ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใช่พิทบูลหรือไม่ครับ
  • 4 เดือนแล้วครับ ซื้อมาจากคนรู้จักตอน 1 เดือน ครับ ฝากผู้รู้คอนเฟริมด้วยครับ ขอบคุณครับ

image

image

image

image

image
  • ก่อนเอามาไม่ศึกษาก่อนละครับ จะได้ไม่ต้องมาถาม แล้วถามเพื่ออะไร ถ้าใช้จะเลี้ยงต่อไหม ถ้าไม่ใช่จะไม่เลี้ยงเหรอ

ส่วนตัวมองว่าไมน่าใช่ เพราะตอนนี้เห็นอยู่หลายๆที่ บอกว่าเป็นลูกพิตบูล ลูกผสมพิตบูลทั้งนั้น อาศัยกระแสเพื่อขาย ถอยลงทุกวัน
  • ยอมรับครับว่าไม่ได้ศึกษา ที่ซื้อต่อมาเพราะสงสารสุนัข เพราะเจ้าของเค้าจะไม่เลี้ยงแล้ว เอามาขายต่อถูกๆ
    ส่วนที่ถามผมถามเพื่อ แก้ความสงสัยครับเพราะผมมองยังไงมันก็ไม่ใช่อย่างที่เห็นในเว็บนี้ แต่ไปเห็นคล้ายๆแบบนี้ในเว็บพิตบูลสายกัดครับ
    ส่วนเรื่องเลี้ยงต่อ ผมเลี้ยงต่อแน่นอนครับ และเจ้าสองตัวนี้ผมเลี้ยงอย่างดี กินอาหาร F1 นอนก็นอนห้องแอร์ สนามหญ้ามีให้วิ่งครับ

ขอบคุณมากสำหรับความเห็นครับ
  • ไอ้ตัวขาวดำ น่าจะเป็นลูกผสม หมาไทยกับ ดัลเมเชี่ยนครับ เคยเห็นคนแถวบ้านเขาไปขอมาแบบนี้เป๊ะเลย

ส่วนตัวน้ำตาลอาจจะเป็นลูกผสมพิทบูลครับ (ดูจากสี) แต่ถ้าเป็นผสมพิทบูลจิง นี่คงจะได้เชื้อมาน้อยม๊าก ๆ ครับ

แต่ยอมรับว่าเจ้าของเลี้ยงดูอย่างดีจิงครับ ขนนี่มันแพล็บเลย มีปลอกคอด้วยเยี่ยมครับ
  • จะใช่ หรือ ไม่ใช่ ก็ยอมรับอ่ะครับว่าคุณเยี่ยมมากๆ
    และรับผิดชอบ และมีเมตตากับพวกมันมากเลยครับ
    นับถือครับ :006:
  • ถึงจะไม่ใช่ แต่สุนัขดูดีมากคับ เลี้ยงได้เยี่ยมเลยคับ:063:
  • ใช่แต่เป็นลูกผสมสายกัด+ไทย.........................
  • ขอบคุณทุกท่านครับ
  • น้าผีถัดขึ้นไป 2 ตัว คิดเหมือนผมเป๊ะ น้ำตาลพิทผสม ตัวขาวดัลเมเชี่ยนผสม(หน้าเหมือนหมาตัวเดิมผมเลยครับ มันเป็นดัลเมเชี่ยน ก็อปปี้ เกรด A ^O^)

น้องหมาน่ารัก ดูสุขภาพดียังงี้ พันธุ์อะไรก็ไม่สำคัญ จริงมั้ยครับ เลี้ยงได้ดีจริงๆครับพี่ ^_^
  • น่ารักดีค่ะ
  • ผมว่ามีเชื้ออยู่บางนะ แต่อย่าไปสนตรงนั้นเลยเพราะคุณบอกเองว่าได้มาเพราะสงสาร เอาเป็นว่ามันเฝ้าบ้านให้คุณได้ก็แล้วกันและก็เป็นเพื่อนที่ดีได้
  • น่ารัก
  • หมาน่ารัก และดูมีความสุขมากๆครับ คุณดูแลหมาได้ดีมาก
    ตัวแรกผมว่า เหมือนสายกัด ตัวที่สองดูไม่ออก รอโตอีกหน่อย
    แต่ขอบอกว่า เจ๋งมากครับ...
  • วัดชัดๆ
  • เขาดูดีกับสิ่งที่เขาเป็นและเขาก็โชคดีที่เจอคุณ(เขาจะรักคุณมากกว่าที่คุณรักเขา)
  • สวยดีครับ
    :063:
  • กล้องมันละเอียดเฉยๆหรอก
  • ลูกผสม ไทย+ดัมเมเชี่ยน
    เพาะเหมือนหมาที่บ้านเลย
  • ขอบคุณ ทุกความเห็น และกำลังใจนะครับ
  • น่ารักทั้งสองตัวครับ
    ความเห็น ถามว่าใช่พิทบูลหรือเปล่า
    1.ตัวสีดำไม่ใช่พิทบูลเลือดร้อย น่าจะเป็นลูกผสมพิทบูล+ไทย
    2.ตัวขาวไม่ใช่พิทบูลร้อนเปอร์เซ็นครับ
  • ถึงหมาคุณจะเปนลูกผสม แต่มันก็ดูดีนะ หมาดูมีความสุขครับในสายตาผม บ่งบอกว่าคนเลี้ยงดูแลเอาใจใส่ดี
  • ตามนั้นครับ ...
  • ใช่หรือไม่ใช่มึงไปด่าเขาทำไมเขาแค่มาถาม หมามึงดีมากนักหรอ
  • ใช่ไม่ใช่เลี้ยงแล้วไม่ต้องคิดมากน้องหมาน่ารักดีนะ
  • ของผมก็ไม่แน่ใจว่าใช่รึเปล่าครับแต่เจ้าตัวนี่รักมากครับซนสุดๆเลย:013:
    ไฟล์แนบ
    fff.JPG 42K
    ;;;.JPG 37K