ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายลูกจูล่งกับซูก้า หมาแดงลำพูน
  • ขอบคุณครับ
    ยอมรับผิดเต็มๆครับ ผมก็เพิ่งทราบครับ นึกว่าตรวจสุขภาพกับปศุสัตว์ ฉีดยา และตรวจเลือด ว่ามีเชื้อแท้งติดต่อไหม ก็เพียงพอแล้ว ไม่คิดว่าจะต้องเอาไปเอกซเรย์อีก
    ต่อไปเวลาผสมตัวไหนก็จะเอาไปเอกซเรย์ครับ ท่านอื่นๆทราบแล้วหวังว่าคงทำตามทุกคนนะครับ

ส่วนเรื่อง อส. ผมบอกว่าไม่เคยคิดจะเอาไปทำร้ายใคร
    อส.กับผมเป็นเสมือนพี่น้อง
    และผมก็คงเป็นปลัดคนเดียวที่ยกมือไหว้ สวัสดี อส ที่เขาอาวุโสกว่า
    ดังนั้นจึงไม่ใช่เรื่องแปลกที่หากมีปัญหาต้องเคลียร์ พี่ๆเขา ก็ยินดีช่วยเหลือพาไปกันเป็นหมู่
    แต่ทุกครั้งผมก็บอกทุกคนว่า ไปเป็นเพื่อนผม ไม่ต้องเอาปืนไป เก็บอาวุธให้หมด
    เอาปากไปอย่างเดียว ตีนไปหาเอาข้างหน้า...เอ้ย ไม่ใช่ แหะๆ
    ไปคุย เจรจา หาข้อยุติ ไม่ใช่ไปกระทืบเขา ทุกคนมีอนาคต มีภาระลูกเมียต้องดูแล
    หากไม่เคลียร์เราก็กลับ แต่ที่ผ่านมา ก็จบลงด้วยดี อย่างเช่น
    กรณีที่ผม โดนเจ้าของร้านไล่ไม่ให้จอดรถหน้าร้านขายเสื้อผ้าแห่งหนึ่ง
    เพราะเขาอ้างว่าจูล่งมันจะกัดคน ทั้งๆที่มันนั่งนิ่ง มองซ้ายมองขวา ไปตามเรื่อง
    ไม่เคยแม้แต่จะเห่าซักแอะ
    ที่จอดก็ที่สาธารณะ แต่มาไล่ผม ด่าผม ท้าตีท้าต่อย
    ผมจะไปแจ้งความกับตำรวจ
    พี่ๆ อส ก็บอกว่าไม่ต้องแจ้ง ไปคุยกันแป๊บเดียวก็เคลียร์
    ผลคือ เรื่องก็จบ เจ้าของร้านก็คุยดีมากๆ ให้ที่จอดรถผม ทุกวันนี้ก็ไม่มีปัญหา

ขอบคุณอีกครั้งครับ
    ต่อไปรับรองว่าจะทำการบ้านให้ดีที่สุดครับ
  • ใหญ่ยักษืจริง ๆ ครับ
  • ความพยายามครั้งที่ 100 ดีกว่าคิดท้อถอย ก่อนที่จะทำ
    เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ สู้
  • ใครครับเนี่ย สร้าง username มาไม่นานเลย
  • จาก "คนระยองฮิ" ปลัดเป็นคนระยองฮิ ทำไมถึงไม่กลับมาพัฒนาระยองฮิของพวกเรา
    ตอนนี้ ระยองฺฮิ ของพวกเรากำลังมีปัญหาหลายเรื่อง ปลัดเองก็น่าจะรู้ดี
    พวกเราชาวระยองอยากให้ปลัดกลับมาพัฒนาบ้านเกิด ไม่มีใครรักระยองเท่ากับคนระยองฮิ
    เด็กระยองที่เรียนเก่งๆ ไปเป็นวิศวะกันหมด
    เชื่อและมีศรัทธาในมันสมองของปลัด
    ถ้ามีอำนาจก็จะสั่งให้ย้ายมาที่ระยอง มาอยู่กับสุนทรภู่ดีกว่า
  • ผมจะคอยดูผลงานของคุณปลัดไปเรื่อย ๆ ซักวันผมหวังว่าจะได้ลูกหมาของคุณปลัดมาครอง
    ผมหละอ่อนหละปูนครับ อยู่ใกล้ ๆ จวนนี้แหละ
    ชอบหมาของที่ปลัดครับ
  • ขอให้พระแม่เจ้าจามเทวี โปรดดลบันดาลให้ปลัดได้อยู่ช่วยพัฒนา "นครหริภุญไชย" ก่อน
  • เชื่อใหมครับว่าเหรียนมีสองด้านจริงๆแค่ดูที่ผีแสดงความคิดเห็นยังคิดไม่เหมือนกันเลยแต่ผีอย่างผมก็เป็นกำลังใจให้นะครับปลัด
  • ตอนนี้อยู่เวียงยองครับ กินอาหารยอง ฟังภาษายองไปก่อน
    ส่วนเรื่องกลับระยอง ก็เกือบได้ไปพร้อมท่านผู้ว่าตอนอยู่ลำปางเมื่อสองปีก่อนแล้วครับ
    แต่ท่านปฏิเสธ สุดท้ายย้ายมาลำพูนแทน
  • ขออนุญาต ตอบผู้ที่โทรมาเมื่อสักครู่ เขาสงสัยว่า ผมทำงานอะไร อธิบายไปแล้วก็งง
    ตัวอย่างงานที่ทำวันนี้ครับ
    เป็นโมเดลบริหารบ้านเมืองในช่วงที่มีสถานการณ์ฉุกเฉิน ที่ท่านผู้ว่ามอบหมายให้ทำ
    ทำไปด้วยพร้อมกับการตอบกระทู้ไปด้วย
    เพิ่งปั่นเสร็จหมาดๆ
    ไฟล์แนบ
    ลำพูนโมเดล2345.jpg 115K
  • ถามน้าผี และ ปลัด ตรงๆ เลยน่ะ ปัญหาทั้งหมดที่น้าผีกล่าวมามันจะเกิดจริงๆ ๆ หรือ ขอคำตอบให้ชัดครับ แล้วถ้ามันเกิด ปลัด จะรับผิด ชอบอย่างไร ในกรณี ดังที่น้าผีกล่าวมา ขอคำตอบด้วย ครับ เพื่อความสบายใจทั้งปวง
  • นี้เป็นแค่ความเห็นนะครับ พ่อหมาแม่หมาชุดนี้ยังไงผมต้องบอกตามตรงว่าไม่เห็นด้วยจริงๆ และเคยทะเลาะกับท่านปลัดมาแล้ว ผมแค่คิดว่ามันน่าจะมีปัญหาในอนาคต ซึ่งมันยังไม่เกิด แต่ตอนนี้ลูกหมาได้มีชีวิตขึ้นมาแล้ว ทำไง......คิดว่ามันดี รูปร่างสูงแน่นอน หัวไม่แน่ใจ จิตประสาท...ความใหญ่+หนา กร่าง หัวโตๆ ตามสมัยนิยม ท่านผู้ซื้อเป็นผู้ตัดสินใจนะตอนนี้ พูดได้ตอนนี้ว่ารับผิดชอบ แต๋ถ้าโตมา ร้อยทั้งร้อยไม่แน่ ตามความเป็นจริงเท่าที่ผ่านมา คนจะเป็นบรีดเดอร์ที่ดีต้อง.....แต่ท่าผีพูด+เหตุผล โดนครับ จะให้แก้ไขยังงัย?..และจะให้รับผิดชอบยังงัย ชุดจูล่งนะครับ โนบรารอก่อนยังไม่เห็นหมาหน้าขาวเจ้าปัญหา
    ไฟล์แนบ
    DSC01567.jpg 113K
  • ชุดนี้ปลุกกระแสเจ้า สโตน แห่งรามา3 ได้มาไม่เบาเหมือนกัน แต่ในทางกลับกัน รึจะฝังซ้ำเข้าไปอีก ในตอนนี้เราเสพสื่อมากกว่าความเป็นจริง ง่าย สดวก รวดเร็ว ยังไม่เห็นมีใครเสนอข้อมูลหมาตัวเองในด้านลบ ถ้าไม่มีผีออกมาบอก หลงหมาตนเองทุกคน บางครั้งบางทีพูดมากไปจนจำไม่ได้ ว่าตนเองพูดอะไรไปบ้าง เหมือนผายลมออกจากปาก เวลาครับเวลา เงินครับเงิน หลายๆอย่างอาจเปลี่ยนไป ตอนนี้หมาแดงที่ลำพูน มีเป็นสิบๆ เกือบจะครบทุกสาย จะทำอะไรกัน?สนองตัญหา อยากดี อยากเด่น มันดีจริงรึเปล่า หันกลับมามอง บอกได้เลย กากๆ แต่ภูมิใจครับ อย่าเห็นแก่ตัวมากไป ถ้ารู้จักการให้เขาบ้าง จะมีความสุขกับการเลี้ยงหมา ยังหวังจะได้พบกับคนดีและจริงใจต่อกันอีกหลายท่านนะครับ เรื่องหมาๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC01557.jpg 89K
  • ถามด้วยความเคารพและความนับถือนะครับพี่สมพงษ์ที่พี่ปลัดจะให้ลูกโนบราพี่สมพงษ์จะขายอีกหรือเปล่าวครับถ้าจะขายผมขอซื้อเป็นคนแรกนะครับพี่ช่วยตอบผมด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับหวังว่าพี่จะคอบผมด้วยนะครับ ด้วยความนับถือครับ
  • เรื่องทะเลาะกับพี่สมพงษ์เกี่ยวกับการบรีดหมาชุดนี้ ตอนนั้น พี่สมพงษ์บอกว่าอย่าทำเลย แม่หมามันจิ๋มเล็กนิดเดียว หมามีปัญหาเขาเลยขายมาให้ ถ้าผสมแล้วมันจะตายทั้งแม่ทั้งลูก
    ผม และพี่เก่งเชียงใหม่ กับพี่ตั้มก็นั่งฟังอยู่ เล่นเอาอึ้งกิมกี่กันไปทั้งวง
    ผมเลยโทรไปถามเจ้าของซูก้า เขาบอกว่าปัญญาอ่อนหรือเปล่า ไปศึกษาให้ดีแล้วค่อยมาพูด มีด้วยหรือวะ หมาจิ๋มเล็ก ผสมแล้วตายทั้งแม่ทั้งลูก
    ผมก็พลอยโดนตำหนิไปด้วยว่า ทำไมไม่รู้จักเลือกเชื่อในสิ่งที่ควรเชื่อ

ส่วนเรื่องลูกโนบรามันไม่มีปัญหาหรอกครับ ปัญหาอยู่ที่คนครับ
    กลับไปอ่าน สายเลือดที่ผมอธิบายข้างบนให้เข้าใจ ตั้งสติดีๆ ไม่เข้าใจโทรมาคุย ผมโทรไปก็ไม่รับ
    แต่ไม่ต้องมาท้าให้เอา อส ไปที่บ้าน พี่ก็รู้ว่าผมไม่ใช่นักเลง และก็ไม่ได้โง่ขนาดเอาชีวิตหน้าที่การงานมาจบด้วยเรื่องหมา

ว่าแต่เรื่องไส้หมูกับกล่าวหาว่าหมาผมพิการนี่ พี่จับได้หรือยังครับใคร คนใกล้ตัวแท้ๆ ปล่อยให้มันป่วนอยู่ได้
    ไม่ต้องมาถามเมียผม เพราะอย่างที่บอกว่า เขาบอกเมียพี่คนเดียว ญาติพี่น้องก็ไม่มีใครชอบหรือสนใจเลี้ยงหมา
    ขนาดผมมีลูก ตายายยังเอาไปเลี้ยงเลย เขากลัวหมากัดเด็ก และก็ไม่เคยมาสนใจหมา
    ส่วนจะมีใครเห็น คงไม่ใช่ เพราะไม่ได้มีเวลามานั่งทำไส้กรอกตลอดเวลา ขั้นตอนมันเยอะ
    สู้เอานมผงโรยใส่อาหารเม็ด มันก็กินหมดทุกครั้ง เร็วกว่า โตไวกว่า ประหยัดกว่า

ส่วนเรื่องรับผิดชอบ ก็แล้วแต่ คนซื้อแต่ละคนเขาจะเรียกร้องครับ แต่ละคนมีความเข้าใจต่างกัน และมีความต้องการต่างกัน โทรคุยกันตรงๆสบายใจทั้งผู้ซื้อผู้ขาย
    พอเกิดเรื่องปุ๊บ เขาก็โทรมากัน ส่วนใหญ่ที่โทรมาหาผมแล้ว ก็บอกว่าเขาไม่ซีเรียส เขาก็ศึกษามา ก็ไม่ได้โง่
    ซื้อหมาราคานี้ เขารู้เขาเข้าใจดี
    ถ้าเขาจะเอาแบบเพอร์เฟค หัวใหญ่ ตัวใหญ่ 50 กิโลขึ้น กล้ามเป็นมัดๆ สีแดงเข้ม ขาวน้อยๆ
    ในราคานี้ ก็ไม่รู้จะซื้อที่ไหน
    ดูในเว็บต่างประเทศ มันก็ขายอยู่หลายพันเหรียญ บวกค่าส่งอีกก็ไม่ไหว
    ที่สำคัญ บางท่านที่ซื้อหมาผมไป ยังสอนผมอีกด้วยว่า "ไม่ต้องไปสนใจมัน อย่าไปต่อล้อต่อเถียง เสียเวลา"

ผมฟังแล้วซาบซึ้งใจและขอบคุณท่านมากครับ
    ตอนนี้ขอเอาเวลาไปดูแลหมากากๆที่บ้านต่อก็แล้วกันครับ
  • เป็นกำลังใจให้ปลัดครับ... เบนซ์ กทม.

เอาจูล่งไปเอ๊กซเรย์มาครับ
    ก่อนเอ๊กซเรย์หมอยังงงเลยครับ
    ถามว่าหมาแข็งแรงขนาดนี้เอามาเอ๊กให้เสียตังค์ทำไม

ผมตอบให้หมอ งงเล่นๆว่า ?หมาไม่มีปัญหา แต่คนดันมีปัญหาครับหมอ?

เอ้า.....เชิญลุ้นกันตามสบายครับ
    ไฟล์แนบ
    1 งานเข้า.jpg 66K
    2ผลหงาย.jpg 103K
    3ผลตะแคง.jpg 88K
    4กาง.jpg 69K
    5เทียบ.jpg 81K
  • ค่าฟิล์มสองแผ่นใหญ่ๆ 500 บาท
    บวก ค่าเหนื่อยที่ต้องจับกันแทบตาย แพงกว่าคนอื่นอีก 50 บาท
    บวก ค่าน้ำมันไปกลับลำพูน - สารภี อีก....เฮ้อ

หันกลับมามองหน้าไอ้ล่งแล้วเห็นมันสนุกที่ได้นั่งรถเที่ยว
    ทำให้ผมปลงและยิ้มได้ เออว่ะ...ทำบุญให้หมามัน...เอิ้กๆๆๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    7ดี.jpg 84K
    6ตย-ผิด.jpg 77K
    8ซอง.jpg 90K
  • ชัดเจนมากท่านปลัดไขข้อข้องใจใครๆได้เลยครับ เวลาเท่านั้นจะเป็นเครื่องพิสูจน์ว่าอะไรเป็นอะไรเองครับ ตกลงไอ้ตัวที่ว่าไมปล่อยแน่ๆใช่มั๊ยครับท่าน แล้วไม่ทราบว่าจูล่งมีโปรแกรมต่อไปรึยังครับ ชุดจูล่งทำซ้ำยังได้เลยนะครับผมว่า ลูกหมาดูใหญ่ดี แต่ตัวผู้มันดันมีสีขาวที่หน้าแค่นั้นเองซึ่งไม่ใช่แบบที่ผมต้องการไม่งั้นคงเอาซักตัวแล้วครับ ไม่ทราบว่าท่านปลัดติดตามหมาแดงพระราม3บ้างรึเปล่าครับเห็นตอนนี้มีหลายสไตด์น่าเล่นทั้งนั้นเลยครับแต่ติดตรงงบจำกัดแค่นั้นเองครับ ขอให้โชคดีนะครับท่าน
  • และก็ขออภัยท่านปลัดด้วยที่ทำให้เกิดประเด็นลูกหมาหน้าขาว(ชุดโนบรา) ซึ่งผมก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะคิดว่าหมามันอาจะมียีนด์แฝงจากบรรพบุรุษได้ครับ
  • ขอขอบพระคุณท่านปลัดเป็นอย่างสูง ที่ทำตามคำแนะนำ เนื่องจากจูล่งเป็นหมาไลน์บรีดแบบชิดๆ จึงอดห่วงลูกหลานมันไม่ได้

ว่าถ้ามันเดินเป๋จากข้อสะโพก มันจะตกทอดสู่ลูก ยิ่งมาผสมแบบเลือดชิดอีกรุ่นแล้วยิ่งกลัว

ปลัดอย่าไปคิดว่ามันเกืดค่าใช้จ่ายเลยนะ เล็กๆน้อยๆ เทียบกับปัญหาที่มันจะเกิดภายหน้า ยิ่งกว่าคุ้มอีก บรีดหน้าก็ไม่ต้องกลัวแล้ว

แล้วถ้าลูกหมาเกิดมันโตพรวดๆแล้วขามันปัดขึ้นมาก็โทษพันธุกรรมไม่ได้แล้ว มองดูในแง่ดีนะครับ

เหรียญมีสองด้าน อย่าคิดว่าผมมาเล่นงานหรือทำงานเข้า คิดซะว่าผมทำให้ปลัดไม่ต้องมาปวดหัวกับปัญหาที่จะเกิดภายหน้า

แถมคนที่จะผสมในลักษณะนี้ก็ได้ความรู้ไปด้วย

ส่วนเรื่องความขัดแย้งกันก็เหตุผลส่วนตัวแต่ถ้าปรองดองกันได้ก็เป็นผลดีกับชาวเหนือ พี่สมพงษ์ก็มีกำลัง ปลัดก็มีกำลัง มีดีกันคนละอย่าง

ถ้ารวมพลังกันได้ก็จะเกิดผลดีกับวงการพิทเมืองเหนือ

อ้อ เรื่องไส้หมูมองให้ทั่วๆอย่างที่บอกไว้ถามคนข้างตัวปลัดดูให้ดีผมไม่อยากบอกตรงๆขนาดผมไม่ได้คลุกคลีกับชาวเหนือยังรู้เลย อย่า

ทะเลาะกันเพราะเรื่องนี้ ผมอยู่ห่างปลัดแปดเก้าร้อยโลยังรู้ คนแถวนั้นทำไมจะไม่รู้ ซึ่งเรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องซีเรียสที่เอามาคิดให้ปวดหัวด้วยซ้ำ
  • แนะนำคุณปลัดจากใจจิงอยู่คนเดียวสบายกว่า อย่าไปยุ่งกับคุณสมพงษ์ ทำคนเดียวสบายใจไม่ต้องกังวลว่าจะจะโดนหักหลั่ง ไม่มีมิตรแท้หรือศัตรูถาวร
  • สู้ต่อไปครับคุณ lerzchai :062:ความจริงก็คือความจริง :029: ใครไม่จริงมักอยู่ไม่นาน เอาใจช่วยครับ :015:ว่าแต่ครอกมอนเตอร์ กะโนบราเนี่ย ได้ข่าวมาไม่ขายจั๊กกะตัว แจกฟรีอะป่าว บอกด้วยเน้อจะไปรับถึงที่ ขำ ๆ นะ :030: มีหมาเป็นเพื่อนนี่ดีนะครับ :013:
  • ขอไอพีจากเวบมาสเด้อคับ แล้วไปฟ้องเรียกค่าเสียหายจากไอ้จันไรผีที่บอกว่าพ่อหมาพิการเลย ทำให้เสียชื่อเสียงโดยการเผยแพร่โฆษณาข้อความอันเป็นเท็จ เรียกค่าเสียหายห้าแสนเลยคับ รวยเลย แจ้งตำรวจก็ได้เดี๋ยวเขาก็ติดต่อไปยังเวบมาสเต้อ ชนะแน่คับ เป็นผมแจ้งความแล้วโดนใส่ร้ายขนาดนี้คับ แบบคดีลิเดียคับชนะหมอกริชคอนเฟิม
  • ห้าแสนเยยเหยอ ดีเลยคูณปลัดเอาไปซื้อหมาดีๆมาบรี้ดขายให้คนจนจนอยั่งเราได้มีบุญได้จูงม่างงงงงงงง
  • หมาใครใครก็รัก เที่ยวไปว่าหมาเขา โดนฟ้องร้อง สมน้ำหน้า
  • เรื่องอื่นผมไม่ว่าเรืองหมาก็ไม่อยากสน แต่ที่ผมมีปัญหาก็เพราะ เรือง อส นี้แหละน้องคิดและพูดยังงัยพี่ ครับท่านปลัด ผมคุยกับแฟนคุณมันสบายใจคนเมืองเหมือนกัน ท่านทำยังงี้แหละสุดยอดจบปัญหาคาใจ ท่านผีรึยัง ความจริงคือความจริง อยู่คนเดียวนี้แหละสบายใจ จบ
  • ท่าน king ผมตามดูกระทู้เก่าท่านแล้วครับ สุดยอดครับ
  • แจ้งความก็ดีนะปลัดจะได้รู้ เพราะตอนนี้ข้อหาที่ว่า หลักหลัง นะมันตกอยู่ที่ผมไอ้เรื่องขี้ยัดใส้นะ เอาตามที่ท่านผีแนะนำเรื่องโฆษณาตามที่ปลัดพูดนะมันเกิดจากผม ตรงๆไม่อ้อมค้อม เรื่องพวกนี้ยังเล็กน้อยครับ รู้ไหมผมมองกลับไปในซุ้มเห็นใครครับสำคัญที่สุด ด้วยความเคารพจริงใจ ท่านอาจมองข้าม
  • เรื่องหมากากๆ ตอนนี้ที่ผมเลี้ยงและซื้อมายังไม่เคยมีตัวแรกๆของครอกเลย มีแต่ตัวสุดท้าย หรือตัวที่เหลือแล้วผมซื้อ ไม่เด่นไม่ดังจะมีกี่คนที่รู้จักและสนใจหมาผมครับ เพราะท่านมันคงระดับประเทศแล้วนิ สตอมก็เป็นตัวสุดท้ายของครอกพ่อไอ้ล่ง มีอีมอมปากดำ ไอ้หน้าเกียจสายกัด ได้ไอ้หน้าขาวมาอีกตัว กินอยู่ตามทีมีอาหารถูกๆไก่ชนช่วงนี้ได้กินบ่อยหน่อย ไม่มีความรู้อะไรมากมาก ช่างซ่อมหาเช้ากินค่ำ เรื่องนินทารึ55 ใครเคยคุยกับผมน่ารู้ดี เราคุยกันมาเยอะและสุดท้าย..แต่ท่านผีตัวนี้ยังไม่รู้และคงไม่เห็นแม่หมา ถ้ารู้คงยังมีต่ออีกยาว เก่ง+ตั้ม ท่านรู้จักก่อนผมนี้ เขาคงเห็นแต่ไอ้ล่ง ท่านว่าคนใกล้ตัวนะมีใครอีกช่วยหามันมาให้หน่อย เพราะต้องหาที่มาของคำว่าหักหลัง นี้คงเป็นครั้งแรกและน่าจะเป็นครั้งสุดท้ายที่ผมจะโพสยาวๆอย่างนี้ แล้วเสือกเป็นกระทู้ไอ้ล่ง อาจจะดูไร้สาระซึ่งนำไปสู้การไร้น้ำใจ
    ไฟล์แนบ
    DSC01605.jpg 100K
  • พ่อหมาจบ แม่หมามันทำไมอีก
    รู้แล้ว...ใคร ไซโค ไม่เลิก
    สงสารปลัดว่ะ
  • ปลัดให้หมากินขี้ยัดไส้เหรอ...???
  • ผมผู้คอมเม็นต์เรื่องลูกหมาชุดนี้เลยนะครับไม่เคยคุยกับใครแม้แต่คนนอกจากท่านปลัด อยากให้หลายท่านลองดูเป็นกรณีศึกษานะครับ เรื่องไม่รับโทร เพราะท่านบอกว่าพูดกับหมาดีกว่าเพราะมันไม่นินทาไม่หักหลัง สำหรับผมจบครับขอบคุณ
  • ไอ้อาตมา ครับ ระวังมันให้ดี มารหัวใส
  • ท่านปลัด ไม่เห็นบอกข้อมูลลูกค้าให้หมดเลยนิ ปิดบังความจริงนี่นา
    จูล่งหมาใหญ่ แต่ขาพิการ มีปัญหาขาหน้าแบะ ขาหลังเดินแกว่งเป็นเป็ดเลย รักษาไม่หาย
    สาเหตุเกิดจากอยากให้หมาโต ไซด์ใหญ่ เลยเอาอะไรไม่รู้...ใส่ในไส้หมู ยัดปากให้หมากินทุกวัน
    เร่งทำน้ำหนัก จนหมาขาเสีย เดี๋ยวนี้ไม้กล้าจูงออกงานกลัวคนเห็นความจริงของขามัน
    กรุณาแถลงความจริงว่ามันเป็นยังไง หรือตอนนี้ท่านรักษาหายแล้ว บอกหน่อยๆๆๆๆ
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ผมว่าถ้าบริสุทธิ์ใจกันจริงช่วยกันหา ผีตัวที่โพสท์ข้อความข้างบนดีกว่าครับ
    ไม่รู้จริง แล้วไปกล่าวหาเค้า ทำเค้าเสียหาย
    มันมีจุดประสงค์อะไร... คนในนั่นแหละ
  • ใครเป็นปลัด จะให้เค้าคิดยัง
    ใครบริสุทธิ์ใจจริงก็ออกตัว ช่วยเค้า
    ไม่ใช่มาตีรวนแบบนี้

ด้วยความเคารพนะครับ
  • เราเดาว่าปลัดรู้ พี่สมพงศ์ก็รู้ คนในกลุ่มก็รู้ แต่เขารอให้คนคนนี้ยอมรับและขอโทษมากกว่า
    นับถือน้ำใจจริงๆ

ขี้ยัดใส้ให้หมากิน เชื่อก็บ้า
    เล้ว หมาตายฟรีดิ บ้าบอ
  • จับได้แล้วใช่บ่ โดนสมพงศ์กะทืบแน่มึง
  • ไม่ทราบว่า m 3 ไปยังครับท่านปลัด
  • จูล่งหมาปลัดไม่พิการ แต่มีเพื่อนปลัดบางคนที่จิตใจพิการค่ะ
  • :019:ยิ่งเห็นเจ้าเรดมอนสเตอร์หลายๆรูปจากเวปรามา3ยิ่งอยากได้ครับท่านปลัด ขอตื้ออีกหน่อยอย่ารำคาญกันเลยนะครับท่าน แบบว่า อยากได้อยากได้ๆ
  • เรื่องที่ใส่ร้ายว่าเจ้าจูล่งกินใส้หมูจนข้อสะโพกพิการ ได้ยินจากทางเหนือเรานี่ เขาเล่าว่าคนแรกที่ปล่อยข่าวคือสมพงศ์ คนต่อๆมาก็เล่าขวัญกัน เลยช่วยกันปล่อยข่าวเพื่อทำลายชื่อเสียงปลัด นินทาปากต่อปาก ตอนนี้ทำไมกลายเป็นเอาขี้ยัดใส้ให้หมากินไปแล้ว ตอนนี้พอปลัดเอกสเรย์เจ้าจูล่งแล้วไม่ได้เป็นโรค ไม่มีใครรับผิดชอบ คุณจะหาความจริงใจจากใคร ทำไมไม่ให้เขาก่อนละคุณ
  • ขอโทษด้วยครับ ช่วงนี้กำลังยุ่ง ไม่ได้ตอบหลายวัน

เรื่องจับผีขออนุญาตปรึกษาหลายๆท่านก่อน
    ข้อดีของผีคือ เป็นการตรวจสอบที่ดี เหมือนฝ่ายค้านในสภา ในกรณีของผมทำให้ทุกคนหายข้องใจเรื่องจูล่ง
    ข้อเสียคือมันป่วนทำให้ผมทะเลาะกับเพื่อน มันสมควรโดนเชือด...:026:

เรื่องขี้ยัดไส้ สงสัยว่าเล่าต่อๆกันไปเลยเพี้ยน อย่าพิเรนทร์ลองทำดูเลยนะครับ สงสารหมา แต่ถ้าทำไปแล้วได้ผลเป็นอย่างไรเอามาเล่าให้ฟังหน่อยก็แล้วกัน แหะๆ:027:

เรื่องลูกโนบรา ต้องให้ผมเลือกตัวแรก พี่สมพงษ์ตัวสอง แล้วค่อยคุยกันครับเรื่องใครจะได้ไปเลี้ยงบ้าง
    ที่สำคัญลูกหมายังเล็กมาก ขอใช้เวลาไปกับการเลี้ยงดูมันให้ดีที่สุดก่อนจะมาแบ่งกันครับ

สุดท้ายลูกจูล่ง ยังเหลือ m3 ครับ ผมปฏิเสธไปหลายคนเนื่องจากความไม่พร้อมของผู้ซื้อ
    หรือเพราะพรหมลิขิตอาจจะทำให้ m3 มันรอเจ้าของที่แท้จริงอยู่ก็ได้ครับ
    ยังไง คุณ Golf_za โทรมาคุยกันก่อน 081 796 7766 ปลัดเลิศชาย ลำพูน ครับ:062:
  • ช่วยอัพรูปลูกหมาให้หน่อยได้ไหมครับ ผม คนที่จอง f2
  • ลูกหมาสวยมากมากอยากได้
  • ดีใจด้วยครับที่จูล่งแข็งแรงไร้ข้อสงสัย

หวังว่าปัญหาต่างๆจะกระจ่างและจบลงด้วยดีในเร็วๆนี้ครับ

อันนี้รูป f2 ถ่ายเมื่ออาทิตย์ก่อนครับ
    รูปใหม่ล่าสุด จะถ่ายมาให้ครับ
    ไฟล์แนบ
    f2_5.jpg 107K
  • ถ่ายมาทุกตัวเลยครับ ทุกคนอยากเห็น
  • ปู่ของปู่

ลุงของปู่

ตาของปู่

กรั๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทำไมไม่มีปู่ของโครตพ่อปู่ด้วยล่ะครับ ยกมาให้หมด
  • จัดไป ปู่ของโครตพ่อปู่
    ไฟล์แนบ
    โครต2.jpg 116K
    โครต.jpg 46K