ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามครับผมมือใหม่
  • หมาผมเป็น พิตบลู สายไหนครับ แล้วมันสวยมั้ยครับ ดูไม่เปง
    แล้วอีกอย่าง ทำไม มันชอบกัด ขากางเกง กัด มือ กัด เท้า เปงเพราะ อะไร ( หมาประมาณ 2 เดือน )

image

image

image

image

image
  • ผมว่าน่าจะเป็นสายโชว์นะครับ(เรดโน๊ต)

ของผมก็ชอบกัด ขากางเกง กัด มือ กัด เท้า เหมือนกัน

แต่พอซักประมาณ 3-4 เดือนมันก็ไม่ค่อยกัดแล้วอ่ะครับ

สงสัยยังคงคันเขี้ยวมั้งครับ

ภาพตอนเด็กๆตอน2เดือนกว่าๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC00525.jpg 116K
  • ถ้ากัดต้องตบค่ะ ไม่งั้นจะติดเป็นนิสัย
  • ช่ายต้องดุเค้าครับแล้วก็หากระดูกยางให้เค้าซะอันนึงครับเพื่อให้รู้ว่าอันนี้คือของเล่นเค้าถ้าเค้ากัดอะไรก็ดุเค้าอย่าตีแรงๆนะครับใช้มือตบหน้าขาเราก็พอให้รู้ว่าเค้าทำผิดครับ
  • จิงๆๆแว้วววว มันเป็นนิสัยของสัตร์อยู่แว้ววว ไอ้เรื่องกัดนะ แต่ พิท มันมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก กว่าก็เท่านั้นเอง
  • ดุบ่อยๆตบปากซะที...เด๋วเค้าจะดีขึ้นเองคับผม...ผมก็มือใหม่สอบถามแล้วได้วิธีนี้แล้วดีขึ้นจิงๆคับ...
  • ผมว่าจะเลิกตบปากมันแล้วหล่ะ
    ตบปากมันที มันก็งอนสบัดตูดหันหน้าหนีไปนอนส่งสายตาค้อนอยู่ห่าง ๆ
    ซักพักแมร่งก็ลืม มากัดใหม่ 555
    ส่วนตัวคิดว่าจะเป็นเฉพาะหมาอายุน้อย ๆ ประมาณ 45 วัน ถึงประมาณ 3 เดือนกว่า ๆ ที่ชอบกัดทุกอย่าง
    หลังจากโตขึ้นอีกหน่อยก็เบาไปเองครับ แต่ไม่เสมอไปทุกตัวนะ ก็อยู่ที่สอนด้วยนะครับ
  • แค่ดุเสียงดังดังก็น่าจะพอเพราะยังเล็ก
  • ขอบคุณ ทุกท่านครับผม
  • สายไรก็ไม่สำคัญหรอกครับ

บ้างคนว่า สาย โชว์ เคยไปงานประกวดหรือยัง
    บ้างคนว่าสายกัดเคย เฉียด สังเวียน ไหม

เลี้ยงเขาให้ดีเขารักเรา เรารักเขา เท่านั้นพอ....