ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน!!! ใครอยู่ปากช่องบ้าง
  • อยากรู้ว่า ทางขึ้นเขาใหญ่จะขยายเป็นถนนสี่เลนจริงหรือ แล้วจะทำไปถึงไหน เขาทำเพื่ออะไรกัน หรือเพื่อใคร ช่วยบอกหน่อยเด้อ เป็นห่วงป่าเขาใหญ่มากๆๆครับ :025::025::025:
  • ถามได้ ก็ผลประโยชน์ไง ไม้ที่ตัดก็หายไปไหนไม่รู้ ไม่ต้องบอกก็รู้ ไม่ต้องตื่นเต้นอีกหน่อยเรื่องก็เงียบ แล้วคอยดูบ้านของคนใหญ่คนโตในเมืองไทย.....แถวๆเขาใหญ่ว่าไม้ไปอยู่ที่นั่นรึป่าว
    เคยไปเที่ยวแถวๆเขาใหญ่ ที่ดินที่ยังไม่มีโฉนด แต่มีเจ้าของแต่จริงๆเป็นของนักการเมือง เคยเข้าไปดู ห้องน้ำกว้างประมาณ10*10 เมตร ใหญ่กว่าห้องเช่าอีก ห้องนอนไม่ต้องพูดถึง
    คิดง่ายๆ เมืองไทยอะไรก็เป็นไปได้
    ปล.ผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยคับ ความเห็นส่วนตัวคับ
  • ไม่น่าตัดถนนเลยเนอะ ขุด อุโมงทะลุไปเลยดีก่า เท่ดี ไม่ทำลายสิ่งแวดล้อม ลดระยะทาง ลดค่าขนส่ง ลดเวลา โอ๊ย อีกเยอะ ฮ่าๆ เสียอย่างเดียว คนรวยกับนักการเมืองไม่มีบ้านตากอากาศบนเขาใหญ่
  • ผมอยู่ปา่กช่องคับ ทำถนนจริงๆ แต่ยังห่างจากทางขึ้นเขาใหญ่มาก ทำเพื่ออะไรนะเหรอ 1.เวลาวันหยุดยาวๆ รถแถวนั้นจะเยอะมากๆ แล้วถนนเล็กไปนิด 2. น่าจะเพราะผลประโยชน์
    ที่ผมว่ายังห่างจากเขาใหญ่ เพราะที่ขยายถนนนั้น ส่วนใหญ่ 2 ข้างทางเป็นบ้านหรือรีสอท์ทั้งนั้น แต่ก็ไม่เข้าข้างใครนะคับ เพราะผมไม่ค่อยได้ใช้เส้นทางนั้นสักเท่าไร
  • :065:ผมอยู่ปากช่องเหมียนกัน
  • ขอบคุณครับ อยากรู้ข้อมูลจริงต้องถามคนพื้นที่ 55 ขอบคุณคุณ torza ครับ
    ที่เป็นห่วงเพราะเมื่อก่อนผมไปจำพรรษาแถว ต.หมูสี วัดถ้ำกฤษณา
  • ขอบคุณที่เป็นห่วงเขาใหญ่นะคับ
  • ได้ประ โยชน์ครับ งานนี้ คนที่ได้คือ ประชาชนทั่วไปที่สัญจร อาจแถมรีสอร์ทตามพื้นนิด ๆ
    พวกที่เสีย ก็ ไอสัดที่
    1. ฮั้วประมูลงานไม่ได้
    2. หาแดก กะกรมป่าไม้
    3. ฝ่ายตรงข้าม (ในแง่ของเรื่องการเมือง)
    4. ฯลฯ

Discredit กันสุดๆ ขวางกันจนบางที่ ประชาชนเสียประโยชน์ ผมยืนยัน เท่าที่รู้มาขยายถนนมีแต่ข้อดี ข้อเสียน้อยครับ ต่อให้ล้ำไปในเขต
    รักษาพันธุ์ฯ ถนนเส้นที่ตัดผ่านถ้าเพิ่มเป็น 4 เลน จาก 2 ผลกระทบที่นำไปสู่ สัตว์ป่าก็ไม่ได้มากมายอย่างที่ ไอมั่วเต้าข่าวเอาหรอกครับ
    เพราะ จากขนาดถนนเปรียบเทียบกับผืนป่า คงห่างกันเยอะ โอเค อาจมีจำนวนรถเพิ่มขึ้นมาหน่อย ก็ไม่ต่างจากที่เป็นอยู่มาก
    แต่ถ้าให้เลือก ไม่ขยายในเขตสงวนจะดีกว่า
    ส่วนปากทางขึ้น ทำไปเลยครับเจ้านายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย . . .

( ต้นไม้ที่ตัดไป เอาไปทำประโยชน์ด้วย เช่น ส่งไปให้เรือนจำซะเลย ขออภัยที่หลุดคำหยาบ)
  • ผมกลัวว่า มันคงไม่ถึงเรือนจำสิครับ สื่อประโคม ชูโรงข่าว ก็เฮ กันทีนึง เดี๋ยวถ้าเรื่องขึ้นตัวบนแล้วเงียบอีก

ทีนี้มันคงจะบอกว่า ปลวกกินหมดแล้ว เลยหาหลักฐานไม่ได้เลย
  • น่าจะทำเป็นถนนสองชั้นเหมือนโทลเวย์ครับรถไม่ติด ป่าไม้ก็ไม่ถูกทำลาย โลกยิ่งร้อนอยู่ด้วยอีกหน่อยเห็นผลแน่
  • นั้นดิ ครับต้นไม้เป็นร้อย . . . ใหญ่ๆ ทั้งนั้น

ผมดูไปดูมาแล้ว ก็แดกกันทั้งนั้นแหละคร๊าบบบบบบบ เห้อ . . .
  • แดกกกกกกกกกกกกกกกกกก.......มันทำอย่างรถมันติด..........ตัดต้นไม้.....แม่งโคตรเหี้ยเลย......ตัดไม้อย่างถูกกฏหมางแม่งเหี้ยสัตร์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆจิงๆๆ.......อยู่ในสภาแม่งนั้งทำน้าตาเชย