ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม่เคยผสม แต่ทำไมนมใหญ่มีน้ำนม
  • รบกวนสอบถามผู้เคยมีประสบการณ์ คือว่าลูกสาวอยู่แต่ในบ้าน(โครงการหมู่บ้านทั่วไป)
    วิ่งลากรถมอฯทุกเย็นไม่เคยผสมนะ แต่ทำไมเต้านมใหญ่ทีแรกคิดว่าใหญ่ปกติก่อนเป็นฮีท
    แต่ลองบีบเต้านมดูปรากฏว่ามีน้ำนมไหลออกมาด้วยมีสีขาวขุ่นๆ นอนไม่หลับทั้งคืน
    กลัวมีตัวเล็กๆๆอยู่ในท้อง รบกวนผู้รู้ช่วยวิสัชนาหน่อยนะครับ...
    จากคนเลี้ยงพิทฯเชียงใหม่.
    ไฟล์แนบ
    Geb Gnean 01.jpg 71K
  • ผมว่าไม่เกี่ยวนะอาจจะเปนได้หลายส่วนครับ

1. กำลังสาวเต็มตัวเปนสื่อบอกว่าสามารถผสมพันได้เต็มตัวก็ได้

2. ถ้าเราอยู่กับหมาตลอดไม่เคยปล่อยมันไปวิ่งตามลำพังก็ไม่เปนไรครับไม่แน่อาจจะไปผสมพันกะตัวอื่นก็ได้

3. เราดูท้องน้องหมาก็ดูออกครับดูอาการ จะคล้ายกับคนแหละครับมีอาเจียนได้เหมือนกัน....เปนกำลังใจให้ครับ ต้องไม่เปนไรครับ ^_^
  • ถูกหลอยปี่เเน่นอน ชัว
  • ฮอโมนเพศของหมาตัวเมียคับที่พร้อมจะผสมพัน
    เลยปลดปล่อยมาในรูปเเบบที่ทําให้นมใหญ่และมีน้ำนม
    หรือในรูปเเบบมเลือดที่ไหลออกมาจากอวัยวะเพศของหมาคัท
  • ท้องลมครับหมาผมเคยเป็นมีนมแต่ไม่มีลูกสบายใจได้ถ้าแน่ใจว่าไม่ได้ผสม
  • มั่นใจใช่ไหมครับว่าอยู่ในตัวบ้านจริงๆ ไม่ใช่อยู่ในบริเวณบ้าน

เพราะถ้าอยู่ในบริเวณบ้าน ตัวผู้ ผอมๆ มันลอดรั้วมาขี่ มีโอกาศเป็นได้รึเปล่าครับ
  • ครั้งแลกที่ pit ตัวเมียผมเกิดอาการเดียวกัน ก็ มองหน้าหมาข้างบ้าน แล้วคิดในใจ "ซวยหล่ะกู มึงโดดเข้ามาอึ้บ แล้ว โดดกลับไปหรือหว่าเนี้ย" :001:

(แต่มันก็มองกลับมาบอก "เฮ้ย... กูไม่เกี่ยว") :003:

แต่พอนึกไปนึกมาก็น่าจะเป็นไปได้น้อย และ ผมก็ไม่เคยปล่อยหมาวิ่งเพ่นพ่าน

ถ้าคุณก็เช่นกัน ก็เป็นอย่างที่ คุณ starbuck , คุณผี#1 และ คุณ tarm ว่าไว้ครับ
  • :m100:ขออย่าให้เป็นอย่างท่ผมพูดเล้ยยยยย สาธุ

แต่ว่า จขกท มีจิตวิทยาสูงนะเนี่ยสามารถอ่านสีหน้าหมาได้ด้วย:m041:
  • ต้องสังเกตุ ดูท้อง สุนัข ครับ ว่าโต ขึ้นไหม ถ้าเกิด หมาท้อง ตอนมีน้ำนม น่าจะสังเกตุออกแล้วครับ ถ้าท้องไม่โต ไม่ผิกปรกติ ก็ อาจจะเป็นความผิดปรกติ ของตัวหมาครับ ธรรมดา
  • *

CommentAuthorหยกComEn
    * CommentTime17 ชั่วโมงก่อน | May 11, 2010, 3:54 pm

:m100:ขออย่าให้เป็นอย่างท่ผมพูดเล้ยยยยย สาธุ

แต่ ว่า จขกท มีจิตวิทยาสูงนะเนี่ยสามารถอ่านสีหน้าหมาได้ด้วย:m041:

.......................................................................

hahahaha :006:
    แหม... ก็ มันทำหน้าสะดุง ไอ้ผมก็เลยตีความไปต่างๆนาๆ ครับบบ

ขำๆครับผม :015:
  • :005:ไม่ตอ้งตกใจหมาที่บ้านก็เคยมีอาการแบบนี้....ไม่โดนทับ..ไม่ท้อง.แต่นมโตมีน้ำนมเดี๋ยวก็หาย:065::065:
  • ขอบคุณทุกคำแนะนำ ตอนนี้สังเกตุดู รู้สึกว่านมจะเล็กลงแล้วนะครับ
    คงเป็นธรรมชาติของมันอย่างหลายๆคนว่า .
    ปล.วันที่15 พ.ค.นี้รู้สึกว่าที่เชียงใหม่จะมี Big meeting นะครับ
    ยังไง พิทฯเชียงใหม่พบป่ะกันนะครับ.