ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายลูกจูล่งกับซูก้า หมาแดงลำพูน
  • พ่อหมาชื่อ จูล่ง เป็นไลน์บรีดของ สโตนโคลด์ของกลุ่มพระรามสาม (ขออนุญาตอ้างอิงถึงครับ)
    โดยมีปู่และตาเป็นตัวเดียวกันคือสโตนโคลด์ และท่านสามารถพิจารณาสายเลือดได้จากเพ็ดดีกรีด้านล่างครับ
    จูล่ง นับเป็นความสำเร็จของบรีดเดอร์ที่ต้องการสร้างหมาแดงที่มีความใหญ่ในสไตล์สโตนโคลด์ให้ได้
    และเป็นความโชคดีของผมที่หวังจะได้ครอบครองหมาแดงไซส์ยักษ์เอาไว้ซักตัว เวลาจูงไปไหนแล้วมันภูมิใจจนบอกไม่ถูก
    จูล่งเป็นหมาแดงขนาดใหญ่ ที่มีน้ำหนักเฉลี่ยเกินห้าสิบกิโลกรัม และเคยขึ้นไปถึง 58 กิโลกรัม จนต้องลดน้ำหนักลง
    เมื่อจูล่งเกาะที่หน้าอกผมตอนผมยืนอยู่ มันจะสามารถเลียแก้มผมได้สบายๆ (ผมสูงประมาณ 165 เซนติเมตร)
    ด้วยลักษณะและอุปนิสัยของจูล่งจึงเหมาะสำหรับนำมาทำกิจกรรมหรือฝึกลากน้ำหนักได้ รวมทั้งได้รับการฝึกให้เข้าสังคม
    ไม่ทำร้ายคนทั้งเด็กหรือผู้ใหญ่ โดยสามารถจูงเข้าไปในสถานที่มีคนมากๆไม่ว่าจะเป็นตลาดนัด หรืองานประกวดต่างๆได้
    แต่ในทางกลับกันเมื่อจูงไปออกกำลังกายก็สามารถเป็นบอดี้การ์ดได้ ในกรณีที่มีหมาอื่นๆจะเข้ามาใกล้
    ด้วยขนาดและหน้าตาที่แสนน่ารัก แค่โดนจูล่งกระโจนจะเข้าไปเล่นด้วยก็มักจะวิ่งหางจุกตูดกันหมด
    และเมื่อมีทีท่าว่าจะถูกทำร้าย จูล่งมักจะตอบโต้ค่อนข้างรุนแรง แต่ไม่แนะนำให้ปล่อยไปกัดตัวอื่นเพราะเวลาห้ามจะลำบากมากครับ

ส่วนแม่หมาชื่อ ซูก้า เป็นลูกสาวของ สโตนโคลด์ของกลุ่มพระรามสาม กับเมย์เดย์ (ลูกสาวของไทเกอร์กับน้ำตาล:ขออนุญาตอ้างอิงถึงเช่นเดียวกันครับ)
    เมย์เดย์เป็นหมาแดงตัวเมียขนาดใหญ่ที่สามารถคว้าแชมป์ลากน้ำหนักที่อุดร เมื่อปี 2549 ได้ สำหรับซูก้าเป็นหมาที่นิสัยดีมากมีความเฉลียวฉลาด
    ปกป้องและรักเจ้าของมาก เมื่อได้เลี้ยงมันแล้วจะทึ่งและประทับใจ ซูก้า ถูกฝึกมาเพื่อการลากน้ำหนักตั้งแต่เด็ก ลักษณะกล้ามเนื้อจึงกระชับ
    และเป็นตัวเมียที่มีความสูงพอๆกับจูล่ง ท่วงท่าสง่างามแต่มีความปราดเปรียวว่องไวกว่า เจ้าของเดิมเล่าให้ฟังว่า
    มันเคยจัดการกับงูที่เลื้อยเข้ามาในบ้านไปหลายตัว จนมันเองเกือบเอาชีวิตไม่รอดมาแล้ว

เป้าหมายการบรีดในครั้งนี้ สำหรับผมหวังว่าจะได้หมาแดงตัวเมีย รูปร่างสูงใหญ่ มีโครงสร้างดี และมีสายเลือดสโตนโคลด์แบบเข้มข้น (X3)
    เก็บไว้พัฒนาสายพันธุ์หมาแดงในแบบฉบับของผมที่ชอบความสูงใหญ่แบบสะใจ ประเภทว่าจูงไปเจอหมาอื่นๆก็ไม่ต้องคอยหลบ
    ด้วยขนาดและหน้าตาสามารถข่มให้คู่ต่อสู้ถอยหนีได้โดยไม่ต้องสู้ และหากต้องสู้ ด้วยขนาดที่ใหญ่และจิตใจนักสู้ตามแบบฉบับหมาแดง
    จึงไม่ต้องกลัวว่าจะแพ้ ซึ่งปัจจุบันหมาแดงตัวเมียประเภทสูงใหญ่นั้นหาได้ยากมาก และในครอกนี้ผมได้เก็บตัวเมีย F1 ไว้ครับ

ลูกหมาเกิด วันที่ 24 เมษายน 2553 ทั้งหมดออกมาแดงทั้ง 7 ตัว เป็นตัวผู้ 4 ตัวเมีย 3 มีความสมบูรณ์ทุกตัว
    ลักษณะพิเศษที่แตกต่างจากลูกหมาครอกอื่นเท่าที่เคยเห็นมา คือ กระดูกและกระบอกปากที่ใหญ่มาก
    มีช่วงอกลึกและกล้ามเนื้อแน่น แต่ละตัวมีมาร์กกิ้งแตกต่างคละกันไป เชิญทัศนาได้ตามภาพ

ราคาลูกหมา 12,000-18,000 บาท ราคาตามความเหมาะสมโดยพิจารณาจากลักษณะเด่นของแต่ละตัวครับ

หมายเหตุ : เรื่องราคา ถูกหรือแพงไปโทรมาคุยกันก่อน ยินดีรับฟังทุกความเห็นครับ และถ้าคุยกันถูกคอ
    หรือรับประกันได้ว่าเอาหมาผมไปเลี้ยงดีๆ รับรองว่าลดให้ได้ไม่มีปัญหาครับ

ค่าส่ง ค่ากรงหรือค่า Box และ ค่าวัคซีนระหว่างที่อยู่กับผม ผมจะจัดการให้ทั้งหมด
    ติดต่อมาได้ที่ 081 796 7766 (ตลอดเวลา ยกเว้นตอนตี 1 ? 7 โมงเช้า)
    ปลัดเลิศชาย ลำพูนครับ

ขอบคุณพี่มาร์คสำหรับพื้นที่ครับ และขอบคุณเจ้าของพิทบูลทุกตัวที่ผมได้อ้างอิงถึงครับ
    ไฟล์แนบ
    Julong-_-Kaew.jpg 101K
  • M1 = 18,000 บาท
    ไอ้โหด แววตามุ่งมั่นดุดัน โครงสร้างบึกบึนแข็งแกร่ง นิสัยค่อนข้างดุ ไม่ค่อยจะเป็นมิตรกับใคร พยายามตั้งตนเป็นจ่าฝูง แต่ยังไม่สำเร็จ เพราะกัดกันทีไร ตะลุมบอนกันมั่วทุกที
    ไฟล์แนบ
    m110.jpg 110K
    m1_2.jpg 105K
  • M2 = 18,000 บาท
    ไอ้หล่อ เท่ห์ตลอดเวลา ชอบยืนโพสท่าตลอด มาดสุขุมนุ่มลึก มีแถบขาวที่หน้าบางๆ และดูเหมือนจะจางลงเรื่อยๆ
    ไฟล์แนบ
    m2_2.jpg 114K
    m211.jpg 110K
  • M3 = 15,000 บาท
    ไอ้เหลือม จอมเขมือบ กินเก่ง กินจุ คล่องแคล่ว ฉลาดและรวดเร็วกว่าใครโดยเฉพาะเรื่องกิน แต่เมื่อกินเสร็จแล้ว มันจะช้ากว่าใคร เพราะมันจะคลานเหมือนงูเหลือมที่กินควายเข้าไปทั้งตัว
    ไฟล์แนบ
    m310.jpg 110K
    m3_2.jpg 112K
  • M4 = 16,500 บาท
    พี่เบิ้ม หนาสุดๆ นิ่งๆสุขุม แต่เวลากัดไม่เคยยอมแพ้ใคร (แต่แม่ผมเรียกไอ้เป็ด เพราะอะไร ลองดูมาร์กกิ้งที่หัวรูปเป็ดสิครับ 55555+++)
    ไฟล์แนบ
    m46.jpg 112K
    m4_2.jpg 101K
  • F1
    โตช้ากว่าเพื่อนๆ (สังเกตขนยังฟูๆอยู่เลย) เกิดมาไม่หายใจ น้องชายผมช่วยชีวิตมันอยู่นานถึงครึ่งชั่วโมง มันถึงรอดมาได้ ตัวนี้ผูกพันกับครอบครัวผมมาก จึงต้องขอเก็บไว้ครับ
    ไฟล์แนบ
    f19.jpg 114K
    f1_2.jpg 109K
  • F2 = 15,000 บาท
    น้องส้มจี๊ด หน้าแดงทั้งหน้า จี๊ดสมชื่อ ไม่อยู่นิ่ง หน้าสั้นกว่าตัวอื่นๆ ถ้าไม่ติดว่ามีหลายตัวแล้ว ผมก็จะเก็บเจ้านี่ไว้อีกตัว
    ไฟล์แนบ
    f27.jpg 104K
    f2_2.jpg 105K
  • F3 = 12,000 บาท
    น้องเล็กสุดแต่กินเก่งสุดๆ โตเร็วเกือบจะทันพี่ๆแล้ว ถ้ายังกินเก่งแบบนี้อีกไม่นานคงแซง
    ไฟล์แนบ
    f38.jpg 113K
    f3_2.jpg 107K
  • รูปจูล่ง พ่อหมา และสายเลือดครับ ครับ
    ไฟล์แนบ
    Julong-blood.jpg 113K
    Julong-ped.jpg 107K
    julong-4567.jpg 105K
    Julong-_-Kaew2.jpg 104K
  • รูปซูก้า ช่วงนี้โทรมไปหน่อย เลี้ยงลูกจนนมบวมเป่งเลย
    ไฟล์แนบ
    ซูก้าuncen.jpg 105K
    sugar-ped.jpg 110K
  • โอ ปลัด มันยอดมาก... ด้วยความตั้งใจ stonecold ยังไม่ตาย

:061::061::061::061::m001::m001::m001:
  • จููล่งอายุเท่าไร ผสมเร็วจัง
  • เเหล่มเลยๆๆๆ
  • ผสมตอนประมาณ 14 เดือนครับ ที่ต้องรีบเนื่องจากอายุของแม่พันธุ์คือซูก้าค่อนข้างมากแล้ว และซูก้ายังไม่เคยผสมมาก่อน โอกาสติดน้อย ผมเลยยอมเสี่ยงโดนตำหนิครับ
  • ขนาดเสี่ยงยังสวยขนาดนี้ แล้วถ้าตั้งใจเต็มที่จะออกมาแบบใหน ชอบหมาของพี่มากๆครับ
  • รูปแรกที่ยืนคู่กันใต้ต้นไม้..ทำเอาผม โตะใจโหมะเลย....สุดยอดจริงๆ...
  • สวยมาก ครับพี่ปลัด !!
  • มั่นใจว่าคอกนี้หมดในพริบตา ของดีราคาถูก ฮ่าๆๆ

ยินดีด้วยครับ
  • ทั้งสวยทั้งใหญ่เลยครับ(พ่อ+แม่)เดี๋ยวคุยกับแฟนก่อนนะครับถ้าแฟนตกลงเสานี้จะไปหิ้ว F2มาไว้เมืองกาญซักตัว
    ลูกหมาสวยมากครับท่านปลัดใครไม่รีบผมรับประกันว่าไม่ทันแน่นอนครับของดีๆมักหมดไว
  • เรดโนสไซค์ใหญ่แบบนี้ชอบมากเลยครับ อยากได้มากๆแต่มีความจำเป็นที่เอาไม่ได้เพราะมีอยู่แล้ว1ตัวอยากเลี้ยงทีละตัวให้ดีที่สุด ขอชมครับสวยมากๆทั้งครอกและจูล่ง ซูก้าด้วย ไว้พร้อมกว่านี้เมื่อไหร่ได้เจอกันครับ สุดยอด
  • 9.43 น. คุณเบนท์ กรุงเทพ จอง m1 แล้วครับ

ขอบคุณทุกความเห็นด้วยครับ
  • แต่ละตัวนี้ใหญ่มาก สวยทุกตัว ใครได้ไปจูงเท่ห์เลยโอเวอร์ไซด์อย่างนี้ หมดไว้ๆครับ ไม่น่าเกิน 16:00น. คงหมดแน่ รีบๆๆกันครับ
  • ลูกไอ่สิงโตจูล่ง ของปลัดนี่ มีแววใหญ่ยักษ์ทุกตัวเลย:063:

แต่ปลัดตอนอยู่ที่งานเชียงใหม่ ทำไมรีบกลับจัง เค้าไปต่อกันยาวยันตีสองตีสาม วันหลังมาแก้ตัวด้วยนะ ปลัด
  • สวยมากครับ เกิดกิเลสตัณหา เหอ ๆๆๆ
  • สวยมากเลยครับพี่ปลัด เจ๋งสุด ๆ สำหรับคอลากน้ำหนัก จัดไปเลยครับ
  • ชอบ M4 ไอ้เป็ด เหมือนซื้อหมาแถมเป็ด"" 5555 :m110:
  • ตอบพี่ยุทธครับ
    เป็นห่วงแม่ และหมา ที่ลำพูนครับ
    แถมต้องกลับไปหาเมียที่ลำปางให้ทันตอนสองทุ่มอีก เฮ้อ....แม่ หมา เมีย:012:
  • ขอบคุน พี่ปลัดมากคับที่ส่งรูปลูกหามมาทางเมว์ ให้ได้ชมลูกจูล่งคับ:o030:

วันนี้ บูม ยังไม่พร้อมคับพี่ ปลัด หมุนไม่ทันจิงๆคับ ผมอยากได้มากเลยชุดนี้ :o040:

รอมานาน แต่ผลสุดท้ายก็ไม่ได้อย่างใจหวังคับ ถ้าพี่ ปลัด ทัมชุดหน้า ผมไม่พลาด แน่คับ:o034:
  • คอกนี้สุดๆไปเลย...คุณภาพคับแก้ว
  • :004::004::004:สุดยอดหมาแดงไซค์ใหญ่ มาอีกแล้ว เยี่ยมจริงๆครับท่านปลัด:004::004::004:
  • งามขนาดเจ้าอ้ายปลัด
  • แจ่มทุกตัวเลยครับปลัดขอไห้หมดใวๆนะครับ:063::063::063:
  • โธทีแรกก็นึงว่าจะเลี้ยงหมาแบบที่พูดไว้บอกไม่ได้หาแดกกับหมาไอปลัดเอ๋ยเที่ยวว่าแต่คนอื่นเขาหาว่าหมาคนนู้นคนนี้ผสมข้ามสายพันธ์ที่แท้มึงเองไงหาแดงกับหมาทุเรศ จริงๆ
  • เข้าใจ ถ้าพูดถึงต้องกลับไป TAKE CARE เมีย เรานี่หัวอกเดียวกันเลย พี่ปลัด

พี่ผีทุกอย่างมีสองด้านครับ ถ้าคนที่บรีดหมาออกมาดี แล้วมีจริยธรรม ผมว่า โอเคนะ......:039:
  • เฮ้ออ ของพี่ปลัดมาทีไร ผมหวั่นไหวทุกทีเลยครับ #^^#
  • พี่ เอ ผม จอง F2 แล้ว นะ:021::021::021:
  • 11.15 น.
    m4 และ f2 จองไปแล้วครับ
  • ขอบคุณครับพี่ยุทธ
    สิ่งที่ผมทำและกำลังจะทำ ผมคิดก่อนเสมอ ว่ามีทั้งบวกและลบ มีทั้งคนชมทั้งคนด่า ผมต้องยอมรับ
    วันนี้ผมคิดว่าพร้อม ผมจึงทำ
    และถ้าทำแล้วมีความสุข ก็น่าจะดีกว่าทุกข์เพราะไม่ได้ทำ
  • ลูกสุนัขสวยดีครับ พ่อหมาก็ใหญ่ได้ใจ
  • ลูกหมาน่ารัก และสวยทุกตัวเลยค่ะ
  • สุดยอดครับพี่ปลัด พิทบูลไซด์เบิ้มออกอาละวาดแล้ว

ชอบหน้าอกแต่ละตัวอกลึกดีจริงๆครับพี่ จู่ลงมันเจ๋งจริงๆๆ

ชุดนี้มาเร็วไปเร็วเหมือนเดิมแน่นอนเลยครับพี่ปลัด สวยๆๆ:063::063:
  • ขอบคุณครับ
    m2 จองแล้วครับ ตอนนี้เหลือ m3 กับ f3
    ไฟล์แนบ
    Julong9month3day (24).jpg 100K
  • จะให้ดีเข้าไปดูเองดีกว่าครับ อย่าโทษผู้ขายอย่างเดียว คนซื้อเป็นคนตัดสินใจ ดูพ่อ+แม่ รูปร่ง+นิสัยใจคอ เองตัดสินใจ โตมาจะได้สบายใจทั้งสองฝ่าย ผมไม่เกี่ยวโทรหาท่านปลัดเองนะพี่น้อง ขอบคุณครับ
  • ขอให้โชคดีสำหรับคนที่ได้ลูกหมาไปนะคับบบบบบบ....งานนี้คงมีหมาใหญ่มาเล่นลากน้ำหนักเยอะนะคับ จิ้มแต่หน้าจอ
  • เห็นแล้วคิดถึง สโตนอ่ะ:002::002:
  • เอฟ 2 แจ่มเลย ครับ :m110:
  • จูล่งยังขึ้นรถพ่วงข้างอยู่
    อีกป่าวคับคุณปลัด... ตัวมันโตมากกกก
  • ขึ้นอยู่ครับ แต่พ่วงใกล้พังแล้ว เวลาเห็นหมาอื่นก็ขย่มจนรถแทบคว่ำ
    ไฟล์แนบ
    m3_5.jpg 104K
    f3_4.jpg 103K
  • พี่ปลัดเอารูปลูกสาวเรดแมนกับฮิปโป้ตัวโซลิดมาโชว์หน่อยสิพี่ อยากเห็นว่าเป็นไงแล้ว:005:
  • ท่านปลัดครับ จับเจ้าตัวใหญ่ๆ มาทำแบบนี้บ้างซิครับ สนุกแน่
    ไฟล์แนบ
    5chief8_lrg.jpg 33K
  • ลูกสาวเรดแมนกับฮิปโป้ตัวโซลิด ตอนนี้กำลังเป็นสาว ว่างๆจะถ่ายรูปมาครับ
    ส่วนเรื่องลาก ตอนนี้ต้องพักไว้ก่อน อากาศร้อนๆ หมาไหวแต่คนไม่ไหวครับ
    ไฟล์แนบ
    150.jpg 94K