ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สีบลูมีเพ็ดถูกเว่อๆ
  • เป็นลูกหมาสีบลูตัวเมียของแฟนซื้อมา 7000 ทำวัคซีนแล้วพร้อมใบเพ็ดเต็มใบ พอดีคนข้างบ้านจะไปแจ้งที่เขต ขอขายราคา 4500 บาทส่งให้ 4000 มารับเองแอดมาคุยในเอ็มละกันครับ prajake@hotmail.com ออนอยู่ ไม่ต้องถามนะครับว่าทำไมไม่ลงรูปขอใช้สิทธิละกัน
  • คนข้างบ้านมันจะไปแจ้งที่เขตเรื่องอะไร อย่าบอกนะว่าเขาไม่ให้เลี้ยง พิตบูล
    มันเป็นสิทธิโดยชอบธรรมของเราที่จะเลี้ยง ตราบใดที่เราไม่ได้ก่อความรำคาญ ใครก็ไม่มีสิทธิห้ามครับ

มีน้องคนหนึ่งเคยโทรมาปรึกษา ว่าคณะกรรมการหมู่บ้านห้ามไม่ให้เลี้ยงพิตบูล
    ผมว่าโคตรปัญญาอ่อนเลย หากเป็นผม คณะกรรมการโดนส้นตีนไปแล้ว หมากรู กรูเลี้ยง ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร
    ต่อให้พ่อกรรมการหมู่บ้านผมก็ไม่กลัวครับ เมืองไทยไม่มีกฏหมายห้ามเลี้ยงพิตบูลครับ และในเขตบ้านเรา ใครก็ไม่มีสิทธิมาออกความคิด
  • เห็นด้วยกับพี่มาร์ค ครับ อ้นอยู่หมู่บ้านแมกไม้อ้นก็เอามาเลี๊ยง ไม่มีใครว่าอะไรทุกเย็นก็พาเดินไปเจอกับคนในหมู่บ้านด้วยเค้าก็เดินเค้ามาเล่นกับมันปกติไม่มีเรื่องอะไรเพราะในหมู่บ้าน พี่ ลีโอ พุฒ เค้าก็เลี๊ยง มันที่คนมากครับว่าอยากเลี๊ยงเค้ารึป่าวมันสิธ ของเรานะ
  • ......มีปัญหากันเรื่องอื่นด้วยหรือเปล่า แต่ถ้าเป็นเรื่องพิทบูลตัวเดียว น่าจะหาทางออกได้ดีกว่าการขายนะ
    ต้องถามตัวเราเองด้วยว่ารักมันรึเปล่า ถ้ารักเขาแล้วพร้อมจะเลี้ยง ก็ไม่น่าจะสนใจใครหน้าไหน และถ้าเป็นผมล่ะก้อ
    ลองยันกันซักตั้ง...................!!!!!!!!!!
    ไฟล์แนบ
    image013.jpg 30K
  • เพื่อนบ้านๆกวนๆ อย่างนี้เราต้องเล่นด้วย เหตุและผล แต่ทั้งหมดเราต้องทำให้ถูกต้องนะครับ มันจะได้พูดมากไม่ได้ ถ้ามันยังปากมาก ก็จัดสัก หนึ่งดอก ถ้าเราขายก็เหมือนเรากลัวมัน มันจะข่มไปทั้งชีวิต
  • มันจะไปแจ้งที่เขตก็ปล่อยมันไป แต่หมาเราไม่ได้ไปสร้างความเดือดร้อน
    ที่บ้านมัน ถ้ามันมีปัญหาก็คุยกับ แม่ง ถ้าไม่รู้เรื่องก็จัดไปเลยครับ สัก 1-2 ที
    ไม่ไม้ก็ ตีนเอาอ่ะครับ ไอ้พวกนี่ แถวบ้านผมก็มีครับ มันก็โดนจัดไป 1 ดอก
    ทั้งผัวทั้งเมียครับ เงียบเลยไม่กล้า ที่นี่เราทำอะไรมันก็ไม่กล้าครับ
  • คุณ Mafia พูดถูกใจและตรงใจพวกเราสุด..........
  • ตาม>>>>> ป๋า ครับ:063:

แต่พยายามอย่าให้มันเห็นจุดอ่อนของเรา เพราะมันจะเอามาไว้เล่นงานเรา
  • จะขายหมาทั้งที รูป ก็ขอใช้สิทธิ แล้วคนที่เขาจะดูแล้วจะเห็นได้ไง

มาลงขายในเว็ป พิบูลโซน แต่บอกให้คุยในเมว์ :o008:

ไม่ได้มากวน แต่มาคุยด้วยเหตุผลคับ ผมก็สนใจเหมือนกัน :o001:
  • ถ้ารักพิทบูลจริง ใจก็ต้องสู้เหมือนพิทบูล :m000:
  • คิดที่จะเลี้ยงเค้าแล้วปัญหาแค่นี้จะไปกลัวอะไรคร้าบบบบ...:o051::o052::o050:
  • มีปัญหาแค่นี้ก็ทิ้งหมาและ ใจเสาะกว่าหมาอีก หมาปัญหาใหญ่กว่านี้เค้าคงไม่ทิ้งคุณ
    ปัญหาแค่นี้ เก็บหมาไว้แล้วก็ย้ายบ้านหนีซะ
  • ถ้ากลัวข้างบ้านมันมากก็ย้ายบ้านหนีแมร่งเลยสิ
  • ไปเอายางรถสุมไฟไปเผาบ้านมันเลยครับ มันจะได้ย้ายออกไป หรือเอาเทปกาวปิดปากมันก็ได้ ถ้าจะให้ดี เอาคดีอะไรก็ได้ไปยัดให้มันครับ

แต่ถ้าเป็นคนเลี้ยงพิทบูลจริงๆ เค้าต้องกล้าและมีสมองครับ กำลังเอาไว้ใช้ยามจำเป็นครับ สนับสนุนให้คนไทยรักกันครับ
  • ผมว่าเจ้าของหมาแม่งหาข้ออ้างมากกว่า ไม่อยากเลี้ยงมากกว่ามั้งหรือไม่หมาก็ไม่สวยได้ดั่งใจ ถ้าเป็นผมให้ฟรีเลยดีกว่าไม่เสียเวลา ของฟรีใครๆแม่งก็อยากได้ยิ่งหมามันไม่ขี้เหร่ ลงโฆษณาตอนเช้าตอนบ่ายแม่งมารับทันที ผมเคยลองมาแล้ว เพราะไอ้พวกที่อยากเลี้ยงแต่ไม่มีเงินในเว็บนี้แม่งมีเพียบ แล้วแม่งโครตเหี้ยพอได้หมากูไปแล้วแม่งไปแจ้งยกเลิกเบอร์มือถือเลยนะ
  • ตกลงได้เจ้าของใหม่รึยังคะ
  • บ้านผมก็โดน...หมาเราก็เลี้ยงเอง....ขี้ก็เก็บเอง.....หมานะโว้ยไม่ใช่รูปปั่นจะได้ไม่เห่า.....แล้วที่บ้านมันนะเลี้ยงแมว....เลี้ยงเด็ก....ร้องแม่งทั้งวัน.......ไอ้ห่า...เสือกไม่รำคาญ......กลางคืนแมวแม่งยังมาปีนรังคาอีกนะ.....เสียงดังโคร่มคร่าม....ที่สำคัญลูกแม่งแดกเหล้า...ตีสอง ตี สามยังไม่เลิก....นึกสภาพดิเหมือนยุงมาตรอมหูอะนอนไม่หลับทั้งคืน......เราก็ไม่ว่าเห็นว่าเป็นเพื่อนบ้านกัน....วันหนึ่งแม่งเสือกนึกขึ้นได้ว่าหมาเราเห่าเสียงดัง...แม่งมาด่าโว้ย....เซ็งเลยเจอคนประเภทนี้เห็นแก่ตัว...เอาแต่ได้อย่างเดียว....หลังจากนั้นก็ได้เวลาปฎิบัติการเอาคืน.......ที่มันทำผมด่าเช็ดหมดเลย......ตั้งแต่นั้นแม่งไม่ด่าอีกเลยวุ้ย....เออแปลกวะ.......
  • คนอื่นเขาตีภาพหมาพันธุ์นี้โหดกันไปหมดเพราะพวกคนที่เลี้ยงเเล้วไม่รับผิดชอบเหละคับ สู้ๆคับ
  • คุณครับถ้าคิดจะขายหมาทิ้งแล้วอ้างว่าข้างบ้านจะไปแจ้งเขต ต่อไปก็คงจะมีลูกลำบากเพราะต้องขอข้างบ้านก่อนกลัวมันจะไปแจ้งเขตอีกอดมีกัน.....เวร
  • ยังไงดี เจ้าของกระทู้ กลับมา ตอบชี้แจง แถลงด้วยคร๊าบบบบบบ
  • ผมโครตซวย

ไปซื้อบ้าน ถิ่นอิสลาม และหมาผมดันหลุดไปกัดไก่พวกอิสลาม

ที่นี้ พวกมาล้อมบ้านเลย ทั้งคนทั้งหมาเกือบ........
  • ใช่ครับพี่มาร์คและ แถวบ้านผมหมาพันธุ์อะไรก็กัดถ้าเจ้าของไม่รับผิดชอบ มันอยู่ที่คนเลี้ยง ไม่ใช่ว่าหมาพันธุ์อื่นไม่เคยกัดคนเลย
  • เมื่อวานที่คุยกันทาง MSN ขับอินาซูม่า
    ผมลืมกดเม็มเบอร์ไว้ครับ รบกวนเจ้าของกระทู้โทรกลับด้วยครับ 086-7922728
  • ดูแล้วไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องการเลี้ยง
    หมาไม่สวยอย่างใจหวังไว้หรือเปล่าเลยขายขนาดรูปยังไม่ลงเลย น่าคิดๆ
  • เหนด้วยคับ เราเลี้ยงหมาก้อไม่ได้เลี้ยงบนหัวใคร ใช่ว่าเราเลี้ยงหมาแล้วทามให้ลูกเขาเรียนแย่ลงซะที่ไหน พวกนี้กวนตีน-+อิจฉา อย่าไปสนครับเราไม่ได้ขอเงินใครซื้ออาหารให้หมาเรา จะสนทามไมถ้าหมาเราไม่ได้ไปทำร้ายใคร เลี้ยงต่อเหอะครับอย่างน้อยก้อมีหมาตัวนี้มี่รักเราจนตายแน่นอน
  • บ้านหนูไม่มีโดนเลยคะ เพราะเวลาออกไปจูง ไม่มีคัยมากล้ายุ่งสักคน เพราะเจ้าแต้มจัดการเรียบ.......