ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ไม่เคยคิดเลยว่าเหตุการณ์นี้จะเกิดขึ้นกับตัวเอง
    เริ่มจากที่บ้านเป็นร้านขายของจึงต้องเลี้ยงสุนัขแบบปล่อย(วันๆก็ไม่เหนทำไรนอนอยู่เฉยๆ)ก็เลยคิดว่าคงไม่ต้องล่ามโซ่ ตอนแรกก็คอยเฝ้าดูกลัวมันจะหนีออกไปนอกบ้าน
    เวลาผ่านไปป็นเดือนก็ไม่เคยเห็นมันออกข้างนอกโดยไม่มีเจ้าของเลย แต่มีช่วงหลังๆนี้พอโรงเรียนเปิดมายก็ไปเรียนปกติแล้วกลับมาบ้านประมาณ3โมง
    มันก็ออกมาคอยปกติเหมือนที่ทำทุกวัน แล้วก็จะชอบพามันไปกินข้าวหมูแดงซึ่งที่ร้านข้าวหมูแดงกับบ้านห่างกันประมาณเกือบ4โล แล้วพามันไปกินข้าวหมูแดงทุกวัน
    แล้วเหตุการณ์มันก็เกิดขึ้นเมื่อวาน กลับมาจากโรงเรียนตอน3โมง กลับมาถึงบ้านก็งงว่าทำไมมันไม่ออกมาหามีแต่หมาตัวเล็กๆออกมา ก็เลยถามอามม่าว่า พูม่าไปไหน
    อาม่าบอกว่าสงสัยมันไปนอนในห้องมั้ง ก็เข้าไปหาก็ไม่มี เลยวิ่งหาทั้งซอยก็ไม่เจอ หาหลายรอบมากแต่ไม่เจอก็ให้แม่ขับรถหาบริเวณแถวนั้นก็ไม่มี
    หาจนถึง3ทุ่มเริ่มถอดใจละ แต่ก็พยายามหาต่อ พอดีมีคนแถวบ้านเดินมาบอกว่า เห็นพูม่ากำลังกินข้าวอยู่ที่ร้านข้าวหมูแดงอะ ก็เลยรีบขับรถไปรับมา
    ตอนไปรับมันเห็นเจ้าของมามันรีบวิ่งมาเลย(สงสัยจะกลับบ้านไม่เป็น) ใจหายเลยเมื่อวาน ตอนนี้เลยให้แม่สั่งทำประตูสำหรับพูม่าแล้ว 555+
    ยังไงก็ฝากใหพี่ๆน้องระวังน้องหมาของตัวเองด้วยนะคะ
    ไฟล์แนบ
    23052010662.jpg 30K
    23052010661.jpg 20K
  • ระวังเพิ่มอีกซักนิดคับ..จะได้ไม่ต้องเสียใจคับผม...หายไปสงสารมันแย่เลย
  • อ่านแล้วตื่นเต้นตามเลย อีกหน่อยต้องระวังไปกัดหมาคนอื่นเค้านะครับ พิตบูลเลี้ยงปล่อยปัญหาตามมาแน่ๆ
  • มันหนีไปกินข้าวหมูแดงคนเดียว
  • สงสัยจังว่ามันส่งข้าวหมูแดงหรือว่าข้าวหมูกรอบ ล้อเล่นนะครับอย่าเครียด
  • ใจหายเลย นึกว่าหายไปแล้ว ดีใจด้วยคับที่ได้เค้ากลับมาคับ
  • สงสัยจะหิวอ่ะ ... อิอิอิ
  • คงจะหิวจนรอเจ้าของไม่ไหว555+
  • ต่อไปนี้คงไม่มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกแล้วค่ะ
    ใจหายทั้งคนและหมา (ต้องดูหน้ามันตอนเจอเจ้าของเหวอเลย)
    ไฟล์แนบ
    060520105882.jpg 32K
  • ดีแล้วครับที่หิวแล้วไปหาอาหารทาน แต่ถ้าเริ่มติดสัตว์ อาจจะอันตรายกว่านี้

ดูแลระวังมากๆนะครับ เขาได้ไม่มีอันตรายกับตัวเองและผู้อื่น
  • แต่PUMAเขาน่ารักดีนะนี่
  • ต้องระวังให้มากๆนะคะ เพราะโชคดีมันไม่ได้อยู่กับเราเสมอไป
  • ตกใจด้วยเหมือนกัน
    นีกว่าหาย?
  • เราก้อเคยตอนโมโจยังเด็กพี่ชายเปิดรั้วหลังบ้านทิ้งไว้แล้วมันวิ่งตามรถออกไป(บ้านติดถนนใหญ่)
    นึกว่าโดนรถชนแล้วหาตั้งนานที่ไหนได้มันออกไปเล่นกะหมาท้ายซอย^^
  • ขอให้เจอเร็วๆนะคับ.......
  • ดีใจด้วยนะครับหายไปละเสียใจแย่:005::006:
  • ร้านข้าวหมูแดงอยู่ไหนครับ วันหลังจะเเวกไปกิน สงสัยจะอร่อย :015:
  • ทีหลังหิวข้าวก็บอกอาม่าสิ

หิวล่ะสิเจ้าพูม่า ทำเอาเจ้าของใจหายเลย
  • นึกว่าหาย

ดีใจด้วยที่เจอ
  • มันรอให้มาจ่ายตังค์ค่าหมูแดงต่างหาก
    ตั้งเกือบ4โลคงจะหิว
  • โชคดีมากเลยค่ะ
    ตอนแรกคิดว่าหาไม่เจอ:022:
    ดีใจด้วยค่ะ:m097:
  • ดีใจด้วยนะครับ :)
  • เราว่า พูม่าไม่มีตังค์จ่าย เจ้าของร้านหมูแดงเลยจับไว้เป็นตัวประกัน พอเห็นเจ้าของมันเลยวิ่งมา แบบว่า "กูรอดแล้ววว...เย้" ไรงิ
    55555555555555555555555555555
  • เลี้ยงหมา ต้องเลี้ยง ที่ที่มีรั้วรอบขอบชิดนะน้อง
    คิดไรอยู่เนี่ย? แล้วนี่ pitbullอีก
    มีความรับผิดชอบต่อสังคมหน่อยครับ อย่าเป็นคนเห็นแก่ตัว เหมือน อีกหลายๆคนเค้าเลย
    นะ เรามาช่วยๆกัน ครั้งนี้พี่ให้ภัย แต่ครั้งหน้าไม่มีแล้นน้าาาาา