ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตำรวจขโมยหมาผมครับ
  • หมาผมหายไปประมาณเดือนที่แล้วผมเอาไว้ในกรงหน้าบ้าน แล้วหมาผมก็หาย ผมก็ได้ติดป้ายประกาศ จนมีลุงตำรวจที่รู้จัก มาบอกว่าเห็นหมาผมในโรงพักและบอกว่าเค้าเอาไว้ในบ้าน พอผมไปถามแกก็ตกใจแล้วบอกว่าหมาไปวิ่งเล่นที่ไหนก็ไม่รู้ ทั้งที่หมาอยู่ในบ้าน
    ทำเป็นพาผมเดินไปทั่วโรงพัก แล้วก็ไปเห็นมันอยู่ในบ้าน ผมก็เลยไปอุ้มมันแล้วบอกว่าหมาของผมพร้อมเอาหลักฐานรูปมันตอนอยู่กับกับใบไปรับหมาจากสนามบิน แต่เค้าก็พูดมาว่า หมาไม่ได้มีตัวเดี่ยวในโลก หมาบ้านบ้านแกก็ออกลูกมาเป็นแบบหมาแดงเลย ผมก็เลยบอกไปว่ามันไม่ใช้หมาบ้าน แต่เป็นพัน เรดโนด ตำรวจก็บอกมาว่ารู้อยู่หรอก แต่แกก็ไม่ยอมให้คืนพูดเหมือนว่าผมจะไปเอาหมาแก และให้ผมกลับบ้านไปก่อน ผมก็ไม่ยอมกลับ แล้วแล้วผมบอกว่าจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดแล้วผมไปแจ้งความไว้แล้ว แต่แกก็ให้หมาผมกลับมา แต่แกก็มาพูดว่าถ้าอยากได้หมาแกมากก็เอาไปซะ แต่เรื่องไม่จบหรอก
  • ผมก็ไม่จบเหมือนกันเพราะเล่นมาขโมยหมาในกรงขนาดนี้เป็นถึงตำรวจ ผมก็เลยกลับเข้าไปในโรงพักถามว่าไปเอามาจากไหน แกก็บอกว่ามีตำรวจให้มาให้มา ผมก็เลยไปถามไปว่าทำไมมื้อวานบอกว่าเด็กให้มา แกก็เลยบอกว่าเด็กเอามาให้ตำรวจแล้วตำรวจก็เอามาให้แก ผมเลยถามว่าตำรวจคนไหนเอามาให้แกเพราะผมจะตาม แกก็ไม่ยอมบอกบอกแต่ว่าเค้าย้ายหนีไปแล้ว

พี่ๆน้องในบอร์ดช่วยคิดหน่อยคับว่าจะให้ผมตามหาคนขโมยต่อหรือหยุดดีครับ
  • อยู่ ที่ไหนคับ โรงพักอะไร คับ ให้โลกได้รู้
  • ไปฟ้อง ผู้กำกับ เลยครับ
    ถ้าไม่ได้ เขียนหนังร้องเรียนส่งไปรษณีย์ ถึง ผู้การจังหวัด ผู้บัญชาการภาค ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ ปลัดกระทรวงมหาดไทย รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย นายกรัฐมนตรี
    และหน่วยงาน กองปราบ ปปป.(ป้องกันและปราบปรามข้าราชการทุจริตประพฤติมิชอบ)
    รับรอง สะดุ้งกันทั้งโรงพัก
  • ถ้าเป็นผม ผมไม่จบเหมือนกันนะครับ ถ้าขโมยของแล้วพอจับได้คืนของแล้วเรื่องจบ งั้นก็ไม่ต้องมีคุกหรอก แล้วอีกอย่างถ้าเป็นตำรวจ
    ทำผิดไม่ติดคุก ผมจะไปสอบตำรวจเลย
  • * armfunky
    * CommentTime26 นาทีก่อน | May 23, 2010, 5:35 pm

ถ้าเป็นผม ผมไม่จบเหมือนกันนะครับ ถ้าขโมยของแล้วพอจับได้คืนของแล้วเรื่องจบ งั้นก็ไม่ต้องมีคุกหรอก แล้วอีกอย่างถ้าเป็นตำรวจ
    ทำผิดไม่ติดคุก ผมจะไปสอบตำรวจเลย

ใช่เอาผิดมัน ไม่งั้นมันจะได้ใจ
  • นี่แหละตำรวจไทย
    เล่นให้สุดๆ ใจเย็นๆ รวมรวมข้อมูล หลักฐานก่อน
    วางแผนในการดำเนินการ
    จะได้ไม่พลาด เพราะตำรวจชอบก่าง

เป็นกำลังใจให้สุดๆครับ

สู้ๆ อย่าให้มันจบไปง่ายๆ เดี่ยวมันจะได้ใจ
    ตำรวจก้ต้องอยุ่ใต้กฏหมาย
  • ไปฟ้อง ผู้กำกับ เลยครับ
    ถ้าไม่ได้ เขียนหนังร้องเรียนส่งไปรษณีย์ ถึง ผู้การจังหวัด ผู้บัญชาการภาค ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ ปลัดกระทรวงมหาดไทย รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย นายกรัฐมนตรี
    และหน่วยงาน กองปราบ ปปป.(ป้องกันและปราบปรามข้าราชการทุจริตประพฤติมิชอบ)
    รับรอง สะดุ้งกันทั้งโรงพัก
    ตามนี้เลย มันทำหน้าไม่ถูกเเน่
  • อย่าไปจบนะครับ เอาเรื่องให้ถึงที่สุด
    คดิลักขโมย โทษหนักกว่ายาบ้าอีกนะ ไม่มียอมความ
  • จิง คับแบบที่ พีผีบอก คดีลักขโมย ติด 2ปีกว่า บุกรุกก้อ อีก 6 เดือน

แต่ท่าเป็นข้าราชการก้อจะเป็นเท่าตัว แล้วยิ่งเป็นตำรวจ X 4 คับ

เอามันให้ได้ น่ะ คับ พี่ คนแบบนี้ จังไร โคตรๆเลย:032::032:
  • ทำหนังสือร้องเรียน ครับ ตามนั้นน่ะ
    อย่างน้อย มันต้องถูกตั้งกรรมการสอบสอน
  • เอาให้หนัก ตำรวจแบบนี้ รกว่ะ อีกหน่อยเมร่งคงฆ่า กุแล้วบอกว่า เพื่อนสั่งมา
  • ตำรวจเมืองไทยที่ดีๆ แม่งเหลือไม่ถึงครึ่งแล้ว นอกนั้นแม่ง...
  • ถุ้ย...เอามาเล่าทำ ซาก ทำอย่างกะข้าแน่ ถามชื่อมาด้วยไหม โรงพักไหนว๊ะ สรุปย้ายหนี้แค่เรื่องหมา ขำ
  • แจ้งความดำเนินคดีที่โรงพักได้เลยเลยครับ (สน.ท้องที่ที่เกิดเหตุ) หมาไม่มีตัวเดียวในโลกถูก แต่ที่มาที่ไปมันต้องมี ถ้ายังเป็นผู้ร้ายปากแข็งก็จัดตรวจ DNA กับพ่อแม่หมาซะ สุดท้ายได้หมาคืนก็อย่าไปยอมความง่ายๆนะครับ เรียกค่าเสียหายด้วยเลย เท่าไรมันก็ต้องจ่ายไม่งั้นก็ออกจากราชการสถานเดียว
  • ถ้าไม่หนักหนาในอารมณ์ ผมว่าคุยกับมันดีๆครับ อย่าไปค้าความ เสียเวลา โอกาสชนะ 50 - 50 เพราะว่าทะเลาะกับตำรวจ คนเขียนบันทึกก็พวกมัน เรื่องมันยาว ไม่สนุกหรอกครับ
  • เอามันเลย โรงพักไหน บอกด้วยซิ ชื่อมันชื่ออะไร

มันบอกว่า เรื่องไม่จบนี้ก็เรื่องใหญ่แล้ว เอาให้ถึงที่สุดก่อน จะได้โดนตักเตือนไม่กล้ายุ่งไม่นั้น

มันมาหน้าบ้านอีก เผลอๆ มาแกล้งด้วย ระวังนะ พวกนี้มันเลว ในสายเลือด
  • หน้าด้านมากๆ
  • :o001: สุดยอดครับ!!! จะเอาเรื่องตำรวจคงยากน่ะครับ พอถึงเค้าทำท่าจะแพ้ก็เอาผู้ใหญ่ มาเคลียร์ก็จบ แต่เค้าอาจไม่จบกับเรา แต่ถ้าคุณรู้จักผู้ใหญ่ก็เอาเรื่องเลยครับ แต่ไม่ค่อยแนะนำการเอาเรื่องกับตำรวจ ชนะยากนะครับ(แต่มาลักหมาถึงในบ้านนี่ก็เรื่องใหญ่นะครับ ปรึกษาทนาย แล้วค่อยเข้าหาผู้กำกับครับ อันนี้ทางบ้านใช้บ่อย เรียกนักข่าวที่รู้จักครับ กันใว้ก่อน)

:o001: จบใด้ดีๆก็จบไปนะครับ อย่าโกรธแค้นกันเลย ผมก็เคยเจอครับคนขโมยเต่าผมไปจากบ้าน ถามคนแถวนั้นเค้าก็บอกใครอุ้มมันไป ตามไปถึงบ้านบอกไม่รู้ไม่เจอ แต่ผมฉลาดกว่า ไปที่บ้านถามเด็กที่บ้านเลย น้องๆเต่าที่พี่เอ็ง...เอามาอ่ะเอาใว้ใหนเค้าให้พี่มาเอาเต่าคืนเด็กมันบอกหมดหล่ะ(เด็กๆตะล่อมๆเด็กโกหกไม่เป็นหรอกครับ) จนใด้มา หน้าซึดครับคนเอาไป แต่น้องชายมันตัวล่ำไม่ยอม กระโดดมาต่อยผมสุดยอดจริงๆ โชคดีผมเป็นคาราเต้สายดำขั้น 3 เทควันโดสายดำ ขั้น 1 เลยเอาตัวรอดมาใด้ แต่มันไม่จบ ผมกลับบ้าน พ่อเค้ามาเอาเรื่อง ข้อหาทำร้ายร่างกาย ผมเลยบอกจะฟ้องกับข้อหาลักทรัพย์ เถียงกันนาน จนพี่ชายผมมาเคลียร์ให้ด้วย.11 จนผมใด้เงิน 3000 บาท ฮาครับ เคลียร์กันยัง งงใหมครับ แสดงว่าคีดลักทรัพย์ในเคหะฐาน มีความผิดร้ายแรงนะครับ เพิ่งรู้ก็วันนั้นหล่ะครับ ว่าเป็นคดีอาญายอมความไม่ใด้ ถึงเรายอมก็ต้องโดนตำรวจเอาเรื่อง(หมายถึงไม่ยอมก็ต้องเสียเงินให้ตำรวจ ซึ่งเสียเยอะมากกกก สงสัยบ้านนั้นคงมีประสพการณ์การโดนข้อหานี้ครับ)
  • ตำรวจมันต้องช่วยกันอยู่แล้ว...ตำรวจเหี้ยทุกตัว
  • ขอฝากคมคมของ อาเจ็กผมหน่อย
    "มึงเลี้ยงนกกระจอกให้เชื่องก่อน มึงถึงจะอยู่กับตำรวจได้ แต่ถ้ามึงทำไม่ได้มึงก็อย่าหวัง"
    อีกอันครับ เกี่ยวกับการใช้เงิน
    "มึงตักน้ำออกจากตุ่มทุกวันเดี๋ยวมันก็หมด ถ้ามึงไม่เติมใส่
    ปล เจ็กผมเสียแล้วตอนสงกรานต์
  • ตำหลาหน้าหมวด ไอ้ ห่าขโมยหมาประชาชน FuCk !!!
  • มือนึงถือกฏหมาย อีกมือนึง ถือปืน!!!!!!!!

เส้นไม่แข็งปิ๊ด ก็จบๆดีกว่าครับ เพราะเราได้หมาคืนมาแล้ว
    อย่างน้อยไม่เป็นพิษเป็นภัยต่อตัวเราและลูกหลาน
    (ยกตัวอย่าง แมร่งแกล้งยัดยาสักเม็ดเราก็ซวยแล้วครับ)
    เล่นบอร์ดนี้ก็คิดให้ดีบ้างนะครับ บ่าง มันเยอะ
  • ใจเย็นเย็น....:o039::o060:
  • ร้องเรียนเลยครับน้องผมเป็นตำรวจกลัวโดนร้องเรียนมากที่สุดเพราะมันมีผลกับขั้นเงินเดือนหรือยศในอณาคตครับ...แต่ว่าจะทำไรต้องมีหลักฐานครับ กรุณาแอบอัดคลิปเสียงขณะสนทนากับตำรวจคนนั้นไว้ด้วยทุกครั้งที่คุยกันเรื่องหมา จะดีกว่าครับ แล้วดูเบื้องหลังของตำรวจคนนั้นด้วยว่าเป็นงัยก่อนจะไปงัดกะมัน ตำรวจไทยครับทำใจคิดว่าตัวเองมี ว. มีปืน ใส่เครื่องแบบ ก็อยู่เหนือคนอื่นแล้ว
  • ตำรวจหน้าส้นตีนเป็นอาชีพที่มีโทษมากกว่าประโยชน์
  • ใช่ตำรวจน่ะเลวจริง ๆ เวลามีเรื่องกับพวกมัน มันก็ช่วยกัน เห็นมานักแล้ว ขนาดที่ร้านขายของชำเล็ก ๆ นะมันยังหน้าด้านมาขอเลย บางทียืมเงินก็ไม่ใช้ ไอ้สารเลว หมาดีกว่าเยอะ ไอ้พวกนี้ โครตพ่อ โครตแม่มันจะรู้หรือเปล่าว่าลูกมันเป็นตำรวจเลว