ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

BULLY เล่นสปริงโพล GAFF ขึ้นต้นไม้
  • มันคือกิจกรรมยามว่างครับ
    ไฟล์แนบ
    0015.jpg 97K
  • .
    ไฟล์แนบ
    0045.jpg 89K
  • .
    ไฟล์แนบ
    0064.jpg 96K
  • .จนได้
    ไฟล์แนบ
    0073.jpg 98K
  • เฝ้าผลงาน
    ไฟล์แนบ
    0083.jpg 95K
  • ดูนังพอใจไปละมาดู บอมเบมั่งนะครับ
    ชื่อบอมเบอายุ 13 เดือนครับ
    ไฟล์แนบ
    0104.jpg 68K
  • .อ้วนนะแต่อยากเล่น
    ไฟล์แนบ
    0114.jpg 63K
  • อึ๊บๆ เกือบถึงละ
    ไฟล์แนบ
    0153.jpg 70K
  • เอาจนได้ แฮ่ๆ เหนื่อยอิ๊บอ๋ายยยยยยยยยย
    ไฟล์แนบ
    0143.jpg 59K
  • ทั้งสองตัวเลี้ยงเเบบหมาบ้านๆ
    กินอาหาร+ข้าว+ปลากระป๋องรึไม่ก็อะไรก็ได้ที่มี...........
    ไม่เคยเลี้ยงหมาเหนือหมา..:o059:.เดือนไหนไม่มีตังค์ซื้อ f1 ก็อาหารเม็ดทั่วไป..........
    กินง่ายไม่ป่วย ทำกิจกรรม:o055::o056: แค่นี้ก็มีความสุขทั้งคนทั้งหมาละคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ:o044:
  • ขนาดกินอาหารไม่ดีตัวที่ดำยังสวยจัด
  • มันหมาหรือลิงว่ะนั้น...อิๆๆ
  • 1111111111 สุดยอด 1111111111111
  • ฝึกให้เล่นสปริงโพลยากไหม นานไหมครับหรือมีเทคนิคอะไรบอกหน่อยได้ไหมครับ หรือยากง่ายอยู่ที่นิสัยของสุนัขแต่ล่ะสาย ของผมฝึกให้กัดแป๊บๆก็เบื่อ แต่จะชอบลากมาก หรือหมาแต่ล่ะสายจะมีลักษณะเด่นแตกต่างกันไป
    ไฟล์แนบ
    dog (4)ข้าง.jpg 46K
  • ผมคิดว่าเรื่องอุปนิสัยมีส่วนนะครับ
    เพราะว่าตัวเมีย(นังพอใจ)ของผม
    เล่นสปริงโพลมันจะไม่ยอมไปไหน
    เหนื่อยมันก็จะนั่งเฝ้าอยู่อย่างนั้นพอหายเหนื่อยมันก็โดดต่อ..
    เรียกว่ามีความตั้งใจ และความพยายามสูง
    แต่เจ้าตัวสีดำ จะเล่นไม่ค่อยนานแต่ถือว่าโอเค ในระดับบลูลี่ครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นการที่เราฝึกมันก็ผลครับ
    เพราะว่าทั้ง 2 ตัว ผมให้หัดเล่นสปริงโพลตั้งแต่ 4 เดือนครับ:o037:
  • เอออออออออออออ มันต้องอย่างนี้ซิครับ พิตบูล

ไม่ใช่วันๆจ้องแต่จะให้มันกินเยอะๆ
    เราต้องหาอะไรให้มันทำถึงจะถูก

กินเยอะกินน้อยช่างหัวมัน แต่ทำกิจกรรมแบบเขาไม่ได้ค่อยกังวล

เยี่ยมมมมมมมมมมม มากครับ
  • แฮ่ๆ:o008:: ขอบคุณครับป๋า...ที่ชม...
    เห็นมันนอนกันเฉยๆไม่รู้จะให้ทำอะไรดี...
    ว่างๆเลยจัดให้ครับ.........:o037:.นี่ถ้ามีชุดลาก จัดให้เลยนะครับ ป๋า............:o008:
  • ความสุขของบางคน คืออยากเห็นหมาตัวเองกินเก่งจะได้ตัวใหญ่:o059:
    แต่ของผมอยู่ที่มันทำกิจกรรม..และการที่มันไม่มีโรคภัยมาเบียดเบียนครับ:o045::o056::o046:
  • แม่งโครตได้ใจเลยวะ พี่หล้า สุดยอดพี่:063: เดียวได้เจอกันแน่ มาแข่งกันว่าใครโดดได้ใกล้กว่ากันเอาเปล่าคับ:o028:

ถ้าเรื่องโดดใกล้ของผมไม่แพ้ใครแน่คับ:o051::o052:

รักทุกคน:o040:
  • ไอ้บอมเบมานล่ำขึ้นอ๊ะเป่า
  • บอมเบมันเพิ่ง 33 กก. เองครับท่านบอย:001:
  • ลิงชัดๆ...หุหุหุ
  • เก่งจัง
  • สปริงโพล
    ไฟล์แนบ
    DSCF2697.jpg 64K
    DSCF2696.jpg 52K
    DSCF2695.jpg 55K
  • มันต้องงี๊
  • ของคุณ kaday ล่ำดีครับ ไม่ทราบว่าเจ้าลายเสือ
    ชื่อเรียงเสียงไรครับ..............:o036::o063:
  • ชื่อแทรกเตอร์ครับ...อยู่คลองหลวง คลอง 3 ครับ
  • ขื้นต้นไม้น่ะ เจ้าของสอนเองเลยหรือเปล่าครับ...:020:
  • ที่มันขึ้นต้นไม้ เริ่มจากมันกระโดดตามเด็กๆที่บ้านครับ

พอเราเห็นว่ามีแววที่จะฝึกได้ก็เลยจัดให้...แรกๆมันกล้าๆกลัว แต่เดี๋ยวนี้สบายมากครับ
    และไอ้ต้นไม้ที่ปลูกไว้กิ่งก้านมันชั่งพอเหมาะพอดีเลยครับ พี่เต็ก..........:015:
  • หัดให้เขาเล่นกัดผ้าตั้งแต่เด็กๆสิครับ
    แล้วเอาผ้าไปผูกกลับเชือกบวกยางในรถมอเตอร์ไซร์ครับ
    หัดให้เขากัดแบบยืนสองขาก่อนนะครับ ฝึกแบบนี้เเล้วลองยกให้เขากัดลอยอยู่กลางอากาศดูครับว่าเป็นไง
    ผมฝึกใหม่ๆก็ยกเข้าขึ้นเหมือนในรูปเเหละครับจับเวลาได้ก็ประมานาทีกว่าๆก็หลุดเเล้วแหละครับ

ปล.หมาอายุไม่ถึงปีให้ระวังเรื่องการฝึกกระโดดให้ดีนะครับเพราะกระดูกยังไม่เเข็งเเรงดีอาดบาทเจ็บได้ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC_0347.jpg 60K
    DSC_0329.JPG 101K
    DSC_0323.JPG 92K
    DSC_0369.JPG 94K
  • สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดด
  • ไม่ต้องดึงอ่ะครับ..
    ไฟล์แนบ
    169 2.jpg 69K
  • ขอบคุณคำแนะนำทั้งเจ้าของกระทู้และคุณdj_kankaw ด้วยครับ:063::063: