ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เครื่องวิ่งสำหรับ พิตบูล
  • ไม้ทราบว่าจะหาซื่อได้ที่ไหน หรือมีใครขายรบกวนช่วยลงรูปกับราคาไว้ด้วยนะครับ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=15328&page=1#Item_0 นี่ไงครับ กระทู้นี้
  • คงมองไม่เห็นมั้ง เฮ่อ.....
  • ติดต่อคุณ tram เลยครับ เห็นอยากขายอยู่ 555
  • เครื่องวิ่งมีคนอยากได้กี่คนครับ เห็นถามหากันเยอะ
    วันนี้มีช่างมาทำกันสาด ผมได้ให้เขาก๊อปแบบตัวที่บ้านเอาไปทำขาย
    ราคาเครื่องละประมาณหนึ่งหมื่นบาท ยังไม่รวมค่าส่ง ใครสนใจลงชื่อไว้ครับ
  • หนึ่งหมื่นมันแพงไปนะครับ.....
  • ครับไม่เป็นไรครับ ก็เอาเฉพาะคนที่ซื้อไหวครับ

เหตุที่ไม่ค่อยมีใครทำขายก็เพราะ คนอยากได้ถูกๆ
    คนทำเขาไม่มีกำไร เขาก็เลยไม่อยากทำครับ

เห็นมีคนถามหาตลอดแต่พอแนะนำไป รู้ราคาแล้วก็ไม่เอาครับ

วันนี้ผมมีช่างมาที่บ้านพอดี เลยเอาแบบให้เขาดู
    ให้เขาเสนอราคามา หากมีคนสนใจก็สั่งครับ ไม่สนใจก็ไม่ว่ากัน

แบบที่ทำเป็นแบบนี้นะครับ
    ไฟล์แนบ
    t3.jpg 51K
    t2.jpg 10K
    T1.jpg 34K
  • แบบที่เห็นเอามาจากเมืองนอก ราคาขาย $ 1,599 US
    คิดเป็นเงินไทยคูณด้วย 32 ก็อยู่ประมาณ 51,200 บาทครับ
    ไฟล์แนบ
    t4.jpg 67K
  • คนสนใจมี
    ผมว่า ตั้งเป็นกระทู้ใหม่เลยดีกว่า ครับ
  • ถ้าได้ประมาณในรูป หมื่นนึงผมสนใจครับ
    0837144340 โอ๊ตครับ
    ไฟล์แนบ
    2292.jpg 54K
  • ตอนแรกให้เขาทำแบบตามตัวนี้ แต่มันไม่สวย เหล็กโครงขนาดเล็กไปหน่อย ก็เลยเอาแบบจากนอกให้เขาไปก๊อปและคำนวนราคามาใหม่
    ไหนจะทำแล้วก็ทำให้มันดีๆ สวยๆ ไปเลย แพงหน่อยก็ช่างมัน เพราะเอาตั้งโชว์ไว้ก็ไม่อายใคร ไม่เกะกะสายตาด้วยครับ

ความจริงเครื่องวิ่งก็มีทำขายอยู่หลายเจ้า แบบถูกๆก็มีเยอะครับ ลองหาดู
    ผมชอบของสวยของดี หากของที่ผมนำเสนอแพงไป ก็ต้องขออภัยจริงๆครับ
  • ถ้าหมื่น เดียวน่าสน . . .
  • ขอบคุณพี่มาร์คที่แนะนำครับ แล้วผมจะติดต่อได้ที่ไหนครับ

กำลังต้องการมากๆ
  • คุณ โอ๊ด ครับถ้าต้องการมาก ทนไม่ไหวก็เข้าห้องน้ำไปขายก๋วยเตี๋ยวก่อนสิครับ ที่รัก :o036::o036::o036:
  • หนึ่งหมื่นไม่แพงหรอกครับ ถ้าเป็นราคาที่แน่นอน
    ป.ล. ปักหมุดเลยพี่ ถ้าหมื่นจริงคนสนใจเพียบแน่
  • รูปแบบมันเป็นแบบไหนครับแบบที่ บีเจวิ่งหรือแบบรูปด้านบนครับ
  • ไม่ใช่แบบที่บีเจวิ่งครับ อันนั้นรุ่นเก่า ไม่สวย
    และมีคนทำหลายจ้าวแล้ว ใครอยากได้ลองค้นในกระทู้เก่าๆ
    ก็มีคนทำขายครับ ราคา 9,500-12,000 บาท

ส่วนรุ่นที่จะทำใหม่ เป็นแบบด้านบน แต่ไม่รู้ทำมาจะสวยเท่าเขาไหม
    เพิ่งส่งแบบไปเมื่อวาน ให้เขาเสนอราคามาใหม่อยู่ครับ
    อีกสามสี่วันคงรู้ผล ว่าจะขายตัวละเท่าไร
  • เป็นเหล็กหรือสแตนเลสครับพี่ อยากได้เหมือนกันแต่คงต้องเก็บตังนานหน่อย:001:
  • หากทำด้วยเหล็กออมาได้ ทำด้วยสแตนเลสก็น่าจะไม่ยาก แต่คงแพงโคตรๆครับ

เตรียมไว้รองรับ การทำหมากล้ามครับ
  • ถ้าไม่เกิน 10,000 บาท ผมขอสั่งเลยครับ รบกวนแจ้งให้ทราบความคืบหน้า ในหน้าเวป หรือ 0867833338 ขอบคุณมากครับ
  • อยากได้คับ ถ้าไม่เกินหมื่น
  • ถ้าทราบรายละเอียดสรุปผล ได้แบบในรูปสวยๆ:017::006: แจ้งราคาด้วยครับ พี่มาร์ค 0840956432 เต้ ขอบคุณครับ:029: สนใจครับ
  • :004:โอ๊ด ผมเข้ามาแล้วนะ
  • เขากำลังทำตัวต้นแบบอยู่นะครับ ใจเย็นๆ

ไม่อยากไปกดราคาเขามาก ตอนนี้บอกแค่ว่าทำให้ดีที่สุด เงียบที่สุด สวยที่สุด สามารถตั้งโชว์ได้
    แล้วเสนอราคามา หากพอรับได้ก็จะสั่งทีละหลายๆตัว แต่โปรดอย่าคาดหวังว่ามันจะต้องราคาถูก มากจนเกินไปครับ

ของดีราคาถูกไม่มีในโลกครับ กดราคาเขามาก เขาก็ไม่อยากทำออกมาขาย จริงไหมครับ
    ผมใช้เครื่องวิ่งมาหลายตัวแล้วในชีวิต ของถูกไม่มีดีครับ
  • ปรับหนืดได้ด้วยรึเปล่าครับ เหมือนลากน้ำหนักไปในตัวเลยครับผมใช้ของพาวเวอร์แพทแบบปรับหนืดได้อยู่ครับเห็นว่ามันน่าจะดีเลยคิดว่าน่าจะทำให้ปรับหนืดได้เลยลองเสนอแนะดูครับ ผลลัพธ์ดูได้จากกระทู้สายกัดไซด์ใหญ่อยากโชว์ภาค2 ครับพี่
  • เมื่อวานช่างมาที่บ้านติดตั้งกันสาด เขาบอกว่าตอนนี้กำลังออกแบบ
    เขาใช้คอม ถอดแบบออกมาเป็นชิ้นเลยครับ ดีไซน์ด้วยคอม
    ตอนนี้ก็วิ่งหาอะไหล่ จะได้ประเมินราคา เพิ่งรู้นะเนี่ย เดี๋ยวนี้เขาพัฒนากันไปไกลขนาดนี้แล้ว
  • ส่วนเรื่องที่ปรับความหนืด ก็ให้เขาออกแบบไว้ด้วยครับ จำเป็นมากสำหรับการเพิ่มกล้ามเนื้อครับ
    ปัจจุบันผมใช้รองเท้าเป็นตัวเบรคครับ
  • เชียร์อยู่ครับ :062:
  • ช่าง แมร่ง เงียบหายไปหลายวันแล้ว ไม่รู้ถึงไหน เฮ้อออออ เหนื่อยใจจัง
  • ดูเหมือนมันไม่เต็มใจทำเลย เขาบอกเสียเวลา ไม่รู้จะคุ้มหรือเปล่า กรรมจริงๆ

รู้แล้ว ทำไมไม่ค่อยมีใครอยากทำเครื่องวิ่งขาย คงกำไรน้อยมั้ง
  • เฮ้อ/ เล็งๆๆไว้อยู่ ถ้าผลงานดีก็จะสั่งกับเขาสักตัว
    สงสัยจะเหลวซะแล้ว
  • ผมก็ยังรอเขาอยู่ครับ เนื่องจากช่วงนี้หน้าฝนงานกันสาดเขาเยอะมาก จึงไม่มีเวลาทำให้ครับ
    แต่เขาให้ช่างร่างแบบลงคอมไว้แล้วครับ
  • เล็งๆ ไว้เหมือนกันครับ น่าจะดีกว่าพาลูกชายไปวิ่งนอกบ้าน
    นอกจากมันชอบแวะดูโน่นดูนี่แล้ว ชาวบ้านชอบแตกตื่น พอบอกลูกพิทก็ฮือฮา
    เซ็ง ทุกวันนี้ต้องเอามันออกไปวิ่งเล่นตอนดึกๆ เหมือนแอบคนอื่นเลี้ยง
    T T
  • คุณ Airbus เคยเห็นหมอหมาไม่รู้จักพิตบูลมั้ยครับ :028::030:
  • ไม่เคยครับ มีคนไม่รู้จักด้วยเหรอ ???
    แต่ประสบการณ์ตรงเลย หมอหมากลัวจังเลย ทั้งๆที่มันเป็นแค่หมาเด็ก T T
    แถมพูดบ่อยมาก เหมือนมันเป็นอาชญากรตัวร้ายเลย
  • ผมเคยเอาแบบให้เพื่อนเช็คค่าของและตีราคาคร่าวๆ ราวๆ 9000+ ครับ
  • มิน่าพี่บอกอย่าให้ราคาเกินหมื่น เขาตีราคาเสร็จหายไปเลย

สงสัยกำไรน้อยไปหน่อย เขาเลยไม่อยากทำ
  • ไอ้พวกที่บอกว่าราคาหนึ่งหมื่นแพง สงสัยชาตินี้ต้องรอต่อไป

คนขายอยากขายแพง คนซื้ออยากได้ของถูก เป็นธรรมดาครับ
    ส่วนข้าพเจ้ามีอยู่แล้ว เลยไม่เดือดร้อน ฮ่าๆๆๆ
  • ผมขอเสนอให้ คุณmafia หาคนทำสายพานและลูกกลิ้งขายให้สมาชิก ส่วนโครงนั้นให้สมาชิกทำเองของใครของมันตามแบบมาตรฐานที่ตกลงกัน ผมว่าวิธีนี้จะง่ายขึ้นครับ ง่ายทั้งคนทำของขาย และสมาชิกก็ไม่ต้องคิดมากว่าถูกหรือแพง การขนส่งก็ง่ายดี
  • หรือไม่ก็ทำอะไหล่ขายเป็นรายชิ้นเลยให้สมาชิกซื้อไปประกอบเอง จะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องถูกหรือแพง

จะสะดวกมากสำหรับคนต่างจังหวัดอย่างผม เพราะต่างจังหวัดทำโครงเองง่ายมากแต่พวกสายพาน,ลูกกลิ้ง,มูเลย์และลูกปืนหาซื้อยากไม่สะดวกครับ
  • ประกอบไม่ดี สายพานอาจจะปีนขอบ และเสียงดังครับ

เคยมีคนอยากประหยัดมาลองก๊อปปี้ไปทีหนึ่ง แต่แก้แล้วแก้อีก ไม่สำเร็จ ขาดนั่นเกินนี่
    ท้ายสุด ซื้อเอาง่ายกว่าครับ ฮ่าๆๆ

หากตัวละหมื่นสองหรือหมื่นห้า ผมคาดว่าจะมีคนทำมาขายหลายเจ้าครับ
  • ที่บ้านผมมีทั้งตู่เชื่อมและเครื่องมืออื่นๆพร้อม แต่ติดตรงที่ว่าช่วงนี้เงินไม่หนาเลยยังไม่ได้เริ่มทำ แต่อีกใจก็คิดที่ว่าเราเริ่มทำเป็นตัวแรกจะให้ลงตัวเหมือนที่เค้าทำมาขายเป็นไปได้ยาก อาจทำออกมาได้เสร็จเป็นเครื่องวิ่ง แต่พอเอามาวิ่งอาจไม่เป็นอย่างที่คิด ทีนี้แหละงานจะเข้า ต้องลองเปลี่ยนนู่เปลี่ยนนี่ กว่าจะลงตัวคงต้องใช้เวลาและเงินทุนอีกบานกว่าจะสำเหร็จ ผมว่าถ้าซื้อราคา 12000-15000 ยอมเถอะครับ ใช้การได้แน่ สวยด้วย ผมยังเคยคิดเลยว่าถ้ามีเงินหมุนดีๆอาจซื้อมาเป็นแบบแล้วก๊อปออกมาขาย แต่ยังไม่รู้ว่าต้องลองซักเท่าไหร่กว่าจะเข้าที่ แค่หาของก็พอได้เสียเวลาแล้ว ยิ่งถ้าของที่ไม่มีอีก ทีนี้ต้องดัดแปลง ยุ่งแน่ กัดฟันเถอะครับ ผมว่าถ้า 12-15 ไม่ได้ต่างจาก 9000 ซักเท่าไหร่หลอกถ้าเทียบถึงคุณภาพ เราซื้อมาเป็นของวิ่งเล่นสุนัข แต่คนที่ทำออกมาขายเค้าทำเป็นอาชีพหาเลี้ยงปากเลี้ยงท้อง หยวนๆกันไปแล้วจะอยู่กันได้
  • ผมไม่เกี่ยงเรื่องราคานะครับ

แต่เท่าที่ติดตามความคืบหน้าแล้ว ดูเหมือนจะไม่มีคนจะทำต่างหาก ผมก็เลยเสนอทางเลือกขึ้นมา

และเหตุที่ติดตามในกระทู้นี้ก็เพราะผมใจ้วางใจคุณmafiaเนื่องจากเป็นผู้มีประสบการณ์เคยใช้ของมาก่อน
    ดังนั้นเขาน่าจะรู้ข้อบกพร่องของเครื่อง อย่างว่าถ้าซื้อของมาแล้วใช้งานใด้ไม่เต็มร้อย ก็น่าปวดหัว
    ไหนจะหาทางจัดการกับเครื่องเก่า และไหนจะดิ้นหาเครื่องตัวใหม่และจะดีกว่าเก่าหรือเปล่าก็ยังไม่รู้
  • ใจเย็นอีกนิดครับ เมื่อวานผมได้ตามงานกับทางบริษัทที่ผมให้เขาออกแบบ
    ผมถามว่าติดขัดอะไรหรือเปล่า ทำไมช้าจัง และเขาแจ้งมาว่า ช่างนี้งานเยอะมาก
    เนื่องจากเป็นหน้าฝน งานกันสาดและงานหลังคาเยอะมาก จึงยังไม่มีเวลาทำให้

แต่ไม่ต้องห่วงครับ หากอยากได้กันจริงๆ ผมจะลองคุยกับเจ้าใหม่ดู
    ผมก็รำคาญเหมือนกัน พวกที่ไม่รับผิดชอบ งานไม่มีมาง้อ พองานมากแล้วหยิ่ง

ใครที่อยากได้จริงๆ ลงชื่อไว้เลยครับ ผมจะเอาจำนวนไปต่อรองกับเขาดู
    และขอให้มั่นใจ ของห่วยผมไม่เอาแน่นอนครับ มันเสียชื่อ

ของแพง คุณภาพดี ไม่มีคนซื้อไม่เป็นไร ไม่เสียชื่อ
    แต่ของห่วย ราคาถูก แต่ใช้ไม่ได้เรื่อง ไม่ทำดีกว่าครับ
  • ขอลงชื่อไว้ครับ
    su6866@yahoo.com----0838800179
    ความยาวของลู่ เผื่อไว้ใช้กับ หมามาลีนัวส์ด้วยนะครับ ยาว 1.75 ม. จะเหมาะสมหรือเปล่า??
  • หากเอาไปใช้กับพันธ์อื่นสงสัยต้องทำขนาดเผื่อเป็นการเฉพาะครับ เพิ่มจำนวนลูกปืน และความยาวสายพานครับ

ผมขอตั้งงบประมาณไว้เลยแล้วกัน ราคาที่หมื่นห้าพันบาทครับ
    ใครที่มีฝีมือจะทำออกมาขายก็ไม่ว่ากัน เผื่อใครกำลังจะหาอาชีพเสริม ผมก็สนับสนุนครับ

ไปกดราคามากเกินไป คนทำก็ไม่มีกำลังใจ ของนอกยังตัวละห้าหกหมื่น
    คุณทิมเคยนำเข้ามาจากนอกนานแล้วที่ราคาแปดหมื่นบาทครับ

บ้านเราหมื่นห้าคงไม่แพงจนเกินไป แต่อยากให้ใส่ออฟชั่นให้ครบ
    มีระบบปรับความหนืดด้วย
  • สำหรับผมไม่ขัดข้องครับ
  • ทำใช้เอง เครื่องแรก
    ไฟล์แนบ
    SAM_0201.jpg 84K
  • ทำเถอะครับ ผมเอาด้วย
  • ถ้าทำตามแบบด้านบนของนอกในราคา 15,000 บาท ตอนนี้มีคนแจ้งความประสงค์ที่จะทำให้แล้วครับ
    ใครสนใจลงชื่อไว้เลยครับ อยากทราบว่ามีกี่ตัว จะได้ให้เขาขึ้นแบบทีเดียวเลย

และต้องวางมัดจำนะครับ เพราะเกิดสั่งมาแล้วไม่มีใครเอา ผมไม่อยากรับภาระครับ
  • ขอทราบรายละเอียดนิดนึงครับ ตัวสายพานเป็นไม้ใช่ไหมครับ

แล้วระหว่าง ไม้กับสายพานยาง แบบไหนดีกว่ากัน??? ขุดกระทู้เก่าเค้าบอกกันว่า สุนัขจะเจ็บเท้าให้ใช้แบบยางดีกว่า
    พี่มาร์คหรือคนที่เคยใช้แล้ว คิดว่าอย่างไรครับ