ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

-----คลิปนี้ขอแบ่งปันให้ทุกๆคนครับ----
  • http://www.youtube.com/watch?v=JTXT4Rr7A2g
  • ?พ่อ เป็นเสาหลักของบ้านนะครับ บ้านของผมหลังใหญ่นะครับ ใหญ่มาก เราอยู่กันหลายคนนะครับ ผมเกิดมาในบ้านหลังนี้ก็สวยงามมากนะ สวยงามและอบอุ่น แต่กว่าจะเป็นแบบนี้ได้ บรรพบุรุษของพ่อ เสียเหงื่อ เสียเลือด เอาชีวิตเข้าแลกกว่าจะได้บ้านหลังนี้ขึ้นมานะครับ จนมาถึงวันนี้ พ่อคนนี้ก็ยังเหนื่อยที่จะดูแลบ้าน และก็ดูแล?ความสุขของทุก ๆ คนในบ้าน ถ้ามีใครซักคน โกรธใครมาก็ไม่รู้ ไม่ได้ดั่งใจเรื่องอะไรมาก็ไม่รู้ และก็พาลมาลงที่พ่อ เกลียดพ่อ ด่าพ่อ คิดจะไล่พ่อออกจากบ้าน ผมจะเดินไปบอกกับคน ๆ นั้นว่า ?ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ ผมรักในหลวงครับ และผมเชื่อว่าทุกคนที่อยู่ในที่นี้รักในหลวงเหมือนกัน พวกเราสีเดียวกันครับ ศีรษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน?

ขอบคุณครับ

GOF_BB
  • ดูไว้ไอ้พวกหางแดง ..
  • เด็ดหัวแกนนำทิ้งทุกอย่างก็จบแล้ว ปล่อยให้มีการปราศรัยจาบจ้วงอยู่ได้
    แมร่งปลุกปั่นจนคนบ้านนอกเชื่อตามสิ่งที่มันพูด กรูทนฟังไม่ได้แล้วบางเรื่องมันไร้สาระมากๆ

ขนาดญาติผมเองมันยังเชื่อแกนนำอย่างไม่ลืมหูลืมตา
    มันเอาสิ่งที่มันฟังปราศัย มาปลุกระดมในหมู่ญาติ ผมยังเกือบเอาส้นตีนยัดปากมัน
    ไร้สมองไร้ความคิดเป็นควายให้เขาจูงจมูกจริงๆ

ไม่ชอบทั้งเหลืองทั้งแดง อยากเห็นคนไทยสามัคคีกัน
    ประเทศเราล้าหลังไปอีกกลายปี เพราะคนไม่กี่คน หยุดทำร้ายประเทศชาติกันได้แล้ว
    อย่าตกเป็นเครื่องมือของใคร เป็นตัวของตัวเองดีที่สุด
    ไอ่ตัวที่ชักใยอยู่เบื่องหลัง ทำไมไม่ส่งลูกเมียมรึงออกมาร่วมชุมนุมกับชาวบ้านบ้างวะ
    เลิกเอาชีวิตชาวบ้านเป็นเครื่องมือต่อรองเพื่อตัวเองเสียที ใช้ชีวิตที่เหลือให้มีความสุขดีกว่า

เมื่อเช้าดูป้าแก่ๆให้สัมภาษณ์ แกบอกว่าแกมาเพื่อประชาธิปไตย ไม่ได้ประชาธิปไตยไม่ยอมกลับ
    แต่นักข่าวน่าจะถามต่อให้หน่อย ว่าประชาธิปไตยในความหมายของป้าคืออะไร รับรองนิ่งเป็นเป่าสากกะเบือ ตอบไม่ได้ชัวร์

ผมว่าประชาธิปไตยของป้าคือ เงินค่าจ้างมาชุมนุมเป็นรายวันแน่ ก๊ากๆๆๆๆๆ

เซ็งโว๊ยยยยยยยยยย ไปไหนก็ลำบาก
    เมื่อไรมรึงจะจบกันเสียที รัฐบาลจะทำอะไรก็ทำเสียที่เหอะ
    กรูละเบื่อพวกสร้างภาพเต็มทนแล้ว

เป่าไอ่แกนนำทิ้งทุกอย่างสงบ จะได้กลับมาทำมาหากินอย่างปกติสุขเสียที
    ไม่รู้จะเรียกร้องอะไรหนักหนา เปลี่ยนเงื่อนไขรายวัน ไอ้สันดาน
  • เออจริงหวะเห็นด้วยอย่างแรง
  • สุดๆไปเลย
  • ผมทำงานแถวๆ ยศเส เวรกำเดี่ยวนี้จะไปที อ้อมโลกไปไกลเรยบ้านอยู่รามฯ วันศุกร์ที่ผ่านมา เกือบเอาชีวิตไม่รอดครับ
    ทหารปิด3เหลี่ยมดินแดง เรยมีคนตกค้างตอนเย็นมากเหมือนกัน คนอื่นๆก้อรีบสาวเท้ากลับบ้านกัน แต่มันมีคนกลุ่ม นึงกลับออ กัน
    กรูเข้าไปมุงอยู่ใต้สะบ้าน ไม่รุ้เรยครับว่ามันเป็นเสื้อไหน เพราะยกเลิกการใส่เสื้อแดงแร้วมั้ง พักเดียวถึงรุ้ครับว่า มันคือกลุ่มบุคคลเสื้อแดง
    ยึดรถทหาร กระทืบทหาร แย่เรย เวรกรรม ทหารที่กระทืบแกคงมาจากต่างจังหวัดเหมือนกัน ทางในเมืองกรุงคงรุ้ไม่มากน่าสงสาร เรยหลงเข้ามายู ฯรถ

แถวๆบ้านผม คนรุ้จักกันก้อมีแต่เสื้อแดง เวลาคุยกันในวงเหล้า เจือกคุยเรื่องการเมือง ทุกวันนี้ซื้อเหล้ามาดวดคนเดียว ไม่ร่วมเสวนากับใคร

ผมเองชอบใส่เสื้อสีแดงมาตั้งแต่เด็กๆ เรยชอบมายันโต แต่ทุกวันนี้ไม่กล้าใส่ กลัวคนเข้าใจผิด ผมไม่เอา นปช. ไม่เอาพธม. ไม่เอาไอ้กร๊วกไหนทั้งนั้น ที่อ้างตนว่า ทำเพื่อ ประชาธิปไตย ประชาธิปไตย มันอยู่ที่นักการเมืองเท่านั้นครับวีรชนอยู่ใต้แทบเท้านักการเมือง

ต่อไปจะเอาแยกไหนสร้างอนุสาวรีย์ จะเอาถนนสายไหนตั้งชื่อของวีรชนเช่น ถนนสายสุขุมวิท77เป็น ปรีดี พนมยงค์

ถึงพี่แม้วครับ ส่งเงินมาทีนะ แกนนำเงินไม่มีแร้วไม่มีเงินจ้างแร้ว ศอฉ.เขาระงับธุรกรรมไว้106บัญชีแร้ว

ผมชอบพี่แม้วที่ พี่ปราบยาบ้านะ ผมชอบพี่แม้วที่ทำให้ ขี้ข้าในสำนักงานเขต ในอำเภอ มันรุ้จักไหว้คนบ้าง พูดดีมีครับ ค่ะกับผม ถ้ายบัตรไม่ต้องรอบัตรเหลือง ผมขอบคุณมากๆครับ

แต่ตอนนี้ผมขอให้พี่แม้ว สั่งให้ขี้ข้าพี่เลิกชุมนุมได้แร้วครับ คนไทยๆเขาเดือดร้อนกัน พี่มันเปลี่ยนสัญชาติไปแร้วนี่ แต่ทางนี้ยังถือสัญชาติคนไทยอยู่นะพี่ ถ้าพี่ไม่ชอบหน้าหรือแค้นไอ้คนไหนทำไมพี่ไม่จ้างคนไปยิงหัวมันล่ะ ไหนพี่เคยบอกว่า พี่รักพี่น้องคนไทยไง ขอบคุณพี่แม้ว
  • ใครบ้าง ไม่รักพ่อ ไม่เหงต้องมาระบายให้ฟัง แก้วสองดวงที่บ้านนะ ประเสริฐแท้
  • :006::006::063::063::063::063::006:ชอบมากๆๆเลย พูดได้กินใจ
  • พวกควายแดงฟังไว้ 555+
  • ผมก็สีเดียวกับพี่อ๊อฟคร๊าบ "ศีรษะนี้มอบให้ในหลวง"
  • http://www.youtube.com/watch?v=ffzt5CVMGP4
  • :057:เห็นด้วยเต็มๆ:057:
  • koe19 ต้องการสื่ออะไร??? ระบายอะไร???เค้าพูดให้คนจัญไรคิดตามกัน แล้วเลิกโง่
    แก้วสองดวง คือ พ่อ แม่ ทุกคนรู้ดี แล้วทำไมชีวิตนี้มึงไม่รักใคร ฟังใคร แล้วใช้มั้ยนอกจาก พ่อ แม่
    แล้วไปฟัง ไอ้ฟัก...แม้ว ไอ้แกนนำทำไม มันเป็น แก้วสองดวง ของมึงหรออออออออ
  • กอล์ฟ ไมตื่นเร็วจังวะ เมื่อคืนหนักไม่ใช่เหรอ อิอิ
  • แดงชั่ว(ผู้ชุมนุมชอบใช้ความรุนแรง) ย่อมเป็นเหยื่อของแดงฉลาด(แกนนำเอา เด็ก ผู้หญิง เป็นโล่มนุษย์)
  • ผมมีสอนครับผมม ^^
  • ผมว่าต้องเอาแกนนำมาลงโทษให้ได้
    ทั้งเหลือง ทั้งแดงนะครับ
  • ขอบคุณพี่ผีครับที่ด่า ไอ้ Koe19 (ควย19) ...
  • ก่อนนี้ผมชอบเสื้อแดงมาก.. แต่วันนี้ผมเกลียดมันมาก ผมเข้าพวกที่เกลียดเสื้อแดงแล้วคับมันเป็นยังไง
  • ผมไม่ชอบเสื้อแดงไม่ชอบเสื้อเหลือง แต่ว่ามองไม่เห้นว่าข้อเรียกร้องที่ให้ นายกยุบสภา กับ ล้มสถาบัน หรือให้ทักษิณกลับ มันเกียวข้องกันยังไงเลยครับ ถ้านายกยุบสภาแล้ว สภาบันจะถูกล้มหรือครับ แล้วทักษินจะได้กลับหรอครับ แล้วถ้ายุบสภาแล้วพรรคนี้จะไม่ได้รับเลือกตั้งเข้ามาอีกหรือคับ ในเมื่อทุกคนก็เกลียดเสื้อแดงทั้งนั้น ถ้าบอกว่าเดี๋ยวทักษิน ซื้อเสียงเข้ามาอีก แล้วทาง พรรคปชป ไม่มีเงินสู้กับเค้าหรือครับ พวกแบ๊คของปชป มีเงินอยู่แล้ว ผมเ็ห็นมันก็ซื้อกันทั้งนั้นแหละ เพียงแต่ใครแนบเนียนกว่ากันเท่านั้นเอง สถานการณ์ตอนนี้มันจะเป็นสงความกลางเมืองไปทุกทีแล้ว ขยา่ยวงออกไป ตามเมืองต่างๆๆ ไม่อยากเห็นบ้านเมืองเป็นอย่างนี้เลยครับ ผมว่ามันยิ่งกว่าพฤษภาอีก นะครับ ตอนนั้นจำได้เค้าสู้กันที่ราชดำเนิน แต่ตอนนี้มันมั่วไปหมดแล้ว น่ากัวจิงๆๆๆๆ
  • เมื่อไหร่จะเลิกชุมนุม เลิกป่วนซะที
  • ดูคลิปแล้วน้ำตาซึมเลย.....
    เหมือนมีคนๆนึง มาป่าวประกาศให้ทุกคนรู้ความรู้สึกของพวกเรา ที่รักพ่อหลวงสุดหัวใจ สุดยอดพี่อ๊อฟ

http://www.youtube.com/watch?v=Qr8KJ706d3A
  • พวกเราสีเดียวกัน...
    ศรีษะนี้..มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน
    ไฟล์แนบ
    A9260989-0.jpg 103K
  • http://www.youtube.com/watch?v=j3kv5ABVbg4&feature=player_embedded#at=153 เอามาให้ดูเล่นๆ เพื่อจะรู้สึกดี
  • เม้นท์กันเบา ๆ นะจ๊ะ ดีเกือบทุกเม้นท์ เสียอยู่เม้นเดียว

ขอให้ทุกคนมีความสุข สามัคคีกันซะทีเทิ้ดดดดด
  • ผมยังโชคดีที่ญาติผม มันคนละนามสุกล เชื่อหรือเปล่า ผมภาวนาให้มันโดยยิง มันจะได้เป็นวีรชนสมใจมัน
    งานการไม่ทำเสือกมารับจ้างประท้วง ควายจริงๆ ผมไม่เชื่อว่าที่มันทำอยู่ตอนนี้เพื่อเรียกร้องประชาธิปไตย
  • คนไทยหัวใจเดียวกัน
  • ถ้าเสธ แดงไม่ตาย เราอาจจะได้รู้ข้อมูลดีๆ น่าเสียดายจัง
    โดนเข้าไปแบบนี้หากไม่ตายคงพูดหมดแน่ ว่าฝีมือใคร

มันอาจะเป็นกลศึก ใช้ม้าแลกขุนก็ได้ คนเราเลือดเข้าตาทำได้ทุกอย่างอยู่แล้ว แม้กระทั่งฆ่าพวกเดียวกัน
    สามก๊กต้องอ่านเยอะๆ หน่อยครับ จะได้อ่านใจคนออก

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของท่านด้วยครับ
  • ขอมอบศีรษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
    ขอบคุณสำหรับคริปดีๆ คนศีรเดียวกัน
  • เมื่อไหร่ จะหยุดทำลายประเทศตัวเองเสียที เผายาง ยิงระเบิด โยนระเบิด ก็เปรียบเสมือนเผาบ้านตัวเอง ประจารตัวเองให้ชาวต่างชาติเขาเห็น
    เพียงแค่คนไม่กี่คนที่ยุยงทำลายบ้านเมืองตัวเอง ประชาชนที่ไม่รู้ทันเขาก็กลายมาเป็นหมากให้เขาเดิน
    เวลาตายคนที่ไม่รู้เรื่องนั่นแหละที่ตาย แต่ไอ้ตัวยุยงมันทำไมไม่ตาย มันกลับเสวยสุข
    ดูรายการมอบรางวัลนาฎราชเมื่อคืน ประทับใจคุณพงษ์พัฒน์ มากๆ อย่างนี้เขาถึงเรียกว่า "ใจนักเลง" ตัวจริง
    *** ศรีษะนี้มอบให้แด่พระเจ้าแผ่นดิน ***
  • ขอเชิญชวนให้พี่น้องชาวไทยที่กำลังชุมนุมอยู่ในเวลานี้ ช่วยกันกระทืบแกนนำของท่านให้จมดิน
    ท่านจะกลายเป็นวีรชนที่ได้รับการเชิดชูทันที ชาวไทยเกินครึ่งประเทศจะร่วมกันสดุดีท่านแน่นอน

แต่หากท่านตายเพราะโดนยิงจากการไปร่วมประท้วง ท่านก็คือหมากตัวหนึ่งเท่านั้นเอง ตายก็ตายไป ไม่มีใครสนใจ แต่คนที่เสียใจที่สุดก็คือครอบครัวของท่านเอง

เลิกให้เขาจูงจมูกได้แล้วครับ วันนี้บ้านเมืองป่นปี้หมดแล้ว
  • อ่านแล้วน้ำตามซึมว่ะ
    จากผีขี้แย
  • มันอ้ายอีผู้ใดที่คิดไม่ดีต่อพ่อ ขอให้มันฉิบหายทั้งโคตร
  • ผมรักพระเจ้าอยู่หัวครับ
  • ผมไม่ชอบทั้งแดงและเหลือง มันทำเพื่อตัวมันเองทั้งนั้น มันเอาคนแก่กับเด็กไปกันกระสุนปีน
  • รักและเค่ารพในหลวง (เน้น ในหลวง)มากครับ เพราะท่านดี ท่านทำแต่สิ่งดีๆ
    ไม่ใช่เพราะท่านเป็นพระเจ้าแผ่นดิน

ผมว่าค่าของคนไม่ว่าใครมันอยู่ที่การกระทำครับ ไม่ใช่เพราะคนนั้นเป็นใคร มาจากไหน

ส่าวเรื่องการเมือง ผมว่าน่าจะจบยากครับเพราะ "คนจูงจมูก "กับ "คนชักหุ่น" มันแบ่งผลประโยชน์กันไม่ลงตัวซักที ที่ซวยสุกก็คนทำมาหากินแบบเราๆนี้แหละ
  • กินใจสุดๆ คับ ฟังแล้วขนลุก เลย ไม่นึกว่า พี่เค้าจะกล้าพูดในงาน
    รักในหลวง คับ จากครอบครัว หงษ์สิทธี
  • ?พ่อ เป็นเสาหลักของบ้านนะครับ บ้านของผมหลังใหญ่นะครับ ใหญ่มาก เราอยู่กันหลายคนนะครับ ผมเกิดมาในบ้านหลังนี้ก็สวยงามมากนะ สวยงามและอบอุ่น แต่กว่าจะเป็นแบบนี้ได้ บรรพบุรุษของพ่อ เสียเหงื่อ เสียเลือด เอาชีวิตเข้าแลกกว่าจะได้บ้านหลังนี้ขึ้นมานะครับ จนมาถึงวันนี้ พ่อคนนี้ก็ยังเหนื่อยที่จะดูแลบ้าน และก็ดูแล?ความสุขของทุก ๆ คนในบ้าน ถ้ามีใครซักคน โกรธใครมาก็ไม่รู้ ไม่ได้ดั่งใจเรื่องอะไรมาก็ไม่รู้ และก็พาลมาลงที่พ่อ เกลียดพ่อ ด่าพ่อ คิดจะไล่พ่อออกจากบ้าน ผมจะเดินไปบอกกับคน ๆ นั้นว่า ?ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ ผมรักในหลวงครับ และผมเชื่อว่าทุกคนที่อยู่ในที่นี้รักในหลวงเหมือนกัน พวกเราสีเดียวกันครับ ศีรษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน?

ขอบคุณครับ

GOF_BB

จวย ทำไมไม่รักแล้วต้องให้ออกนอกประเทศดัวยละครับ ประชาชนไม่ใช่คน หรืออย่างไร แบบนี้ประชาธิปไตร ไม่ละ เวง มันเป็นสิทธิ ของคนเหมือนกัน ฝรั่งเศษ พังวังได้ เพราะ ขนมปังครัวซอง http://thaienews.blogspot.com/2009/10/blog-post_4781.html นั้นคือประชาชนเหมือนกัน เพราะคุณไม่สามารถเลือกเกิดได้เหมือนกัน ถ้าคุณเลือกได้จะมาไหม กฏหมายก็เน่า โกงทุกอย่าง คนแก่รอคาวมตาย หลบภาษี พัฒนากระเป๋า นักการเมือง รายได้ต้ำ ค่าครองชีพสูง ที่ดินรัฐยึกหมด ทหารตำรวจแน่ที่สุด จบปริญา ติดนายร้อย ยิงปืนยังไม่เป็น ค้ายา ฆ่าคน ยังนอนคุกเหมือนอยู่บ้าน ศาลฟ้องร้องใครมีตังก็ได้ก่อนใครไม่มีตัง คดีจะจบถึงจะดำเนินคดี ประเทศไทยจงเจริญๆๆ
  • แล้วที่เสียเหงื่อ บ้านหลังนี้ที่เรียน มานะครับ พระเจ้าตากสิน นะครับที่เป็นคนเอามา รัชการที่ 1 ได้ครองราช หลังจากพระเจ้าตากสิ้น ใช่ป่ะ ผมว่าอ่านหนังสือเล่มเดียวกันอยู่ แล้วอีกอย่างพระเจ้าตากก็แค่ลูกคนจีน ประชาชนคนธรรมดา ยังได้ครองราช ใช้ความสามารถ ใช่ไหมครับ