ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานเชียงใหม่ ถ่ายมาได้แค่เนี๊ย..!!
  • เป็บซี่ขวดเดียวทำทวง มึงยืมกู100ไปซื้อยาบ้าดูดเมื่อไหร่คืนไอ้สาดดด
  • แรงไปมั้งคุณเต็กใครไปรีดไถเงินคุณ คุณเอาชื่อกลุ่มไปขอเงินเค้ามาแต่สมาชิกในกลุ่มไม่มีใครรู้ซักคนมันหมายความว่าไง แล้วงานนี้ไม่มีคุณเราก็จัดกันได้ อย่าสําคัญตัวเองผิดว่าผู้ใหญ่ทุกท่านที่มาในงานมาเพราะคุณ มันหลงตัวเองไปหน่อยนะ
  • ถ้าจําไม่ผิดพิธีกรนกประกาศแค่ครั้งสองครั้งเพราะเข้าใจว่าใช้ชื่อเดียวกันกับ Pitbull Festival
    เหมือนเดือนธันวายังไงก็ต้องเป็นผม แต่เวลาเค้าประกาศผมก็รีบขื้นไปแก้ไขว่าเป็นกลุ่ม Northern Pitbull
    เป็นผู้จัด พูดกันตามตรงไมค์เสียงเบาขนาดนั้นแทบไม่มีใครได้ยินนอกเสียจากแถวโต๊ะลงทะเบียน
    และมันไม่ใช่เรื่องประเด็นที่จะต้องเอามาพูดซํ้าแล้วซํ้าอีก เพราะคําพูดนั้นไม่ได้ออกมาจากปากผมจะมาโทษผมไม่ได้
    เฮียเหลียงและบิ้กบิวก็ขื้นไปเล่นมุขเกี่ยวกับผมอยู่พักนึง ผมก็เกรงใจเพราะบางคนอาจไม่พอใจว่าเกือบทุกอย่างในงานนี้ทําไมต้องเต็ก
    แต่จะให้ผมวิ่งไปบอกทุกคนว่าอย่าให้เครดิตผมในงานอย่างนั้นหรือ ผมไม่มีเวลาพอหลอกครับ...

ไม่เกินไปหลอกเตย ข้อความข้างบนไม่ได้บอกสักคําว่าทั้งกลุ่มมารีดพี่ แต่ขอบอกว่ามีอยู่ประมาณสองสามคนที่ถามแล้วถามอีกจนน่ารําคาญ
    แต่ไม่ขอที่จะประนามชื่อ ส่วนอรอย่าไปพูดถึงเค้าเลย อรไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเงินก้อนนี้ เฮียโฟล์คโทรมาถามพี่โดยตรงว่าอยากให้เค้าเอาพ่อพันธ์ตัวไหมมาเชียงใหม่
    พี่ก็บอกโซล์จาบอย และพี่ก็ถามกลับว่าอยากเป็นสปอนเซอรใหญ่ของเสื้อในงานนี้มั้ย ซี่งเฮียโฟล์คก็ตอบตกลงพร้อมโอนมาให้ 5,000 บาททันที
    โดยตกลงกันว่าจะทําโลโก้อันใหญ่ของแพทริออตอยู่บริเวรสูงสุดด้านหลังให้ เอาเงินสปอนเซอร์เสื้อมาทําเสื้อมันก็ถูกแล้วไม่ใช่เหรอ หรือจะเอาเงินสปอนเซอร์เสื้อไปสั่งอาหารมาเพิ่มดี?
    ถ้าไม่เอาเงินก้อนนี้มาทําแล้วพี่ขอถามหน่อยว่าจะเงินก้อนไหน เงินสปอนเซอร์เป็นสิบที่อยู่ด้านหลังเสื้อพี่ไม่เคยถามหาเลยแม้แต่เจ้าเดียว ทุนที่เหลือใช้เงินพี่ออกเองหมดเพราะฉนั้นเงินส่วนมากจากกระเป๋าพี่ก็เลยเป็นรูปเจ้าเบิก...
  • คุณพูดเองนะว่าเงินที่ทําเสื้อทุกบาททุกสตางต์เป็นเงินของคุณแล้ว5000ที่คุณได้มามันอยู่ไหน เมื่อคืนเราหาทางออกที่ดีร่วมกันแล้วนะแต่คุณมาโพสอย่างนี้ทํานองสมาชิกในกลุ่มอยากได้เงินคุณ ใครเค้าไม่รู้เค้าจะมองคนในกลุ่มยังไง งานที่จัดกันขึ็้นมาคุณก็บอกคุณแค่อยากร่วมในฐานะผู้รว่มงานคนนึง แต่คุณเล่นพกพิธีกรส่วนตัวมาด้วยถามตอบกันประมาณว่าคุณเป็นคนจัด การกระทําของคุณมันฟ้องว่าคุณไม่ใด้ทําอย่างที่คุณพูด คนที่เค้าทํางานกันจริงเค้าเอือมคุณกันหมดแล้ว
  • ใจเย็นๆกันนะครับพี่น้อง ผมขอรับฟังข้อมูลจากสองฝั่งก่อนนะครับ แล้วจะมาร่วมแสดงความเห็น

แต่สิ่งหนึ่งที่ขอให้ความมั่นใจกลับทุกท่าน คือจะวางตัวเป็นกลางให้มากที่สุด
    จะฟังข้อมูลจากทั้งสองฝั่ง หากเห็นว่าอะไรไม่เหมาะไม่ควรก็จะติติงด้วยมุมมองของคนนอกนะครับ

แต่ผมยังเชื่อว่าอุปสรรค์แค่นี้มันเล็กน้อย ไม่สามารถหยุดพวกเราให้ก้าวเดินไปข้างหน้าอย่างแน่นอนครับ
    ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ผมถือว่าเราเคลียร์กันเพื่อที่จะก้าวเดินต่อไปข้างหน้า เพื่อให้มันดียิ่งๆขึ้น
    ผมและเพื่อนๆ ก็จะให้การสนับสนุนกิจกรรมของกลุ่มพิตบูลล้านต่อไปครับ
  • งานหน้าเดือนมิถุนา จัดภาคใต้(หาดใหญ่) รับรองงานนี้เช้งวับ..!!

เหนือมันร้อนลงใต้มั่งเว๊ย...
  • เช็ดเป็ด ใกล้ไม่มีมั่งเหรอวะ แต่ดีเหมือนกัน ไปตามหาหัวใจที่หล่นหายอยู่หาดใหญ่

เซ็งตัวเองจริงๆ มีหลายใจเหลือเกิน ไปไหนทำตกแมร่งตลอดเลย ฮา...................
  • โอเคท่าน..
    งานหาดใหญ่ ถ้าไม่ผิดพลาดอะไรน่าจะเป็นวันที่ 26 มิ.ย ขอบอกว่างานนี้ ด่านนอก เป็นของเรา ปิดเธค Mr. Wilson มันส์กันให้เต็มที่.

แล้วจะบอกผ่านทางบอร์ดนี้อีกทีนะครับ

ปล. เครื่องดื่ม ไม่มีลิมิตชีวีสสสสส เกินร้อย โดย แก๊งค์หาดใหญ่
    หญิงเต็มพิกัด จัดโดยแก๊งค์หาดใหญ่ เช่นกันงานนี้พลาดแล้วพลาดเลย มาฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ มั๊กๆ
  • พี่มาร์คต้องมาอยู่แล้วครับ เพราะแกเป็นกรรมการในรุ่น red nose ^^
  • แหม ป๋า ผ่านไปแถวไหนหัวใจก็หล่นไปทั่วเลยน๊า พี่บิวสุดหล่องานหาดใหญ่ขอไปด้วยคนได้มั๊ยอ่ะ
  • มาได้เลยครับน้องสาว ยกมาทั้งทีมยิ่งดี..!!
  • รูปงานเลยไม่ได้ดูต่อเลยน่ะครับ ยังไม่ครับทุกรุ่นเลยอะ ขอให้เคีลย์กันได้ไวๆน่ะครับ
  • เฮ้ออออออ กลุ้มว๊อยยยยยยยยยยย

ถูกใจแต่ไม่ถูกต้อง ถูกต้องแต่ไม่ถูกใจ ทำงัยดีวะตู

แค่แวะมาระบายครับ อย่าคิดมากนะพี่น้อง นอนแระ
  • น๊อตหลุดรึท่านมาเฟีย
  • ขอเอารูปจากงานมาฝากมั่งนะครับ

เป็นงานที่ดี และ สนุกครับ

จากใจของคนเที่ยวงานขอขอบคุณทุกท่านที่ทำให้งานนี้เกิดขึ้นมาได้ และ ก็ขอให้มีจัดอีกเรื่อยๆนะครับ

เอาไว้งานหน้าจะทำเรื่องลางานและลงไปช่วยมั่งนะครับ แต่ แอมต้องเลี้ยงเหล้าอ้ายเน้อ :006:

ไม่รุ้ว่าศุกรนี้มี meeting ที่ท่าแพมั่งไม่ครับ?
    พอดี long weekend เลยจะกลับชม. ซะหน่อยครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_5830.JPG 38K
    IMG_5826.JPG 37K
    IMG_5811.JPG 36K
    IMG_5809.JPG 35K
    IMG_5793.JPG 99K
  • ต่อครับ:030:
    ไฟล์แนบ
    IMG_5881.JPG 28K
    IMG_5856.JPG 34K
    IMG_5851.JPG 34K
    IMG_5841.JPG 35K
    IMG_5832.JPG 30K
  • ต่ออีกนิดครับบบ
    ไฟล์แนบ
    IMG_5933.JPG 33K
    IMG_5932.JPG 31K
    IMG_5908.JPG 67K
    IMG_5902.JPG 115K
    IMG_5895.JPG 35K
  • วันน้าน มัวแต่กิน ก่ะ นั่งร้อน อยู่
    ไม่ได้เดินไปเล่นก่ะ พี่ปุกงา และละอ่อน น้อย เรย
    เสียใจ ที่สุดดดดดดดดดดดดดดดด คุณแม่น้องปุกงา น่ารักมากๆคะ^^
    สงสัย งานนี้ต้อง ขอนอกรอบ @ปาย ^^
    ไฟล์แนบ
    DSC04968.jpg 65K
  • ร้อนจริงๆร้อนจริงๆร้อนจริงๆ เริ่มงานว่าเหนื่อยแล้วนะ เสร็จงานเหนื่อยยิ่งกว่า 55ขอจริงๆนะกูอายชาวบ้านวะถ้ายังจะคิดคบหากันต่อไป ให้จบแค่นี้ คุณtex คุณน้องๆพี่ๆและคุณผีทั่งหลาย ถ้ายังไม่จบตรูขอเช็คบิลเป็นลายหัว ป๋าเป็นพยานเน็อ
  • พี่สมพงษ์ พูดน้อยสุด แต่ออกมาแต่ละดอก คมๆทั้งนั้น
    ไม่ค่อยสบายใจกับเรื่องราวในครั้งนี้เลยจริงๆ แต่ละท่านก็มีเหตุผลส่วนตัว มีมุมมองคนละมุม

แต่ผมยืนยันว่าทุกท่านก็เปรียบเสมือนพี่น้องผมทุกคนครับ หนักนิดเบาหน่อยหากลืมๆไปได้ก็ลืมไปมั่งก็ดีครับ
  • กรุณาเลิกข่มขู่เลิกด่าน้องเต็กได้แล้วครับ หลายคนกำลังแสดงว่าตัวเองเจ๋งด้วยการยำคนคนเดียว ที่เขาใจเย็นและไม่ใช้กำลัง
  • ทะเลาะกันมั่วเหมือนเดิมเชียงใหม่เรา งานครั้งต่อๆไปคงเกิดขึ้นได้ยาก ถ้ามีคนคงน้อยลงกว่าเดิมมักๆ สามัคคี สามัคคี