ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ยังงี้เอาผิดได้ไม๊เนี๊ย
  • ฝากถึงพี่มาร์คครับเรื่องมันมีอยู่ว่า วันนี่ผมเดินไปตลาดนัดเผอิญไปเจอร้านขายสุนัข(แต่เปิดแค่นำมาขายตามตลาดนัด) ได้ยินเขาบอกว่ามีเอฟวันขายอยู่ด้วยก็เลยเดินเข้าไปกะว่าจะซื้อเพราะที่บ้านหมดพอดี พอเดินเข้าไปถาม เขาบอกว่ามี ผมเลยบอกว่าเอาสีม่วงลูกสุนัข 1 ถุง คนขายเขาบอกว่าไม่เป็นถุงกระสอบแต่มีแบ่ง ผมชักเริ่มงงแต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก :067::067:ผมถามว่าแบ่งโลละเท่าไหร่ คนขายเขาบอกว่า โลละ 150 บาท โอ้แม่เจ้า :017::017::017: มันขายไปได้ แถมบอกว่าถ้าจะสั่งเป็นกระสอบราคาอยู่ที่ สองพันกว่าบาท :017:ยังงี้เข้าค่ายหลอกหลวงรึเปล่าครับ ที่ผมถามเพราะมีคนซื้อจิงๆด้วย ((ปล. ร้านจริงอยู่ที่นครสวรรค์ ตรงข้ามโรงแรมพิมานครับแต่ขอไม่บอกชื่อร้านน๊ะครับ)อย่างงี้มันผิดรึเปล่าคับ:003:
    ไฟล์แนบ
    IMG_1195.JPG 37K
  • โลละ 150 บาท แม่งบ้าไปแล้ว แถมมีคนซื้อด้วย
  • ผิดเต็มๆค้ากำไรเกินควร ต่อไปจะทำให้เอฟวันขายไม่ออก
  • ผิดคับ เขาขายกระสอบละ 830 คับผม
  • boom_pitlok มึงห้ามคนอื่นอ่านกระทู้พวกมึง แล้วมึงมาอ่านกระทู้นี้ทำไมวะ
  • พี่ก็พยายามควบคุมให้เขาขายตามราคา ตัวแทนส่วนมากไม่มีปัญหาครับ ทุกคนแฮปปี้ที่จะขายในราคาเดียวกัน เพราะไม่ปวดหัว

ที่มีปัญหาก็คือพวกที่มาซื้อแล้วเอาไปขายต่อครับ เนื่องจากเราพยายามไม่เปิดตัวแทนเยอะ เพราะมันจะไปแย่งลูกค้ากันเอง
    ทำให้หาซื้อยาก เขาจึงต้องใช้วิธีการไปซื้อจากร้านตัวแทนเอามาแบ่งขายครับ มันก็คุมลำบากครับ เขาขายแพงก็อย่าไปซื้อครับ สั่งตรงก็ยังได้

ก็ไม่รู้จะทำอย่างไรสำหรับบางพื้นที่ ตอนเราไม่มีตัวแทน ติดต่อไป ก็ทำเล่นตัวเสียเหลือเกิน หาว่าอาหารยังไม่ดังบ้าง ได้กำไรน้อยบ้าง
    พอเราขายติดตลาดก็อยากขายบ้าง แต่มันไปทับซ้อนพื้นที่กันก็เปิดให้ไม่ได้ ก็มาด่าหาว่าหยิ่ง ฝากเซลมาด่าบ้าง โทรมาด่าบ้าง ตูละเบื่อ

คอยดูนะบางจังหวัดที่ยังไม่มีตัวแทน ตอนนี้หยิ่งเหลือเกิน ขนาดคนซื้อไปแนะนำให้ด้วยตัวเองยังหยิ่ง จดใส่บัญชีหนังหมาไว้แล้ว
    ร้านพวกนี้ ยังไม่รู้จักเสียแล้ว เอฟวัน อาหารที่ไม่มีลูกค้า มีแต่แฟนนนนนนนนน

วันหนึ่งจะนั่งมองร้านคนอื่นขายเอฟวันด้วยสายตาอิจฉา ฮ่าๆๆๆ

ฝากพี่น้องด้วยครับ อาหารนอก ขายที่ต่างประเทศ ถุงละ 35-40 เหรียญ หรือประมาณ 1000-1300 บาท
    แต่มาเมืองไทยขายสองพัน ร้านเขาเชียร์เพราะกำไรเยอะครับ
  • ครับเอฟวันอาหารที่ไม่มีลูกค้ามีแต่แฟน จิงๆคับ สงสารก็แต่คนไม่รู้อยากจะบอกกับคนที่เขาซื้อก็ กะไรอยู่ (แต่ต้องแอบบอกแน่ครับ):020::020:เห็นแล้วอึดอัด มันไม่ยุติธรรมสำหรับคนที่รัก สุนัขจริงๆครับ:064::064:
  • โหดจริงๆ
  • คุณภาพ ขนาดนี้ ก็ ถูก แล้ว นะ (830 บ.)

ยัง เก็งกำ ไร อีก หรือ นี่...................เฮ้อ!!
  • ภูมิใจดีไหมนี่ อาหารอื่นมีแต่แข่งกันตัดราคา แต่อาหารเอฟวัน มีแต่แอบขายเกินราคา ฮ่าๆๆๆ
  • เอฟวัน นี่ขอฟรีได้เปล่าป๋า เอิ๊กๆ :013:
  • เอางั้นเลยหรือจ๊ะ น้องสาว
  • คนแบบนี้ก็มีด้วย

ถ้ารู้ว่าเขาหลอก ก็จะไปให้เขาหลอกทำไม
  • :025::025:ก็คนที่ซื้อเขาไม่รู้นี่ครับว่าราคาจริงๆมันเท่าไหร่(ชาวบ้านธรรมดาที่รักหมาพิทบูลน๊ะครับ)