ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครไปรถตู้งานประกวดเชียงใหม่มั่ง
  • สำหรับท่านที่เดินทางมาจากต่างจังหวัดทางเจ้าภาพได้ติดต่อโรงแรมที่พักไว้ ซึ่งท่านสามารถนำหมาเข้าพักได้ด้วย
    ที่แรก บ้านเชียงใหม่รีสอร์ท ห้องแอร์ 350-500/คืนและ
    วิว ดอยรีสอร์ท ห้องแอร์ 1000/คืนค่ะ
    ติดต่อสอบถามรายละเอียดหรือจองห้องพัก โทร 086-7288957 เตยค่ะ เว้นช่วงเวลา 1-3 ทุ่มค่ะนอกนั้นโทรได้ตลอด
    ท่านใดที่สนใจมาร่วมงานแต่ยังไม่ได้วางแผนการเดินทาง หรือว่าไม่อยากเหนื่อยขับรถเอง มีอีกทางเลือกมาเสนอค่ะ รถตู้ 10 ที่นั่งสภาพใหม่เอี่ยม 2 คัน ราคา 1200/ท่าน เดินทางออกจากกรุงเทพวันที่ 14 ตอน2ทุ่ม เดินทางกลับวันที่ 16 ตอนเช้า พร้อมจอดแวะซื้อของฝากได้ บริการรับส่งตลอดทริปค่ะ จุดขึ้นรถหลักๆเลยก็ที่ BTS จตุจักร-ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต-Lotusอยุธยา จองที่นั่งล่วงหน้าได้นะค่ะ ขอบคุณค่ะ
  • ป้าพร ได้โปรดอย่าไปงานนี้เลยนะขอร้อง เดี๋ยวงานกร่อย
  • ใครสนใจไปรถตู้ ท่านละ 1,200 บาท

ลองซาวเสียงดูก่อนจ้า ถ้าครบ 10 ท่าน ล้อก็จะหมุน ท่านใดสนใจ ลงชื่อพร้อมเบอร์โทรด้วยจ้า

ป้าพร จอง 1 ที่ โทร. 0812554791
  • ป้าพร ได้โปรดอย่าไปงานนี้เลยนะขอร้อง เดี๋ยวงานกร่อย

ก๊ากๆๆๆๆ ใครว่ะบังอาจเล่น พร รอบโลกได้ เดี๋ยวซวยหลอก คริกๆ
  • อิอิ รู้น๊า ตะเอง LoveU อ่ะ คนเก่าคนแก่

โห เฮียเหลียง ป้าพร ไม่เคยบอกเฮียน๊า ฉายานี้ง่ะ พรายไหนกระซิบวะ คริคริ
  • :m019:โถ...โถ.....ทำไมว่าป้าเราอย่างนี้:m009:...ป้าพร..ออกจะเป็นสีสันของ " pitbullzone " :m126::m127:

แต่ว่า...ชอบอะ:m046::m046: " พร รอบโลก " มันฟังดูดีมากเลย อะ..(ล้อเล่นนะป้า)..:m102:....:m047:
  • ฉายา คนที่รู้จักป้าพรดี เค้าเรียก "พรรอบโลก" จิงๆ จ้า

มันน่าภูมิใจมั้ยยยยยยยยยยย เอิ๊กกกกกกกกก
  • เวรล่ะดิ พร รอบโลกไปด้วยใครมีอะไรที่เป็นฟามลับสะกิด พร ก่อนน่ะโว้ยไม่งั้นล่ะมึงงานเข้าบ้านแตก ก๊ากกก

เรื่องขอบผมไม่ต้องรายงายสดไม่ต้องเก็บตกนะเว้ยป้า ไม่งั้นพ่อจะปลด สาลาวัตรเหลือนายดาบจริงๆอ่ะฮี้ววววว
  • ฉายา พรรอบโลกไม่เหมาะแน่ ถ้าเปลี่ยนเป็น พรรู้ทุกเรื่อง(ของชาวบ้าน)ใช่เลย ก๊ากกๆๆๆๆๆๆ
  • ใครจะไปงานเชียงใหม่ติดต่อ ป้าพรได้เลยน่ะครับงานนี้ท่าจะสนุกไปกันเพียบ 1200นี่ไปกลับถูกมากๆไปมันส์กันเยอะๆน่ะ

แล้ว LoveU นี่ใครอ่ะรายงานตัวด้วยก๊าบบบบบบ
  • เรามาเสนอชื่อใหม่ให้ป้าพรชิงรางวัลกันดีกว่า เข้าแชทรูมคนกำลังคุยกันมันๆแตกกะจาย ก๊ากๆๆๆๆ ขอเสนอชื่อ พร วงแตก เหมาะสมที่ซู๊ดด ฮิ้วๆๆๆๆ
  • อืม พอรู้แว้ว ว่าตะเองอ่ะเป็นใคร LoveU หุหุ
  • ไม่แพงนะ 1200 ราคาเหมาะสม แถมมีเพื่อนคุยในรถอีก ดีดีครับ
  • เรามาเสนอชื่อใหม่ให้ป้าพรชิงรางวัลกันดีกว่า เข้าแชทรูมคนกำลังคุยกันมันๆแตกกะจาย ก๊ากๆๆๆๆ ขอเสนอชื่อ พร วงแตก เหมาะสมที่ซู๊ดด ฮิ้วๆๆๆๆ

เวลาคุณแชท ถ้าฉันเข้าไป คุณ ก้อออกไปเด่ะ รึไม่ต้องคุยก้อได้ เราเลือกคุยกะใครก้อได้นี่นา แค่คลิกปิด ปัญหาจบ เคยมีคนบอกฉันนะ (กลุ่มคุณรึเปล่า?)

แต่คำพูดนี้ คุ๊น คุ้น นะ อิอิ ไม่ยาก สำหรับฉันที่จะค้นหาคุณ LoveU 55555555555+
  • ผมไม่ได้ใช้คำหยาบนะก๊าบ ห้ามเช็คไอพี บอร์ดนี้แสดงความเห็นเสรีนะป๋า อย่าลืม ถึงสนิทกันก็ต้องยุติธรรมด้วย โผมทำตามกติกานะ ไม่หยาบบบบบ
  • หากป๋าเช็คไอพีผม เท่ากับเล่นพวก ป๋าหมดความชอบธรรมเรื่องความเป็นกลางแน่ ขอเตือน
  • อิอิ ป้าพร เด็กใหม่ เพิ่งหัดเลี้ยงพิท

ตัวแรกก้อสายกัด ขี้เหร่โคตรๆ ไม่เจียมบอดี้ อีโกลเด้นโพสเอ๊า โพสเอา 555555+

มันโดนปี้ โดนตราหน้าว่าไม่เหมาะกับการเลี้ยงพิท เหอๆ

ไม่สน อ่ะ จะเลี้ยงซะหยั่ง จะทำไม ไม่ได้ไปทำเดือดร้อนให้ใครนี่
  • ป้าก็ต้องฟังความเห็นคนอื่นด้วย อย่าใช้ความสนิทกับมาเฟีย และสามีเป็นตำรวจมาขู่นะก๊าบบบบ
  • ป้าผมไม่รู้ป้ามีปัญหากับใครก็แค่แซวกันเล่นๆ แต่ไปๆมาๆชักไม่เล่นล่ะเป็นว่าผมขอโทษล่ะกัน โอเคน่ะ

เวลาคุณแชท ถ้าฉันเข้าไป คุณ ก้อออกไปเด่ะ รึไม่ต้องคุยก้อได้ เราเลือกคุยกะใครก้อได้นี่นา แค่คลิกปิด ปัญหาจบ เคยมีคนบอกฉันนะ (กลุ่มคุณรึเปล่า?)

คำพูดนี้เป็นคำพูดของ ยุทธ ผมตอบแทนเลยไม่มีใครในกลุ่มผมแอบเหน็บป้าหลอกอย่าหว่านแหขอร้อง พวกผมแม่งของจริงไม่มีใครตุ๊ดแอบด่าเรื่องไร้สาระ

เห้ย มาเฟียป่าวว่ะแอบด่าป้าพร ไม่ใช่มั้ง 555
  • โห ป้าพร ขอบอกก่อนเด้อ ป้าพรกะมาเฟีย ไม่ได้คุยกันนานมากกกกกกกกกกกกก แล้ว

สามีป้า ก้อไม่ยุ่งวุ่นวายนะ ยุ่งอะไรกะกรูนักหนาวะ หมาก้อหมากรู กรูจะทำไงก้อเรื่องของกรู รับรองกรูไม่ทำให้เสียชื่อพิทบูล

เฮียเหลียง ป้าพร ไม่ได้ว่าเฮียเหลียงเด้อ และไม่ต้องขอโทษ เฮียไม่ได้ทำไรจั๊กหน่อย

เรื่องที่จะไปเชียงใหม่ง่ะ ป้าพรโทรศัพท์ คุยกะเจ้าภาพเค้ายินดีต้อนรับนี่นา

เมื่อไหร่งาน LoveU บอกด้วยนะ แม้แต่กระทู้ก้อจะไม่คลิกเข้าไป 55555555+ i^h0ydxhkriohvpwx:tc]j;

(ไม่เกี่ยวกะมาเฟีย ไม่เกี่ยวกะ สว.โก้ง ป้าพร นี่แหละของจริง ขอบอก)
    ไฟล์แนบ
    อาญา.JPG 35K
  • ทำผิด ยังไม่เบ่งเล๊ย ขอบอก
    ไฟล์แนบ
    ใบสั่ง.JPG 21K
  • ป้าพูดเรื่องคนอื่นได้ แต่พอโดนเรื่องตัวเองบ้าง ก็ไม่พอใจ :064::064::064:
  • เหลียง Scubapit

จำหน่าย CD DVD เถื่อน รับทวงหนี้โดนชักดาบทั่วราชอณาจักร ปล่อยเงินกู้

ปรึกษางานกระถืบโดยทีมงานมืออาชีพ บิว ฮาราจุ๊กกรู มาเฟีย พิทบูลโซล โอ๊ค อาบน้ำหมา

ติดต่อ ยูตะ แคนแนล ณ. บอร์ดพิทบูลโซล
    ไฟล์แนบ
    31777_394960071892_616516892_3923723_3438904_n.jpg 37K
  • อ้าว ป้าพรไม่พอใจ ตรงไหน

เพียงแต่บอกตามความเป็นจริง

งานนี้เชียงใหม่เป็นเจ้าภาพใช่มั้ย

เราก้ออยากไป คนเงินน้อยก้อต้องไปที่มันประหยัดใช่มั้ย

โทรถามน้องเตย เค้าบอกมีรถตู้บริการ ป้าพรก้อโทรถามเค้าให้เบอร์คุณโอ๋ และคุณโอ๋เค้าบอกต้องสิบคนนะป้าถึงจะไปได้

ป้าพรก้อเลยมาโพสเพื่อหาคนไป เจอ LoveU สะกัด แล้วใครจะกล้าไปวะ
  • อยากปัยด้วยจังคับ ...
  • ติดต่อขอเครียเปิดบ่อนหน่อยคร้าบบบบ..ขอทำเลดีพ่อค้า-แม่ขายเพียบๆ นะ ๆ ๆ ..!!
    อ้าว..เหลียงเดี๋ยวคนก็โทรหากรูทั้งคืน ปิดเครื่องแล้วเว๊ยยยย 5555+
  • ทำไมต้องลงนามบัตร เหมือนป้ากำลังเบ่ง หากไม่โกรธ ทำไมต้องตามด้วยว่าLoveUคือใคร ตอนนี้ป้าสงสัยไปหมดว่าอาจเป็นคนนั้นคนนี้ บางคำพูดอ่านดูเหมือนกับป้าหมายถึง ... ?
  • LoveU มีปัญหาไรกะป้าพรนักหนาอะ ไม่น่ากัดแบบนี้น๊า มีปัญหาไรก็บอกกันตรงๆเลย ผมว่า ป้าเค้าก็เย็นแล้วนะ
  • เอาล่ะเว้ยเบ่งกันคับบอร์ดมีโชว์มีนามบัตรด้วยทุเรศฉิบหาย
  • งานกร่อยละโว้ย
  • ป้าของขึ้นแล้วโว้ย ป้าๆ เล่นของหรอ 555555
  • เป่า ป้าพรไม่ได้ของขึ้น

การที่ป้าพรจะจะทำอะไรซักอย่างหนึ่ง ป้าพรต้องพิจารณาไตร่ตรองให้รอบคอบก่อนจึงทำ

เมื่อผลออกมาเป็นอย่างไร ป้าพรจะยอมรับผลการกระทำนั้น เพราะก่อนทำผ่านการพิจารณาไตร่ตรองโดยรอบคอบแล้ว

กะอีแค่โพส หาคนไปรถตู้ด้วย ต้องออกมา เบรคกันหัวทิ่หัวตำ มันอะไรกันนักหนาวะ

ถามหน่อย ป้าพร ใหญ่มากรึไงวะ ก้อแค่ผู้หญิงปากจัดคนหนึ่งเท่านั้นเองว่ะ เอิ๊ก (ต้องขอโทษด้วย พูดจาไม่ไพเราะ)
  • เท่าที่ดูต่างคนก็ ต่าง บอกให้ รู ถึงการเอาจริง ทาง lumpotorn19 ลงนามบัตรแสดงให้เห็นว่า ข้าเอาจิง ส่วนทาง scubapit ก็ได้ออกมาพูดว่า ''จำหน่าย CD DVD เถื่อน รับทวงหนี้โดนชักดาบทั่วราชอณาจักร ปล่อยเงินกู้
    ปรึกษางานกระถืบโดยทีมงานมืออาชีพ บิว ฮาราจุ๊กกรู มาเฟีย พิทบูลโซล โอ๊ค อาบน้ำหมา

เขาแสดงให้ เห็น ถึง สมัครพรรคพวก และ ความเก่ง กล้า มีอิทธิพล สามาถ สั่งกระถืบคนได้

คนเหล่านี้ ค่อน ข้างมีชื่อเสียง ทางพิทบลูโซน โดย เฉพาะ พี่มาค มาเฟีย มีติดมา ด้วย

ต่างคนตางมีบารมี

ผม ว่า ค่อยๆๆ คุยกัน ดี กว่า ผี หลายๆๆ ท่านก็ อย่า เขี่ย เลย

ผู้ใหญ่ ทะเลาะกัน มันไม่ดี นักหรอก คับ ยิ่งคนระดับ นี้ ....
  • ไม่ได้ทะเลาะจ้า เค้าคุยกันด้วยเหตุผล

ป้าพร ถามอยู่เนี่ย LoveU ตอบป้าพรหน่อยเด่ะ ไม่ต้องให้กองหนุน กองหลัง กองแอบ มาตอบ

ว่าการที่ป้าพร โพส เพื่อขอทราบรายชื่อคนที่จะไปรถตู้น่ะ แล้ว loveU มาโพส ทันที

CommentAuthorLoveU CommentTime3 ชั่วโมงก่อน | May 9, 2010, 8:36 pm
    ป้าพร ได้โปรดอย่าไปงานนี้เลยนะขอร้อง เดี๋ยวงานกร่อย

ตอนแรกป้าพรคิดว่าแซวเล่นนะเนี่ย ยังแอบขำ ขำ

อ่านไป อ่านไป ชักมันส์ แฮะ 55555555+
  • LoveU หยุดเหอะ ป้าเค้าเป็นผุ้ใหญ่ นะคับและเป็นสตรี ด้วย
    เอาพอหอมปากหอมคอดีกว่านะคับ
  • กะไอแค่เรื่องรถตู้ ยังมีปากเสียงขนาดนี้
    ถ้าโพสด่ากันจะเป็นยังไง...น่าติดตาม

ไปที่ไหน ตู..! ยังไม่เคยเจอ บอร์ดที่ แมร่ง!จะป่าเถือนดิบ
    บอร์ดอื่นๆเค้าคุยกันอย่างสุภาพ ให้คำปรึกษาพูดคุยแก้ไขปัญหาเกี่ยวกับเรื่องที่ผู้ใช้บอร์ดต่างชอบสิ่งที่เหมือนๆกัน
    กระทู้ไหน หยาบคาย ด่า ดิบ เล่นบุพการี โดนลบ แล้วแบนไอพี ไม่ให้แมร่งเข้ามาใช้ในบอร์ดได้ แต่ที่นี่และที่เดียว
    ที่รวมทุกอย่าง ที่คนอื่นไม่มี(เรื่องวรนุชๆ!)ไว้หมดเลย โดยที่ปล่อยให้ด่ากันอย่างเสรีและเมามันมือกันมาก(นักเลง คียบอร์ด)
    ก็ได้แต่ทำใจไปละกัน (อยากเข้ามาใช่เองนี่หว่า) อีกอย่างสังเกตุ ขายหมาแมร่งไม่ซื้อแต่ยังเสือกมาด่ามาติมาติงกัน
    ให้เกิดการโมโหโทสะแล้วก็พาลไปเรื่องทะเลาะกัน ด่ากัน เบ่งใส่กัน (ทำนองกูเก๋ากูมีตังค์มีไรมั้ย)
    ถามจริงๆเหอะใหญ่มาจากไหนแมร่งก็ยังเล็กกว่าโลง กูเห็นแมร่งก็ต้องใส่โลงตอนมันตายทุกคน

เพราะฉะนั้นนะ หยุดและละเลิกการ ด่า การใช้คำที่หยาบคาย กระทู้ไหนแมร่งดิบเกินไป ล่อเป้าเกินไป ขอร้องลบแมร่งไปเลย
    หรือแบนไอพีแมร่งไปเลย ไม่ต้องให้เข้ามาใช้อีก แก้ไม่อยากหลอกถ้าจะแก้ แต่ไม่แก้กันเองสะมากกว่า
  • โห ดึกแล้ว ป้าพรพึ่งนึกออก

งานนี้ เค้ามีทีเด็ด หลังงานหมา 5555555+ ประเภท สุดยอดดดดดดดด อ่ะ

รับรองจ้า ป้าพร จะทำไม่รู้ ไม่เห็น ไม่ตามไปซอกแซกด้วยเอ้า เอิ๊กกกกกกกก

มิน่าล่ะ LoveU ถึงกลัวงานกร่อยอ่ะ เพิ่งเข้าใจนะตะเอง คริคริ
  • รายชื่อ.......
    1. ป้าพร lumpotorn19 1 ที่ (เอาหลังคนขับ)

2. กริช นครสวรรค์ 2 ที่ (เอาที่นั่งคู่ ห้ามแยก)*********แจ้งมาก่อนเที่ยง วันนี้ ผมไปไม่ได้แล้วพี่ ****************** เอิ๊กกกกกกกกกกกก

3. เจมส์ อาจจะ 4 ที่ คอนเฟิร์ม วันอังคาร
  • เที่ยว กันให้สนุกนะคับป้า มีอะไรเด็ดๆถ่ายมาให้ดูด้วยนะครับ
  • โห ตูตี้ แอบมาดึก ๆ หางานให้ป้าพรเรอะ 555555+

ไม่ล่ะจ้า ไปเพราะมีธุระมากมาย เฮ้อ
  • ไปทำงานและเที่ยวเกาะช้างกลับมาเมื่อวาน เหนื่อย ร้อน เพลียโคตรๆ เลยไม่อยากเข้าบอร์ด
    มีเมล์เข้ามามากมาย เรื่องการนำเข้าสินค้าจากต่างประเทศ ต้องรีบตอบด้วย

ช่วงเย็นฟาดทุเรียนไปเยอะจึงอิ่ม ไม่ได้กินข้าวเย็น แต่ทำงานดึกจึงลงไปต้มมาม่ากินยามดึก
    มีสายรายงานว่าในบอร์ด เล่นกันอีกแล้ว คราวนี้รู้สึกว่าป๋าจะซวย !!!

เช็ดเข้ มันจะอะไรกันหนักหนาว่ะ

เหตุพิพาท ผมอ่านดูก็ไม่เห็นจะมีอะไร เป็นเรื่องพื้นๆที่พบเห็นได้เป็นประจำในบอร์ดนี้
    แต่ก็มีหลายข้อความที่ดันมาสะกิดติ่งปี๊ดของผม ว่าจะไม่เข้ามายุ่งก็อดไม่ได้
    ข้อความบางอันกำกวมตีความได้หลายแง่ เหมือนจงใจดึงให้เข้ามา

และน้าผีบางคนก็ดัดจริต ต่อว่าบอร์ด โธ่ ไอ้ซาลาดดดด ถ้าบอร์ดนี้ไม่เสรี คุณไม่ได้มาแหลมเป็นผีแสดงความเห็นหรอกครับ
    ขอร้องเลยครับ บอร์ดมันอยู่ของมันเฉยๆ ปัญหาอยู่ที่คน มีอะไรด่าคน อย่าด่าบอร์ด และรู้ไม่จริงอย่าเห่า รำคาญ

ผมจะคอมเม้นท์ให้ดูเป็นข้อๆนะครับ หากตอบกระทู้แบบมีสติและรอบคอบอย่างที่ป้าพรพูด ป้าก็ไม่น่าจะใช้วิธีการหว่านแหครับ

ป้าพร คนที่เรียกป้าพร รอบโลก ที่เล่นบอร์ดนี้ ก็น่าจะเป็นผม เฮียเหลียงเอามาพูด ป้าถามถึงใครคือพรายกระซิบ ก็น่าจะหมายถึงผม
    ผมถามป้ากลับก็แล้วกัน ป้ามีอะไรคาใจกับผมหรือเปล่า และอยากทราบเหตุผล ทำไมถึงพูดประโยคนี้ออกมา
    และป้าก็ระบุลงไปแล้ว ว่าไม่ได้คุยกับผมนานมากแล้ว ใครอ่านก็ต้องตีความว่าผมกับป้ากำลังมีปัญหากัน

ส่วนเรื่องในแซทรูม ผมไม่ค่อยรู้ว่าเกิดอะไรข้นในนั้นบ้าง เพราะนานๆจะเข้าที จึงไม่ขอออกความเห็น
    รู้แค่ว่าเคยได้ยินน้องๆบ่นเรื่องป้าพร ชอบไปวุ่นวายกับเรื่องส่วนตัวของชาวบ้าน
    อันนี้ด้วยความสัตย์จริง มีคนโทรมาบ่นกับผม และไม่ใช่จากในกลุ่มสกูบ้า และผมก็เชื่อว่าป้าพรก็น่าจะรู้ตัว ว่ามีใครบ้าง

ส่วนเรื่องประกวดตั้งฉายาของป้าพร อันนี้ไปตัดสินกันเอาเอง ประกวดกันเอง และไม่ต้องมาขอสปอนเซอร์

ประการต่อมา ป้าพรจะตามล่า LoveU ก็ตามไป ตามสบายเลย ผมเชื่อว่าป้าพรทำได้
    แต่ก็อย่างที่บอก อย่าทำให้ผมอึดอัด บอร์ดนี้มันเสรี ไม่พอใจใครก็พูดกันตรงๆ ผมชอบ หากไม่ได้ใช้คำหยาบ ไม่ยุ่ง

คำพูดว่ากลุ่มคุณหรือเปล่า หมายถึงกลุ่มไหนที่คุยกันในบอร์ดระบุไปเลย อย่าหว่าน มันโดนหลายคน
    ถ้าเป็นอย่างที่เฮียเหลียงบอก หากว่าหมายถึงยุทธ ยุทธก็อยู่ในสกูบ้าพิต ป้าพูดถึงกลุ่มก็แสดงว่าป้าจะชนยกกลุ่ม

คนที่ด่าป้า เรื่องหมาโดนหมาไทยปี้ คือผมครับ ขอบคุณที่ป้าจะไม่ทำให้วงการเดือดร้อน
    แต่ป้าก็เที่ยวโทรไปหาคนนั้นที คนนี้ที อธิบายเหตุผลสารพัด ทั้งที่ปัญหาแค่นี้แก้ง่ายมาก และมันน่าจะจบตั้งแต่คุยกับผมแล้ว
    เรื่องยากกว่านี้ ป้ายังทำได้ แต่เรื่องหมาโดนหมาไทยปี้ ป้าทำให้มันยุ่งยากเอง ผมรำคาญเลยด่า

ป้าไปเขี่ยโดนยุทธ เฮียเหลียง เป็นคนรักเพื่อน ก็เลย กวนตรีนเล่นๆ ลงข้อความประชด
    เพราะป้า ลงนามบัตรประกาศศักดามาก่อน อันนี้ ไม่มีอะไร คนเขาเคยขบเหลี่ยมกันอยู่ ผมเข้าใจ
    มันไม่ใช่การประกาศ ศักดา แสดงอิทธิพลอะไรหรอก อย่าตีความแบบนั้นเลยครับ

บิวเข้ามาเสริม มีเหตุอยู่สองสามประการที่เข้ามา
    เพราะสมัยก่อน ป้ากับบิวสนิทกันตอนหลังอาจจะห่างกันไปด้วยเหตุใดผมไม่ขอพูดถึง
    และอาจจะเพราะบิวสนิทกับเหลียง เลยเข้ามาเสริมขำๆ หรือไม่ขำก็ตามแต่
    หรืออีกประการข้อความป้า เรื่องการจัดงานในบ้านเรา หากจะหมายถึง BB ก็เป็นได้
    และ คนจัดงานในบ้านเรามีอยู่ไม่กี่กลุ่ม บีบี กำลังจะจัดงานบูลลี่โชว์อยู่ด้วย อันนี้ก็โดนหางเลขไปด้วยจากการหว่านแหของป้า

ต่อมาขอคอมเม้นไอ้ผีดัดจริตหน่อยนะครับ

บอร์ดนี้มันเป็นแบบนี้มาตั้งแต่ก่อตั้งแล้วครับ เจ้าของบอร์ดก็ยังโดนด่า หากรับไม่ได้ ก็อย่าเข้ามาครับ
    มีอีกหลายบอร์ดให้ท่านเลือกเล่น เป็นบอร์ดสุภาพด้วย แต่มันไม่ฮิต ท่านจึงมาเล่นที่นี่จริงไหม
    และท่านเองมาแบบผี ก็แสดงว่าตัวเองยังไม่มีความจริงใจ ดังนั้นอย่าเสนอความในเชิงต่อว่าคนอื่น

การตามลบกระทู้ ผมไม่ได้ว่างมากมายขนาดนั้น ผมจึงเขียนบอกไว้แล้วให้เลือกเสพกันเอาเอง ดูแลตัวเอง โลกไซเบอร์มันก็เป็นแบบนี้
    เวลาผีทำประโยชน์ ช่วยกำจัดคนเลว ก็ชื่นชมกัน เวลาผีขัดใจก็อยากให้กำจัด หัวฟวยยยยย สรุป ผีดีหรือผีไม่ดีวะ

การแบนไอพี ไม่รู้อย่าพูด กรูรำคาญโคตรๆ เมืองไทย ไอพี มันไม่ Fix มรึงจะแบนอย่างไร บอกวิธีกรูหน่อย

ขอบคุณที่ทนอ่านนะครับ
  • นอนก็ดึก ตื่นเช้ามาเจอคอมเม้น มาเฟีย ตาสว่างเลย ยาวกว่าบท "กรวดน้ำ" อีกนะเนี่ยท่าน

"งานนี้ เค้ามีทีเด็ด หลังงานหมา 5555555+ ประเภท สุดยอดดดดดดดด อ่ะ" รู้ได้ไงวะเนี่ย..??? ฮะเหลียงเปลี่ยนแผนด่วน
  • ประกวดวันไหนครับ ทางอุบลราชธานี สนใจครับ
  • ป้าพร คนที่เรียกป้าพร รอบโลก ที่เล่นบอร์ดนี้ ก็น่าจะเป็นผม เฮียเหลียงเอามาพูด ป้าถามถึงใครคือพรายกระซิบ ก็น่าจะหมายถึงผม
    ผมถามป้ากลับก็แล้วกัน ป้ามีอะไรคาใจกับผมหรือเปล่า และอยากทราบเหตุผล ทำไมถึงพูดประโยคนี้ออกมา
    และป้าก็ระบุลงไปแล้ว ว่าไม่ได้คุยกับผมนานมากแล้ว ใครอ่านก็ต้องตีความว่าผมกับป้ากำลังมีปัญหากัน

ป๋า เข้าใจรัยผิดเป่า ยัยโม ตะหากที่ป้าออนด้วยแล้วมันเรียกป้าพรแบบนี้ประจำ และโม ก้อคุยกะเฮียเหลียงประจำเลย คิดมากไปได้

ส่วนเรื่องในแซทรูม ผมไม่ค่อยรู้ว่าเกิดอะไรข้นในนั้นบ้าง เพราะนานๆจะเข้าที จึงไม่ขอออกความเห็น
    รู้แค่ว่าเคยได้ยินน้องๆบ่นเรื่องป้าพร ชอบไปวุ่นวายกับเรื่องส่วนตัวของชาวบ้าน
    อันนี้ด้วยความสัตย์จริง มีคนโทรมาบ่นกับผม และไม่ใช่จากในกลุ่มสกูบ้า และผมก็เชื่อว่าป้าพรก็น่าจะรู้ตัว ว่ามีใครบ้าง

การเข้าห้องแชทรูม เป็นการคุยสดๆ และเราเลือกคุยได้ ป้าพรก้อเอาคำพูดของเสี่ยยุสสสส มาใช้นะ แค่คลิกปิดปัญหาจบ
    ป้าพร แค่สื่อว่า เสี่ยยุสสสอ่ะ เป็นคนสอนเคล็ดวิชานี้ให้อ่ะจ้า

ประการต่อมา ป้าพรจะตามล่า LoveU ก็ตามไป ตามสบายเลย ผมเชื่อว่าป้าพรทำได้
    แต่ก็อย่างที่บอก อย่าทำให้ผมอึดอัด บอร์ดนี้มันเสรี ไม่พอใจใครก็พูดกันตรงๆ ผมชอบ หากไม่ได้ใช้คำหยาบ ไม่ยุ่ง

ตามทำไมอ่ะป๋า ป้าพรสรุปแล้วไง ป้าพรปากโป้งไง รู้เห็นไงเล่าหมด สัญญาแล้วไง ว่าไปงานนี้จะไม่ปากโป้ง 5555555+

ป้าไปเขี่ยโดนยุทธ เฮียเหลียง เป็นคนรักเพื่อน ก็เลย กวนตรีนเล่นๆ ลงข้อความประชด
    เพราะป้า ลงนามบัตรประกาศศักดามาก่อน อันนี้ ไม่มีอะไร คนเขาเคยขบเหลี่ยมกันอยู่ ผมเข้าใจ
    มันไม่ใช่การประกาศ ศักดา แสดงอิทธิพลอะไรหรอก อย่าตีความแบบนั้นเลยครับ

โห ป้าพร ขอบอกก่อนเด้อ ป้าพรกะมาเฟีย ไม่ได้คุยกันนานมากกกกกกกกกกกกก แล้ว

สามีป้า ก้อไม่ยุ่งวุ่นวายนะ ยุ่งอะไรกะกรูนักหนาวะ หมาก้อหมากรู กรูจะทำไงก้อเรื่องของกรู รับรองกรูไม่ทำให้เสียชื่อพิทบูล

เฮียเหลียง ป้าพร ไม่ได้ว่าเฮียเหลียงเด้อ และไม่ต้องขอโทษ เฮียไม่ได้ทำไรจั๊กหน่อย

เรื่องที่จะไปเชียงใหม่ง่ะ ป้าพรโทรศัพท์ คุยกะเจ้าภาพเค้ายินดีต้อนรับนี่นา

เมื่อไหร่งาน LoveU บอกด้วยนะ แม้แต่กระทู้ก้อจะไม่คลิกเข้าไป 55555555+ i^h0ydxhkriohvpwx:tc]j;

(ไม่เกี่ยวกะมาเฟีย ไม่เกี่ยวกะ สว.โก้ง ป้าพร นี่แหละของจริง ขอบอก)

ผีเค้าว่าป้าเอาเส้นมาเฟียกะสว.โก้งมาเบ่งไง เลยบอกผี คนหยั่งป้าพร ไม่เคยลากใครมายุ่ง ฉายเดี่ยวตลอด ป๋ารู้ไม่ใช่รึ ตาโก้งมันยุ่งเรื่องชาวบ้านที่ไหนกัน(ยกเว้นป้าพรบังคับ อิอิ)

บิวเข้ามาเสริม มีเหตุอยู่สองสามประการที่เข้ามา
    เพราะสมัยก่อน ป้ากับบิวสนิทกันตอนหลังอาจจะห่างกันไปด้วยเหตุใดผมไม่ขอพูดถึง
    และอาจจะเพราะบิวสนิทกับเหลียง เลยเข้ามาเสริมขำๆ หรือไม่ขำก็ตามแต่
    หรืออีกประการข้อความป้า เรื่องการจัดงานในบ้านเรา หากจะหมายถึง BB ก็เป็นได้
    และ คนจัดงานในบ้านเรามีอยู่ไม่กี่กลุ่ม บีบี กำลังจะจัดงานบูลลี่โชว์อยู่ด้วย อันนี้ก็โดนหางเลขไปด้วยจากการหว่านแหของป้า

อ้าว งานเข้าเลยตู ก้อถ้า LoveU เป็นคนที่รู้จักป้าพรจริงๆ ก้อต้องรู้นิสยป้าพรเด่ะ การที่ป้าพรคบคนในบอร์ดนี้น่ะ สนุกสนานเฮฮา ไปตามเรื่อง
    บอกแล้วไง เข้าบอร์ดนี้แล้วมีฟามสุข ข้อเสียอันยิ่งใหญ่ที่ไม่ต้องการแก้ไขของป้าก้อคือ เห็นอะไร พูดอย่างนั้น ไม่ตอแหล ผิดก้อยอมรับผิด โอเค๊

โห ดึกแล้ว ป้าพรพึ่งนึกออก

งานนี้ เค้ามีทีเด็ด หลังงานหมา 5555555+ ประเภท สุดยอดดดดดดดด อ่ะ

รับรองจ้า ป้าพร จะทำไม่รู้ ไม่เห็น ไม่ตามไปซอกแซกด้วยเอ้า เอิ๊กกกกกกกก

มิน่าล่ะ LoveU ถึงกลัวงานกร่อยอ่ะ เพิ่งเข้าใจนะตะเอง คริคริ

เห็นมั้ยยยยยยยย ป้าพรบอกไปแล้วนะตะเอง คริคริ

ท้ายสุด สุดท้าย กระทู้นี้ ไม่ได้ทำให้ป้าพรเสียใจ หรือต้องการมีเรื่องมีราวกะใคร

ป้าพร เลี้ยงพิทมาตัวหนึ่งโดยบังเอิญ เพราะตาโก้งมันชอบ ทำอะไรหมาเค้าไม่ได้ เลยตะเกียกตะกายหามาเป็นของตัวเองตัวหนึ่ง
    ซึ่งโดนตราหน้าไปแล้วว่าไม่เหมาะกับการเลี้ยงพิทบูล นี่แหละป๋า ที่ป้าเสียใจ และจะพิสูจน์ให้ได้ว่า คนหยั่งป้าทำไมจะเลี้ยงพิทไม่ได้
    ใจจริงอยากจะคุยกะป๋าใจจะขาด เพราะป๋าคือแหล่งฟามรู้ แต่ป๋าบอกป้าไว้แล้ว ป้าจำได้ เรื่องหมาไม่ต้องมาคุย จบข่าว

CommentAuthorlumpotorn19 CommentTimeJan 25th 2010 | January 25, 2010, 7:33 pm แก้ไข ลบถาวร
    คุณหมอ คะ ป้าพรนอนไม่หลับเลยค่า เรื่องมีอยู่ว่า

อีโกลเด้น ฮีทมาวันที่ 1 มกราคม และโดนหมาไทยผสม วันที่ 17 มกราคม จะมีโอกาสติดลูกมั้ยค๊า

ได้สอบถามสัตวแพทย์ที่รักษาอีโกลเด้นเป็นประจำเค้าบอกว่า สามารถฉีดฮอร์โมนให้ได้ โดยไม่มีผลกระทบ แต่ฮีทจะมาอีกรอบหนึ่งค่ะ

คุณหมอกรุณาตอบในนี้ด้วยนะคะเพื่อเป็นวิทยาทานค่ะ ขอขอบพระคุณอย่างสูง

CommentAuthorMafia CommentTimeJan 26th 2010 | January 26, 2010, 9:12 pm
    ดูเอาเองก็แล้วกันนะพี่น้อง กับความมักง่ายของคน ไม่อยากเชื่อว่าจะเกิดกับคนใกล้ๆตัว
    ว่าจะไม่พูดแล้วนะ ยังเอามาโพ๊สให้แสลงใจอีก คนรณรงค์ก็รณงค์แทบตาย แต่คนมักง่ายมันก็แก้ปัญหากันแบบง่ายๆ

เห็นในหลายกระทู้ บอกว่าสังคมพิตบูลให้อะไรแก่ตัวเองเยอะ แต่สิ่งที่ป้ากำลังจะตอบแทนสังคมแห่งนี้คือการ ผลิตพิตบูลพันธ์ผสมออกมาอย่างน้อย 5-10 ตัว
    ดังนั้น อย่ามาพูดให้ผมได้ยินอีกนะว่า เลี้ยงพิตเพราะรัก เลี้ยงพิตอย่างมีความรับผิดชอบ และอย่าสร้างภาพว่ารักหมาแบบนั้นแบบนี้ให้ผมเห็นอีก

รู้ก็รู้ล่วงหน้าไม่ใช่ไม่รู้ แต่แทนที่จะป้องกันปัญหาแต่กลับตามแก้ ก็ขอให้แรงภาวนาเป็นจริงเถอะ สงสารลูกหมาที่กำลังจะเกิดมา
    ตัวเดียวยังเลี้ยงได้ไมดี อีกสิบตัวที่จะเกิดขึ้น คงขยายไปอีกเป็นร้อยในอนาคต เรื่องหมาจะออกมาลูกโทน คงเป็นไปไม่ได้ ถ้าติดก็เกินสิบอยู่แล้ว

สิ่งที่อีโกลเด้นทฺทำให้ป้า กับสิ่งที่ป้าทำให้อีโกลเด้นท์ มันช่างแตกต่างกันเหลือเกิน ผมจะพูดกับป้าเรื่องหมาเป็นครั้งสุดท้ายในกระทู้นี้
    และต่อไปเราจะไม่เรื่องหมากันอีก และผมคิดว่าป้ายังไม่เหมาะกับหมาพิตบูลเลยแม้แต่น้อย

ขอให้โชคดีครับ
  • อ่านมาตั้งนาน มาโดนเอาคำเดียว

"ไอ้ซาลาดดดดด"

55555+
    โคตรเจ๋งอ่ะพี่

ปล. ก็บอกแล้วให้พี่มาร์คแวะกินข้าวกันที่จันท์ ก่อน กลับไปซัดทุเรียนเองซะงั๊น
  • CommentAuthorlumpotorn19 CommentTimeMar 19th 2010 | March 19, 2010, 3:15 pm [มีการแก้ไข] แก้ไข
    ชายจีนคนหนึ่งแบกถังน้ำสองใบไว้บนบ่าเพื่อไปตักน้ำที่ริมลำธาร

ถังน้ำใบหนึ่งมีรอยแตก

ในขณะที่อีกใบหนึ่งไร้รอยตำหนิ และสามารถบรรจุน้ำกลับมาได้เต็มถัง

แต่ด้วยระยะทางอันยาวไกล จากลำธารกลับสู่บ้าน

จึงทำให้น้ำที่อยู่ในถังใบที่มีรอยแตกเหลืออยู่เพียงครึ่งเดียว

เหตุการณ์ทั้งหมดนี้ดำเนินมาเป็นเวลา 2 ปีเต็มที่คนตักน้ำสามารถตักน้ำกลับมาบ้านได้หนึ่งถังครึ่ง

ซึ่งแน่นอนว่าถังน้ำใบที่ไม่มีตำหนิจะรู้สึกภาคภูมิใจ ในผลงานเป็นอย่างยิ่ง

ในขณะเดียวกันถังน้ำที่มีรอยแตกก็รู้สึก อับอายต่อความบกพร่องของตัวเอง

มันรู้สึกโศกเศร้ากับการที่มันสามารถทำหน้าที่ได้เพียงครึ่งเดียวของจุดประสงค์ ที่มันถูกสร้างขึ้นมา

หลังจากเวลา 2 ปี ที่ถังน้ำที่มีรอยแตกมองว่าเป็นความล้มเหลวอันขมขื่น

วันหนึ่งที่ข้างลำธาร มันได้พูดกับคนตักน้ำว่า

'ข้ารู้สึกอับอายตัวเองเป็นเพราะรอยแตกที่ด้านข้างของตัวข้า

ทำให้น้ำที่อยู่ข้างในไหลออกมาตลอดเส้นทางที่กลับไปยังบ้านของท่าน'

คนตักน้ำตอบว่า 'เจ้าเคยสังเกตหรือไม่ว่ามีดอกไม้เบ่งบานอยู่ตลอดเส้นทางในด้านของเจ้า

แต่กลับไม่มีดอกไม้อยู่เลยในอีกด้านหนึ่ง

เพราะข้ารู้ว่าเจ้ามีรอยแตกอยู่ ข้าจึงได้หว่านเมล็ดพันธุ์ดอกไม้ลงข้างทางเดินด้านของเจ้า

และทุกวันที่เราเดินกลับ ... เจ้าก็เป็นผู้รดน้ำให้กับเมล็ดพันธุ์เหล่านั้น

เป็นเวลา 2 ปี ที่ข้าสามารถที่จะเก็บดอกไม้สวย ๆ เหล่านั้นกลับมาแต่งโต๊ะกินข้าว

ถ้าหากปราศจากเจ้าที่เป็นเจ้าแบบนี้แล้ว ... เราก็คงไม่อาจได้รับความสวยงามแบบนี้ได้'

คนเราแต่ละคนย่อมมีข้อบกพร่องที่เป็นเอกลักษณ์ของตัวเอง

แต่รอยตำหนิและข้อบกพร่องที่เราแต่ละคนมีนั้น

อาจช่วยทำให้การอยู่ร่วมกันของเราน่าสนใจ และกลายเป็นบำเหน็จรางวัลของชีวิตได้

สิ่งที่ต้องทำก็เพียงแค่ยอมรับคนแต่ละคนในแบบที่เขาเป็น

และมองหาสิ่งที่ดีที่สุดในตัวของพวกเขาเหล่านั้นเท่านั้นเอง

มองโลกหลายๆ ด้าน เพราะคนเราไม่ได้มีแต่ข้อเสียเท่านั้น
    ไฟล์แนบ
    water.jpg 25K
  • ถังนำแตก ลึกซึ้งๆ ยังไงก็ขอให้คุยกันให้รู้เรื่องแล้วกันครับ

ส่วนผีเสี้ยมนี่ ซาลาด จริงๆครับ
  • โห หยกอ่ะ ตอนแรกว่าจะชวนไปเหมือนกัน เพราะโทรชวนมร.จุ๊ป แล้ว แต่จำได้ ๆ หยกต้องไปส่งหวานใจดอกคูณไปเมกานิ
  • การที่ป้าพรพูดกำกวม คนก็ต้องตีความไปตามข้อมูลที่ตัวเองมี

งานนี้ไม่มีใครคิดว่าเป็นโม มีแต่คนบอกว่าปากกระบอกปืนชี้เป้ามาที่ผมทั้งนั้น

สรุปป้าหมายถึงยังโม หรือ นี่ ก๊ากๆๆๆๆๆ งานเข้าแล้วน้องสาว

ท่านปอ น้องหยก ซาลาด แปลว่าไรวะ ฮ่าๆๆ
  • หยกไม่ไปส่งอ่ะครับ เพราะให้ที่บ้านเค้าไปส่งก็พอ :o034: บินวันที่ 16 นี้แล้วนะเนี่ย :o042:

:o026: อันนี้เอามาจาก ป๋าเลยนะ ซาลาด เนี่ย ป๋ายังไม่รู้ฟามหมายเลยรึ:o028:
  • จริงๆแล้วกระทู้นี้ไม่มีอะไรหลอกครับแซวไปแซวมาตามประสาคนคุ้นเคย(โดนสื่อเล่นงานแทบตาย)ป้าพรแกเป็นสื่อชนิดหนึ่งครับ

สมัยตอนที่เล่นเช็ทรูมกันใหม่ๆผมเคยเรียกแก พร ตลาดแตก พร ยูบีซี MISS COPY 555 แต่หลังๆไม่ค่อยได้คุยกันเนี่อง

จากไม่ได้เข้าแช็ทเมื่อวานเปิดมาเห็นแกโดนแซวจาก LoveUก็เลยขอเขี่ยซักหน่อยพี่น้องไม่ต้องกลัวว่าจะทะเลาะกันน่ะครับ

ผมเห็นนามบัตรป้าพร เท่ห์ดีก็เลยลงบ้างกวนตีนซ่ะงั้นคิดว่าสื่ออย่างป้าคงไม่โกรธน่ะ ป้าพรแกเป็นคนดีครับเอาใจใส่เรื่องของ

ทุกคนในบอร์ดใครเดือดร้อนแกก็ช่วยเลยเหมือนว่าแกสอดรู้สอดเห็นไม่จริงครับ55 ป้าลงเลือกตั้งเมื่อไหร่ผมแม่งจะเลือกป้า

ยกตะกูลใส่ใจขนาดนี้เป็นว่าใครไปเชียงใหม่ติดต่อทีมงาน พร สิบทิศได้ครับ

ป.ล เรื่องชาวบ้านไม่เห็นล่ะเพราะไม่ได้คุย แต่ก๊อปปี้นี่มีเรื่อยๆน่ะป้า คริกๆ