ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนเกี่ยวกับเรื่องยุงๆ
  • ลูกใครเคยเป็นตุ่มแดงๆ ขึ้นมั้งอ่ะคับ หมอบอกว่าน่าจะเป็นเพราะยุง ผมเลยสงสัยผิวเจ้าพิทจะบอบบางขนาดนั้นเลยเหรอคับ อาจจะเป็นเพราะขนมันสั้นหรือป่าวคับ รบกวนพี่ๆด้วยละกันนะคับ
  • จริงครับเลี้ยงมา3ตัวเจอยุงเดี้ยงทุกตัวเป็นตุ่มตามด้วยขนร่วง
  • ใช่ครับ พิทบูลเป็นอะไรที่ผิวเขาบอบบาง แพ้ง่าย แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาครับ
    ทุกอย่างมีทางแก้ให้หายครับ ถ้าเป็นยุง ทุกวันนี้เอาสเปร์ยกันยุงฉีดให้
    ก่อนเข้านอนอ่ะครับ หาซื้อได้ตามร้านขายของสัตว์เลี้ยงอ่ะครับ
    (ถ้าผิดพลาดอย่างไร ท่านพี่คนอื่นๆ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ) :015:
  • แล้วมีใครเคยใช้สเปร์ยกันยุงของคนมั้งหรือป่าวอ่ะคับ:032:
  • เคยใช้สเปร์ยตะไคร้ฉีดโดยตรงเพรียวๆครับพิทผมมันก็แพ้เหมือนกันแต่พอมาฉีดใส่ผ้าแล้วมาเช็ดตัวพอมีกลิ่นติดก็ได้ผลครับผิวหนังก็ดีขึ้น
  • มุ้งลวดฟันธง
  • เค้าบอกไว้แล้ว ว่า พิตบูล เป็นสุนัขที่ ผิวหนังบอบบางมากๆๆ