ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผิดกฏหมายรึเปล่า!!!
  • เอ่อ อยากถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในบอร์ดนี้ว่า
    ถ้าเอาหมานั่งหน้ารถมอเตอร์ไซค์(นั่งตรงเบาะแล้วเอาขาหน้าเกาะแถวๆเข็มไมล์อ่ะครับ)จะผิดกฏหมายรึเปล่า
    ต้องใส่หมวกกันน๊อคมั๊ย คือว่าจะพาไปเที่ยวในสวนสาธารณะในเมืองครับ ตำรวจเยอะมาก.....:o012:
    ไฟล์แนบ
    5464.jpg 35K
  • ผมว่าไม่นะ ตำรวจแถวบ้านยังทำตามผมเลย เหอ ๆ
  • ผมว่าน่าจะคาดเข็มขัดนิรภัยด้วยนะครับ ท่าน
    แบบนี้ก็มีด้วย 5555
  • ไม่เคยเห็นโดนจับเลยครับ พี่ลองขับผ่านหน้าตำรวจดูดิครับ ถ้าโดนปรับ คงเป็นวิทยทานแก่คนในบอร์ด
  • ใส่แว่นด้วยก้อน่าจะดี
    กันลมเข้าตา:020:
  • ทำแบบในรูปนี้ จะไม่โดนจับครับ แหะๆ
    ไฟล์แนบ
    biker-dog-re.jpg 101K
  • ถ้าไม่มีงบซื้อหมวก แนะนำรุ่นนี้เลย
    ไฟล์แนบ
    ส้มโอ.jpg 88K
  • โฮะๆ อย่างนี้คงต้องลองขี่ผ่านตำรวจทางงหลวงซะแล้ว...
  • ผิดครับ
    สามารถ ก่อเหตุวุ่นวาย และ อุบัติเหตุ ให้ผู้ใช้รถ และถนนคนอื่น ด้วย
    ถึงไม่มีกฏหมายก็ไม่ควรทำอย่างยิ่ง
    เมืองไทย จะน่าอยู่ เเละปลอดภัย ถ้าเราช่วยกัน