ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เอาลูกบิซ ตัวที่ผมตั้งใจเก็บไว้มาให้ชมกัน

ตัวนี้ชื่อ BIG BLOCK CHEVY อายุได้ 7 เดือนครับ

เพิ่งได้ตัดหูไปไม่นานนี้เอง แผลยังไม่หายดีเลย
    ไฟล์แนบ
    CHEVY2010_5_1small.jpg 121K
    CHEVY2010_5_2small.jpg 120K
    CHEVY2010_5small.jpg 119K
  • สวยงามโครตๆครับ

ขายมั้ยอ่ะ
  • ส่วนตัวนี้ ลูกบิซตัวผู้อีกตัว BIZ ผสมกับแม่ GOTTI

อายุ 9 เดือนครับ
    ไฟล์แนบ
    542.jpg 117K
    5.23.10-pics-066[1].jpg 113K
  • อ้าวววววว ยั่วเข้าไป เดี๋ยวตะบะแตกจนได้

โอตัวนี้ใช่ไหมที่จะส่งมาให้พี่ หรือว่าอีกตัว อย่าบอกนะเว๊ยว่าตัวนี้

ช่วงนี้ เงียบเหงา สงสัยตูต้องมีหมาตัวใหม่ในบ้านแล้วว่ะ

มีอะไรเมล์มาแล้วกัน เดี๋ยวคนฮือฮา
  • ส่วนตัวนี้ บิซ ขึ้นกับ พี่น้องแม่เดียวกัน
    ไฟล์แนบ
    _MG_1467.jpg 84K
  • ไม่มีคำบรรายครับ หมู่นกกระเรียนของข้าพเจ้าขอบอกว่า สวยจริงๆ สวยจริงๆ......
  • พระเจ้าจอร์ท มันยอดมาก เลย
  • เอารูปพ่อมันมาลงให้ดู นี่บิซตอนอัพเดทล่าสุดเลยนะ ดูช่วงตัวมีกล้ามเนื้อชัดเจนขึ้น ได้ยาดีช่วย อัดบลูลี่แม๊กซ์วันละ 5 เม็ด 55555555555
    ไฟล์แนบ
    bizchillin1.jpg 119K
    bizchillin2.jpg 120K
  • ส่วนตัวนี้เป็นพี่น้องกับตัวบนสุด
    ส่งไปอยู่เมืองไทยเรียบร้อย

ตอนนี้กินบลูลี่แม็กซ์อยู่ด้วยครับ

ถ่ายติดก้นใครมาด้วยวะนั่น
    ไฟล์แนบ
    DSC00787[1].jpg 120K
  • โอเลือก ตัวที่เหมือนบิซมากที่สุดส่งมาเลยก็แล้วกัน สวยๆทั้งนั้นเลือกไม่ถูกวะ
    จะเอามาให้ลูกเลี้ยงเล่นๆ ถ้าไม่สวย ไม่เหมือน ไม่เอานะเว๊ย
  • สุดยอดครับป๋าอยากเห็นตัวที่เหมือนพ่อมันในเมืองไทยสักคราต้องเอาใจช่วยพี่มาร์คซะแล้ววุ้ย
  • ข่าวดีครับพี่น้อง หลังจากได้โทรคุยกับโอเมื่อสักครู่
    สรุปว่า ผมกำลังนำเข้าลูกบิซมาเมืองไทยเร็วๆนี้

สาเหตุ ผมอ่านที่ฝรั่งมันคลั่งใคล้ลูกบิซแล้วชักอยากลองเลี้ยงบ้าง
    ยอมรับว่าทีอเมริกาบิซดังมาก และลูกบิซสวยๆก็ไปอยู่ประเทศอื่นหมด
    แต่น่าเสียดาย ทำไมเมืองไทยไม่มีใครนำเข้ามา เห็นมีแต่ก๊อตติ

เนื่องจากมันมีสวยๆหลายตัวมาก เลือกไม่ถูก
    ใครสนใจจะแบ่ง ติดต่อได้หลังไมค์ครับ

รับรอง ราคาทุนมายังงัยไปอย่างนั้น ไม่มีบวกครับ
    เฉพาะคนที่ซีเรียส และกำลังซื้อถึงนะครับ (หลักแสนบาท)

คนโทรมาเล่นๆไม่เอาเด้อ เสียเวลาข้อย
  • นิ่งสุดๆ ที่รัก :o027::o027::o027:
  • และใครอยากนำเข้าหมานอก บอกได้ครับ
    มีสวยๆที่เลือกไว้หลายตัว มีตัวเมียแบบผสมติดท้องเข้ามาด้วย
    มีตัวเมียตัวหนึ่งสวยมากกกกกกกกกกก แต่เลี้ยงไม่ได้ครับ
    และผมก็ไม่มีโครงการขายลูกหมาด้วย ขี้เกียจเลี้ยงครับ เหนื่อย

เหตุที่สนใจบูลลี่ และลูกบิซ ก็เพราะว่าเห็นใช้บูลลี่แมกซ์อยู่
    อยากเห็นพัฒนาการของมัน และเอามาใช้โปรโมทสินค้าครับ
  • สนสนใจตัวผู้บนสุดไอ้ BIG BLOCK CHEVY อะพี่มาร์ค

หน้ามันให้สุดๆเลยพี่โอเเกปล่อยมะ จะเอามาวิ่งเล่นที่บ้านอะชอบหน้ามันมาก :o040:
  • สวัสดีพี่มาร์ค พี่โอ ลูกบิซสวยๆๆทั้งนั้นเลย พี่มาร์คถ้าลูกบิซมาถึงส่งข่าวบ้างนะครับ ว่างๆขอแวะเข้าไปชมซะหน่อย
    ...สำหรับตายีน ผมขอยุให้จัดมาเลยไอ้ BIG BLOCK CHEVY สุดยอดจริงๆๆครับ
  • พี่ครับทำไม่ท้ายมันโด่งครับพี่
  • บลูด็อกรึเปล่าครับ ( ไปกันใหญ่เเล้ว ) หมายีนด้อยชัดๆ ยังมีหน้าเอาออกมาโชว์ ( ไม่เเตกต่างอะไรเลยกับคนเเคระ ) ก็พัฒนากันเเบบนี้ไงล่ะถึงเจริญกันฮวบๆๆๆ ปล. เเบบนี้เค้าเรียกว่าหมาไม่มีคุณภาพครับโครงสร้างไม่ได้สัดส่วน ( ไม่เป็นที่ยอมรับทางสากล )
  • เเต่ผมว่าหมายีนด้อยเเบบนี้เเหละที่ขายได้นะครับ

หมาสากลผมเห็นสวยๆเต็มตระกร้าที่จตุจักรเลยละครับ

ถ้าพี่ผีอยากได้สักตัวนะพกไปสักหนึ่งพันก็ได้สากลสวยๆมาเลี้ยงเเล้วละครับ
  • ท่านมาเฟียเปลี่ยนแนวหรอ
    แต่ก็น่าเปลี่ยนอยุ่หรอก
    ท่านโอแนะมาแจ่มๆๆทั้งนั้น
    เป็นใครจะอดใจไหว
  • หมาแบบนี้เหมาะสำหรับพวกตุ๊ด เอาไว้กอดเล่น
  • ไม่ได้เปลี่ยนแนวครับ มันดูน่ารักดี อาจจะเอามาเลี้ยงดูเล่นขำๆ
    แต่ยืนยันว่าผมไม่บรีดไม่เพาะครับ ขี้เกียจเลี้ยงลูกหมา เหนื่อย
    แค่เลี้ยงประดับบารมีเล่นๆ พอดีท่านโอสงรูปมายั่ว น่าสนใจดี หากไม่ได้ตัวที่ตรงกับใจก็ไม่เอาครับ
    แต่ได้มาแล้วคงเลี้ยงเก็บขี้เล่นๆ พาออกงานเล็กๆน้อยๆ ช่วยสร้างกระแสแก้เหงา
    หมาบูลลี่หน้าที่มันคงมีแค่นี้ละครับ

ส่วนหมาแดงมันอยู่ในสายเลือดครับ มันคืออเมริกันพิตบูลของจริง ที่ผมต้องการอนุรักษ์
    ปีหน้าถ้างานไม่ยุ่งนักจะมาลุยกิจกรรมครับ ใครมีเตรียมตัวไว้ได้เลย ทุกแนว โหด มัน ฮา และหมากล้าม

น้าผีครับ หมาแนวนี้เขาเรียกบูลลี่ครับ ไม่ต้องกังวล ถึงอย่างไรผมก็ไม่เอาไปปนกันกับพิตบูลครับ
    พิตบูลแบบออริจินอลก็คือ สิ่งที่ผมต้องการการพัฒนา อีกสามเดือนจากนี้ หากไม่มีอะไรผิดพลาด
    เรามาดูกัน อาจะได้เห็นหมาแดงกล้ามสวยๆ เดินโชว์ในเมืองไทยครับ

หากรักหมา พิตบูลจริง อย่าแค่วิจารณ์ มาช่วยกันสรรสร้าง หมาพิตบูลสวยๆออกมาแข่งกับบูลลี่ดีกว่า
    หากทำหมาได้กล้ามเนื้อสวยงามเหมือนอย่างภาพนี้ พาไปเดินในงานบูลลี่ คนคงฮือฮา แก้หน้าให้ชาวพิตบูลครับ
    ไฟล์แนบ
    a1625632.jpg 36K
    5122.jpg 36K
  • ตัวนี้ใครสนบอกนะ นี่แค่น้ำจิ้ม
    เป็นตัวเมีย พร้อมผสม ติดท้องนำเข้ามาเลย

ใครอยากได้จะประสานให้ ครับ
    ไฟล์แนบ
    MM1.jpg 25K
    MM2.jpg 43K
  • บิสมาร์กกี้แถวบ้านเรียกว่าหมาอัมพฤกษ์ ได้แต่กินกับนอน
  • ไอ้น้าผี

แค่นี้ก็แยกแยะไม่ออกละ

ว่าพิทบูล หรือว่า บูลลี่

ถ้าแค่นี้ก็ยังคิดไม่ออกก็ไปแดกขี้ไป แล้วไปนอนซะ

:m104::m104::m104:
  • หน้าตา มันไม่ทิ้งกันเลยนะคับ ชอบ จริง หน้าตากวนได้ใจ:015:
  • อย่าคิดมากครับ แค่ขำๆ

ผมอยากช่วยปลุกกระแสให้วงการมันคึกคักเท่านั้นเองครับ ตอนนี้เชียงใหม่ก็คึกคัก หาดใหญ่ก็คิกคัก อยากเห็นมันคึกคักแบบนี้ทั่วประเทศ
    พิตบูลมันหลากหลาย ชอบแบบไหนก็เลี้ยงแบบนั้น แทนที่จะมุ่งโจมตีเขา เอาเวลามาพัฒนาหมาในแบบที่ตัวเองชอบ เอามาประชันดีกว่าไหม

หากรักพิตบูลจริง ชื่นชอบคุณสมบัติของพิตบูลจริง อย่าดีแต่พูด หรือวิจารณ์ชาวบ้าน ลงมือเสียที
    พัฒนาหมาในแบบที่ตัวเองชอบออกมาโชว์ดีกว่าครับ ไม่ต้องเสียเวลาโจมตีคนที่ชอบไม่เหมือนตัวเอง มันไม่เกิดประโยชน์
    วงการพิตบูลไปไม่ถึงไหนก็เพราะมีคนแบบนี้นี่เอง ทำไมหมาแดงไม่เคยตกต่ำ ลองไปคิดดูเอาเองครับ
  • http://pitbullzone.com/community/uploads/2010/04/COVER-ISSUE-132.jpg

เราต้องยอมรับความจริงกันนะครับว่า ปัจจุบัน สุนัขในแบบ อเมริกันบูลลี่
    ได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก ทั้งที่อเมริกา ประเทศไทย ยุโรป และอีกหลายๆประเทศ
    มันก็คงเหมือนยุดแรกๆในประวัติศาสตร์ ตอนที่ อเมริกัน แสตฟฟอร์ต แยกตัวออกมาจากพิตบูล
    ฝรั่งเองยังทะเลาะกันแทบตาย วันนี้ก็คงไม่แตกต่างกัน ที่อเมริกันบูลลี่ แยกตัวออกมาจากพิตบูล
    หากเราแยกแยะกันได้ว่า สุนัขแบบไหน ควรพัฒนากันอย่างไร แล้วต่างคนต่างพัฒนาในแบบที่ตนเองชอบ
    คนอยากอนุรักษ์พิตบูล ก็ช่วยกันพัฒนาด้วยการลงมือ ไม่พัฒนาแต่ปากมันถึงจะเรียกว่ารักพิตบูลจริง
    ไม่ใช่พอคนอื่นทำได้ดีกว่า แทนที่จะพัฒนาออกมาแข่ง กลับใช้วิธีการโจมตี อันนี้ผมหมดศรัทธา

ทุกวันนี้ผมก็ไม่เคยทอดทิ้ง อเมริกันพิตบูล เรด เรด โนส ยืนยันว่าสุนัขคู่กายผม ต้องเรด โน๊ส เท่านั้น
    ผมเบื่อพวกปากบอกว่ารักพิตบูล แต่ไม่เคยคิดจะทำอะไรเพื่อพิตบูล แต่พอเห็นคนอื่นทำได้ดีกว่า ก็ใช้วิธีการเดิมๆ คือโจมตี
    บอร์ดนี้มันบอร์ดของคนจริงครับ ผมอยากเห็นคนที่ออกมา ปกป้องพิตบูล แบบมีตัวตน ไม่ใช่คนที่แอบด่าชาวบ้านไปวันๆ

เหตุที่ผมเชียร์ บิซ บอกตามตรงว่าชื่นชอบเป็นการส่วนตัวครับ
    และบิซตัวนี้ ก็เป็นอเมริกันบูลล๊ ระดับแนวหน้าของโลก คนชอบบูลลี่แทบจะไม่มีใคร ไม่รู้จัก บิซ
    ความโด่งดังของมัน ไม่เฉพาะที่อเมริกา แต่มันเป็นสุดยอดพ่อพันธ์ หนึ่งในห้าของโลกที่ดังที่สุดในยุคปัจจุบัน

และที่สำคัญ บิซ มีเจ้าของเป็นคนไทยครับ
    ผมเห็นหมานำเข้าตัวใหม่ๆ หลายต่อหลายตัว มาจากหลายสายเลือด
    แต่ส่วนมากเป็นของฝรั่งทั้งนั้น แต่หมาที่มีเจ้าของเป็นคนไทย กลับไม่ค่อยได้รับความนิยม
    แต่ชาวต่างชาติ อยากเป็นเจ้าของสายเลือดหมาตัวนี้กันทั้งนั้น มันน่าแปลกใจ

วงการพิตบูลไทยไม่เจริญแน่ หากคนไทยยังไม่วัดกันที่ฝีมือ
    หลอกลวงสายเลือด ใช้วิธีการโจมตีคู่แข่ง และตัดแข้งตัดขากันเอง

ผมจึงอยากนำเข้าสายเลือด บิซ เพื่อให้แพร่หลายในเมืองไทยครับ
    ใครอยากได้ลูกบิซสวยๆ บอกได้เลยครับ

ด้วยความเคารพ
  • ถ้าเล่นกันขนาดแสนแบบนี้ ผมว่าในเมืองไทยเราเองค่อนข้างลำบากครับป๋า
    ส่วนใหญ่รักและชอบในพิทบลู แต่ด้วยฐานนะการเงินในเมืองไทยเรา ค่อน
    ข้างที่จะสอยมาเลี้ยงกันได้ยาก ส่วนตัวผมเองชอบนะเจ้า BIZ ดูผลงานเค้ามา
    ตลอด อยากได้ลูกมาเลี้ยงแต่มีงบ 3-4 หมื่นเอง ก็เลยต้องทำใจ ใครที่พอจะ
    นำเข้ามาในไทยเรา ก็อย่าลืมที่จะขายให้คนไทยที่รักและชอบในพิทบลู แบบ
    BIZ ในราคากันเองบ้างนะครับป๋ามาร์คคคคคคค
  • ตัวเมียผสมติดท้องนี่ สวยจัดจริงๆเลย แหมน่าเอามาเลี้ยงเป็นเพื่อนลูกจริงๆ 555+
  • จะเอาตัวไหนมาพี่ กระซิบบอกกันบ้างเน้อ สุโค่ยยยย :o036:
  • hand up !!! MR. BIZZ .... Rockin !!!!!!
  • ความจริงหมาพิตบูลไม่ต้องแพงก็สวยได้ ขอเพียงมีเวลา

ผมกำลังทำหมาแดง รูปร่างหน้าตาพื้นๆตัวหนึ่ง ให้สวยในแบบฉบับของพิตบูลออกมาให้ดูกัน
    จะได้เป็นแรงบันดาลใจให้คนที่มีหมาอยู่แล้ว หันมาสนใจหมาของตัวเอง
    ไม่ต้องหาซื้อตัวใหม่ให้เสียเงินเสียทอง เอาตัวที่มีอยู่แล้วนั้นละมาเข้าโปรแกรม

มาช่วยกันพัฒนาวงการพิตบูลในบ้านเราให้คึกคักกันดีกว่า เลิกโจมตีกัน เลิกให้ร้ายป้ายสีกัน วัดกันที่คุณภาพจริงๆ
    มาช่วยผมทำให้ประเทศไทยเป็นมหาอำนาจเกี่ยวกับพิตบูลรองจากอเมริกากันดีกว่า จะได้ส่งขายต่างประเทศบ้าง ฮ่าๆๆ
  • :063:เห็นด้วยกับพี่ Mafia เพราะตัวผมเองก็คิดเหมือนกับพี่ Mafia :063::008::008:
    :016:แต่ตัวผมกลัวว่า การที่จะทำให้หมาธรรมดาตัวหนึงสวยได้ มันไม่ใช่เรื่องยาก:030:
    :001::025:แต่จะทำยังไงให้คนยอมรับได้ด้วยตัวเราเอง ในเมื่อเราเป็นคนธรรมดาคนหนึง:002::002:
    ไฟล์แนบ
    Picture 2527.jpg 102K
  • :o001:ผมชอบป๋ามาร์คก็ตรงนี้ละ
    "ความจริงหมาพิตบูลไม่ต้องแพงก็สวยได้ ขอเพียงมีเวลา

ผมกำลังทำหมาแดง รูปร่างหน้าตาพื้นๆตัวหนึ่ง ให้สวยในแบบฉบับของพิตบูลออกมาให้ดูกัน
    จะได้เป็นแรงบันดาลใจให้คนที่มีหมาอยู่แล้ว หันมาสนใจหมาของตัวเอง
    ไม่ต้องหาซื้อตัวใหม่ให้เสียเงินเสียทอง เอาตัวที่มีอยู่แล้วนั้นละมาเข้าโปรแกรม

มาช่วยกันพัฒนาวงการพิตบูลในบ้านเราให้คึกคักกันดีกว่า เลิกโจมตีกัน เลิกให้ร้ายป้ายสีกัน วัดกันที่คุณภาพจริงๆ
    มาช่วยผมทำให้ประเทศไทยเป็นมหาอำนาจเกี่ยวกับพิตบูลรองจากอเมริกากันดีกว่า จะได้ส่งขายต่างประเทศบ้าง"
    เยี่ยมครับ :o010::062:
  • ความคิดนี้ สมกับเป็นผู้นำวงการ PITBULL
    ในเมืองไทยจิงๆ เยี่ยมครับท่านนนน
  • สวยมากครับ....เห็นแล้วคิดว่าจะได้มีโอกาสได้เลี้ยงแบบนี้บ้างหรือเปล่า.....:m020:
  • คุณอาทิตย์ ก็เป็นคนธรรมดา แต่ก็ทำให้เจ้าโปลิส ได้รับการยอมรับได้
    ได้ออกทีวี คนในวงการพิตบูล รู้จักโปลิสกันทั้งนั้น จริงไหมครับ

หากเลี้ยงอยู่กับบ้านไม่พาออกงาน มันจะได้รับการยอมรับได้อย่างไรครับ

ผมถึงเบื่อพวกพัฒนาพิตบูลแต่ปาก วิจารณ์ชาวบ้าน แต่ไม่เคยลงมือ

มาเถอะครับ มาช่วยผมผลักดัน อย่าให้ผมเดินคนเดียว
  • ในความคิดของผมหมาในไทยจะดังไปทั่วโลกได้ต้องมีตัวแรกแจ้งเกิดขื้น พร้อมการส่งเสริมที่ดีจากเจ้าของและสังคมพิทบูลในเมืองไทย

ผมมั่นใจว่าตัวที่สองและที่สามต้องตามมาอย่างง่ายดาย และเราจะตีตลาดได้อย่างสบาย แต่ที่ผ่านมามักจะเห็นเวลาหมากําลังจะแจ้งเกิด

ก็โดนคนขี้อิจฉาเจาะยางให้ล้มทั้งยืน อาจเป็นนิสัยในสังคมนี้ที่แก้ไม่หาย แต่ยังไงก็เป็นไปได้แน่นอนถ้าหลายฝ่ายร่วมมือกันครับ...
  • ใจจริงอยากให้พวกเราทำหมาขายต่างชาติครับ ราคาตัวละแสนเขาควักเงินซื้อง่ายๆเลยครับ
  • :057:ขอเข้าโปรแกรมด้วยคนครับ:057:
  • คนไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก ^^ ฮ่าๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    pirates_of_the_caribbean_dvd_menu.jpg 55K
    for06140552p1.jpg 13K
  • นี่ไงหมาเกิดในไทย เกาหลีเรื่องมากมาเฟียบอกคำเดียว กูไม่ขายล่ะเช้ามาจับเครื่องบินถึงเมืองไทยฝีมือคุณโอเจ้าของกระทู้บรีด

THE CABUKI PAVO
    ไฟล์แนบ
    DSC05659.jpg 83K
    D1-0014.jpg 35K
  • :013::063:ครับพี่ๆ ผมเข้าใจแล้ว เอาเป็นว่าผมจะตั้งใจทำสิ่งที่มีอยู่ให้ดีขึ้น:063::006::008:

:063::013:และผมจะทำแต่สิ่งดีในสังคม และจะร่วมสร้างสรรค์ พัฒนาให้ดีคนหนึ่งครับ::062:063::063::063:
    ไฟล์แนบ
    Picture 2525.jpg 109K
  • ก้าวจากตรงนั้นมาได้ก็ดีแล้วไอ้น้อง แต่ต้องก้าวให้ข้ามนะ อะไรๆดีๆจะเข้ามาหาตัวเอง
  • ดีใจที่ได้อ่านครับ เราทำได้หากมั่นใจ เชื่อผมเถอะ

แปลกมาก คนซื้อหมา เรายิ่งง้อเขายิ่งเล่นตัว
    อย่างที่เฮียเหลียงบอก เรามั่นใจว่าของเราดีเสียอย่าง
    จู้จี้มากนักบอกกรูไม่ขายแระ ยกเลิกข้อตกลงทั้งหมด
    ปรากฏว่าตอนเช้าเขายกขบวนรีบบินมาเมืองไทยเลย ฮ่าๆๆ

ผมเชื่อฝีมือคนไทยไม่แพ้ใครครับ
  • ไม่แน่ Big Block Chevy อาจจะมาอยู่เมืองไทย ฮ่าๆๆ

จะลองเอามาปั้น โชว์กล้ามเสียหน่อย
  • ตัวนี้ก็สวย เป็นพี่น้องกับ ตัวบนสีคล้ายๆกัน ผสมก๊อตติ
    ไฟล์แนบ
    CasB.jpg 56K
  • BIG BLOCK CHEVY เอามาให้ได้นะพี่มาร์ค

พี่มาร์คไม่เอาก็ส่งมาได้นะยีนรอรับได้ 5 5 5
  • ผม รอดู ดีกว่าครับ ไม่มีตัง 555