ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไว้อาลัยให้Star buck ครับ
  • เป็นหมาที่ขี้เล่นมากฉลาด สั่งให้นั่งได้หวัดดีได้ กินเก่งมากๆๆแต่เจอคนใจดำขี่รถทับหมาผมต่อหน้าต่อตาหน้าบ้าน พาไปหาหมอๆบอกคงไม่ลอดแล้วหมา อายุเพียง84วันเอง วันศุกร์นี้จะพาไปตัดไหมที่หู แล้วไอคนขับรถขี่รถหายไปเลยสักวันผมต้องเจอครับ..........ตอนนี้เอาไปฝังแล้วมันไม่อยู่ผมคงคิดถึงและเหงามากเลยแหละ- -
    ไฟล์แนบ
    DSC008492.JPG 58K
  • เสียใจด้วยครับ
  • ขออนุญาติร่วมแสดงความเสียใจด้วยนะครับ...ขอให้สตาร์บัคเกิดมาใหม่แล้วให้คุณเจ้าของไปได้มันมาเป็นเจ้าของอีกครั้งนะครับ
  • RI P ..... STAR BUCK:022:
  • ผมเสียใจมากๆ เพราะเปนหมาตัวแรกที่ผมซื้อด้วยเงินตัวเองและมันก็ไปแบบเฉยๆเลย ดูแลทุกๆอย่างจริงๆ
  • เสียใจด้วยนะคะ
  • เขาจะยังอยู่ในใจนายตลอดไป

เสียใจดวยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • RIP ครับ
    ผมเคยเจอเหตุการณ์อย่างนี้ กับตัวเลย ต่อหน้าต่อเช่นเดียวกัน

เข้าใจความรู้สึกเลยครับ
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • ไม่รู้จะกล่าวคำว่าอะไรดี นอกจากคำว่า เสียใจด้วยจริง ๆ ครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ.....
  • :039::039:เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยนะคับ
    เข้าใจความรู้สึก อารมณืนี้ดีคับ
  • เสียใจด้วยคัฟ

เคยเจอ สถานการแบบนี้ เหมือนกัล คนขับรถชน มันม่ายมีความรับผิดชอบจิงๆ

จะลง มาดู หน่อย ก็ไม่ได้ !!
  • เสียใจด้วยนะครับ...
  • เสียใจด้วย นะครับ
  • ขอบคุณทุกคนมากๆครับ.....
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยน๊ะครับ
  • เวรกรรม - -

เสียใจด้วยคร้าบบ
  • ปล่อย วิ่งเล่นนอกบ้าน?
    ลูกหมา ก็เหมือนเด็ก ทุกคนคงไม่ปล่อย วิ่งนอกบ้านโดยละสายตาหรอก จริงไหม? ยิ่งเป็นหมาก็คงต้องใส่สายจูง
    คนที่ขี่รถทับ ไม่ได้ผิดคนเดียว กล้าพูดตรงนี้เลย

หรือมันจะขี่ทับทั้งสายจูงกันนะ?
    เสียใจด้วยจริงๆครับ ผมก็พยามรณรงค์อยู่ ไงก็ช่วยเป็นกระบอกเสียให้ด้วยนะครับ
  • เข้าใจความรู้สืกครับ...เสียใจด้วยจริงๆ
  • :039: เสียใจด้วยครับ
  • ไปสู่สุคตินะเพื่อนยาก....พวกเราชาวพิทจะสวดส่งดวงวิญญาณเจ้าให้ไปสู่สุคติ..............ลาก่อน:022::022::022:
    อายุยังน้อยๆๆๆๆๆๆเลย
  • เสียใจด้วยนะถ้ามันเกิดขึ้นกับตัวเองคงจะร้องไห้หลายวันเลยเสียใจด้วยนะ(ถ้าทำใจได้คงจะมีstarduckตัวใหม่นะ)สู้ๆ

แต่อย่าไปเอาอะไรกับรถที่ชนหมาเลยครับ

เพราะ ยังไงเราก็ผิดเต็มๆอยู่แล้วครับ

ถือซะว่าเราดูแลมันไม่ดีเอง
  • เสียใจด้วยนะพี่บุ๊ค
    มายได้ยินตอนที่พี่บุ๊คบอกก็ตกใจเหมือนกันพูดไม่ออกเลย
    ขอให้เจอคนขับรถเร็วๆนะพี่ ต้องให้มันมาชดใช้ค่าเสียหาย
  • :o005::o005::o005:
  • :002::002:ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
  • เสียใจด้วยนะ บุญเขาทำมาแค่นี้ครับ ถ้ามองในแง่คนพุทธครับ

เสียใจ เสียใจ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ กับการจากไปของเจ้าหมาน้อย Star buck

ไม่ลองเล่ารายละเอียดให้ชัดเจนว่ามันทับอีท่าไหน จะได้เป็นอุทธาหรณ์สอนใจเพื่อนๆ ที่หัดเลี้ยงหมานะคะ จะได้ระมัดระวัง

วันนี้เพื่อนที่เค้ารณรงค์ ให้เอาผิดคนทารุณกรรมสัตว์ มาบอกว่าเดี๋ยวจะมีหนังสือมาขอให้ล่ารายชื่อ

เอาให้ครบสามหมื่นชื่อ เพื่อออก กฎหมายเอาผิดคนที่เลี้ยงสัตว์ แล้วไม่รับผิดชอบ กับพวกที่ทำร้ายสัตว์ฯลฯ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับหมาน่ารักมากและเค้าคงจะยังอยู่ในใจคุณตลอดไป
  • เลียใจด้วยนะค่ะ........น่ารักมากด้วยยังเด็กอยู่เลย:024::024::024::024::024:
  • ล่า 30,000 ชื่อ จิ๊บจ๊อย มาก เจ๊
    เมื่อไหร่มันจะมาล่าเนี่ย รออยู่ เป็น ล้านนนนนนนนนน
  • ขอแสดงความเสียใจกับสิ่งที่ศูนย์เสียไป
  • เคยโดนมาเหมือนกันครับไม่นานมานี่เอง เข้าใจดีความรู้สึกนี้ เผลอแค่แป๊บเดียววิ่งออกหน้าบ้านตามพี่สาวเราไปไม่ถึงห้าสิบเมตร โดนรถชน คาที่เลย พี่สาวไม่คุยกับใครเป็นเดือน ร้องไห้ทังบ้าน เอาใว้เป็นอุทาหร นะครับสวยแพง ไม่สำคัญ ที่สำคัญเอาเค้ามาแล้วต้องดูแลให้ดี ถ้าเกิดอะไรขึ้นไม่ต้องโทษคนอื่น เอาที่ตัวเราก่อนครับ ยังงัยก็เสียใจด้วยอีกทีครับ
  • โห ใจหายเลยนะนี่ เพิ่งคุยกันวันนั้นเอง
    เสียใจด้วยจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    BC1864237BD2DDED1A7DCDB0D7C254C0.GIF 6K
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ....
  • ...แสดงความเสียใจ กับ พิทบูลที่จากไป....
    สุราษฎร์ พิทบูล
    ไฟล์แนบ
    439.jpg 28K
  • ผมคิดถึงมันมากมาย เหมือนขาดอะไรไป อย่างนึงเพราะมันทำให้ครอบครัวผมมีความสุขและมีสีสันมากทำให้พวกฉันไมเหงาเลยไม่รู้สิหรือว่าเราคิดไปเลยก็ไม่รู้....
  • ไปดีนะ เสียใจด้วย
  • เสียใจด้วยนะคะ