ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รายงานตัว พิทบูลฝั่งธนครับ
  • แง้วๆๆ..1000ยา ท้องแก่ และก้อเข้า1000ษา ด้วย อดทริปนี้แง๋ๆ:m076:

ส่วนรูปเที่ยวมะค่อยได้ไปไหนคับ น้ำมันแพงๆๆๆ:m086:

1. ชะอำ คับ (ทะเลฮิตของคนปริมณฑล...:m042:)

2. งานกล้วยไม้วันพ่อที่ สวนสามพรานคับ..ที่ๆ คู่รักทุกคนไม่กล้าไป..หุหุ (เค้าว่ากันว่า คู่รักที่ไปเที่ยวที่นี่ จะไม่สมหวังในความรักคับ..ส่วนตัว ผมคิดว่าถ้าใจเราปั๊ดซะอย่าง อะไรก้อหยุดไม่ได้คร้าบบบ...:m056:)

3-4. ที่นี่ไกลสุดๆ คับ ถนนอุทยาน แถ่นแทนแท้นนนนน....:m072: (หรือที่นิยมเรียกกันติดปากว่า "อักษะ" ไงคับ ไกลมั่กๆ..จากบ้าน ประมาณ 2,000 เมตรได้)

5. สุดท้ายก้อรถคู่ใจคับ...งานเข้าทู้กกกกกวัน เฮ้ออออ...:m036:

แค่นี้ก่อนนะงับ เด๋วโต๊ะหลังแซวเอา (ตาโญ Chopper ชอบแอบดูคับ:m073:)
    ไฟล์แนบ
    IMG_0025.jpg 28K
    P-Rose Garden-12.jpg 49K
    IMG_0032.jpg 39K
    IMG_0005.jpg 37K
    IMG_0088.jpg 31K
  • มากันเป็นชุดๆ
  • ตอบคุณ มันอย๋ที่สีครับ อบ่างสีขาวหางดำสายเลือดดีๆสาย เรานำเข้าจากญี่ปุ่นคู่นึงก็125000 บาทครับตอนนี้คยไทยทำออกมาเยอะแล้วราคาคู่นึงประมาณอยู่ที่พันเศษๆแต่ถ้าฟอร์มประกวดหรือติดถ้วยมาก็หมื่นขึ้นถึง3หมื่นครับส่วนสีดำหน้าดำ(ท่านเปา)มีที่เดียวในโลกอยู่ที่เกาะนึงในญี่ปุ่นมีอยู่ไม่ถึง300ตัว เรื่องราคากำหนดไม่ได้ครับมันอยู่ที่ผู้ขายและผู้ซื้อตกลงกันบางทีหลักหมื่นหรือไม่ก็หลักแสนแต่ที่กลุ่มเอาเข้ามาขยายและแบ่งกันทำตอนนี้น่าจะ30กว่าตัวแล้วครับ สีของไก่แจ้ในไทยมีมากครับมากที่สุดในโลกครับ( มากกว่า30สี)สีไก่ไทยเป็นที่ต้องการของต่างชาติมากแต่คนไทยด้วยกันมักไม่เห็นคุณค่าน่ะครับแห่กันสั่งแต่ไก่นอกลองดูรูปกันเล่นๆนะครับ
    - สีไก่ดำหน้าดำ
    - สีไก่ขาวหางดำ
    - สีไก่ไทย (สีไก่ป่าเหลือง)
    - สามสีของเยอรมัน
    ถ้าอยากเลี้ยงจริงๆอดใจรอหน่อยครับ ตอนนี้ผมเพิ่งเปิดตู้ฟัก เด๋วได้ลูกจะแบ่งไปเลี้ยงเล่น ลองดูก่อนครับ อ้อ..ให้ฟรีครับคบกันแบ่งกันไปเลี้ยงดูก่อน ใจเย็นครับ ไว้มีโอกาสจะมีรูปแต่ละสีมาฝากครับทิ้งเมลไว้ก็ได้ครับเกรงใจเจ้าของบอร์ดและเซียนๆหมาเค้าอ่ะ
  • เมื่อคร่ผิดพลาดครับเพิ่มเติมรูปให้คุณPITBOYครับ
    ไฟล์แนบ
    เยอรมันของจาน2.jpg 46K
    kkk..jpg 58K
    bl04.jpg 36K
    ขาวหางดำ.jpg 28K
  • เนื้อมันเยอะมั๊ยอ่ะครับ
    เห็นตัวเล้กๆ
  • ตอบคุณวีโก้...เท่ากับนกพิราบแหละครับแต่ขนมันฟู
  • ถามเรื่องเนื้อทำไมครับคุณวีโก้...:m072:...คิดอะไรอยู่ครับ...แล้วไก่ชนิดนี้มันออกไข่เหมือนกับไก่ไทยมั้ยครับคุณnisan กินได้มั้ย คุณค่าทางอาหารสู้ไข่นกกระทาบ้านเราได้เปล่า เลี้ยงยากมั้ยครับ
  • เหอ เหอ ถ้ามีทริปขอไปด้วยนะ แต่ไม่ทานเหล้าครับ ผมเน้นกับแกล้มอ่ะ ฮี่ฮี่

ถ้าคุณ nisan ไปด้วยผมว่ากับแกล้มต้องมีเยอะแน่ๆเลย 555+ :o062::o062::o062:
  • ก็ถามเนื้อดูไปงั้นแหล่ะ คริๆๆ เห็นตัวเล็กน่ารักหน่ะ
    คุณช๊อบเปอร์ครับ คุณถามเรื่องไข่ทำมัยครับ 555+
  • ทั้งเนื้อ ทั้งไข่ งั้นผมขอโครงมันละกันนะครับ :013::013:
  • จ๊ากกกกกกกกกกกก
    ต้องซัก 5 ตัวถึงจะพอต้มพอแกงกันครับ
  • ตอบเพื่อนๆครับ มันออกไข่วันเว้นวันประมาณตัวละ8-10ฟองก็จะพักไข่ประมาณอาทิตย์กว่าๆก็ไข่ชุดใหม่อีกครับ ที่มันไข่ถี่ๆเพราะผมม่ให้มันฟักครับ ผมฟักโดยใช้เครื่องฟักอัตโนมัติครับตั้งอุณหภูมิ ตั้งเวลาพลิกไข่อัตโนมัติครับ ถ้าเห็นตัวจริงแล้วกลัวคุณจะไม่กล้าให้หมากินแน่ๆ เพราะมันน่ารักครับ วันลูกสาวผมมาวันแรกมันก็จะล่อไก่เหมือนกันมันไม่จ้องเปล่า มันแลบลิ้นแผล่บเลยตบกระบาลมันไปทีนึงแล้วบอกมันสอนมันว่าถ้าจะอยู่บ้านนี้ก็ต้องอยู่กันด้วยความรักถ้าใครทำร้ายกันนะ...เจ็บ เดี๋ยวนี้จับไก่ขี่หลังมันได้เลยครับแต่ก็ไม่เคยชล่าใจปล่อยมันอยู่กันตามลำพังครับจะขังไก่ตลอด...ถ้าวันไหนปล่อยไก่ มันเดินไปในเขตไก่ ไก่มันจะร้องกระต๊าก เจ้าหมามันก็จะรีบวิ่งออกมาเลยครับ มันกลัวโดนตบกระบาลเคยทำโทษมันไว้น่ะครับเขตใครเขตมัน
    ไฟล์แนบ
    y22.jpg 46K
  • อย่างนี้ไก่นี่ก็ ลูกดกสิครับ เดือนก็หลายสิบตัวเลยใช่มั้ยครับ :m044:
  • :003:ก๊ไม่หรอกครับ ไข่เยอะแต่มีเชื้อไม่คบทุกใบหรอกครับ แม่นึงจะได้3-4ตัว แต่แตกออกมาก็ใช่จะสวยทุกครอก บางครอก ตัวนึง 2 ตัว บางครอกก็ไม่มีสวยเลยหมายถึงฟอร์มมันน่ะครับ ผมฟักไข่ในตู้ไฟฟ้า ได้วันเราก็เอามาส่องไฟดูถ้ามีเชื้อก็ฟักต่อ ถ้าไม่มีเชื้อก็ต้มให้น้องหมาครับ
  • คุณ nisan ทำงานอยู่ที่ไหนครับ
  • ครับคุณ VIGO ผมทำ Display Design Duty Free อยู่ที่แอร์พอร์ตครับ ชอบเลี้ยงสัตว์เลี้ยงน่ะครับเลี้ยงน่ะครับ ยกเว้นแมวครับที่ไม่ชอบ หมาคุณ PIT BOY สวยครับไม่ทราบว่าสายไหนชอบครับ แล้วของคุณVIGO เป็นสายไหนครับในกลุ่มฝั่งธนใครมีตัวผู้สาย GAFF มั่งครับคือผมมีตัวเมียอยู่อยากดูๆหนุ่มๆไว้ให้ลูกสาวน่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    yz3.jpg 46K
  • พอดีมีคนนึงเคยคุยกะผมทาง MSN เลี้ยงพิทกะไก่สวยงามนี่แหล่ะครับ
    คุณนี่เองที่แท้คนกันเอง 55+
  • อ้าว...เจอญาติที่พลัดพรากกันมาซะงัน :o046:
  • :063:เป็นไปได้ครับ:063:
  • ใช่คับคุยเอ็มกันมันส์เรยตอนนี้ 555
  • อยากคุยมั้งจัง...
  • แอ๊ดมาดิคับ ohpi@hotmail.com
  • แล้วเจอกัน..อย่าลืมตอบผมในกระทู้ ถึงคุณ...VIGO.. ด้วยนะครับ
  • ตอบไปแล้ว สรุปให้แล้วว่าตอบไม่ได้เรย
    คำถามแบบนี้บางทีหลังไมค์กันดีกว่าคับ
  • อยากเอ็มด้วยอ่ะครับ แต่ที่ บ. บล็อคไว้ครับ เล่นไม่ได้เลย :o014:
    ต้องคุยในนี้แทนครับ :o008:
  • ได้ครับสบายอยู่แล้ว
  • ผมก้อนึกว่าใครแอดมาหาผม

ที่แท้ก้อพี่ วีโก้ รูปหล่อนี่เอง

จะคุยเรื่องตัดสติ๊กเกอร์ให้ผมใช่มั้ยล่ะ :o023::o023::o023:
  • แบบนี้สะดวกกว่าครับคุยได้ตลอด..(สมาชิกท่านอื่นได้ร่วมคุยด้วยครับ...สนุกดี):o060::o060::o060:
  • ช่ายแล้วครับ :m019:
  • ตอบคุณ nisan ครับขอบคุณมากครับที่ให้ความรู้เรื่องไก่แล้วจะรอชมผลงานนะครับ pit ของผมเป็นสายรัสเซียผสมอเมกาครับ บรีดมาชุดที่ 2 ครับในรอบ7 ปี ตอนนี้ เจ้า Ladahk อายุได้ 3ปี หย่อนๆแล้วครับ ขอบคุณสำหรับคำชมนะครับ พอดีเพิ่งจะเริ่มกลับมาฟิตมันใหม่หลังจากร้างลาไปนาน แล้วบ้านคุณ nisan อยู่แถวไหนครับ ผมอยู่วงเวียนใหญ่ครับ ซ อินทรพิทักษ์ 3 ว่างก็เข้ามาเที่ยวได้ครับยินดีต้อนรับครับ
    ไฟล์แนบ
    20070705101708_IMG_0012.jpg 69K
  • มีเบอร์โทรกลับไม๊ครับคุณ PITBOY อยากจะคุยเกี่ยวกับเรื่องหมครับ ผมเคยไปเที่ยวบ่อยครับวงเวียนใหญ่แต่นึกตรงซอยคุณไม่ออกยังไงขอเบอร์ละกันครับผมจะไปเที่ยวส่วนผมตอนนี้เพิ่งย้ายมาอยู่บางแค ซ.คลองขวางครับ
    ไฟล์แนบ
    pit&tiger2.jpg 35K
  • :m001:หมาคุณpitboy หัวใหญ่กว่าตัวซะอีก ทรงก็สวยครับ...ว้าว..สุดยอดเลย :m030:
  • ขอบคุณครับสำหรับคำติชมนะครับ 0819218307 ที ครับ ยินดีครับและพร้อมให้คำปรึกษา ต้องบอกไว้ก่อนนะครับว่าผมเองก็ไม่ได้เก่งอะไรมากมายนักนะครับ
  • หัวใหญ่จิงๆอ่ะ แหล่ม
  • เคยอยู่ฝั่งธนเหมือนกัน
    ไฟล์แนบ
    DSC00570.JPG 60K
  • อัพๆๆ อยู่ไหนกันหมด :o067::o067:
  • มาแว้ววววววคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
    อยู่คับแต่ช่วงนี้ไม่มีกระทู้ให้ตอบอ่ะ
  • มาเหมือนกันครับ...เดี๋ยวนี้อาศัยอ่านเก็บข้อมูล (เหมือนใครบางคน) อย่างเดียวครับ...
  • เก็บไปทำรัยข้อมูล อิอิอิ
  • ไม่รูเหมือนกันครับเห็นคุณ เทอร์โบ เขาชอบเก็บก็เลยเก็บบ้างอ่ะครับ...ตามแฟชั่นมั้งครับ นิดนึงนะ
  • ฮิ้วววววววววววววววววววว
    เก้บเยอะระวังเออเร่อนะคร้าบบบบบบบบบบบ
    ทำงานมั่งยังคับวันนี้คุณช๊อบเปอร์
  • วันนี้ยังเลยครับพอดีว่าเคลียร์งานเสร็จตั้งแต่เมื่อวาน วันนี้เลยนั้งเฉยอยู่ทั้งวันเลยครับ...เซ็งเลย
  • 555+ ผมวันโอตะหากวันนี้ขอดูหนังซักเรื่องก่อนนะคับ
  • บ้านอยู่นนท์ แต่ไปเรียนฝั่งธน อ่ะค่ะ

เปนมือใหม่อะค่ะ เพิ่งเลี้ยงตัวแรก ตอนนี้ลูกสาว 4เดือนแล้ว

ว่างๆแวะไปเล่นกับน้องหมาได้มั้ยค่ะ ^^
  • ตอนนี้ มีคนเก็บข้อมูลแทนแล้ว สงสัยต้องมีออกข้อสอบแน่ๆเลย :o003::o003:
  • มาเล่นกับน้องหมาได้ครับ...แต่ว่าขอดูรูปหมาก่อนครับ นะ นะ ไม่รู้ว่าคุณเทอร์โบ เขาจะอนุญาติหรือเปล่านา...:o023:
  • 555+ ว่างัย ว่าตามกันอยู่แล้วครับ ได้ตลอดเวลาครับ

แต่ผมต้องอยู่ข้างๆด้วยนะ เดี๋ยว Turbo มันฟัดอ่ะ มันยิ่งชอบสาวๆอยู่ด้วย ฮี่..ฮี่ :m056::m056:
  • โอ้วโหแต่ละท่านแผ่แม่เยี้ยกันเต็มที่เรย
    กร๊ากกกกกกกกกกกกกก
  • มารายงานสมทบครับ
    ไฟล์แนบ
    พิทฝั่งธน2.gif 118K
  • แหม๋คุณ nisan รีบมาเลยนะครับ
    อิอิอิ