ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาร์ค เอฟ วัน คร้าบ
  • :o015:อยู่แถว วงเวียนใหญ่ ส่งป่ะคร้าบ สั่งตัง้แต่วันอาทิตย์แย้ว 0865432170:o013:
  • เมื่อวานไปซื้อ F1 สีม่วงที่ระยองร้านนวกิจเขาบอกว่าไม่ขายแล้วเนื่องจากของสั่งยากครับ เลยไปที่มาบตาพุตบอกว่าหมด โทต่อไปที่ร้าน อาคมตลาดเช้าสัตหีบก็บอกว่าหมดเปิดเวบดู เจอร้าน กม10 สัตหีบเปิดใหม่ก็บอกว่าหมด
    พี่มาร์คช่วยหน่อยครับผม
    เขาว่าเป็นอาทิตกว่าๆของจะมา ผมเคยวิ่งไปถึงศรีราชา ชื่อร้านหมาสวย ร้านนี้ไม่เคยหมดเขาบอกว่าลงทีเป็นสิบๆกระสอบ แต่ค่อนข้างจะไกลครับผมอยู่ระยองครับ
    ทำไงดีพี่มาร์คครับ ขายดิบขายดีน่าจะผลิตมาเยอะๆนะครับพี่
  • สำหรับบางร้านที่ไม่มีเอฟวันขาย ท่านจะอ้างอะไรก็อ้างไปเถอะครับ
    แต่อย่าใช้วิธีใส่ร้าย พูดให้ตัวเองดูดี และสร้างความเข้าใจผิดให้ผู้ใช้

ของเคยขาด ยอมรับครับ แต่ว่าวันนี้ไม่ขาดแล้ว เปลี่ยนโรงงานเรียบร้อยแล้ว
    ตอนนี้รอเพียงเลขทะเบียนรุ่นเปอร์ฟอร์มานซ์เพียงรุ่นเดียว เราก็จะมีครบทุกรุ่น ที่ส่งออกต่างประเทศไม่ได้ตอนนี้ก็เพราะรอรุ่นนี้นี่ละครับ
    บางร้านยังพร่ำพรรณาอยู่เลยว่า เอฟวันของขาด ใช้ด๊อกกิ้นดีกว่าผลิตที่เดียวกัน สูตรเหมือนกัน
    กรุณาเปิดใจออกมาดูโลกหน่อย วันนี้เอฟวัน ขายดีจนจะส่งออกอยู่แล้ว ท่านยังไม่รู้เลยว่าเราเปลี่ยนโรงงานไปนานแค่ไหนแล้ว

ผมยืนยันว่าวันนี้ของไม่ขาดแล้ว ร้านไหนยังพูดว่าของขาด ก็แสดงว่าผมไม่ส่งของให้ ของมันถึงขาด
    ผมไม่ส่งของให้ เพราะอะไร ก็คิดกันเอาเองครับ เหตุผลมันมีร้อยแปด แต่ยืนยันได้ว่าไม่มีใครไม่อยากขายของหรอกครับ
    บางร้านก็สั่งเอฟวันไปขาย สั่งบ้างไม่สั่งบ้าง หรือสั่งน้อยๆ แล้วปล่อยให้ของขาด เพียงเพื่อกั๊กชาวบ้าน และเพื่อรักษาสิทธิไม่อยากให้เราไปเปิดตัวแทนแถวนั้น

บางร้านผมได้ยินลูกค้าเอามาฟ้องบ่อยๆ จนชักจะทนไม่ไหวแล้วนะครับ ลองคิดดูท่านทำตัวเองหรือเปล่า
    ผมขอเตือนครับ ทำธุรกิจหากขาดความจริงใจ ไปไม่รอดสักราย เชื่อผมเถอะครับ
    ท่านลองตรองดูนะครับ อาหาร เอฟวัน ตลาดหลักคือเจ้าของผู้เลี้ยงสุนัข พิทบูล
    คนเลี้ยงพิทบูลท่านก็รู้นะครับว่าของจริงแค่ไหน หลายคนแทบไม่มีที่ยืนในสังคมนี้
    เอฟวัน เจ้าของอาหารปากจัดแบบนี้ยังขายดี ท่านไม่สงสัยบ้างหรือว่าเราอยู่ได้อย่างไร อะไรคือจุดแข็งของเรา
    ผมอาจจะพูดตรงโผงผาง พูดเหมือนหยิ่งไม่ง้อคน แต่ว่าผมพูดความจริง ไม่ปลิ้นปล้อน คำไหนคำนั้น
    หากผมกะล่อนไปวันๆ ป่านนี้พับเสื่อไปนานแล้วครับ

สำหรับการตอบกระทู้ครั้งนี้ ผมหมายถึงร้านที่มีพฤติกรรมแย่ๆ เพียงไม่กี่ร้านเท่านั้นนะครับ
    นิสัยผมไม่ชอบประจาณใคร ทนได้ก็ทนเอา แต่ว่าทนนานๆมันก็ไม่ไหวนะครับ

แต่ก็ขอเรียนให้ท่านลูกค้าผู้มีอุปการะคุณทุกท่านทราบว่า
    ตัวแทนจำหน่ายส่วนมากของเรา เป็นตัวแทนคุณภาพทั้งนั้น ผมภูมิใจในตัวแทนของเรา
    ถึงตัวแทนจะน้อย แต่ทำธุรกิจด้วยแล้วสบายใจ และร้านค้ากลุ่มนี้ท่านสังเกตุดูนะครับ จะขายของดี ของเต็มร้านทั้งนั้น
    ซึ่งใหม่ๆเราก็เคยทะเลาะกัน กว่าจะค้าขายกันได้ บางทีเป็นปี เพราะว่าตอนนั้นเรายังไม่เข้าใจกัน แต่ว่าวันนี้มั่นใจว่า ส่วนมากชมว่าทำธุรกิจกับเอฟวัน แล้วสบายใจ
    ถึงกำไรน้อย แต่ไม่เคยมีปัญหาร้านตัดราคากันเอง และเราก็ไม่เคยบังคับยอด ว่าต้องเท่านั้น เท่านี้ ไม่เคยอัดตัวเลขบังคับเป้า มีอะไรก็คุยกันได้ทุกเรื่อง
    แต่ที่ผมไม่ชอบ คือร้านพูดอย่าง ทำอย่าง ใครจะว่าหยิ่งก็ยอมครับ และผมไม่สนับสนุน คนไม่รักษาคำพูดครับ

ต้องกราบ ขออภัยตัวแทนจำหน่ายที่ไม่ได้มีปัญหาด้วยครับ และผมขอยืนยันทุกคำสัญญา ผมจะรักษาสุดชีวิต
    แต่การโดนยัดข้อหา หรือโยนความผิดในสิ่งที่เราไม่ได้กระทำ บางทีมันก็ทนไม่ไหวจริงๆ ครับ

ด้วยความเคารพและขอขอบคุณครับ
  • เรียนคุณวัฒน์ครับ (ขออภัยนะครับหากผมจำชื่อผิด)

ยอมรับครับว่าเคสนี้เรายังค้างส่งอยู่ ปัญหาเรามีเรื่องเดียวครับ คือคนขับรถของเราไปไม่ถูก และไม่ค่อยจะกล้าเข้าไปแถวนั้น
    เช้านี้ผมสอบถามไปแล้ว เห็นคุณนภา บอกว่าอาจจะต้องไปส่งเองครับ

ก็ยอมรับครับเพราะบางพื้นทีคนขับเรามาจากต่างจังหวัด เขาไปไม่ถูกจริงๆ
    แถวๆนั้น ขนาดผมเอง เข้าไปที่ไรก็หลงทุกที ฮ่าๆๆ

ขออภัยในความล่าช้าครับผม :001::001::001:
  • ใครอยู่แถวๆ คลอง6 มาซื้อ ร้านพี่ บุ๋ง D-dog โลตัส คลอง4 ได้ครับ บริการดี เป็นกันเอง โทรไปเช็คของก่อนได้ครับ

ที่เบอร์นี้ 081-5818033 เจอผู้ชาย คือพี่บุ๋ง เจอผู้หญิง คือ พี่นิล

ผมไปซื้อ F1 ที่นี่ ตั้งแต่ถุงแรกครับ บริการดีมากครับผมขอยืนยัน

อันนี้ไม่ได้มาโฆษณา นะครับ แต่อยากมาบอกว่า พี่เค้าบริการดีจริงๆ ครับ
  • พี่มาร์ค....

สุพรรณเนี่ย หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ:o069:
  • พี่มาร์คครับ พี่ปากเป็นแบบนี้นี่แหละ ผมช๊อบชอบ 5555555555 แหล่มๆ
  • ชอบด้วยคุยแล้วมันส์ดี:o036:
    พูดจริงแม่งชอบกลุ่มนี้ตรงดี:o010:
  • เง้ออออออ เป็นซะงั้นนนน
    หลากหลายจริงๆ สมาชิกโรคจิตก็มีด้วยวะ :005:

เมื่อเช้าเมียตูเพิ่งบ่นมาแหมบๆว่า เราทำการค้า ทำไมชอบทะเลาะกับเขาไปทั่วแบบนี้
    ถ้าไม่ช่วยหาลูกค้าเพิ่มก็อย่าไล่ลูกค้าซิเว๊ยยยย ฮา..........:001:

เอ้า ท่านบิ๊ก ท่านนัฐ คราวหน้าพูดไม่ถูกหู ตูด่าห้ามบ่นนะเว๊ยยยยย :030:
  • พี่มาร์ค....พี่มาร์ค....พี่มาร์ค

สุพรรณเนี่ย หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
  • จะบ่นได้ไงนานๆจะเจอสักที :o001:
    พี่มาร์คนะเป็นของหายากแล้วไม่เหมือนเฮียเหลี่ยง(ผู้น่ารัก):o060:
    ออนทุกวัน:o013:
  • คนจริง
    พูดจริง
    ทำจริง
    แบบนี้ครับลูกผู้ชายตัวจริงกระทิงดองครับ
    55555555555555555555555555555555555
  • บ่นคงไม่บ่นครับพี่มาร์ค เอาเข้าจริงๆก็คงดูว่าพี่จะด่าอะไรผมมากกว่า แหะๆๆ แต่จากที่เห็นๆ และได้เคยคุยกับพี่บ้าง (แต่พี่คงจำผมไม่ได้ 555) ผมว่าพี่ก็คงไม่ใช่พวกซี้ซั้วด่าโดยไม่มีเหตุผลนะ
  • :m109::m109::m109::m109:
    อ้าว...ตกลง ที่สุพรรณ หาซื้อได้ที่ใหนอ่ะคับ...
    ลูกค้ารออยู่...ตอบด่วนด้วยคร๊าบ...บ...!!!
    ( น่ากลัว อีมองไม่เห็ง ลื้อแน่ๆ...555 )
    ไฟล์แนบ
    CIMG85612.jpg 59K
  • :o037:ได้ของแล้วครับพี่ ผมทำการค้าเหมือนกันเข้าใจครับ ไม่กล้าโทรไปเร่ง ของเก่ายังพอมีเผื่อไว้อยู่ ช้าหน่อยไม่เปนไรครับ ที่บ้านมีโกดังสนใจจะให้เปน warehouse ฝั่งธนก็บอกนะพี่นะ
  • เพิ่งกลับจากชลบุรีเมื่อสักพัก ขอโม้วีระ(เวร)กรรม ในอดีตหลายๆอย่างให้ฟังสักเล็กน้อยนะครับ :005:

ช่วงกลับจากนอกมาใหม่ๆ รับนิสัยฝรั่งมาเต็มๆและยอมรับว่าอีโก้สูงมาก
    ตั้งใจว่าจะดำเนินชีวิตแบบอเมริกันชน คือ จะเลิกมองหาคนดีในอุดมคติ จะเลิกมองหาคนที่โอบอ้อมอารีย์และเสียสละ

แต่ผมจะเคารพสิทธิของคนอื่น และรักษาสิทธิของตัวเองอย่างสูงสุด

อยู่เมืองไทยวันแรก จะไปพบเจ้านายเก่า เพื่อหางานทำ ยืนคอยรถเมล์ ปอ14 กับคนในหมู่บ้านอยู่ครึ่งชั่วโมงกว่าจะมา แต่มันดันเสือกไม่จอด
    เดินไปหยิบก้อนอิฐขนาดเขื่องแล้วเดินไปบอกพี่ที่ยืนอยู่ด้วยกันว่า คันต่อไป พี่ช่วยโบกให้หน่อยนะ ผมจะไปยืนรอมันอยู่ข้างหน้า
    หากมันไม่จอด ผมจะเอาอิฐก้อนนี้ขว้างกระจกหน้ารถมัน ยอมจะจ่ายค่าเสียหาย ผมอยากเป็นข่าวลงหนังสือพิมพ์ จะเอาให้ดังเลย ปรากฏว่ามันจอดเลยรอดไป

และอีกวีระเวร ผมไปทำใบขับขี่แทนใบเก่าที่หาย ใส่เสื้อยืดกางเกงยีนส์ ไปถึงขนส่งแต่เช้าประมาณเจ็ดโมงครึ่ง ได้บัตรคิวคนแรก
    แต่ยังไม่ถึงเวลาทำงาน เข้าใจ คอยได้ ระหว่างคอยนั่งดูเจ้าหน้าที่ แต่งหน้า ทาแป้ง กินลูกชิ้นปิ้ง เดินไปเดินมา ไม่ว่าอะไร เพราะยังไม่ถึงเวลาเริ่มงานของเขา
    8.30 น. เจ้าหน้าที่มาประจำโต๊ะ เดินเข้ายืนคำร้องพร้อมกรอกเอกสาร ผมถามอะไรหลายๆอย่างที่ไม่เข้าใจ

เจ้าหน้าที่คงรำคาญตะคอกใส่ เสียงดัง ผมสวนไปทันควัน มรึงเป็นส้นตรีนอะไรวะ หากไม่อยากทำงานก็ลาออกไป
    เจ้าหน้าควายๆแบบมรึงกรูหาได้ภายในสามนาที ขนาดกรูคิวแรกมรึงยังหน้างอขนาดนี้ แล้วที่รอคิวต่อจากกรูเป็นร้อยจะเจอเหี้ยอะไรบ้างวะ
    และมรึงรู้รึเปล่าว่าใบขับขี่ ในชีวิตคนเราจะทำกันกี่ครั้ง ถ้ามันทำบ่อยๆก็คงชำนาญ แต่นี่กรูไม่รู้กรูถึงถาม ขนาดกรูจบปริญญาโทมาจากเมืองนอก กรูยังกรอกไม่เป็นเลย

ผมด่าเสียงดังมากเพราะต้องการฉีกหน้าเจ้าหน้าที่คนนั้น จนหัวหน้าเขาเดินเข้ามา ถามว่าเกิดอะไรขึ้น
    ผมตอบว่า ลูกน้องคุณไม่อยากทำงาน ทำไมคุณไม่ไล่ออกไป จะจ้างไว้ให้เปลืองเงินเดือนรัฐทำไม
    หัวหน้าเขาขอโทษ และรีบดำเนินการให้จนเสร็จ

ผมทำเรื่องเสร็จ เดินออกมา มีลุงคุณหนึ่งเดินมาบอกว่า เยี่ยมมากพ่อหนุ่ม ขอบคุณมากๆ พวกนี้มันต้องเจอแบบคุณ
    ผมตอบคุณลงกลับไปว่า ไม่ต้องขอบคุณผมหรอก ผมไม่ได้ทำเพื่อใคร แต่ผมทำเพื่อตัวผมเอง
    ผมมารอเขาตั้งแต่เจ็ดโมงเช้าโดยไม่บ่นสักคำ เพราะว่าผมดันมาก่อนเวลา
    แต่พอถึงเวลาเริ่มงาน เขามีหน้าต้องให้บริการผม แต่ดันไม่ทำหน้าที ผมจึงต้องปกป้องสิทธิของผม
    ลุงเองก็เช่นกัน อย่าปล่อยให้ใครละเมิดสิทธิของลุงแบบที่ผมโดนนะครับ หากเราไปใช้บริการที่ไหนแล้ว ไม่ได้รับความเป็นทำ โวยแมร่งเลยยยย

นี่ละมาร์ค มาเฟีย ยังมีวีระกรรมวีระเวรอีกหลายอย่างที่ผมก่อไว้ในเรื่องราวทำนองนี้
    หวังว่าพี่น้องคงจะเข้าใจ ว่าทำไม บางครั้งผมถึงตอบกระทู้แบบไม่มองหน้าคนแบบนี้
    แต่ก็มีหลายครั้งที่ตอบไปแล้ว รู้สึกเสียใจ นอนไม่หลับ

ผมเองก็อยากเป็นที่รัก และกลัวคนเกลียด เช่นคนอื่นๆ
    แต่หากผมไม่ทำแบบนี้ สังคมไทยก็จะมีแต่คนเห็นแก่ตัว และไม่เคารพกติกาของสังคม

ด้วยความเคารพครับ :030::030::030:
  • ตัวแทนจำหน่ายมีที่ไหนบ้าง สามารถดูได้จากเว็บครับ
    ถ้าเรามีร้านตัวแทนใหม่เมื่อไรก็ จะเพิ่มรายชื่อและเบอร์โทรเข้าไปให้ตลอด
    หากไม่มีร้านค้าในบริเวณที่ท่านอยู่ก็แสดงว่ายังไม่มีตัวแทนครับ :001:

ผมจึงต้องมีนโยบายส่งให้ฟรี สำหรับพื้นที่ๆยังไม่มีตัวแทนงัยละครับ :005:
  • ชอบมากครับ พี่มาร์ค สไตล์แบบนี้ โดยเฉพาะเรื่องใบขับขี่ครับ มันต้องเจอแบบพี่มาร์คเห็นด้วยเลยครับ
    เยี่ยม
  • ปีหน้าเศรษฐกิจบ้านเราคงแย่ เตรียมตัวเตรียมใจกันไว้บ้างหรือยังครับ
    อาจจะมีคนตกงานเพียบ :001:

พนักงานบริษัทเอกชนก็อย่ามัวแต่เล่นเน็ทเล่นเอ็มเพลินจนลืมภาระหน้าที่ของตัวเอง
    หากรู้สึกว่าช่วงนี้สบาย งานไม่ค่อยมีอะไรทำ ก็ระวังๆ กันไว้หน่อย ท่านอยู่ในพื้นที่อันตรายแล้วละ
    หากโดนปลดโดนลดก็หาทางหนีที่ไล่เอาไว้บ้างนะครับ :002:

ส่วนข้าราชการกับรัฐวิสาหกิจไม่ค่อยน่าห่วงเท่าไร หากไม่ได้ทำผิดอะไรไม่มีวันตกงาน
    จะเช้าสองชามเย็มสามชามก็ไม่มีปัญหา แต่วันก่อนไปติดต่อหน่วยงานบางแห่ง เห็นเจ้าหน้าที่ทำงานแล้วเศร้าใจ
    ใครที่ยังแอบเอาเวลาราชการไปฝึกหมาแล้วมาคุยโม้แซวชาวบ้าน ก็โปรดนึกถึงหัวอกคนจ่ายภาษีกันบ้างเด้อ ฮา.................... :030::030::030:

แซวเล่นขำๆนะอย่าคิดมาก
    สวัสดีครับ :005:
  • ข่าวดี ช่วงนี้เป็นโอกาสทองของคนขับรถผิดกฏจราจรครับ
    เจอตำรวจเรียก บอกให้ไปจับคนที่หนีไปดูไบ กับคนที่ปิดสนามบินก่อน แล้วค่อยมายุ่งกับคนทำมาหากินอย่างพวกเรา :006:

วันก่อน ผมกำลังจ่ายค่าผ่านทางด่วน เจอตำหนวดนายหนึ่งเรียก เพราะป้ายวงกลม (ตอนนี้เป็นป้ายสี่เหลี่ยมแล้ว) หมดอายุ:001:
    เขาบอกว่าทะเบียนขาดทำไมไม่ต่อ ผมบอกว่าต่อแล้วแต่ลืมเปลี่ยนและก็ขี้เกียจด้วย :003:
    เขาจึงชี้ให้ไปจอดริมทาง บริเวณนั้นมีรถอยู่เต็มเลยพร้อมตำรวจหลายนาย ผมก็เลยแกล้ง ขับเลยไปไกลๆ กะให้เดินไกลหน่อย ฮ่าๆๆ :030:
    แถมปักหัวเข้าริมถนนท้ายโด่งออกมา ไม่ได้จอดขนานชิดขอบทางด้วย :065:

เจ้าหน้าดีต้องวิ่งมาที่รถผม จะเดินช้าอาดๆ คงไม่ได้ เพราะรถผมขวางทางชาวบ้านอยู่ ฮ่าๆๆ:001::001::001:
    มาถึงรถผมลิ้นห้อยเลย แต่มาถึงรถคงเหนื่อยบวกโมโหนิดๆ หน้าตาเอาเรื่องมั่กๆ :016:
    ผมก็เลยถามว่า จะให้จอดทำไมวะ คนยิ่งรีบๆอยู่ ผมบอกว่ามีก็มีดิ เสียเวลาทำมาหากินจริงๆ (ทำใจดีสู้เสือ) :030:
    เขาก็บอกว่า ถ้ามีก็เอามาโชว์ จะได้รีบไป ผมก็บอกว่าถ้าไม่อยากโชว์จะมีปัญหาอะเป่า (อั่นแนะ ออกลูกนักเลงนิดๆ)
    เพราะรีบ เรื่องแค่นี้ไม่อยากเสียเวลา และเก็บไว้ตรงไหนก็ไม่รู้ ขี้เกียจหา แต่รับปากว่าเย็นนี้ถึงบ้าน มีเวลาจะรีบเอามาติดให้

ตำรวจหนุ่มรายนั้น มองหน้าด้วยสายตาวิงวอน โธ่ พี่ เรื่องง่ายๆ พี่ก็อย่าทำให้ผมลำบากใจเลยครับ
    พี่เอามาให้ผม ผมก็จะโชว์ให้หัวหน้าเห็นแล้วก็จะรีบปล่อยพี่ไป พี่จะได้ไม่เสียเวลาด้วย
    (ผมก็นึกว่าไอ่หมอนี่ลูกเล่น ถ้าตูยื่นให้แมร่งคงคว้าแล้วเผ่นเหมือนมันเคยคว้าใบขับขี่ตูแหง๋มๆ)
    ผมก็เลยดักคอบอกว่า ให้แล้วก็ดูเฉยๆนะ ไม่ต้องคว้าเอาไป ขี้เกียจเดินตามไปเอา เดี๋ยวรมจะยิ่งเสีย
    เพราะวันนี้ผมไม่มีทางยอมเสียค่าปรับอยู่แล้ว เป็นงัยเป็นกัน คนอื่นผิดหนักกว่านี้ ยังไม่จับ มาจับตูเรื่องแค่นี้เจอดีแน่

เขารับไปแล้วยกโชว์พร้อมตะโกนบอกให้ตำรวจที่ตั้งโต๊ะอยู่ว่า คันนี้ต่อเรียบร้อยครับ แล้วยื่นคืนพร้อมตะเบ๊ะ แล้วบอกให้ผมไปได้

เรื่องที่เล่ามานี่เป็นประสบการณ์แก้เครียด ยามบ้านเมืองไม่ปกติ ขำๆ แบบเสี่ยงๆ ใครจะลอกเลียนแบบก็รับผิดชอบตัวเองเด้อฮ่าๆๆ :030::030::030:

สวัสดีครับ :005::005::005:

หมายเหตุ: ต้องขอขอบคุณและขออภัยตำรวจหนุ่มนายนั้นด้วยนะครับ สำหรับความอดทนอดกลั้น ต่อประชาชนกวนๆแบบผม