ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ข่าวงาน"มะหมามหาอึด"
  • วันนี้ขอ update ข่าวงาน มะหมามหาอึด อินพัทยาครั้งที่ 1 ครับ

ตอนนี้มีหมาที่ส่งเข้าแข่งขันแล้วหลายตัว ทางพัทยา มีแล้ว 3 ตัว
    1.สมหวัง จากค่าย pitbullhouse96 ตัวนี้มีลุ้นถึง B.I.S เลยนะครับ
    2.LT.แตงโม (ตัวเมีย)pitbullhouse96 ส่งเข้าประกวดเช่นกัน ตัวนี้ก็ใช่ย่อยร่างกายดีมาก 10 กิโล สบาย
    3.เรดเดวิล ตัวนี้มาแบบไม่หวังผล แต่จะประมาทไม่ได้ได้ข่าวมาว่าซุ่มซ้อมทุกวัน แถมมี 1xW เป็นประกัน
    4. จากคุณ jack_tay ได้ข่าวว่าจะพาเจ้าบอมส์มา ใครอยากเห็นแชมป์เปี้ยนบอมส์ตัวเป็นๆพลาดไม่ได้
    5.buck พิทบูลอัจฉริยะ หลายคนดูคลิปแล้วถึงกับอึ้ง งานนี้มาแน่แถมจะมาโชว์ความสามารถ สะกดรอย ฯลฯ
    6.เป็นพันธุ์ โดเบอร์แมน ตัวนี้ของ คุณ shaolin ได้ข่าวมาว่าเอาแฮนด์เลอร์จากเมืองนอกมาจูงเลยนะครับ
    ส่วนตัวอื่นๆก็มีอีกหลายตัว จากทีมคุณปาล์ม กทม.แว่วมาว่าจะส่งเข้าแข่ง 3-5 ตัวเลยทีเดียว มีหมาไทยสาวสวยอีกตัว ตัวนี้ถ้าฮีทไม่มาก่อนคงไม่พลาด ตอนนี้ใครที่กำลังตัดสินใจที่จะเข้าแข่งก็รีบสมัครนะครับรับจำนวนจำกัดนะครับ ส่วนเงินและของรางวัลตอนนี้มีสปอนเซอร์ผู้ใจดีมอบทั้งอาหารและเงินรางวัลให้มาแล้วหล ายท่าน ขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง แต่ยังรับเรื่อยๆนะครับ
    เงินรางวัลสำหรับ B.I.S. ตอนนี้ 5,000 บาทแล้วครับ ส่วนที่ 1,2,3 ต้องดูจากจำนวนหมาที่เข้าแข่งขันครับ
  • เริ่มงานวันและเวลาใดครับ
    ขออภัยไม่ได้เห็นกำหนดการก่อนหน้านี้
  • รายงานตัวนักกีฬาสังกัด HEAVYLOAD TEAM (กรุงเทพ)สู้ สู้
  • เป็นกิจกรรมที่น่าสนใจอีกหนึ่งกิจกรรมครับ

ช่วยอับเดท กฏกติกา และผลการแข่งขันให้สมาชิกทราบอย่างทั่วถึง
    เผื่อคนที่อยู่ห่างไกลจะไดจัดการแข่งในพื้นที่อื่นๆบ้าง

ขอบคุณครับ
  • ผมขอรายละเอียดหน่อยครับ เกี่ยวกับ วันเวลา สถานที่ อ่ะครับ
    สนใจอยู่ และอย่างที่พี่มาร์คบอกอ่ะครับ เรื่องกฎกติกา ผลการแข่งขัน
    :006::006::006:
  • อยากไปครับสังเกตุการณ์ก็ยังดี:018:
    จริงๆอยากไปแข่งด้วยแต่ไม่พร้อมทั้งคนและหมา เดี๋ยวต้องฟิตก่อน:029:
  • แข่งขันวันที่ 19 มิย.53 ครับ ณ.อ่างเก็บน้ำมาบประชัน
    ยังมีเวลาที่จะเตรียมตัวครับ สมัครได้ที่ 081-9964584 treenetr@hotmail.com
    ค่าสมัคร 500 บาท รีบหน่อยนะครับใกล้ปิดรับสมัครแล้ว
    หลังงานมีสังสรรค์แน่นอนครับ มาชมงานอย่างเดียวก็ได้นะครับ
    กติกาตามนี้ครับ หรือดูได้ที่ www.thaiherodog.com
    วัตถุประสงค์และเป้าหมาย1. เพื่อสุขภาพที่ดีของสุนัขและเจ้าของ
    2. เพื่อสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่างสุนัขและเจ้าของ
    3. เพื่อสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่างสุนัขด้วยกัน
    4. เพื่อช่วยคัดพันธุ์สุนัขที่สมบูรณ์ แข็งแรง ปราศจากโรคประจำพันธุ์ อาทิ โรค ข้อสะโพกห่าง โรคข้อศอกอักเสบ
    5. กีฬาชนิดนี้ช่วยให้ทราบว่าสุนัขที่ทรหด อดทนต่อสภาพภูมิอากาศในเมืองไทยควรเป็นสายพันธุ์ใดและมีโครงสร้างเช่นใด
    6. เพื่อลดพฤติกรรมก้าวร้าว ขลาดกลัวหรือพฤติกรรมอื่นที่ไม่พึงประสงค์
    7. เพื่อสันทนาการในหมู่คนรักสุนัขด้วยกัน
    กฎ1. ระยะทางแข่งขัน 10 กิโลเมตร ควรเป็นพื้นดินหรือลูกรัง หรือหญ้าไม่ต่ำกว่า 5 ก.ม.
    2. สุนัขควรมีอายุ 2 ปีขึ้นไป ไม่เกิน 8 ปี
    2.1 อายุตั้งแต่ 1 ปีครึ่งขึ้นไป ไม่เกิน 9 ปี สำหรับสุนัขพันธุ์ขนาดกลางเมื่อโตเต็มวัย มีน้ำหนักไม่เกิน 25 ก.ก.
    3. ต้องบันทึกอุณหภูมิอากาศและความชื้นทุกครั้งก่อนการแข่งขัน
    กติกา มารยาท1. สุนัข จะต้องทดสอบเชื่อฟังคำสั่ง ?คอย?
    1.1 สุนัข นั่ง หรือหมอบ คอยในรัศมีวงกลม เส้นผ่าศูนย์กลาง 1.5 ม.
    1.2 ผู้ควบคุมสุนัข ควบคุมในระยะห่าง 5 เมตร จะอยู่นอกสายจูงหรือในสายจูงก็ได้
    1.3 กรณีสุนัขขยับออกนอกเส้นวงกลม ผู้ควบคุมสุนัขมีสิทธิ์ใช้เสียงหรือสัญญาณอื่นใดเพื่อควบคุมสุนัขได้ โดยผู้ควบคุมห้ามขยับออกนอกตำแหน่ง
    1.4 ถ้าสุนัขก้าวพ้นจากวงกลมโดยไม่มีส่วนใดสัมผัสกับเส้นวงกลมถือว่าสิ้นสุดการคอย
    1.5 เวลาที่ใช้สำหรับการแข่งขัน คือ 1,2,3 นาที สุนัขคอยได้เศษของวินาที ให้ตัดออกเหลือเป็นนาที
    1.6 นำเวลาที่ได้จากการคอยมาหักจากเวลาที่ใช้เดิน
    2. ห้ามเปลี่ยนผู้จูงระหว่างการแข่งขัน
    3. สุนัขที่ประสบอุบัติเหตุ หรือปัญหาด้านสุขภาพระหว่างการแข่งขันกรรมการหรือสัตวแพทย์ (ถ้ามี) มีสิทธิ์ตัดสิทธิ์ออกจากการแข่งขัน
    4. สุนัขที่ก้าวร้าว ควรสวมตะกร้อปาก
    5. สุนัขที่ก้าวร้าวไปทำร้ายบุคคล หรือสุนัขอื่นระหว่างการแข่งขันจะถูกตัดสิทธิ์ทันที
    6. ผู้จูงต้องไม่ลากหรือบังคับสุนัขให้เดิน
    7. กรณีต้องการแซง ตัวแซงต้องเว้นระยะด้านข้างห่างจากตัวหน้า 2 เมตร เมื่อแซงแล้วต้องนำหน้าไม่น้อยกว่า 2 เมตร จึงตัดลู่ได้
    8. สุนัขที่ทำเวลาได้น้อยที่สุดจะเป็นผู้ชนะตามลำดับ 1,2,3
    9. กรณีเวลาเสมอกันให้เอาความสามารถในการเชื่อฟังคำสั่งมาร่วมตัดสิน
    สุนัขที่ได้รับยกย่องตำแหน่งยอดเยี่ยม (Best in show)
    1. สุนัขจะต้องทดสอบเชื่อฟังคำสั่งคอย ครบ 3 นาที
    2. กรณีสุนัขทำได้มากกว่า 1 ตัว ให้เลือกตัวที่ทำได้สมบูรณ์แบบที่สุด
    3. ผู้จูงต้องเป็นเจ้าของสุนัข
    4. สุนัขตอ้งชนะที่โดยทำเวลาได้นอ้ยที่สุด
  • มีแข่ง อะไร บ้างคับพี่
  • ก็เดิน 10 กิโล ถ้าทำเชื่อฟังคำสั่ง(คอย)ได้ก็อาจจะได้ Best in show ครับ
  • อยากไปชมครับ แต่ให้เดิมตามชมตลอด 10 กิโล คงไม่ไหวแน่ครับ ฮ่าๆๆ

ขอเอาใจช่วยให้งานประสบความสำเร็จครับ
  • กำ ... เดิน 10 โล