ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายลูกจูล่งกับซูก้า หมาแดงลำพูน
  • มันส์ระเบิดล่ะครับ อีกไมนานก็คงได้เห็นลูก จูลง ออกอาระวาดงานลาก แน่ๆ
  • ยินดีด้วยครับคุณ lerzchai สำหรับครอกแรกของจู่ล่ง เยี่ยมครับ :063::063::063: เพื่อน ๆ ท่านใดชอบหมาแดงขนาดใหญ่ ๆ ชุดนี้ไม่ผิดหวังครับ ของเค้าดีจริง ๆ :o001: สายเลือดดีราคามาตรฐาน ช้าเป็นหมดรับรอง:o060:
  • :022:เสียดายจัง ว่าแล้วครับ ไม่ทัน เอาไว้รอครอกหน้าแล้วกัน คงไม่พลาดแน่ๆครับพี่ปลัด สาธุ
  • อยากได้บ้างอะ...แต่คงจะงาบหัวหนูได้แน่เลย...ถ้ามันโต...55555555555
  • ลูกหมางามหลาย แล้วไม่ทราบว่าชุดโนบราติดรึเปล่าครับท่านปลัด
  • ชุดโนบรายังไม่คลอดครับ ผลัดเวรเฝ้ามา5วันแล้ว
    ส่วนชุดจูล่ง ล่าสุด ได้รับเกียรติจากตำรวจระดับนายพลท่านหนึ่งมาขอดูลูกหมาที่จวนผู้ว่าลำพูน พร้อมกับทดลองจูงเจ้าจูล่งดู
    ปรากฏว่าเป็นบุญวาสนาของ เจ้า m4 ครับ ที่จะได้ไปอยู่กับท่าน

ตอนนี้เหลือเพียง m3 กับ f3 ครับ
    ยังไม่ซื้อไม่เป็นไร โทรมาคุยกันก่อนครับ รักพิทบูลเหมือนกัน คุยกันได้ไม่แบ่งแยกฐานะหรือหน้าที่การงานครับ
    ไฟล์แนบ
    f3_3.jpg 109K
    m3_4.jpg 107K
  • เหนือคำบรรยาย ไม่รู้จะพูดว่าไรดี

สุดยอด . . .
  • :063: ของดีมีคุณภาพ
  • อยากเห็นคลิป ที่จูล่งลากรถจัง รบกวนคุณ ปลัดของ link ด้วยครับ
  • F 2 หน้า ตา ดี สีสวยด้วย
    อยู่กับใคร ต้องตามดูแล้วตัวนี้
  • ซูก้า กับ โนบรา ใครใหญ่กว่ากันครับ
  • อ้าว...พี่ปลัดหาย
  • น้ำหนักใกล้เคียงกันแต่ซูก้าจะสูงกว่าประมาณ 1 นิ้วครับ (ซูก้าสูง 23 นิ้วกว่าๆครับ)
  • พี่ปลัด M3 ปิดการขายหรือยังครับ
  • m3 และ f3 ยังอยู่ครับ
    และต้องขออภัยน้องผู้หญิงที่โทรมา เนื่องจากหมาชุดนี้ขนาดใหญ่เกินกว่าที่น้องจะจูงได้ครับ
    ตอนนี้มันดูน่ารักอยู่แต่เชื่อว่าไม่เกินหกเดือน น้องคงไม่ได้จูงมัน แต่มันจะจูงน้องแทนครับ

ส่วนท่านที่อยู่แฟลต ผมคงให้ไปเลี้ยงไม่ได้เพราะหมาขนาดนี้ต้องการพื้นที่ออกกำลังกายพอสมควรครับ
    ไฟล์แนบ
    c22.jpg 80K
  • โนบราคลอดรึยังครับท่านปลัด ขอแบ่งตัวผู้ซักตัวมาอยู่สตูลนะครับท่าน
  • ท่านปลัด ไม่เห็นบอกข้อมูลลูกค้าให้หมดเลยนิ ปิดบังความจริงนี่นา
    จูล่งหมาใหญ่ แต่ขาพิการ มีปัญหาขาหน้าแบะ ขาหลังเดินแกว่งเป็นเป็ดเลย รักษาไม่หาย
    สาเหตุเกิดจากอยากให้หมาโต ไซด์ใหญ่ เลยเอาอะไรไม่รู้...ใส่ในไส้หมู ยัดปากให้หมากินทุกวัน
    เร่งทำน้ำหนัก จนหมาขาเสีย เดี๋ยวนี้ไม้กล้าจูงออกงานกลัวคนเห็นความจริงของขามัน
    กรุณาแถลงความจริงว่ามันเป็นยังไง หรือตอนนี้ท่านรักษาหายแล้ว บอกหน่อยๆๆๆๆ
  • 1.มีลูกชายทำให้วิถีในการดำรงชีวิตเปลี่ยนไป
    2.งานประจำที่ได้รับมอบหมายจากท่านผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูนก็ไม่ใช่หมูๆ ถ้าไม่ใช่คนหัวไบท์คงจะเดี้ยงไปแล้ว เห็นเดี้ยงไปแล้วตั้งหลายคนก่อนหน้านี้
    3.ดุษฎีนิพนธ์ปริญญาเอกก็ยังรับทำ ประเมินแล้ววันนึงๆ นอนบ้างหรือเปล่า
  • นายเลิศชาย หิริโอตัปปะ ชื่อนี้บังเอิญเคยรู้จักเพราะว่าสอบได้ที่1ของจังหวัดระยองสายวิทย์คณิต ได้โควต้าคณะแพทย์จุฬาแต่สละสิทธิ์เพื่อไปสอบเอนทรานท์เพื่อทดสอบตัวเองเพราะสอบสอบแข่งขันมาก สุดท้ายมีข้อมูลยืนยันว่าปี39 มีรายชื่ออยู่ในคณะวิศวกรรมศาสตร์จุฬา แต่มาเป็นปลัดอำเภอได้ไง (เด็กเก่าระยองวิทย์)
  • คิดอยู่เหมือนกันว่าทำไมปลัดอำเภอคนนี้ทำไมมันถึงเก่งcomperter กับคณิตจังวะ ที่แท้มันยังนี้นีเอง
  • เผลอแป๊บเดียว ผีเข้าหลังบ้านซะแล้ว เหอๆ

ผมแนะนำว่ามาดูจูล่งตัวเป็นๆดีกว่าครับ วันเสาร์ที่ผ่านมา ท่านผู้บังคับการสืบสวนสอบสวนตำรวจภูธรภาค 5
    (ขออนุญาตอ้างอิงครับท่าน เดี๋ยวเขาจะว่าผมโกหก) ก็มาดูด้วยตนเองครับ และท่านเองก็เป็นผู้รู้ท่านหนึ่งที่มีประสบการณ์การเลี้ยงหมามาหลากหลายสายพันธุ์
    สำหรับท่านอื่นผมยินดีให้ทุกคนมาดู มาจูงครับ

ส่วนเรื่องเอาอาหารยัดไส้หมูเนี่ย เป็นไอเดียที่ผมทดลองทำเองนี่แหละครับ
    ข้างในก็มีอาหารเม็ด ไข่ต้ม เนื้อ หรืออะไรก็ได้ที่พอหาได้ ทำเป็นไส้กรอก ทอดกับเนยหอมๆ หรือคั่วก็ได้
    ก่อนเสริฟโรยนมผงหน่อย รับรองหมาทุกตัวฟาดเรียบ
    ทำได้ซักพักขี้เกียจครับ แถมได้สูตรใหม่มาอีก
    นั่นคือ สูตร เสริฟทีละอย่าง เริ่มจาก อาหารเม็ด ส่งให้กินก่อน ถ้ายังไม่กิน ก็เติมเนื้อ หรือซุป เปลี่ยนรสชาติ และถ้ากินไม่หมดก็เติมอย่างอื่นลงไปทีละอย่างยื่นให้จนกว่าจะกินหมด
    วิธีนี้ดีกว่าเยอะ ง่ายและสะดวกกว่านั่งทำไส้กรอก

สูตรไส้กรอกนี้ผมปิดบังเป็นความลับแต่ก็บอกแค่พี่ที่ผมเคารพคนเดียว พี่คนนี้ผมไว้ใจมาก ตอนจูล่ง 4 เดือนพี่เขามาที่จวนแล้วเป็นคนบอกผมเองว่า
    ถ้าจูล่งอยู่บนพื้นกระเบื้องตลอดเวลา มันจะเดินขาปัด ผมก็เลยย้ายที่เลี้ยงแต่มันก็เป็นพื้นซีเมนต์ ลื่นอยู่ดี
    ผมเองก็ประมาทด้วยคิดว่าไม่เป็นไร ตอนหลังพี่เขาแนะนำให้ล่ามโซ่หนักๆไว้ใต้ต้นไม้ มันจะได้ออกกำลังกาย ผมก็ไม่เชื่อ เพราะกลัวพยาธิ กลัวยุงกัด
    ตอนหลังลองล่ามดู มันก็กระฉับกระเฉงขึ้น รู้อย่างนี้เชื่อพี่เขาดีกว่า

อีกสูตรที่ได้มาจากผู้รู้ก็คือ เอาทุกอย่างปั่นให้ละเอียดใส่หลอดฉีดยาฉีด เป็นสูตรขุนบูลลี่ แต่อันนี้ยังไม่เคยลอง ที่บ้านไม่มีเครื่องปั่น

หมาตัวอื่นก็ทำแบบเดียวกัน แต่จูล่งมันใหญ่กว่าใคร เพราะอะไรเหรอครับ
    เพราะพันธุกรรมครับ

สรุปแล้วปัญหาที่เกิดเรื่องน้ำหนักก็อ่านเอาจากกระทู้นี้ ที่พี่มาร์คอุตส่าห์ ปักหมุดไว้ใน "คุณถามเราตอบ"
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9984&page=1#Item_45

ส่วนเรื่องไปจูงไปไหนนี่ ลองถามคนลำพูนดูก็ได้ครับ สถานที่ไปออกกำลังกายประจำ คือ
    1. สนามกีฬาจังหวัด
    2. ที่ว่าการอำเภอ
    3. สะพานท่าขาม
    4. ถนนเส้นเวียงยอง
    5. ลานเจ้าแม่จามเทวี
    6. ตลาดนัดถนนคนเดิน
    จริงๆก็มีอีกหลายที่แต่นึกไม่ออก แต่อาจจะเห็นจูล่งบ่อยน้อยลง เพราะต้องตามคิว เนื่องจากผมมีหลายตัว
    ส่วนใหญ่ก็จะปล่อยให้วิ่งในเขตพื้นที่ล้อมไว้ 12x20 เมตร ครับ

บางคนบอกทำไมไม่เอาจูล่งไปประกวด หรือไปมีตติ้ง อายเหรอ
    ตอบว่า ผมเอาจูล่งไปประกวดทุกครั้งแหละครับ ถ้ามีเงินรางวัลยิ่งไม่เคยพลาด
    ตอนหลัง ได้หมาตัวใหม่มา ผมก็เอาไปประกวดอีก อยากให้ได้ครบทุกตัว ตอนนี้ตัวที่ได้รางวัลแล้วก็จะมี
    จูล่ง กอลิล่า ลิโป้ ปูเป้ เมดูซ่า

งานหน้า ผมก็จะเอาตัวอื่นๆไปอีก

สำหรับผีตัวถัดมา
    1.มีลูกชายทำให้วิถีในการดำรงชีวิตเปลี่ยนไป
    ตอบ ถูกแล้วครับ ถ้าลองมีลูกก็จะรู้ครับ

2.งานประจำที่ได้รับมอบหมาย จากท่านผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูนก็ไม่ใช่หมูๆ ถ้าไม่ใช่คนหัวไบท์คงจะเดี้ยงไปแล้ว เห็นเดี้ยงไปแล้วตั้งหลายคนก่อนหน้านี้
    ตอบ ผมอยู่กับท่านมา เกือบห้าปี คนที่ตั้งใจจริงในการทำงานเท่านั้นครับ ที่จะไม่เดี้ยง ขอให้มีความสุขกับงานที่นายให้ทำ ยอมรับว่างานโหด
    แต่ทุกงานที่นายตั้งใจทำ ท่านทำเพื่อคนลำพูนครับ ล่าสุดคือระบบติดตามงานยุทธศาสตร์จังหวัดแบบออนไลน์ งานนี้สุดจะยากแต่ถ้าทำสำเร็จ เงินภาษีในการพัฒนาจังหวัดจะถูกนำมาใช้อย่างเต็มประสิทธิภาพครับ

3.ดุษฎีนิพนธ์ปริญญาเอกก็ยังรับทำ ประเมินแล้ววันนึงๆ นอนบ้างหรือเปล่า
    ตอบ ช่วยทำครับไม่ใช่รับทำ ผู้หลักผู้ใหญ่ที่ท่านเรียนอยู่ บางครั้งท่านไม่ค่อยมีเวลา ผมในฐานะคนที่เคยทำสำเร็จก็ยินดีช่วยท่านเหล่านี้ เรื่องนอนเรื่องเล็กครับ เพราะผมมียาวิเศษ

พิทบูลครับ
    ทุกครั้งที่ผมเครียด เหนื่อย เซ็ง
    พาไปจูงปุ๊บ หายเป็นปลิดทิ้ง
    เล่นกับมัน คุยกับมัน นินทาคนอื่นให้มันฟังบ้าง เพื่อนตัวนี้ไม่เคยเอาความลับไปบอกใคร ไม่มีทรยศครับ 5555+++:019:
  • ตอบผีอีกตัว
    ประวัติผมที่เห็นมันแค่ ยอดของภูเขาน้ำแข็งครับ จริงๆแล้วผมเป็นคนเปิดเผยครับ
    มาผมจะเหลาให้ฟัง

มหาวิทยาลัยดังๆ ผมไปทัวร์มาหมดครับ
    วิศวะจุฬา 2539
    รัฐศาสตร์รามคำแหง 2539
    รัฐศาสตร์ธรรมศาสตร์ 2540
    วิศวะลาดกระบัง 2541
    วิทย์คอมสวนสุนันทา 2542
    บริหารธุรกิจ(การตลาด)รามคำแหง 2546
    MBA การเงินการธนาคารรามคำแหง 2546
    ปริญญาโทและปริญญาเอก สาขาเศรษฐศาสตร์ จาก Harvard University 2002

ส่วนอาชีพที่เคยทำก็

เด็กส่งแก๊ส
    เด็ก Mc Donald
    พนักงานเฝ้าร้านวัตสัน
    คนขายของข้างถนน(วิ่งหนีเทศกิจไปวันๆไม่มีหลักแหล่ง)
    ปลัดอำเภอ

อนาคตก็อยากเป็นชาวไร่ครับ แต่เป็นชาวไร่แบบทันสมัยครับ อยากรู้ลองถามคนที่เคยไปออสเตรเลียดูครับ

ปล. เรื่องมหาลัย Harvard นี่ ล้อเล่นนะครับ แหะๆ:030:
  • :063:สุดยอด:063:
  • พี่ปลัดสุดยอดเลยครับ คุณผีว่าจริงมั้ยครับ
  • น้าผีหาชื่อมาล๊อคอินดีกว่ามะ ไม่งั้นเดี่ยวจะมี อส. มาเยี่ยมบ้านผมนะครับ เพราะสูตรยัดใส้ บอกกะผมคนเดียว ว่ายั้ง คนเราโกหกใครก็ได้ ยกเว้นตัวเอง คิดดูให้ดีๆนะครับท่านปลัด คนอย่างผมไม่เป็นผีแน่นอน แล้วไม่กลัวไอ้ตำแหน่งใหญ่โตอะไรของใครทั้งนั้น รู้จักกันเพราะหมาอย่างเดียว แล้วบอกได้ด้วยว่าไม่เคยเอาเปรียบใคร ชุดโนบราไม่ขายนะครับพี่น้อง เดียวจะหาว่าหาแดก กะหมา จะเป็น เหี..อีกทำแล้วมีปัญญาเลี้ยงโว้ย.......
  • ผีตัวนี้เป็นคนใกล้ตัวของผมและพี่สมพงษ์นั่นแหละครับ
    ถ้าให้ทายคงไม่พ้นคนที่สมพงษ์เอาสูตรยัดไส้ไปเล่าให้ฟัง
    ซึ่งก็ไม่อยากจะคิดว่าเป็นใคร เพราะคนกันเองทั้งนั้น อย่ารู้เลยดีกว่า
    การที่ผีคอยป่วนให้คนทะเลาะกัน ถ้าพวกเราไม่มีสติยั้งคิด ก็คงตีกันไปแล้ว
    ผมเองก็เปิดเผยเกินไป มีข้อมูลอะไรก็เล่าให้คนอื่นฟังหมด ความซวยก็เลยมาเยือน
    ผมไม่ค่อยรู้จักพี่สมพงษ์สักเท่าไหร่แต่ก็มั่นใจครับว่าแกไม่ได้เป็นผี
    หมาที่ทำอยู่ทุกวันนี้ ก็ได้แนวทางและวัตถุดิบส่วนใหญ่จากพี่เขา

ส่วนเรื่องที่ผมจะไปทำร้ายใครคงไม่มีหรอกครับ
    เพราะนี่มันปี คศ 2010 ไม่ใช่ปี พศ 2510
    หมดยุคคอมมิวนิสต์ไปแล้ว
    อส ก็อยู่กับปลัดแบบพี่น้อง
    หากมีเรื่องคับข้องใจก็เล่าสู่กันฟัง หากช่วยเหลือเกื้อกูลกันได้ก็ช่วยกันไป
    เวลามีปัญหาต้องเคลียร์ ไปกันเยอะๆแล้วอุ่นใจ แหะๆ

ลูกหมาชุดโนบราจะไปอยู่กับพี่สมพงษ์หนึ่งตัว พี่เขาไม่ขายครับ
    ส่วนผมต้องยอมทนโดนด่าว่าหาแดกกะหมาต่อไป เพราะไม่มีปัญญาเลี้ยงไอ้ตัวที่เหลือ
    (ขืนเก็บไว้หมด รับรองว่าไม่มีแดกทั้งคนทั้งหมา เอิ้กๆๆๆ)
    ยังไงก็โทรมาคุยกันนะครับ 081 796 7766 ปลัดเลิศชาย ลำพูน

ปล.ลูกจูล่งตอนนี้ f3 จองแล้ว
    เหลือ m3 ตัวผู้สุดหล่อตัวเดียวครับ
    :001:
  • สวยๆทั้งนั้น

ดีใจกับผู้ซื้อด้วยคับได้สุนัขสวยๆไปดูแลด้วยครับ

ขอรอคอกต่อไปด้วยคนครับ ไม่ทราบจะมีอีกเมื่อไหร่ครับนี่
  • ขอบคุณครับปลัด ได้ความรู้เพิ่มอีกละจากที่คุยเมื่อสักครู่
  • ชอบจังเลยแต่ต้องอดใจไว้ก่อน....แต่ถ้ามีโอกาสก็อยากได้มาเป็นสมาชิกในบ้านอีก.....เมื่อไม่นานมานี้ได้เจอลูกของอะตอมกับสตอร์มน่าจะเป็นเจ้า M1 ของผู้กองเปี๊ยก สวยมากครับแฟนผมเห็แล้วชอบเลยเห็นที่ร้านอาหมอที่ซอยวัดไผ่ตัน...อยากเห็นพัฒนาการจังเลย...ผู้กองครับถ้าได้เข้ามาอ่านเอารูปเจ้าแม๊กกี้มาให้ดูหน่อยครับหรือส่งมาตามmail ที่เคยให้ไว้ครับ เอกที่เจอกันที่ร้านอาหมอที่ซอยวัดไผ่ตันครับ...คุณปลัดถ้ามีโอกาสคงจะได้มาเชยชมสักตัวนะครับ..:m001:
  • จาก "คนขายหมา" อยากบอกว่าขายหมาก็เป็นอาชีพสุจริตอาชีพหนึ่งเหมือนกันในสังคมไทย ทีจัตุจักหรือที่ไหนๆ ทั้งภายในและภายนอกประเทศไทยก็เห็นขายกันเยอะ ข้าราชการตำแหน่ง "ปลัดอำเภอ" ซึ่งในสังคมไทยผู้คนให้การเคารพและนับถือ(ตัวพี่เองก็มีความฝันว่าอยากจะเป็น แต่ไม่มีวาสนา) ก็มาขายหมายเหมือนกับพี่ นับว่าเป็นเกียรติสำหรับอาชีพนี้เป็นอย่างยิ่ง จะไปเล่าให้พ่อแม่พี่น้องเพื่อนฝูงฟัง ปล.จะคอยเป็นกำลังใจให้นะ สู้ต่อไป ข้าราชการตัวอย่าง ไม่โกง ไม่กิน ประกอบอาชีพสุจริต ชาติไทยเจริญ
  • ผมจากสตูลครับเคยให้แฟนโทรไปถามเรื่องลูกของโนบราหลายครั้งแล้ว ไม่ทราบว่าคลอดรึยังครับ ขอจองตัวผู้ที่ไม่มีสีขาวที่หน้านะครับ หรือส่งรายละเอียดมาที่visutsak@hotmail.comก็ได้ครับ บ้านมีบริเวณมีรั้วรอบ เลี้ยงอยู่แล้วหนึ่งตัวเป็นสายกัดครับ หาดูรูปได้ที่กระทู้เก่าหัวข้อ สายกัดไซด์ใหญ่อยากโชว์ภาค2 ครับ รูปอยู่ในคอมอีกตัวมันเสียครับ
  • ดังแน่ๆๆคลอกนี้
  • แน่นอนครับดังแน่ๆ บอกท่านปลัดได้คำเดียวว่าไม่ขาย ถ้าไม่มีแดกผมจะทน ถ้าป๋าดูปักหมุดกระทู้นี้ให้ที จะได้รู้ว่ากูมองคนผิดไปจริง รึเปล่า แต่คงต้องขอโทษพี่ชาย สุดตรีนผมไว้ก่อน pitdeer ใครกล้าซื้อชุดนี้ผมตาม ให้มันรู้ไปลูก bj จะเป็นหมาใต้ดินรึเป็นคำสาป ระดับท่านปลัดจังหวัดไม่มีแดกให้มันรู้ไป ตรูเริ่มเครียส์แล้ว นอกจากไม่เคลียร์
  • ท่านอยากได้ผมให้ ท่านไม่ให้ขายผมไม่ขาย ท่านอยากได้ให้ซื้อผมซื้อ สรุปกูบ้าและโค ตะ ระ +บรมโง่รึงัย แต่ขออย่างเดียวไม่ขายชุดโนบรา ให้ได้ก็ให้ให้ไม่ได้ก็จบ ง่ายๆ คิดดีๆนะครับท่าน และคิดให้ยาวๆ ให้นุ้ยโทรมาดีกว่า
  • ลูกโนบรากับมอนสเตอร์(ซีโฟร์) ออกมาแล้วครับ ผู้ 3 เมีย 2
    ใจเย็นๆครับพี่ รอให้มันตาแตกหรือสามารถเดินได้ก่อน แล้วค่อยตัดสินใจครับ
    ผมเองก็คงเก็บไว้อย่างน้อยหนึ่งตัว หลังจากนั้นพี่ก็เลือกเอาไปตามสิทธิ์
    อีกสามตัวที่เหลือ ถ้าจะขายผมคงให้สิทธิ์พี่ก่อน ถ้าพี่จะเก็บไว้ทั้งหมดก็แล้วแต่พี่ครับ

ที่ผ่านมาผมไม่อยากให้พี่ขายเจ้าแสตมป์ เพราะมันคือผลงานของพี่ครับ มันคือของขวัญจากเบื้องบน
    ที่ไม่รู้ว่าจะทำซักอีกกี่ครั้ง เราจะได้แบบนี้อีก
    ส่วนเรื่องที่แนะนำให้ซื้อหมาจากทางพระรามสาม เพราะหมาของเขามีคุณภาพ สายเลือดสุดยอด
    สามารถนำมาต่อสายพัฒนากับสิ่งที่เรามีอยู่ได้เกือบทุกตัว
    วันนี้เราอาจจะยังไม่เห็นผล แต่ในอนาคต การรอคอยอย่างอดทน จะนำมาซึ่งสิ่งที่เราฝันครับ

ปล. ตำแหน่งผมเป็นปลัดอำเภอครับพี่ เงินเดือนที่หลวงท่านให้มาก็พอเหมาะพอสม ไม่มีหนี้ ไม่ต้องโกงกิน กินอยู่อย่างพอเพียง เลี้ยงหมาอย่างมีความสุข
    ส่วนตำแหน่งปลัดจังหวัดเป็นตำแหน่งสูงสุดในสายงานฝ่ายปกครองของแต่ละจังหวัดโดยทั่วไปก็จะเลื่อนขึ้นไปเป็นรองผู้ว่าครับ
  • พี่สมพงศ์ครับด้วยความเคารพนะครับ ผมไม่ทราบว่าพวกท่านขัดแย้งอะไรกัน หมาดีดีราคาไม่สูงมากน่าจะแบ่งกันเลี้ยงนะครับ ผมอยากได้จริงๆครับ ผมว่าพวกท่านน่าคุยกันดีๆคงเข้าใจกันได้ไม่ยากหรอกครับ ไม่อยากให้แตกแยกกันยังไงก็รักพิทบูลเหมือนกันนะครับและพวกท่านก็มีทรัพยากรหมาแดงคุณภาพควรช่วยกันพัฒนานะครับ
  • หมาแดงลำพูน คลื่นลูกใหม่ของวงการ มาแรงน่ากลัว โดนไอ้ห่าผีปั่นป่วนแค่นี้ เป็นบททดสอบ ขันติอย่าขันแตก ติดตามผลงานอยู่ อย่าท้อว้ะ
  • ท่านปลัดครับถ้าท่านตกลงกับพี่สมพงศ์ได้แล้วและท่านเปลี่ยนใจปล่อยตัวผู้ที่ไม่มีสีขาวที่หน้ารบกวนท่านแจ้งแฟนผมด้วยนะครับ ท่านมีหลายตัวแล้วน่าจะปล่อยมาให้ผมเล่นบ้างนะครับ555 ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ
  • ด้วยความเคารพท่านคิง ถ้าท่านแน่ใจเชิญเลือกได้ตามสบายนะครับ โตมาอย่าว่ากันนะครับ หน้าขาวมาได้งัย
    ไฟล์แนบ
    DSC011072.jpg 108K
  • งง
    ไฟล์แนบ
    DSC01522.jpg 87K
  • จูล่งเป็นหมาที่ผสมสายเลือดชิด อาจมีข้อบกพร่องทางพันธุกรรมที่แสดงออกมา

ทั้งทางกายภาพ จิตประสาท แต่ที่เห็นมันมีปัญหาทางกายภาพอาจเป็นโรคข้อสะโพก

ไม่สมควรเอามาบรีดต่อ ยิ่งเอามาผสมในเครือญาติกันอีกรุ่นด้วย จะุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุึยิ่งเพิ่มข้อบกพร่องไปอีก

ปลัดควรแสดงความรับผิดชอบหรือแสดงความบริสุทธิ์ใจ ด้วยการบอกข้อบกพร่องนี้ให้ผู้ซื้อรับรู้ด้วย

จริงๆแล้วความรับผิดชอบนี้ควรเกิดขึ้นก่อนบรีดหมาครอกนี้ การผสมหมาเลือดชิด พ่อแม่พันธุ์ไม่ควรมีข้อบกพร่องใดๆ

ที่อาจถ่ายทอดไปยังลูกหลาน ควรนำมันไปตรวจร่างกาย เอ็กซเรย์ข้อสะโพก ว่าปกติดีหรือป่าว จูล่งเดินส่ายเป็นว่าว

แล้วปลัดยังนำมาบรีด โดยเฉพาะผสมกันในเครือญาติ แสดงให้เห้นว่าปลัดไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย

ผู้ที่ซื้อหมาครอกนี้ต้องทำใจ ว่าหมาของท่านอาจโตมาเป็นโรคข้อสะโพกได้

ตอนนี้ยังไม่ได้รับลูกสุนัข ให้ปลัดเอาจูล่งไปเอ็กเรย์ข้อสะโพก เพื่อความสบายใจของผู้ซื้อเถอะครับ

อีกอย่างให้ถ่ายคลิปตอนเดินโดยถ่ายจากด้านหลังความจริงจะปรากฎ

หรืออีกอย่างนึงให้ผู้ที่เคยเห็นจูล่งคอนเฟิร์มดูซิ ว่าจูล่งปกติดีทุกอย่าง เมนต์ลงในนี้เลยก็ได้

เอาผู้ที่น่าเชื่อถือได้เช่น คุณสมพงษ์ คุณเต็ก (คนที่ใกล้ชิด) คุณมาร์ค คุณกระทิง (กูรู)ผู้ที่ได้เห็นตัวเป็นๆกันมาแล้ว

Vet husband.
  • ++ด้วยความเคารพท่านคิง ถ้าท่านแน่ใจเชิญเลือกได้ตามสบายนะครับ โตมาอย่าว่ากันนะครับ หน้าขาวมาได้งัย++
    ++งง++

แล้วบรีดนี้มีปัญหาไรป่าวครับ โพสต์คำพูดแบบนี้ แล้วโพสต์รูปสตรอมหน้าขาว หรือว่า....โนบรามีกิ๊ก
    ไม่อยากจะคิดเลยว่าถ้าเป็นเรื่องจริง โห ต้องมีการตรวจดีเอนเอกันอีกป่าวนี่
  • โนบราลูกบีเจหน้าขาวบางๆครับ แบบเดียวกับบริกส์
  • อุ่ยงานเข้า ค่ำๆเจอกันทุกคำถามมีคำตอบครับ
  • มารไม่มี บารมีไม่เกิดครับพี่สมพงษ์ ถ้าพี่กับผมผ่านบททดสอบนี้ไปได้
    น่าจะเป็นนิมิตรหมายอันดีครับ

ได้เวลาศิราณีตอบจดหมายให้น้องๆแล้ว
    มาจะเหล้าให้ฟังครับ คราวนี้เอาให้เมาไปเลย

เอาเรื่องโนบราก่อน เพื่อพี่ๆจะได้สบายใจ
    ส่วนเรื่องจูล่งเป็นปัญหาส่วนตัวผม เดี๋ยวค่อยเคลียร์

ผมเข้าใจครับว่าพี่สมพงษ์เขางง ว่าลูกหมาออกมามีหน้าขาวมาได้ไง
    ส่วนผมไม่งงหรอกครับ เพราะผมสังเกตหน้าโนบราตั้งแต่แรกแล้วมันมีแถบขาวๆบางๆที่หน้า
    ตอนเอาไปบรีดกับมอนสเตอร์ ผมยังเคยถามพี่สมพงษ์เลย ว่าโนบราหน้าขาวไหม
    พี่เขาก็ยิ้มๆแล้ว ตอบว่า ไม่แน่ใจ
    ตอนกลับมาบ้าน ผมรีบมาเปิดเน็ตหาข้อมูล ย้อนกลับไปดูบรรพบุรุษ ของลูกหมาชุดโนบรากับมอนสเตอร์นี้ โดยเฉพาะทางสายจีจี้แม่ของมอนสเตอร์ และบีเจหมาเทพในดวงใจพ่อของโนบรา (ขออนุญาตทุกๆท่านในการอ้างอิงถึงครับ) ซึ่งทั้งบีเจและจีจี้นั้นเป็นลูกของบิกซ์ที่มีหน้าแสกขาวเล็กๆบางๆ และจะเห็นว่าในบรรพบุรุษของบิกซ์จะมีหน้าแสกขาวบ้าง ถุงเท้าขาวบ้าง บางตัวอย่างเช่น Thomas's Sandy แม่ของบิกซ์ ลองพินิจพิจารณาดูกันเองครับ
    เป็นธรรมดาที่ผลจากการไลน์บรีดจะนำมาซึ่ง แสกหน้าสีขาวคละเคล้ากันไป
    และผมถือเป็นความสำเร็จที่สามารถย้อนกลับไปยังบรรพบุรุษซึ่งเป็นหมานอกตัวดังๆ
    ได้ตามที่ตั้งใจ

ส่วนการที่เอารูปสตอร์มมาลงนั้น ผมไม่รู้จริงๆครับ ว่าพี่เขาคิดอะไร
    แต่ถ้าจะแอบผสมกับสตอร์มแบบที่ผีว่านั้น ผมว่าพี่สมพงษ์คงไม่สิ้นคิดขนาดนั้น
    ค่าผสมกับมอนสเตอร์ตั้งสองหมื่น ถ้าไม่ติดคราวหน้าก็ต้องขอความอนุเคราะห์อีกซักครั้งแหละ
    เสียดายตังค์ แหะๆๆ
    เทียบกับการแอบไปปี้กับสตอร์มแล้วมาหลอกขายนั้นไม่คุ้มด้วยประการทั้งปวง เพราะพี่สมพงษ์ก็จะเสียชื่อ เสียตังค์ เสียเวลาปล่าวๆ

อีกอย่างระหว่างเป็นฮีต โนบราก็อยู่กับผม พี่สมพงษ์มาอุ้มไปผสมตอนวันที่ 13 มีนาคม 2553
    แต่ผสมแล้วมันติดโป้งนอก ช่วยกันจับเหนื่อยกันแทบตาย ยุงก็กัด กลับบ้านดีกว่า
    วันที่ 16 มีนาคม 2553 พี่สมพงษ์มารับโนบราไปผสมเทียมโดยการฉีดน้ำเชื้อสด
    โดยมีหมอมาทำให้ วันนี้ผมไม่ได้ไป
    วันที่ 18 มีนาคม 2553 คราวนี้ ผสมเทียมโดยการฉีดน้ำเชื้อสดอีกครั้ง วันนี้ผมไปด้วย
    ผมค่อนข้างมั่นใจว่าติด เพราะตรวจฮีต ตรวจเลือด แถมส่องน้ำเชื้อไอ้มอนสเตอร์แล้ว มันวิ่งกันยังกะจรวด แถมโนบราก็ฟิตมาก ร่างกายแข็งแรงและพร้อมกว่าตอนบรีดครั้งก่อนเยอะ
    ไฟล์แนบ
    พ่อแม่บีเจ copy.jpg 94K
    PED JIJI.jpg 85K
  • ลูกโนบรากับมอนสเตอร์ชุดนี้ ไม่มีทางเป็นลูกสตอร์มแน่ ถ้าไม่เชื่อลองดูหน้าลูกหมาตัวนี้ดิเหมือนใคร
    มันเป็นตัวผู้ที่หัวใหญ่ กระดูกใหญ่ หน้าสั้น แก้มปูด แดงทั้งตัวยกเว้นหน้าอก ตอนแรกเกิดเห็นแล้วนั่งขำ เพราะหมาอะไรก็ไม่รู้มันเหมือนกบจริงๆ
    ส่วนตัวอื่นหน้าสั้น หัก เหมือนกันแต่สีขาวเยอะหน่อยเท่านั้นเอง
    ใครอยากได้แดงๆ หัวใหญ่ๆหน้าสั้นๆ คงต้องเอาลูกหมาชุดนี่ไปผสมกันเอาเองครับ
    ดั่งคำสอนของผู้ใหญ่ท่านหนึ่งในวงการพิทบูลบ้านเรา ที่ได้กล่าวไว้ว่า
    ?หมาสวยมีเงินซื้อได้ แต่หมาถูกใจต้องสร้างเอง?
    ไฟล์แนบ
    เทียบ.jpg 108K
    ลูกโนบรา1.jpg 58K
    ลูกโนบรา12.jpg 61K
    ลูกโนบรา123.jpg 64K
  • หมาสวยมาก เป็นกำลังใจให้ท่านปลัดครับ
  • ส่วนเรื่องจูล่ง
    ผมซื้อจูล่งมาด้วยเพราะหวังจะได้ความใหญ่โตที่อาจถ่ายทอดจากบรรพบุรุษนั่นคือสโตนโคลด์
    ยิ่งถ้ามองกลับไปยังพิทบูลสายเชฟวี่บางตัว จะพบว่ามี รูปทรงและท่าทางการยืนคล้ายกับจูล่งมาก
    ลองดูรูปด้านล่างจะเห็นบิ๊กบล็อคลูกของเชฟวี่ ขนาดใกล้เคียงกับจูล่ง หากไม่ฟิตร่างกาย ก็จะยืนหรือเดินท่าแปลกๆ หากฟิตเมื่อไหร่ก็จะบึ้กอย่างที่เห็น

สำหรับเรื่องข้อสะโพกนั้น เกิดจากความเสี่ยงหลายทาง ซึ่งสิ่งที่ผมประสบกับตัวเอง คือ
    การที่มันน้ำหนักเยอะเกิน โดยเฉพาะตอน 9 เดือน หนักถึง 55 กิโล เป็นธรรมดาที่มันต้องเดินแกว่ง
    และพี่มาร์คก็อธิบายว่ามันยืนแบบ cow hock ต้องลดน้ำหนักโดยด่วน
    ตอนนี้น้ำหนักมันลดลงมาเยอะแล้ว ผมก็ลดตามคำแนะนำของทุกท่าน

นอกจากนี้ข้อจำกัดในพื้นที่การเลี้ยง ที่เป็นพื้นกระเบื้อง ตลอดระยะเวลา 4-5 เดือนแรก
    หลังจากนั้นก็อยู่บนพื้นซีเมนต์ขัดมัน ผมยอมรับผิดที่เลี้ยงไม่เป็นเอง

ส่วนในเรื่องสายเลือดในไลน์เดียวกัน ผมเองพยายามเสาะหาแม่พันธุ์ที่เหมาะสมที่สุดเท่าที่จะหาได้
    บอกตามตรงว่าหาได้แค่นี้ และก็ปรึกษาผู้รู้และผู้ที่มีประสบการณ์แล้ว เขาก็บอกว่ามีการทำกัน
    พิทบูลดังๆ สวยๆหลายตัว เกิดจากการอินบรีดหรือไลน์บรีด
    ผมเองก็ไม่ได้ปิดบังสายเลือด พ่อแม่หมา เจ้าของแม่หมาก็เป็นผู้มีความรู้ และเป็นผู้ใหญ่พอ
    ท่านคงไม่ให้เอาหมาสุดรักท่านมาทำเสียหรอกครับ

ส่วนเรื่องเอกซเรย์ก็ขอบคุณครับ ผมจะหาเวลาเอาไปเอกซ์เลย
    ที่เอาไปไม่ใช่เรื่องธุรกิจ แต่ผมเป็นห่วงจูล่งมันเหมือนกันครับ
    ถ้ามันป่วยก็ต้องรักษา แต่ถึงแม้มันจะเป็นอย่างไร ผมก็ยังรักจูล่งครับ

การบรีดหมา ผมก็ทำต่อไป เพราะมีความสุขดีกับสิ่งที่ทำ
    มีคนมากมายและผีบางส่วนให้กำลังใจ
    แต่ก็มีผีที่เสียผลประโยชน์คอยมาด่าบ้าง
    หากทำพลาดไป คนอย่างผมไม่มีหนีเผ่นออกจากวงการครับ
    แต่จะยิ่งทำใหม่ให้ดีขึ้นไปอีก หากผีเกลียดที่ผมทำหมาออกมาแล้วมีคนตอบรับดี
    ท่านยิ่งเกลียด ยิ่งอิจฉา ผมยิ่งทำครับ

และขอบคุณสำหรับคำแนะนำของผี
    Log in เข้ามาก็ได้ครับ ผมไม่เอาเรื่องใครทั้งนั้น
    ผมไม่ใช่นักเลง เป็นแค่ข้าราชการชั้นผู้น้อยคนนึง
    อาวุธก็ไม่มี มีแต่หมา กับ ลูกเมียที่ต้องดูแล
    กระทืบคนแล้วผมได้อะไรล่ะครับ มีแต่คนด่าไม่มีใครสรรเสริญหรอกครับ
    ผี ผมก็ไม่เคยตาม ไอพี ไม่คิดจะเอาเรื่อง
    เพราะท่านก็หวังดี อยากคัดกรองให้มีแต่พิทบูลคุณภาพดี ไปสู่มือคนเลี้ยง

คนที่อยากมาดูหรือ มาจูงจูล่งก็ให้จูงดู บางท่านก็ได้ทดสอบพละกำลังกันไปบ้างแล้ว
    จูล่งที่ท่านเคยเห็นเมื่อ 6 เดือนก่อนมันเปลี่ยนไปแล้วครับ
    เห็นแล้วจะตกใจ
    สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ
    สิบมือคลำ ไม่เท่าตอนโดนมันลากจนล้มกลิ้งครับ

ปล.ขอบคุณ คุณGolf_za และทุกท่านที่ให้กำลังใจ
    ตอนนี้มันมีค่ามาก เหมือนดอกไม้ในทะเลทรายเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    005.jpg 43K
    0042.jpg 20K
    0022.jpg 40K
    001.jpg 35K
    bigblock.jpg 25K
  • ตัวที่ลงรูปให้ดูใช่ตัวผู้ที่ไม่มีสีขาวที่หน้าเพียงตัวเดียวใช่มั๊ยครับ งามหลาย เปลี่ยนใจแล้วแจ้งด้วยนะครับท่านปลัด แล้วตัวอื่นไม่โชว์เลยละครับ
  • สรุปว่าไม่ได้มีการเตรียมการก่อนการผสม
    แค่อยากให้ผู้ที่จะบรีดหมาในลักษณะนี้ให้เตรียมทำการบ้านเตรียมการให้ดีก่อน
    หมาที่จะบรีดลักษณะนี้ต้องเตรียมการอย่างดี ไม่มีข้อบกพร่องทางพันธุกรรม
    การเอ็กซเรย์ควรทำก่อนเตรียมการวางแผนผสม เพราะถ้ามันเป็นโรคข้อสะโพก
    มันจะถ่ายทอดสู่ลูกหลาน ผมเข้าใจว่าถ้าเอ็กซเรย์ตอนนี้แล้วถ้าจูล่งเป็นโรคข้อสะโพก คงมีการคืนหมากันแน่ๆ
    แต่มันก็อยู่ที่ความรับผิดชอบของบรีดเดอร์ คือปลัด ว่าจะทำให้มันเคลียร์ป่าว
    แต่ถ้ามันไม่ได้เปนไร เป็นแค่การเดินที่ผิดธรรมชาติจากการเลี้ยงดูที่ขาดประสบการณ์ก็สบายใจได้ว่า
    ลูกหมาจะไม่ได้รับพันธุกรรมด้อยนั้นมา
    เพราะฉะนั้นเพื่อไม่เป็นการเอาเปรียบลูกค้าควรจะทำให้มันเคลียร์ก่อนมีการส่งมอบลูกสุนัข
    มันจะเกิดผลดีด้วยในอนาคตจะบรีดอีกก็ทำได้อย่างสบายใจ
    การเตือนนี้ไม่ได้เกิดจากการอิจฉาอย่าเข้าใจผิด ผมไม่ได้มีลูกหมาขาย ไม่ได้เสียผลประโยชน์ แต่เห็นคนจำนวนมากกำลังหลงทาง
    ก็แค่อยากเตือนก็เท่านั้น
    แล้วที่ไม่ได้ล็อกอิน ก็ไม่ได้แสดงว่าผมกลัว แต่กติกาบอร์ดมันเปนอย่างนี้ ไม่ล็อคอินก็แสดงความเห็นได้
    แล้วความเห็นผมก็เป็นความเห็นที่มีเหตุผลอ้างอิงทางวิชาการได้ด้วย
    ไม่ได้โจมตี หรือด่าอย่างไร้สาระ ไม่มีสมอง แต่สามารถหาเหตุผลอ้างอิงได้
    เรื่องกลัวไม่มีแน่นอน ผมเกิดแล้วโตอยู่กับแวดวงราชการมาทั้งชีวิต ตำแหน่งปลัดไม่ต้องพูดหรอกนะว่าให้มาที่บ้านผมทำอะไรกันบ้าง
    แล้วที่เรื่องจะเอา อส.ไปที่นู่น ที่นี่โดยพละการนอกราชการน่ะปลัดรู้ดีว่าในทางวินัยจะเกิดอะไรขึ้นเพราะฉะนั้นไม่ต้องเอามาขู่ใคร

เรื่องใส้หมูของผีตัวก่อนน่ะ ไม่ใช่ผม
    แต่อยากให้ข้อคิดว่าคนที่รู้เรื่องนี้ มีใครบ้าง มีแค่ปลัดกับพี่สมพงษ์หรอ เมียปลัด คุณแม่ น้อง ลูกน้องรู้เรื่องนี้ป่าว แล้วเมียปลัด ลูกน้องปลัด น้อง หรือคุณแม่ปลัดคุยให้ใครฟังเรื่องนี้ป่าว มีใครแอบถามเคล็ดลับการทำให้หมาตัวใหญ่จากบุคคลเหล่านี้หรือป่าว
    ปากต่อปาก แล้วในโลกยุคไซเบอร์นี้ข่าวสารแพร่เร็วมาก ปลัดรู้มั้ยเรื่องนี้ผมเองยังรู้มาตั้งนานแล้ว แต่ใครจะไปใส่ใจไม่ใช่เรื่องผิดอะไร หมาใครจะเลี้ยงยังไงไม่เกี่ยวกับผม เห็นเลี้ยงมันแล้วมีความสุข มันโตอย่างตั้งใจก็ดีใจด้วย อยากให้หมาอ้วน ผอม สูง ใหญ่
    มันเป็นความสุขของแต่ละคน ตราบที่ไม่ได้ทำความเดือดร้อนให้ใคร
    ขอย้ำอีกที่ ผมไม่ได้อิจฉา ไม่ได้เสียผลประโยชน์ แต่บรีดหน้าทำการบ้านให้ดี ถ้าไม่แน่ใจให้ถามผู้รู้อย่าคิดเอาเอง
    อย่าคิดว่า ใหญ่+ใหญ่=ใหญ่เท่านั้น ให้ดูด้วยว่า ปกติ + ด้อย = ปกติ/ด้อย/พาหะ