ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานBullyExpoราชบุรี ขอแจ้งรายละเอียดครับ
  • สวัสดีครับชาวพิทบูลทุกท่าน วันนี้ผมจะมาขอแจ้งรายละเอียดเกี่ยวกับงานประกวดสุนัขสายพันธ์ American Pitbull ถ้วยรางวัลพระราชทาน ที่จะมีการจัดขึ้นที่ วันใหม่ต้นกระทุ่ม จ.ราชบุรี ซึ่งงานนี้จะจัดขึ้นใน
    วันที่ 30 พฤษภาคม 2553 โดยเสียค่าประกวดตัวละ 500 บาท
    รายได้ที่เหลือจากการหักค่าใช้จ่าย เราจะร่วมกันนำไปทำบุญเพื่อที่จะก่อสิ่งปลูกสร้าง หรือนำไปบูรณะซ่อมแซมต่อไป

โดยสุนัขรุ่นที่จะประกวดมีดังนี้
    3-6 เดือน ไม่แยกเพศ 1 ถ้วยรางวัลพระราชทาน
    6-12 เดือน แยก ผู้- เมีย 2 ถ้วยรางวัลพระราชทาน
    12-24 เดือน แยก ผู้- เมีย 2 ถ้วยรางวัลพระราชทาน
    open 24 up แยก ผู้- เมีย 2 ถ้วยรางวัลพระราชทาน
    ในการประกวดครั้งนี้ ใช้กรรมการจากต่างประเทศ ในมาตรฐาน Bully

สำหรับท่านใดที่สนใจจะมาร่วมงาน กรุณาพกน้ำดื่มมาด้วยนะครับ เพราะเราไม่มั่นใจว่าทางวัดจะมีการจัดน้ำให้พวกเราหรือเปล่าแต่อาหารมีแน่นอนครับ

ส่วนเรื่องแผนที่เดี๋ยวจะนำลงมาให้ดูครับ

ติดต่อสอบถามได้ที่ 081-8239914 เฮียวิลลี่
    หรือ 087-0107107 เอก_โพธาราม ครับ
  • ขอขอบคุณพี่มาร์คสำหรับพื้นที่ประชาสัมพันธ์ ครับ
    ไฟล์แนบ
    BullyExpo.jpg 102K
  • แผนที่ครับ
    ไฟล์แนบ
    Untitled-2.jpg 82K
  • จาก กทม. ขับมาตาม ถ.เพชรเกษม (4)
    ผ่าน จ.นครปฐม
    ผ่าน อ.โพธาราม
    ก่อนเข้าเมือง จ.ราชบุรี จะมี โรงเรียนดรุณาราชบุรีโปลีเทคนิค ต.โคกหม้อ อ.เมืองราชบุรี (ทางไปโรงไฟฟ้าราชบุรี)
    เลี้ยวซ้ายเข้าไป แล้ว อยู่ตรง "แพงพวย" อ่ะ...หาเอาเอง ผมไปไม่ถูกแล้ว ถามโลด "วัดใหม่ต้นกระทุ่ม" 555

ขอCopyข้อมูลจากพี่ต้อม TNT ครับ
  • จัดไปครับ..งานดีมีได้บุญกลับบ้านด้วย รวย ๆ ๆ ๆ ๆ เฮง ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
  • เกิดมาถ้าพาเจ้าเบิกไปคว้าถ้วยรางวัลพระราชทานสักใบคงเป็นบุญน่าดูเลย...
  • อยากพาเจ้าสองตัวที่บ้านไปด้วยจังวุ้ย
  • ผมในฐานะคนราชบุรีขอพูดหน่อยนะครับ ทำไมจัดประกวดที่วัดใหม่ต้นกระทุ่มอะครับ ขนาดผมเป็นคนราชบุรีเอง ยังไม่รู้จักเลย

พูดตรง ๆ ไปไม่ถูกด้วยถ้าไม่เห็นแผนที่ ของคุณต้อม TNT มาโชว์ไว้ ที่จิงน่าจะจัดในสถานที่ ๆ หาง่าย ๆ หรือเป็นทางผ่านมากกว่านี้

ผมมั่นใจว่าจะทำให้คนสนใจและ คนเข้าประกวดเยอะแน่นอน ยกตัวอย่างเช่นมาจัดที่ราชบุรีน่าจะจัดประกวดที่

สนามกีฬาเขต7 หรือไม่ก็ วิทยาลัยเทคนิคราชบุรี หรือไม่ก็โรงเรียนดรุณาราชบุรี โรงเรียนเบญจมราชูทิศราชบุรี ผมมั่นใจว่าต้องมี

คนสนใจและมีผู้สมัครมากกว่าที่จัดที่วัดใหม่กระทุ่มแน่นอน หากอยากจะทำบุญจิง จัดเสร็จก็เอาเงินรายได้จากการจัดงานไปทำบุญที่วัด

ผมว่าน่าจะเข้าท่ากว่านะครับ

: แนะนำไว้ก่อนครับ เผื่องานหน้าก่อนจะจัดงานก็ลองติดต่อคนในพื้นที่แถวนั้นก่อนว่า ควรจะจัดที่ไหนดีอะครับ เพราะเข้าใจว่างานนี้คงจะ

เปลี่ยนแปลงแก้ไขอะไรไม่ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
  • :004:เสร็จงานราชบุรี ก็อย่าลืมไปต่อกันที่งานหาดใหญ่นะครับ:004:
    :008: http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=15201&page=1
  • *** ตอบน้าผี จากที่ได้ฟังมานะคร๊าบ ทางเราไม่ได้จัดเองนะคร๊าบๆๆ

เห็นว่าเค้ามีงานประกวดหมากันอยู่แว้ว ทางเจ้าภาพจิงชักชวนเฮียวิลลี่

ให้มารวมงานเอาพิิทบูลและอเมริกันบูลลี่ไปสร้างสีสันนะคร๊าบๆๆๆ

ยังไงก็เข้าใจว่าไปยาก แต่งานหมามันมีคนจัดน้อยการจัดงานแต่ละที่

ไม่ได้เสียเงินแค่2-3ร้อย มันเลยเป็นเรื่องลำบากหน่อยนะคร๊าบๆๆๆ

เพราะแต่ละครั้งเจ้าภาพเองต้องควั้กเงินออกเอง ข้อยกตัวอย่างพี่มาร์คเลยนะการ(เอ๋ยชื่อหน่อยพี่)

พี่มาร์คจัดงานแต่ละครั้งก็ต้องควั้กเงินออกเองทุกครั้งไป ไม่มีใครมาออกให้

แต่ก็ได้พี่เพื่อและน้องๆๆ ใครวงการเค้าช่วยเหลือคนละไม้คนละมือ

ในการช่วยเอานู้นนี้มา ทำให้งานแต่ละครั้งสนุกและลุล่วงไปด้วยดี

ยังไงก็เห็นใจคนจัดหน่อยนะคร๊าบๆๆๆๆ........
  • ก่อนอื่นผมต้องขออภัยด้วยนะครับที่สถานที่อาจจะดูยุ่งยากไปนิด ผมยอมรับครับว่าผมเองก็ไม่เคยรู้จักวัดใหม่ต้นกระทุ่มเช่นกัน

แต่งานนี้มันไม่ใช่ของชาวพิทบูลอย่างเดียวครับ มีสุนัขมาประกวดหลายสายพันธ์ครับ เรื่องสถานที่การจัดทางเราไม่ได้เป็นคนตัดสินใจครับ

แต่ถ้าคุณมาจาก กทม พอมาถึงดรุณาโปลีเทคนิค ชิดซ้ายเลยครับ แล้วคุณจะเห็นป้ายบอกทางไปโรงไฟฟ้า และมีป้ายบอกทางของวัดใหม่ต้นกระทุ่มเช่นกันครับ ป้ายใหญ่เหมือนกันครับ

แต่คุณต้องชิดซ้ายนะครับเพราะมิเช่นนั้นคุณอาจจะเลยขึ้นสะพานเข้าเมือง ถ้าเป็นแบบนั้นแสดงว่าคุณเลยทางเข้าวัดใหม่ต้นกระทุ่มแล้วครับให้ U-Turn กลับมาใหม่

แต่ถ้าคุณเข้ามาทางโรงไฟฟ้าแล้วประมาณ 4 กิโล คุณจะเจอวัดพิกุลทอง ให้เลี้ยวขวาไปอีก 3 กิโลครับ คุณก็จะถึงวัดใหม่ต้นกระทุ่มครับ

ขอบคุณพี่อนาคินด้วยครับ ตอบได้เคลียร์มากครับ
  • อ่อ ลืมบอกไป งานเริ่มตั้งแต่ประมาณ 11 โมงเป็นต้นไปครับ
    ไฟล์แนบ
    31102006920 (Small).jpg 51K
  • งานไม่ได้จัดที่องค์พระนะครับ ผมเห็นว่ารูปนี้สวยดี เลยเอามาลงให้ดูกันครับ
  • อยากไปช่วยทุกงาน แต่ไม่รู้จะจัดสรรเวลาอย่างไร ยิ่งภาวะเศรษฐกิจแบบนี้ โดนตัดงบค่าใช้จ่าย ไปไหนแต่ละทีขอ งบ ยากกกกกก กลุ้มว๊อย
    งานเชียงใหม่ งานหาดใหญ่ แต่ละที่ก็ไกลไม่ใช่เล่น งานกรุงเทพฯ ก็รออยู่ งานบูลลี่โชว์พัทยา งานลากกลุ่มหมาแดงที่กำลังจะรื้อฟื้น มีกิจกรรมรออีกเพียบ
    มีทั้งงานหลักงานเสริม ก็อยากเชิญชวนนะครับ ใครว่างใครสะดวกก็ไปช่วยๆกัน กระจายๆกันไป ช่วยกันสนับสนุนกิจกรรมของชาวพิบูลกันหน่อยครับ
  • ** เอาน่าพี่มาร์คคนดังก็ยังงี้แหละพี่.........***
  • งานนี้ ฝั่งอีสานกับ โปลิศ ขอร่วมแจม โชว์ลากด้วยครับ แล้วเจอกันครับโผม