ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นอกเรื่องคะ ต้องการหาบ้านเช่าด่วน!
  • พอดีว่าำจำเป็นต้องย้ายลงไปทำงานที่กรุงเทพ วันที่ 28 มิถุนานี้แล้วอะคะ แต่ว่าเราไม่อยากทิ้งหมาไว้ให้เป็นธุระที่บ้าน อยากจะเอาไปด้วย พอดีได้งานแถวๆรถไฟฟ้าชิดลม เลยคิดว่าถ้าหาแถวๆ อ่อนนุช พระโขนงก็น่าจะดี เพราะราคาน่าจะถูก ไม่จำเป็นต้องติดรถไฟฟ้า ในซอยแต่มีมอไซด์รับจ้าง หรือสองแถวผ่านไปถึงรถไฟฟ้าได้เป็นดีคะ แต่ถ้าโซนอื่นที่คิดกันว่าสะดวกกว่า ก็แนะนำมาได้นะคะ

บ้านเช่า หรือทาวน์เฮาส์ เล็กๆ อยู่คนเดียวพร้อมเจ้าเดอร์ตี้อีก1 ตัว สภาพไม่ต้องดีมากก ก็ได้คะ เอาแบบบ้านไม่ทรุด น้ำไม่ท่วม เป็นพอ....เออ เป็นไปได้ ไม่เกิน 6000 ได้ยิ่งดี

เพื่อนๆ พี่ๆ ชาวพิทบูลโซนท่านใด พอจะนึกออก หรือมีให้เช่า กรุณาติดต่อกลับเค้าด้วยย จะกรุณาเป็นอย่างยิ่ง

เห็นแก่นักข่าว(จำเป็น)ตาดำๆ ที่เคยรายงานสดจาก Think Park ด้วยนะค้าาาาาาาาาา...ฮา...

แอมป์ 0891108860
    amie_amp@hotmail.com

*ถ้ามีรูปด้วยยิ่งดีคะ แอมป์ติดงานที่เชียงใหม่จนวินาทีสุดท้าย ก่อนย้ายเลย...อาจจะไม่ได้ไปดูด้วยตัวเองคะ

ขอบคุณพี่มาร์คสำหรับพื้นที่ด้วยคะ...แอบนอกเรื่องไปไกลเลย....แต่ก็อย่างว่า ไม่อยากให้เป็นภาระคนอื่น เลี้ยงเองต้องรับผิดชอบเอง เย้!
  • เดอร์ตี้จะไปด้วยยยยย...
    ไฟล์แนบ
    dirty.jpg 38K
  • หมาอะไรชื่อสกปร้ก สกปรก...:020:

ลองลิงค์นี้ดูครับน้องแอมป์ เพื่อเจอบ้านที่ถูกใจ...
    http://www.pantipmarket.com/home/
  • 55555555555555555555 แต่ตัวสะอาดดนะ...
    ขอบคุณค้าาพี่เต็ก
  • ด้วยความยินดีจ๊ะ ขยันทําขยันเก็บน้ะ ไม่สําเร็จให้มันรู้ไป

เดี่ยวช่วงไหนพี่ว่างๆจะรับไปกินกั้งแช่นํ้าปลาแถวบางแสน...:015:
    ไฟล์แนบ
    IMG-5226.JPG 60K
  • แหม ไปอยู่ในเมืองเชียว ถ้าได้งานแถวๆบ้านนอกอย่างคลองหกเนี่ย ผมหาให้ได้ราคา 3000 นะครับ

นี่ถ้าผมได้งานก็คงต้องไปหาบ้านเช่าในเมืองเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเงินเดือนเด็กจบใหม่จะพอทำเช่าบ้าน

กินข้าว เลี้ยงหมา ได้หรือเปล่าน้อออ
  • ตอนเราจบใหม่ๆ เงินเดือนอย่างน้อยนิด... คราวนี้เราได้งานมาแบบงงๆ จะไม่หาแถวนั้นก็ไม่ได้ เดี๋ยวไกลไป...รถก็ไม่มี แต่ถ้าค่าบ้าน ค่าเลี้ยงหมาเนี่ย ยังไงก็ต้องมี 5555555555 ที่ขาดไม่ได้ ค่าเบียร์อีก ฮูเร่!!!
  • กั้งๆๆๆๆๆ อยากกินกั้งงงง
  • หาได้เร็วๆน๊า
  • ขอบคุณค่า
  • ผมเคยเช่าบ้าน อยู่แถวอ่อนนุช 27 ตอนเรียนอยู่กรุงเทพ
    เป็นบ้านทาวเฮ้า 2 ชั้น เข้าจากปากซอย อ่อนนุช 27 นิดเดียว เดินได้ ราคาตอนนั้นเช่าอยู่กับเพื่อน 7,500 ครับ
    มีบริเวณหน้าบ้านพอสำหรับ หมาหนึ่งตัวครับ

แต่ผมไม่มีเบอร์เจ้าของบ้านแล้ว ขออภัยด้วยครับ ต้องลองไปติดต่อดูเอง ครับ โชคดีนะครับ
  • ขอบคุณค่า...อาทิตย์ก่อนเพิ่งไปเดินสำรวจตั้งแต่เอกมัยยัน พระโขนง เหนื่อยมากก....ไม่ได้อะไรเลย555555555 ถ้ามีโอกาสว่าจะไปเดินอีกรอบ ว่าแต่ว่าเมื่อไหรหละเนี่ยย ยุ่งสุดๆ เลยยย
  • แถวพัฒนาการได้มั้ยอ่ะคะ มันก็ทะลุมา bts อ่อนนุชได้เหมือนกัน
  • แน่ใจนะเพื่อนเลิฟว่าไปอยู่คนเดียว อิอิ
  • คุณ uuhakusho ไหนของพัฒนาการคะ กลัวเช้าๆ วิ่งพัฒนาการรถมันติดเหมือนกันนา เมื่อก่อนก็เคยอยู่แถวนั้น

คุณเตยคะ ดิชั้นก็อยากให้คนมาอยู่ด้วยอะนะคะ แต่เค้าจะมารึเปล่า 555555555555555555555555
  • ผมเพิ่งมาเช่าบ้านใหม่เลยนะ สองชั้น 6000 สามห้องนอน แต่อยู่แถวสุวรรณภูมิ มันไม่ไกลจากอ่อนนุชพระขโนง นั่งรถ2ต่อถึง ถ้ามีรถส่วนตัวก็จะดี บ้านกว้างมาก เลี้ยงหมาได้เป็นฝูง wut_167@hotmail.com สนใจแอดมาคุยมาถามได้ครับ บ้านอยู่ติดโรงเรียนสารสาสวิเทศสุวรรณภูมิ
  • อยากช่วยวะ แต่ไม่มีไอเดีย ขอเอาใจช่วยแทนแล้วกัน
  • ขอบคุณค่าคุณผี ตอนเรียนก็อยู่แถวลาดกระบัง เราว่ามันไกลใช่ย่อยเหมือนกันนา ไม่ได้เอารถส่วนตัวไปด้วยนี่สิ ลำบากกว่าเดิมอีก

ขอบคุณพี่มาร์คด้วยค่าหวังว่าจะหาได้ในเร็ววัน....
  • แอด msn ไปแล้ว แถวบ้านเพื่อน ทาวเฮ้าส์ 5000-6000 อยู่แถวอ่่อนนุชต้นๆ
    ใกล้รถไฟฟ้ามากกกกกกกก นั่งสองแถว หรือ มอไซต์วิน ถึงรถไฟฟ้าประมาณ 10 นาที
    ยังไงเด๋วขอเบอร์ คนให้เช่ามาให้ แล้วลองโทร.คุยดู