ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เจ้าตัวเล็กไม่เชื่อฟัง
  • เรียกชื่อบางทีก็มา แต่ส่วนมากจะไม่มาถ้าไม่มีของกินให้ จะต้องทำยังไงดีคับตอนนี้เจ้าตัวเล็กอายุได้ 2 เดือนกว่าๆ คำสั่งที่ใช้ได้คือ ให้นั้ง(ทำได้แต่แล้วแต่อารมณ์)
    จะตีก็ไม่กล้ากลัวจะมึน แต่ตอนอยากจะเล่นด้วยก็ไม่ยอมไปไหนเลยคับ ยิ่งเวลาใส่สายจูง ไม่ฟังอะไรเลย คิดว่ารู้เรื่องนะแต่ไม่ทำตาม
    เลี้ยงมาก็หลายพันธ์แล้ว เจ้านี่ฝึกอยากสุดๆ ยังไงก็ช่วยแนะนำวิธีเบื้องต้นเล็กน้อยนะคับ ขอบคุณมากคับ
    (พอดีอยู่ปากช่อง โคราชอ่ะคับ แนะนำร้านตัดหูให้ทีนะคับ ในโคราชเห็นมีอยู่ 2 ร้าน ยังไงช่วยเอารูปตอนตัดให้แล้วมาให้ดูด้วยนะคับ)
  • ต้องทำบ่อย ๆ ครั้ง แต่ละครั้งอย่านานเกินไป ทำทุก ๆ วัน หมายังเด็กมันก็ซนตามวัยเป็นเรื่องธรรมดา เวลาฝึกทำให้มันเป็นเรื่องสนุก ๆ มันจะได้อยากทำ
  • ใจเย็นๆครับ หมายังเด็กอยู่เลยครับ
  • ใช่ครับหมายังเด็ก มานจะอยากเล่นมาก กว่า

ค่อยๆฝึกสอนไปเรื้อยๆวันหล่ะนิด และอดทนมากๆ แรกๆผมไม่รู้ไปตีมันแบบว่าทำไมไม่ทำแบบนี้ ตอนนี้กลายเป็นกลัวผมซะมากกว่า - -" เศร้า
  • ขอบคุณพี่ๆมากคับ เรื่องตีผมไม่กล้าตีอ่ะ สงสารมัน