ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผลิตภัณฑ์สร้างกล้ามเนื้อ "พิตบูล"
  • เรื่องเล่นให้ใหญ่ของหมาไม่รู้ครับ แต่ของคนเล่นให้หนักช้าๆ เล่นให้แข็งฟิตแบบนักมวยเล่นให้ไว จะได้กระชับ

แต่ผมพาสุนัขไปเดินเล่นแป๊บๆ เหนื่อยพามันกลับ - -" 555
  • คิดว่าพรุ่งนี้หลายท่านก็คงเริ่มได้รับของแล้วครับ และคาดว่าวันจันทร์คงได้รับหมดทุกคนครับ

วิธีใช้ ลูกสุนัขต่ำกว่าสิบปอนด์ครั้งละครึ่งเม็ด
    เกินกว่านั้นใช้หนึ่งเม็ด หากสุนัขตัวใหญ่มากใช้หนึ่งถึงสองเม็ดก็ได้

ให้กินก่อนหรือหลังการออกกำลังกายจะดีที่สุดครับ

ควรออกกำลังกายเช่นพาสุนัขเดินประมาณครั้งละครึ่งชัวโมงหากเป็นไปได้
    หากสุนัขลากเราได้ยิ่งดีครับ

หลักการทำให้กล้ามสุนัขใหญ่ก็ไม่แตกต่างจากคนครับ คือทำช้าๆ นานๆ
    ให้กล้ามเนื้อเกิดอาการล้าให้มากที่สุด แล้วพักสองวัน เพื่อให้กล้ามเนื้อมีการซ่อมแซมตัวเอง
    มันจะทำให้กล้ามใหญ่ขึ้น

แต่การฝึกสุนัขให้แข็งแกร่งจะฝึกทุกวัน เช่นการพาวิ่ง หรือขึ้นเครื่องวิ่ง
    การเพาะกายเพื่อสร้างกล้าม ฝึก(หนัก) เช่นลากน้ำหนักหรือเดินลากเจ้าของ
    ฝึกหนึ่งวัน พักสองวัน และกินอาหารที่มีโปรตีนสูง
  • พี่ครับรบกวนนิดนึง..ที่พี่บอกว่า.." ฝึกหนึ่งวัน พักสองวัน "
    ช่วงพักก็กินผลิตภัณฑ์สร้างกล้ามเนื้อ ตามปกติใช่ใหมครับ...
  • งั้นพาเดิน 1 วันพัก 2 วันเหรอครับ
  • ผมว่าที่พี่เขาบอกน่าจะหมายถึงการฝึกหนักๆ ครับ ถ้าเดินธรรมดา ก็ไม่ต้องพัก 2 วันหรอกมั่ง
  • :m058:ได้รับของแล้ว วันนี้11.00น.ครับ (นครปฐม)
  • ได้รับแล้วครับเฮียมาร์ค ขอบคุณมากครับ (ฉะเชิงเทรา)
  • กำแพงของยังไม่ถึงครับ(เก่ง) ธวัชชัย มะโน
  • วันนี้ไปรษณีย์ยืนยันว่าน่าจะได้รับของกันทุกคนครับ
  • ช่างวี สุ1000 ได้รับของเรียบร้อยเจ้าครับ พี่มาร์ค.....
    มีสินค้าตัวไหนน่าสนใจอย่าลืมนำมาโชว์อีกนะครับบบบบบบบบบ...
  • อุบลได้รับของแล้วครับ ขอบคุณครับ :006:
  • ผมก็กำลังรออยู่ครับ...บ.แอ็ดแอนด์แพ็ค 2074/15-16 โรงแรมแม่น้ำ ถนนเจริญกรุง แขวงวัดพระยาไกร เขตบางคอแหลม กรุงเทพฯ 10120 เบอร์โทรผม 085-111-5943 เอก ครับ
  • ของเอกน่าจะได้รับแต่วันเสารแล้วนะครับ

ส่งไปโรงแรมแม่น้ำครับ เพราะให้ที่อยู่ตอนแรกมาเป็นโรงแรมแม่น้ำครับ เลขที่ก็ตามนั้น ลองเช็คดูนะครับ
  • ได้รับแล้วครับขอบคุณพี่มาร์คมากครับ
    ไฟล์แนบ
    010.jpg 115K
  • ได้รับของเเล้วครับ แพร่
  • ได้แล้วครับ...ใครไม่รู้รับของแล้วไม่บอกผม...หาแทบแย่..:025:
  • ได้รับแล้วครับ : )
  • ได้รับแล้วครับผม ขอบคุณครับ
  • กำแพงก็ได้แล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    f062311sbznyg[1]2.jpg 46K
  • ขอถามหน่อยครับ คือว่ากินตาม น้ำหนัก เช่นหนัก 10โล กิน 1เม็ด 20โลกิน1/2เม็ด(ยกตัวอย่าง) รึเปล่าครับ หรือ หนักเท่าไหร่ก็วันละเม็ด หรืออย่างไงครับพี่ :003::003::003:
  • ตามที่ผมเข้าใจนะ น้ำหนักต่ำกว่า 10 ปอนด์(4.54 กิโลกรัม) กิน ครึ่งเม็ด น้ำหนักมากกว่า 10 ปอนด์หรือ 4.54 กิโลกรัมขึ้น กิน 1-2 ครับ
    ขอบคุณครับ :062:
  • ใช่แล้วครับ ตามที่คุณแรมโบ้เข้าใจเลยครับ

บางท่านเท่าที่คุยมา อัดเกินเม็ดทั้งนั้น ตาโอนั่นละตัวดี เช้าเม็ดเย็นเม็ด
    กินเยอะไม่เป็นอันตรายต่อหมา แต่เป็นอันตรายต่อกระเป๋าตังท่านครับ
  • :o010:ได้รับแล้วครับ ขอคุณมากๆครับ

คน จาน แจ้งข่าว
    ไฟล์แนบ
    N2.jpg 19K
  • ได้รับแล้วครับ....

60 เม็ด

แตก 16 เม็ด

เต็มเม็ด 44 เม็ด

แต่ไม่เปนไรครับเข้าใจการขนส่ง....ต้องมีบ้าง
  • มาเฟีย สินค้าได้รับแล้ว 5 กระปุก ตังส์ติดไว้ก่อนเด้อ เดี๋ยวเจอกัน ค่อยคืนให้นะนะนะน
  • ขอบคุณครับ เฮียใหญ่ พี่ใหญ่ใจดีของชาวสกูบ้าฯ

ใครจะสั่งเพิ่ม ตอนนี้ของล๊อตใหม่ ลงเครื่องมาเมื่อคืนอีกล๊อตแล้วครับ
    และตอนนี้มีเจ้าของสนัขพันธ์อื่น สนใจสั่งไปทดลองใช้อีกเช่นกัน

นึกว่าจะมีแต่ชาวพิตบูล ฮ่าๆๆ

ขออภัย หากมีปัญหาระหว่างการข่นส่งนะครับ
    เม็ดแตกไม่เป็นไร อย่าหายเป็นใช้ได้
  • ของที่อุดรยังไม่ได้เลยคับพี่...
  • ได้รับแล้วครับ เมื่อวานนี้ (วันจันทร์) จากอุดรธานี ครับ
  • :062: ที่ตรังก็ยังมาไม่ถึงเลยครับพี่มาร์ค :003:
  • แพร่ยังไม่ได้เลยครับ นพพร มนกลม
  • แพร่ผมได้แล้วน่ะ
    ตั้งแต่วันจันทร์
  • ส่ง EMS ทุกรายนะครับ ใครยังไม่ได้ลองเช็คดูอีกทีนะครับ
    ผมไม่มีไปรษณีย์ตีกลับเลยครับ
  • ถึงมาเฟีย
    ช่วงนี้ หมา ในบอร์ด ออกมาขายบ่อย มาก ราคาก็ ถูก เดี่ยว ใครที่จะคิด เลี้ยง พิท ก็ซื้อ กันเป็นคู่
    กะจะผสมขายกันทั้งนั้น มีเยอะ คนกลุ่ม นี้ ราคา เลยถูก แล้ว บ้าง ครั้ง หมา ไปตก กับ คนที่ไม่รู้ เรื่อง ไม่ ชอบ เท่า ที่ควร
    ไม่ได้มี จุดหมาย ที่ จะเลี้ยง มัน เช่น เล่นกิจกรรม หรือ แข่ง ลาก ล่า สัตว์ พวกนี้ อย่างได้ เพราะ เลี้ยง แล้ว ข่ม เพื่อนบ้านำได้
    ดูน่าเกรงขาม ไม่ได้มีความรับผิดชอบกับมัน และยังคิดผสมขาย อีก เสีย ดาย หมา พันธ์ นี้ เดี๋ยว นี้ คนธรรมดา ก็เอา ไปเลี้ยงได้ แถมเลี้ยง แบบ
    หมา บ้าน ๆ เวรกรรมจริงๆ เห็นมาเยอะแล้ว มาเฟีย คงเข้าใจ นะว่า คนธรรมดา ที่หมาย ถึง คือยังไง ไม่ ใช่ ว่า ผู้เขียนหรือมาเฟีย เป็นคนไม่ธรรมดา
    อย่างฝากให้ คอกหรือ ฟาร์ม อย่าเห็นแก่ เงิน อย่างเดียว ขาย ไป ไม่รู้ ผู้ ซื้อ มีความพร้อมากน้อย แค่ไหน แต่ที่เจ็บ คือ
    การที่เอาไปผสมขายนี้แหละที่แรงเข้าไปใหญ่
    ขอระบายหน่อยนะครับ (มาเฟีย ผม ชอบคุณที่ หมาคุณ ก็สวย คุณมีอิทธิพลในการจูงใจ ให้ซื้อของคุณได้ แต่คุณ ไม่คิด บรีดหมา ผมชอบคุณตรงนี้แหละคับ)

ขอบคุณครับ
  • ผมก็พยายามรณรงค์ไม่ให้บรีดพิตบูลโดยไม่จำเป็นอยู่แล้วครับ เพราะว่าหมาพันธ์นี้มันอันตราย
    แต่ได้ผลมากน้อยแค่ไหนก็อยู่ที่พวกเราทุกคน ผมคนเดียวคงทำอะไรไม่ได้มาก
    ผมแค่ชี้แนวทางให้เห็น ส่วนคนจะปฏิบัติตามหรือไม่ คงบังคับกันไม่ได้

ผมเคยพูดไปแล้วว่า หากจะบรีดหมาพิตบูลขาย เลือกหมาที่อยู่ในความต้องการของตลาด
    ทำครอกหนึ่งให้รวยไปเลย ได้สักสองสามแสน เพราะกินเท่ากัน เสียเวลาเท่ากัน
    ทำออกมาขายตัวละไม่กี่พัน ทำหมาพันธ์อื่นดีกว่า ขายง่าย เหลือก็ไม่เป็นภาระเหมือนพิตบูล

หมาบางตัว มันไม่เหมาะเลยที่จะนำมาขยายพันธ์ ให้ฟรียังเคืองเลย ฮ่าๆๆ
    แต่เจ้าของเขาอยากบรีด บางครั้งเหตุผลแค่อยากเห็นลูกมัน คงหวังเผื่อฟลุคทั้งที่หมาก็พื้นๆบ้านๆ
    ขนาดหมาสวยๆ นำเข้ามาแพงๆ ยังให้ลูกแหลมเป็นจรวด ดังนั้นหมาพื้นๆ อย่าไปคาดหวังอะไรเลย
    แต่เราพูดมากก็ผิดใจกันเปล่าๆ หมาใคร ใครก็รัก และบางคนเขาก็ไม่ยอมรับความจริงด้วย

ในหมู่บ้านผม ทำชิวาว่าขาย ใช้เนื้อที่น้อย กินน้อย ลูกหมาได้ราคาดีกว่าด้วย ขนาดหมาตกเกรดยังเป็นหมื่นทุกตัว
    เพาะออกมาขายไม่หมดก้ไม่เป็นภาระ ผิดกับพิดบูล ที่เปลื้องเนื้อที่ ปัญหาเยอะ เลี้ยงรวมกันก็ไม่ได้ ก็ยังงงไม่รู้จะบรีดมาทำไมกัน
  • แพร่ได้แล้วครับวันนี้เองตอนเช้านึกว่ากระปุกใหญ่เหอๆ แตกไป 6 เม็ดประกอบเรียบร้อย :030:
  • ใครสนใจตัวนี้ก็จองได้นะครับ 2,350 บาท ผลิตจากเนื้อไบซัน
    มีเข้ามาเพียง 30 ถุงเท่านั้น เอามาทดลองโด๊ปดูเล่นๆ
    ไฟล์แนบ
    TOTW.jpg 44K
    TOTW1.jpg 49K
    TOTW2.jpg 43K
  • กำแพงเพชร
    ยังไม่ได้เลยคร่ะ
    มนัสชนก เหรียญชัยอ่ะคร่ะ
    ตอบด้วยนะคร่ะ
    ขอบคุณคร่ะ
  • มีบางท่าน ไม่ได้ส่งรายละเอียดมาให้ครับ
    มีแต่ข้อความจากทางแบงค์แจ้งว่ามีการโอนเงิน
    แต่ไม่มีชื่อ ที่อยู่ของผู้โอน เราจึงไม่สามารถตรวจสอบได้ครับ

ท่านที่โอนผ่านเว็บของธนาคารไทยพานิชย์ จะไม่มีรายละเอียดอะไรส่งมาเลยครับ
    มีแต่เมล์แจ้งมา ว่ามีการโอนเงินโดยไม่มีรายละเอียดครับผม
  • ของคุณมนัสชนก ใช้อีเมล์ อะไร เบอร์โทรอะไร
    ส่งมาทางเมล์หรือทางแฟกซ์ครับ
  • ใช้เมลเนี้ยคร่ะ
    ส่งทางเมลอ่ะคร่ะ
    0833310702อ่ะคร่ะ
  • ใครยังไม่ได้รับรีบแจ้งนะครับ ผมส่งเป็น EMS ทั้งหมดครับ
    มั่นใจว่าภายในสามวันก็น่าจะถึงแล้ว
  • อย่าลืมของผม 1ถุงนะพี่มาร์ค

ผมชื่อเชษฐ์ คับ

นครสวรรค์
  • เฮียร์มาร์คครับ ไอ้ตัว Product weight Gaint อ่ะขายอ่ะยังครับ เห็นมีรูปลงแล้ว
    ถ้างัยรบกวนขอราคาและประสิทธิผลด้วยนะครับเฮียร์ อยากลองดูเหมือนกัน
  • กำลังจะเข้ามาเร็วๆนี้ครับ
  • และมีสินค้าอีกหลายๆตัวจะทยอยเข้ามาเรื่อยๆครับ
    ไม่เพียงจำกัดแต่สินค้าเฉพาะพิตบูลเท่านั้นนะครับ

ตัวไหนมาถึงจะรีบเอามาประชาสัมพันธ์ให้ทราบครับ
  • ต้องกินกี่กระปุกถึงจะได้ผลเร็วและถ้ายาหมด.....กล้ามมันจะไม่หดตัวหรอคับ

รึว่าต้องกินตลอดคับ

ขอบคุณคับผม
  • หลังจากกล้ามขึ้นตามที่ต้องการแล้ว ก็สามารถหยุดได้ครับ
    จากนั้นต้องกินอาหารให้พอเพียง ออกกำลังเพื่อให้กล้ามคงอยู่ตลอดไป
    เหมือนนักเพาะกายละครับ ที่ต้องกินอาหารที่มีประโยชน์และออกกำลังกายสม่ำเสมอ เพื่อให้กล้ามสวยงามแบบนั้นตลอดไป

วันนี้ส่งของออกไปอีกชุด สำหรับท่านที่สั่งมาเมื่อวานและวันอังคาร
    มันติดวันพืชมงคลเมื่อวานจึงส่งของไม่ได้ คาดว่าพรุ่งนี้หรือมะรืนจะได้รับครบนะครับ
  • พี่มาร์คครับ ผมธนพล (เต้)ครับ ส่งfax ที่อยู่ไปให้แล้วพร้อมสลิปนะครับ เมื่อวานครับ 084-095-6432 ขอบคุณครับ
  • หวัดดีครับพี่มาร์ค
    รบกวนถามเรื่องการสร้างกล้ามเนื้อให้ลูกชายหน่อยครับ

1 อายุสักเท่าไหร่ถึงจะเริ่มฝึกได้ หมาผมยังเด็ก แต่จะเตรียมข้อมูลไว้ก่อน
    2 วิธีฝึกครับ คือถ้าเป็นคนก็ยกน้ำหนักเยอะๆ ช้าๆนานๆ เพื่อให้กล้ามใหญ่ แต่ถ้าเป็นสุนัข จะใช้วิธียังไง ???
    ผมเข้าใจว่ามันเบื่อง่ายเหมือนกัน มีเทคนิค มั้ยครับ
    3 ถ้าผมจะออกแบบโปรแกรมฝึกคือ เพิ่มกล้ามเนื้อ (ให้ใหญ่) 1 วัน พักสัก 2 วันอย่างที่พี่แนะนำ
    ระหว่างการพัก จะฝึกเรื่องความอึดให้มันด้วยได้หรือไม่ (เช่น พาไปวิ่ง ฯลฯ)
    4 การ Build กล้ามเนื้อสุนัขจะคล้ายๆ กับคน อันนี้พอเข้าใจครับ แต่เทคนิคการสร้างกล้ามเนื้อ เป็นแบบเดียวกันเลยหรือเปล่าครับ
    คือ ต้อง Weight Gainer ก่อน แล้วค่อยไปทำให้เป็นกล้าม หรือทำควบคู่ไปได้เลย

ปล. สนใจ Weight Gainer ครับเมื่อไหร่เข้ามา แล้วเจ้า bully max ถ้าเราให้สุนัขกิน แต่มันยังเด็กแค่ 4 เดือน จะมีประโยชน์คุ้มกับที่ลงทุนไปหรือไม่
    ถ้าเราให้เค้ากินอาหารที่ดีอยู่แล้ว ทุกวัน หรือจะรอให้อายุถึง ค่อยให้ทานทีเดียวเลย

ขอบคุณครับ:005:
  • อีกนิดนะครับ ไม่เกียวกับเรื่องสร้างกล้ามเนื้อสุนัข
    ลูกชายผมเค้ามักจะไม่เชื่อฟัง เวลาไปอยู่ที่อื่นนอกบ้าน
    หรือเวลามีแขกมาบ้าน ปกติหรือไม่ครับ แล้วจะทำยังไงดี?