ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดผสมฟรี
  • ไม่มีเพดหัวใหญ่22"-23" หนา ออกแนว ประมาณbigbully ผมว่านะ เฝ้าบ้านดีมากๆ อยากเห็น ลูกๆของมัน เป็นหมาของอาติดต่อโดยตรง 0819440616
  • ขออภัยกดคลิ๊กสองทีจึง2กระทู้กดผิดจิงๆครับ
  • ขออภัยกดคลิ๊กสองทีจึง2กระทู้กดผิดจิงๆครับ:028::024:
  • อยากดูรูปหมาหน่อย

เผื่ออยากผสม
  • ช่วยอธิบายวิธีลงรูป
  • ขอดูรูปหน่อยครับ ว่าสามารถเข้ากับแม่หมาได้หรือไม่
  • แนบไฟล์ รูป ด้านล่าง
  • แค่อยากเห็นลูกมันนี่นะ เฮ้อเวรกรรม เห็นแล้วยังงัยต่อ
    สมมุติมีลูกหมาเกิดขึ้นมาสิบตัว แล้วไม่มีใครต้องการ คิดเผื่อไว้หรือยังครับ

ขอโทษนะหากแสดงความเห็นแล้วไม่ตรงกับใจ แค่ห่วงลูกหมาที่จะเกิดมาครับ
  • ที่พี่มาร์คพูดก็ถูกการบรีดหมาไม่แน่นอนถ้าดีก็ทำต่อถ้าไม่ดีก็เลิกทำ
  • ถ้าจะลงรูปต้องกดอะไรบ้างเอาชัดๆ ผมโง่เรื่องคอม ขอบคุณครับ
  • ใครสนใจทิ้งเบอร์ไว้จะส่งรูปให้ทาง mms
  • ยังงงง ทาเล่อทาล่าอิ๊กกกกกก
    ความดันทุรังสูง สบการณ์พี่มาร์คเนี่ย ช่วยไรเอ็งไม่ได้เลยใช่มั้ย? อย่าสร้างความเดือดร้อนให้สังคมไทยนะโว้ย ชาวpitbull zone ไม่ชอบ
  • สรุปก็กุจะผสมอะ จะทำไม? 5555
    ก็ข้างบ้านกูยังทำกันเลย เลี้ยงหมา รักหมา อยากเห็นลูกหมาออกมาวิ่งเล่นกัน ผิดตรงไหน?

ตอบ ข้างบ้าน เลี้ยงหมาอะไร?
    pitbull สุนัขพันธุ์ พิเศษ มีความอันตรายอยู่ในสายพันธุ์สูง ( น้องๆเสือเลย เวลาเล่นก็น่ารัก เวลามันเอาจริงก็ตัวมันตัวใคร )
    ต้องได้รับการควบคุม บางประเทศ และ รัฐ มีกฏหมายที่เข้มงวด เกี่ยวกับ หมาพันธุ์นี้ รวมถึงพี่ไทยด้วย แต่......
    ซี้ซั้ว ปี้ แบบนี้ ไม่ได้เน่อ มันไม่ใช่ จับ poodle ผสมกับ Terrier แบบอีป้าข้างบ้าน
  • ขอบคุณครับที่เตือน
  • ถ้าหมาคุณสวย ก็เอารูปมาลงรับผสมเก็บเงินไปเลยดีกว่าครับ เอาเบาะๆ แค่ 5 พันหรือ 1 หมื่นบาท
    อย่างน้อยมันก็ช่วยสกีนคนที่จะมาผสม ถ้ามีคนยอมเสียเงินผสมก็แสดงว่าหมาคุณสวยจริง มีคุณภาพจริง

แต่การรับผสมฟรี พวกเห็นแก่ได้ไม่ชอบลงทุนมันเยอะ คนพวกนี้ไม่สนหรอกว่าหมาสวยหรือไม่สวย ขอให้เป็นตัวผู้ตัวเมียก็พอ จับปี้กัน มีลูกออกมาก็ไล่ขายถูกๆ ขายไม่หมดก็แจก
    อนาคตข้างหน้าจะเกิดอะไรขึ้นกรูไม่สน คนประเภทนี่โทรมาคุย ผมไม่เคยเกรงใจครับ ด่ากระเจิงไปแล้วหลายคน

คนคิดจะบรีดหมาขาย เงินค่าผสมแค่ ห้าพันหรือหมื่นบาทมันไม่เยอะครับ ออกลูกมาสิบตัวขายตัวละห้าพันก็ได้ห้าหมื่นบาทแล้ว คิดจะบรีดหมาแล้วยังไม่ลงทุน คนแบบนี้คิดเอาเองนะครับ ว่าสมควรอยู่ในสังคมนี้หรือไม่

ผมผิดหวังกับคำพูดคุณจัง ถ้าดีก็ทำต่อถ้าไม่ดีก็เลิกทำ มันแปลว่าอะไรครับ
    หมามันเป็นสิ่งมีชีวิต พิตบูลมันเป็นสัตว์เลี้ยงที่มีพลังการทำลายล้างสูง จึงต้องควบคุมไม่ให้มีการขยายพันธ์โดยไม่จำเป็นครับ

หมาผม มีคนขอผสมมากมาย ตั้งค่าผสมไว้สามหมื่นบาท ผมยังไม่ค่อยรับผสมให้ใครเลยครับ
    ไม่อยากให้พิตบูลล้นตลาด ยิ่งแม่หมาคุณภาพไม่ถึงไม่ต้องเสียเวลาโทรมาคุย สงสารลูกหมามัน
    เพราะออกมาก็ไม่มีคนต้องการ กลายเป็นภาระของสังคม

ก็ขอฝากไว้นะครับ คนเลี้ยงพิตบูล หมาที่ประสิทธิภาพเหนือกว่าหมาทั่วไป อันตรายสุดๆ เจ้าเล่ห์สุดๆ มันไม่ใช่หมาน้อมแน้มปัญญาอ่อนที่ใครคิดอยากจะบรีดก็บรีด บางคนเลี้ยงยังเลี้ยงไม่เป็นเล่น ไม่เข้าใจเลยแม้แต่ความรู้พื้นฐาน ก็คิดจะบรีดหมาพิตบูลแล้ว

ผมอยากเห็น คนเลี้ยงพิตบูลในสังคมของเรา เป็นคนที่มีความรับผิดชอบ มีความคิดอ่านสูงกว่าคนเลี้ยงหมาทั่วไปครับ

ขออภัย ผมอาจจะเสนอความคิดแบบตรงไปตรงมาไปหน่อย แต่ยืนยันว่าอยากเห็นสังคมพิตบูลของเรา
    เป็นสังคมคุณภาพ เป็นแบบอย่างและเป็นเสาหลักให้แก่วงการผู้เลี้ยงสุนัขโดยทั่วไปครับ
  • รูปพอลงแล้วเน็ตErorทุกทีเลยตั้งแต่เมื่อวานแล้วทำไงดี
  • อยู่นครปฐม
  • อ. นครชัยศรี
    ไฟล์แนบ
    ภาพเทอร์.gif 26K
  • หมื่นนึง จัดไปพี่น้อง