ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามผู้รู้ครับ
  • น้องหมา..ของอ้น อายุเกือบ50วันครับ..ชอบรอ้งเวลาไม่เห็นคนอะครับแล้วตอนเจ้านี่มันนอนต้องนอนห้องเด่วกับอ้นเลย..จะมีวิธีแก้ไขไม่ให้มันร้องได้รึป่าวครับ...กลัวตอนไม่มีคนอยู่บ้านแล้วเค้าจะร้องออะครับ..สาเหตุนี้เป็นเพราะอายุน้องเค้ารึป่าวถ้าโตขึ้นมันจะดีขึ้นรึป่าวครับ...ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ
  • เอามาใหม่ๆก็งี้แหละ ปล่อยให้ร้องไปไม่ต้องสนใจ ถ้าเค้าร้องแล้วเราไปเล่นด้วยรึเอาออกมานอกกรงแล้วเค้าเงียบเค้าก็จะเกิดพฤติกรรมการเรียนรู้ ว่าร้องแล้วคนมันโง่มาปล่อยกู เวลาเข้ากรงมันก็จะร้อง ในทางกลับกันถ้าร้องเราเดินไปตี เค้าก็จะเรียนรู้เองว่าร้องแล้วโดนตี เลือกเอาอยากทำอย่างไหน
  • ตามที่น้าผีบอกเลย ปล่อยมันร้องไปเอาเข้าออกกรงเป็นเวลาแค่นี้ก็จบแล้ว
  • ยืนยันตามพี่ผีอีกคนครับ แต่ไม่ต้องตีก็ได้ ประเดี๋ยวมันก็ชินกับกรง และยอมรับไปเองครับ แต่คงต้องทนหน่อย
  • ยืนยันตามน้าผีบอก ตัวก่อนที่เอามาเลี้ยงร้องแค่ 2 คืน (ตอนกลางวันไม่รู้เพราะไปทำงาน 555)
  • ขอบคุณน้าผีละพี่ๆทุกคนครับผม