ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตำนานโบราณ..
  • จากหลายตำรากล่าวว่า การเลี้ยงสุนัขเป็นสิ่งมิ่งมงคล เป็นความฝันอันสูงสุดของการอวดเบ่งบารมีแต่โบราณ แต่ตำนานโบราณจะมีอะไรบ้าง เรามาติดตามกันดีกว่าค่ะ
    1. การเลี้ยงสุนัขสีดำหูขาว ถือว่าส่งเสริมให้เกิดสริริมงคล ช่วงดลบันดาล ให้คนเลี้ยงร่ำรวย และได้เป็นขุนนาง, เลี้ยงสุนัขสีเหลืองมีขาคู่หน้าสีขาวจะทำให้ได้รับโชคลาภ, เลี้ยงสุนัขสีขาวมีหางสีดำจะทำให้เจริญก้าวหน้า
    2. ถ้าเราเดินตามถนนแล้วพบสุนัขแปลกหน้าเดินตามเรา และมาขออาศัยอยู่ที่บ้านด้วย เป็นนิมิตหมายว่าหัวหน้าครอบครัวของเราจะกลายเป็นคนมั่งคั่ง ร่ำรวย
    3. สุนัขที่เห่าเก่ง ๆ และชอบไล่กัดผู้คน แต่ถ้ามาเจอคนปีขาล สุนัขตัวนั้นจะเกรงอำนาจ และยอมสงบนิ่ง ด้วยความเกรงกลัว
    4. การแบ่งอาหารและน้ำให้แก่สุนัขจรจัดที่หิวโหย หรือมีเมตตาให้เข้ามาหลบฝนในชายคาบ้าน ถือว่าเป็นการทำบุญทำทานที่ให้อานิสงส์ผลบุญแก่ตัวเรามหาศาล
    5. คนเกิดปีจอ ต้องเลี้ยงดูสุนัขในบ้านอย่างดี เพราะจะนำมาซึ่งความสุขความเจริญยิ่งใหญ่ในชีวิต ด้วยสุนัขเป็นสัตว์นักษัตรประจำปีเกิด

**copyมาให้อ่านค่ะ จริงไม่จริงไม่รู้ หูดำหูขาวเราไม่รู้ รู้แต่หมาเราไม่มีหู:m075::m075:
  • แหม๊ ไม่มีหมาแดงเลยนิ เจ๊
  • เหอ ๆ ข้อ สาม น่าจะจิง ว่ะ โม

พี่เกิดปีเสือ หมาไหนที่ดุ ดุ มันกัวพี่จั๊ง 55555
  • ข้างนอกดำ แต่ยังไง ข้างในมันก็แดงอยู่ดี กร๊า่กกกกกก.....
    พี่พร...เ่อ่อกลัวไรอ่ะ กลัวโดนทิ้งอ่ะดิ:m027::m027::m027:
  • สงสัยต้องหาหมาตำรามาเลี้ยงมั่ง
    ที่เลี้ยงอยู่แจกเขาไปดีมัยยัยน้องสาว ........
  • ไม่เอาอ่ะ ไม่ชอบตามตำรา ชอบตามใจเรา5555
  • ตามใจเรา หกตัวที่เกิดมา เก็บไว้เองเด่ะ เอิ๊กกกกกกกก
  • เก็บไปแล้ว1...
  • แล้วถ้า หมาดำ ลิ้นดำด้วยละครับ ^0 ^
  • อา..หย่อยยย..
  • แก้ หนาวววววววววววว 5555555
  • โอ้ อย่างนี้ ข้อ1โดนกับผมอ่ะดิ พอไหวมั้ยคับ
    ไฟล์แนบ
    8.ด_01.jpg 24K
  • หน้าโหดเชียววววววว
  • :020:มันชอบคิดมากคับ ดูหน้ามันดิคับกลุ้ม ใจ ตลอด ไม่รู้คับอกคับใจอะไร
    :024:มีไรก็ขอให้บอกนะARMYนะ:020:
  • ตำนาน...ตำนาน...ตำนาน...อย่าตำนานมาก เด๋วพอดีตำไม่เสร็จพอดี เหอๆๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    722000452.jpg 44K
  • ...ดำ หน้าขาว ถุงเท้าอีก 4 ข้าง มีตำรา บอกว้ไหมจ๊ะ เอิกๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    ปีศาจ..นักล่า.jpg 7K