ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไงดีลูกสุนัขไม่กิน F1
  • ลูกสุนักอายุ 2 เดือนกว่า ตอนนี้กินแต่นมอย่างเดียวเลยไม่กินอาหาร F1
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=14779&page=1#Item_5

ลองอ่านดูเผื่อช่วยได้
  • ขอบคุนคับ
  • ของหนูก็มีปัญหาเหมือนกันค่ะ
    ไฟล์แนบ
    392[1].jpg 86K
  • ของที่บ้านตอนแรกก็ไม่ค่อยกิน
    ก็เลยลองเอาไก้ต้มใส่กับไข่แดง กินใหญ่เลย(ลองดูได้นะคะ)
    ส่วนถ้ามันไม่ยอมกินก็ควรให้กินนมไปก่อนเพราะลูกหมายังเด็ก
    ถ้าอดนานๆเดี๋ยวจะผอมนะคะ
    ไฟล์แนบ
    020520105462.jpg 18K
  • ไม่ต้องเรื่องมากเท่าไหร่ เอา เอฟ1เทใสฉามหมา แล้วเอานมกล่องราดนิดๆ กินท้องกลาง
  • มีปัญหา เหมือนกันครับ

ทำยังไง ตัวที่บ้านมันกินไม่หยุด F1 เนี่ย
    ผมจะลองผสมข้าวกินด้วยแล้วนิ
    อยากรู้ทำไมมัน กินเอา ๆ ๆ ๆ . . . เอิ๊ก ๆ ๆ ๆ
  • หุๆ หมาผมราดนมผสมอาหารให้มันก็กิน แต่กินน้อย
    เทอาหาร เพียว ๆ กรอบ ๆ ชอบจริง ๆ กินได้เยอะกว่า

แต่ช่วงนี้อากาศร้อน หมากินน้อยหน่อย ต้องพาออกไปเที่ยวเดินเล่น
    พอเหนื่อยหน่อย กลับมาปล่อยกินน้ำ พักซักแป๊บ พอเราเดินไปตักอาหาร
    มันจะกระตือรือล้นที่กระดิกหาง กระโดด แบบหิวจัด กินเกลี้ยงแบบเลียกะมังเลย
  • อืม ไม่ต้องคิดมากครับ ช่วงนี้อากาศร้อน ก็เป็นอย่างนี้ล่ะครับ
    ของผมกินเป็นว่าเล่นเลย F1 เพียวๆ อ่ะครับ 3 เดือน แต่ก่อน
    ผมจะให้มันกินก็จะพาไป เดิน วิ่ง เล่นสักพัก และก็มาให้มัน
    สปริงโพล์ สักหน่อย และพักถึงจะให้มันกิน ที่นี้ล่ะแป๊บเดียวหมด

หรือไม่ก็เอา F1 ผสมกับนม หรือ ไข่ต้ม ให้เขาก่อนก็ได้
    แล้วค่อยๆ ให้เหลือกินแต่ F1 ครับ
  • อย่าไปเครียด ครับ หมามันไม่ยอมอดตายหรอกครับ
    วางให้มัน ถ้าเกิน 10 นาทีไม่กินก็ยกเก็บ รอให้มื้อต่อไป
    ทำแบบเดิมอีก ถ้ามึงไม่กิน กูเก็บ อะไรประมาณนี้
    แต่ที่สำคัญมันอยู่ที่ใจเราว่าแข็งพอ ป่าว
    ของผมให้ 2 มื้อ เช้า-เย็น ครั้งละหนึ่ง ถ้วยน้ำพริกใหญ่ ตามด้วยนม 1กล่อง
    สู้ๆๆๆครับ
  • ของผมช่วงแรกไม่มีปัญหาครับยังกินดีอยู่ แต่พอมาระยะกลางเริ่มไม่กิน(คงเบื่อ) ช่วงหลังนี่เลยผสมนมให้ตอนมื้อเช้า ส่วนมื้อเย็นผสมน้ำต้มกระดูกหมูครับ มันก็กินหมดทุกมื้อ
  • ของผมf1ราดน้ำต้มผักกาดผสมเนื้อไก่ชอบมากตอนนี้อากาศร้อนให้กินตอน2ทุ่มเปิดพัดลมให้ด้วย
    ไฟล์แนบ
    d1.jpg 95K