ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม่แน่ใจว่าสายกัดหรือสายโชว์
  • อยากให้พี่ๆ ช่วยลงความเห็นหน่อยค่ะ

ว่าน้องเปนสายกัดหรือสายโชว์
    ไฟล์แนบ
    ry(155).jpg 31K
  • เอนเอียงไปทางสายกัด ครับ 0 0 0 :015:
    ไฟล์แนบ
    PIC_1440.jpg 85K
  • ล้านเปอร์เซ็น สายกัดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
  • :o071:ดูน้าก็รู้แว้ววววววว ว่าพี่แก่พานอะไรมาบ้าง :o071:
  • ขอบคุณ ทุกคนมากเลยนะคะ

ถึงว่า อาทิตย์ที่แล้ว กัดหมาไทยที่เลี้ยงไว้ที่บ้่าน -*-

กระดูกขาหน้าหักหลายท่อนเลยค่ะ ผ่าตัดใส่เหล้กไปเรียบร้อย

ตอนนี้ต้องแยกกันเลี้ยงเลยค่ะ เพราะเค้าจะขี้อิจฉาหน่อยๆ กลัวเรารักตัวอื่นมากกว่า

ขอบคุณนะคะ
  • จะกัด จะโชว์ ต้องเข้าใจในนิสัย อำนาจการทำลายของเขา ก่อนเลี้ยง

สงสารหมาไทยหวะ ที่มีเจ้าของไม่รู้เรื่องรู้ราวแบบนี้

ดีไม่หลุดไปกัด ลูกใคร หมาใครเค้าเข้า เป็นเรื่องราวใหญ่โตอีก

ระวังพิทบูลจะจบลงเพราะคนพันธุ์นี้นะคะ ทุกคน (สายกาก ไม่ใช่สายกัด )

ไม่รอให้ตายก่อนวะ แล้วค่อยมาถาม

มึงเคยใส่เหล็กมั้ย? อีห่า รู้มั้ยว่ามัน ปวด
  • จริงๆ ไม่จำเป็นที่จะต้องมาว่า แบบนี้นะคะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบที่ดี นะคะ

ส่วนคำตอบที่ไม่จำเป็นก็ถือซะว่า อ่านเพื่อให้รู้นิสัยคน พันธุ์ แบบที่คุณเป็น

เค้าสองตัวโตมาด้วยกัน และมันก็เป็นอุบัติเหตุ

แต่ไม่ใช่หน้าที่อะไรที่ต้องอธิบายให้คุณฟัง
  • นี่หล่ะครับ ตัวอย่างของคนที่ขาดความรับผิดชอบ ทำผิดเค้าก้อว่าให้ แหม๋ ทำเป็นรับไม่ได้
  • นี่มันสายกัดชัดชัด
  • เสีอก กันอีก ตามเคย
  • แล้วของผมสายไรครับ
    ไฟล์แนบ
    5896 (17)rz.jpg 47K
    dog (4)ข้าง.jpg 46K
  • เหมือนสายกัดเลยตัวลายเสือเนี่ยรูปล่างอะ
  • ลายเสือตัวเดียวกันครับ
  • ขึ้นไปอ่านข้างบน แล้วจะรู้
  • จะโตหรือไม่ได้โตมาด้วยกัน คุณก็ต้องรู้จักพิทบูลให้มากกว่านี้ครับ ที่นี่ pitbullzone มีแต่คนหวังดี ทุกคนทำเพื่อสุนัขพิทบูลและสังคมครับ ไม่มีใครประสงค์ร้ายกับคุณหรอก
    แล้วเว็ปนี้ก็ดิบซะด้วย อย่างที่พี่มาร์คว่า "ไม่เหมาะกับคนขวัญออ่น"
  • กูว่าของพวกมึงคือ.....สายไปซะแล้วนะ

...
  • ใจเย็นครับ ถึงอย่างไรน้องเขาก็เป็นผู้หญิง
    อยากจะต่อว่า อยากจะบอกอะไร ก็ควรใช้คำพูดที่สุภาพกว่านี้ครับ

พวกเราฮาร์ดคอร์ก็จริง แต่เราไม่ เถื่อน ถ่อย ดีกว่าไหม
    อย่าแปลเจตนาของผมผิดครับ ตรงๆ แรงๆ ไม่ต้องอ้อมค้อม ดีครับ
    แต่อย่าหยาบคาย คนภายนอกเข้าไม่เข้าใจ คนที่เสียหายก็คือพวกเรานี่เอง
  • หวังว่าจะเป็นผีจริงๆไม่ใช่อีแอบน่ะ การเอาหมาเข้ามาถามว่าสายไหนสายอะไร แล้วทำให้ใครหนักหัวข้างใดข้างหนึ่งก็จะยินดีมากมายที่จะทำ 555
  • มันไม่ใช่อุบัติเหตุ แต่มันเป็นนิสัยลึกๆของมันที่อุบัติขึ้น มันถึงเกิดเหตุครับ
  • น่าจะเป็นสายเชือกนะ (แซว) สายกัดมากกว่าครับ แต่ผมว่าสายไหนก็ดุพอๆกันนะครับ
  • หยกพูดถูก ชอบนาย
  • เออ
    ตามจิงที่ว่าแรงไปนะคับ
    แต่น้องที่โดนว่าก้ต้อง
    ยอมรับผิดด้วยคัฟ
    เพราะพันธืพิทบูลกามมันแข๊งมากคัฟ
    ควรระวังหน่อยนะคัฟคุนน้อง
    แต่ไม่เป็นไรนี้คือบทเรียนจ๋า
  • พิทบูลผมอาจไม่สวยคัฟ
    แต่รับรองให้ความรักมันเต็มที่
    ไฟล์แนบ
    IMG00494-20100520-20572.jpg 113K
    IMG00493-20100520-20572.jpg 110K
  • มันอายุประมาน5.6ปีได้คัฟ
    มันฉลาดจิงๆ
    555+
    ยินดีคุยกับทุกคนครับ
  • ผมก็แนวเดียวกันครับคุณ mobmab
  • "
    ไฟล์แนบ
    0jet1ot0[1].gif 93K
  • :003:บอกดีดีก็ได้นิ ไม่เห็นตอ้งด่าเลยครับ:064:
  • เออผมฝากถามคุนjote
    พิทบูลคุนเป็นไงหรอคัฟ
    สีไรคัฟ
    มีอาไรบอกกานด้วนะครับ
  • แล้วสายดัก กับสายโชว์มันต่างกันตรงไหน ยิ่งอ่านยิ่ง งง
  • ตามที่ผมเข้าใจนะครับ
    ไม่ถูกอย่าว่ากันนะ
    แสดงความคิดครับ
    ผมว่าสายกัดหุ่นมันจะผอมขาจะยาว
    สวนสายโชที่ผมเลี้ยงเนี้ยตัวมันจะเตี้ยอ้วนครับ
    ถ้าผมผิดอย่าว่ากันนะครับ
  • แต่สายโชจะดุไม่แพ้สายกัดเลยนะ
  • ถึงคุณ mobmab หมาผมอยู่ในกระทู้นี่แหละครับ คนตอบกระทู้คนที่10ไงครับชื่อjoteนี่แหละลายเสืออะครับ
    หมาผมก็ไม่รู้พ่อแม่มันสายไหน ผมว่าน่า่จะเป็นสายบ้านๆเลี้ยงเป็นเพื่อนเฝ้าบ้านครับ แนวเดียวกันหมายถึงแนวให้ความรักมันเต็มที่ครับ
    ไฟล์แนบ
    5896 (6)rz.jpg 40K