาะไข่หายทั้งพวงแน่โดนสะเก็ดเข้าขาหนีบยังไม่รู้จะเป็นหมั่นรึป่าว ก็ยังมีหน้ามาพูดอีกดีที่กูมีลูกแล้วคนหนึ่งแล้วมันก็หัวเราะ ก็เลยถามเหตุการว่าเป็นไงมันบอกว่าพวกชุมนุมพูดไม่รู้เรื่องไม่ฟังเหตุผลเลยมันฟังแต่แกนนำเค้าให้ทำอะไรพวกนำก็ทำหมด ก็ถ้าว่าแล้วใช้ปืนจริงยิงรึป่าวมันบอกว่าใช้ยิงขึ้นฟ้าอย่างเดียวจะมีที่เห็นเป็นปืนลูกซองกับปืนชื่ออะไรไม่รู้อีกอย่างผมจำชื่อไม่ได้เป็นปืนยิงกระสุนยางแต่อยู่ดีๆ เอ็ม79 มายังไงไม่รู้หูอื้อแล้วก็ซุดเลย ได้ยินว่าพวกมันมีปืนๆ แล้วเพื่อนก็เข้ามาช่วยพยุงออกไป มันว่ารุ่นน้องมันโดนสะเก็ดเข้าหัวยังอยู่ ไอซียู แล้วมันก็บอกว่าข่าวกรองมาแล้วบอกว่า เสธแดงเอามามีทั้งอดีตทหารพรานกับทหารรับจ้างจากเขมร และอาจจะไม่ได้เห็น เสธแดงแน่นๆ เป็นอีกส่วนหนึ่งจากปากเจ้าหน้าที่ ที่อยู่ในเหตุการ (โปรดใช้วิจารณญาณในการเสพข่าวสาร)
  • สงสารก็แต่ทหาร ไปสลายม๊อบเพราะไม่รู้ว่าพวกมันมีอาวุธสงครามคอยเล่นงานอยู่
    ...................................................................................
    ก็ทีครั้ง พฤษภาทมิฬ กรูมีแต่มือป่าวมึงยังเล่นกรูซะงอม ทั้งยิง ทั้งระเบิด ครั้งนี้โดนเอาคืนมั่งจะมาร้อง ควยเอ้ย
    ไม่ทราบว่าคนที่สงสารทหารจะเกิดทันช่วงนั้นหรือป่าวนะ ถ้าเกิดทันคงรู้ดี แค่นี้มันน้อยกว่ากันหลายเท่า

กกต มีมติยุบพรรค ป.ช.ป แล้ว มีไรจะเถียงหรือแก้ตัวให้ไม๊ครับไม๊ครับ จบข่าว
  • คุณ asamui

คุณ asamui
    asamui CommentTime19 ชั่วโมงก่อน | April 12, 2010, 1:33 pm
    ยิงฟันยิ้ม พอดีบางคนชอบพูด เหวงๆๆ มันคืออาการอะไร สงสัยเลยไปหา เจอชุดนี้เลยครับ จุมพิต

1. เหวง = คืออาการพูดจาไม่รู้เรื่อง ฟังไม่ได้ศัพย์
    ตัวอย่าง = นี่แก!..ทำไมแกพูดจา "เหวง" แบบนี้วะ

2. กี้ = คืออาการดันทุรัง มุทะลุดุดันแบบโง่ๆ
    ตัวอย่าง = เมื่อวานนี้เซ็งพวกตำรวจ ship หาย...ก็แมร่ง "กี้" บอกว่ารถกรูวิ่งไม่เปิดไฟหน้าตอนกลางวัน

3. จตุพร = คืออาการของคนไร้สติ และขาดซึ่งปัญญา
    ตัวอย่าง = นี่เธอ!..เธอรู้มั้ยว่าสิ่งที่เธอได้ทำลงไปนั้น มันจตุพรมากๆเลย

4. วีระ = คืออาการของคนสำรวม แบบไม่มีความคิดที่เป็นชิ้นเป็นอัน
    ตัวอย่าง = นายแป้นเป็นเด็กที่ "วีระ" มากที่สุดในชั้นเรียน

5. ณัฐวุฒิ = คืออาการของคนเมาค้าง แล้วยังสามารถโกหกอย่างหน้าด้านๆว่ามันมีอยู่จริงๆ
    ตัวอย่าง = เมื่อวานนี้กรูไปเจอคนๆนึงว่ ะเพื่อน แมร่ง "ณัฐวุติ" น่าดู มันบอกว่าทักษิณจะได้กลับมาเป็นใหญ่

6. การุณ = คืออาการของคนเถื่อนดิบถร่อย เตะต่อยได้แม้กระทั่งจิ้งจก (คือเลวโดนสันดานอ่ะ)
    ตัวอย่าง = นักเรียนที่มีพฤติกรรม "การุณ" หากทางโรงเรียนจับได้ มีโทษถึงไล่ออกสถานเดียว

7. ทักกี้ = คือพฤติกรรมการโกงแบบเชิงนโยบาย และมีวาทะศิลป์ดี
    ตัวอย่าง = ปลายเดือนก่อน ตำรวจได้จับข้าราขการผู้หนึ่ง ซึ่งมีพฤติกรรม "ทักกี้" มาสอบสวน

8. โอ๊คอ๊าค = คือพฤติกรรมของการลอกข้อสอบแบบเนียนๆ
    ตัวอย่าง = โหเพื่อน!....แก "โอ๊คอ๊าค" ได้งัยวะเนี่ย สุดยอดเลยว่ะ จารย์ยังจับแกไม่ได้เลย...โห...นับถือๆ

9. เอม = คือพฤติกรรมของการแอบฝากเข้าเรียนหนังสือ
    ตัวอย่าง = นี่เธอ ดูผู้หญิงคนนั้นสิ ได้ข่าวว่าพ่อเขาแอบ "เอม" เข้ามานะนั่น

10. อุ๊งอิ้ง = คือพฤติกรรมโกงข้อสอบแบบสอบผ่านและค ะแนนเกือบเต็มทุกวิชา
    ตัวอย่าง = ใครเขาจะไปรู้ล่ะว่าลูกของพ่อจะ "อุ๊งอิ๊ง" ได้ขนาดนี้

11. หญิงพจ = คืออาการขี้เหนียว ขี้ตืดอย่างรุนแรง
    ตัวอย่าง = ไรวะเพื่อน..เงินแค่นี้ แกอย่ามา "หญิงพจ" กะเพื่อนเลย

12. จิ๋ว = คืออาการของคนรู้ทันเหตุการณ์แล้วหลบเลี่ยงได้หมด
    ตัวอย่าง = ทางการได้เข้าทลายแหล่งผลิตยาบ้า ได้ของกลางกว่า 1 ล้านเม็ด แต่ผู้ต้องหา "จิ๋ว" กันหมด

13. เด็จพี่ = คืออาการของคนชอบทำร้ายเมีย/แฟน (เมียจะดีกว่านะแต่แฟนก็ใช้ได้ ไม่ผิดหรอก)
    ตัวอย่าง = เมื่อวานนี้ข้างบ้าน ลุงแย้มแก "เด็จพี่" เมียแกอีกแล้ว

14. เหลิม = คืออาการของคนพูดจาวกวนไปมา เสียงดังบ้างในบางครั้ง แล้วมักจะไม่รู้ว่าลูกของตัวเองมีพ่อชื่อว่าอะไร
    ตัวอย่าง = เมื่อวานนี้เจอคนเมาว่ะ แมร่ง "เหลิม" น่าดู

15. เสแดง = คืออการของคนที่ชอบพูดจาโวยวาย ซึ่งคล้ายๆกับ "กี้" แต่รุนแรงกว่านิดหน่อย
    ตัวอย่าง = เฮ้ย.....ทำไมเวลาแกพูดกะชั้น แกต้องมา "เสแดง" ทุกทีด้วยวะ

16. เคทอง = คืออาการของคนที่ไม่สะทกสะท้านต่อความผิดที่ตัวเองได้ก่อ
    ตัวอย่าง = ผู้ต้องหาที่ถูกจับได้นั้นมีอาการ "เคทอง" อย่างเห็นได้ชัดเจน

17. นุพงศ์ = คืออการของคนที่สงบเสงี่ยมเจียมตัว แต่แอบแฝงเอาไว้ด้วยเล่ห์เหลี่ยม
    ตัวอย่าง = แกเห็นไอ้เป้ามัน "นุพงศ์" ก็เหอะนะ รู้มัยว่ามันมีเงินจากการเล่นแชร์เดือนละหลายแสนเลยนะ

18. เทือก = คืออาการของคนชอบขวางผู้อื่นไม่ให้ทำงานทำการได้สำเร็จ
    ตัวอย่าง = เจ้าเอมันเป็นคนที่ "เทือก" มากๆเลย ใครจะมาจัดการมันได้บ้างเนี่ย

19. นาธาน = คืออาการของคนที่ชอบพูดจาโกหกพกลม หรือแหลขั้นพ่อ
    ตัว อย่าง = นี่หล่อน เงินแค่นี้ หล่อนจะมา "นาธาน" กะชั้นทำไม

20. มาร์ค = คืออาการของคนฉลาด รอบครอบ พูดน้อย สุขุม สง่างาม ......ที่สำคัญ หล่อด้วยอ่ะ
    ตัวอย่าง = อืม...แฟนของลูกคนนี้ช่าง "มาร์ค" จริงๆเล

ถ้าชื่อพวกนี้เป็นชื่อ พ่อ แม่ ญาติพี่น้องคุณ คุณหรือพ่อแม่คุณจะรู้สึกยังไง หัดคิดหน้าคิดหลังก่อนโพสท์บ้างนะ

ทีหลังอย่าทำอะไรเหี้ยๆแบบนี้อีกนะ