ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

EM ของดีต้องลองใช้
  • พ่อเราทำงานป่าไม่แต่มีความรู้ด้านEMมัวไปถามคนอื่นตั้งนาน(โง่จริงๆ)คนใกล้ตัวไม่ถาม พ่อบอกว่าถ้าทำได้ทุกวันจะดีมากๆกรงหรือคอกจะสะอาดกลิ่นอึ ฉี่จะเบาลง ให้เอาEMผสมน้ำให้กินเลยEMสดคืนหัวน้ำตาลหาซื้อตามราคาอุปกรณ์การเกษตร ในEMมีตัวยาที่นำมาทำยาปฎิชีวนะ(เขียนถูกเปล่าเนี้ย)คือยาเพนนิสซิลิน ผสมน้ำ1ccต่อน้ำ1000ลิตรตามอัตราส่วนนี้ใช้ได้ อาบต้องเช็ดให้แห้ง กินผสมน้ำรึอาหารเม็ดพอชุ่ม ล้างกรงหรือคอกสัตว์(แล้วแต่ขนาดคอก กรงขนาดใหญ่มากกลิ่นแรงมากก็ใช้เยอะได้) จะลดกลิ่นอึและฉี่ได้มากแต่ขอย้ำว่าต้องเป็นEMสดนะไม่มีผลข้างเคียงลองมา1อาทิตย์แล้วตอนนี้เอาผสมน้ำใส่ที่ฉีดน้ำพ้นตามตัวจากที่เคยเป็นตุ่มที่แพ้พื้นปูนรึอับเพราะความชื้นค่อยๆหาย แพลที่หมากัดกันสมานตัวเร็วขึ้น กลิ่นตัวของหมาก็ดีขึ้น

ไม่รู้ซิอยากแชร์ความรู้อะใครมีวิธีที่ถูกต้องกว่านี้รึดีกว่านี้มาบอกกันมั่งนะค่ะ บะบายช่วงเช้าค่ะ
  • :015:ขอบคุณที่เอาความรู้มาแบ่งปัน
  • ขอบคุณหลายๆนะครับ:001:
  • เหวออออ.... กดหน้าแสดงอารมณ์ผิด :006:
    ขอบคุณหลายๆนะครับ :015:
  • อยู่บางแสน
    หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ
  • ท่านต้องระวังเรื่องความเข้มข้นในการผสมน้ำให้สุนัขกิน
    ต้องไม่ผสมเข้มข้นเกินคำแนะนำในสลากข้างกระป๋อง
    มิฉะนั้นอาจเกิดเป็นโรคลำไส้อักเสบได้
    โดยเฉพาะสุนัขที่ทำวัคซีนไม่ครบ ไม่ควรให้กินจะดีกว่า
  • สวัสดีครับคุณtidmuk อยู่บางแสนขอแนะนำร้านอยู่แถวเฉลิมไทยหรือซอยศูนย์การค้าฟอรั่มครับ
  • ขอบคุณครับคุณ sklasse ไม่ทราบว่าร้านชื่ออะไรหรือครับ
  • น่าลอง แต่จะไหมไหมเนี่ย ใครลองแล้วแจ้งด้วยครับ
  • ขอรายละเอียด EM อีกนิดได้ไหมครับ
    ไปถามร้านขายต้นไม้แถวบ้าน
    บอก EM สด คนขายงง เลย