ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากหากรงให้น้องรถไถคะ
  • อยากได้กรงมือสอง 5000-8000
    มีบ้างมัยคะ

ขอบคุณล่วงหน้าในความกรุณานะคะ
    ไฟล์แนบ
    DSCN3986.JPG 77K
    DSCN40712.JPG 71K
  • 8000 เอามือหนึ่ง ขนาดใหย่เถอะครับ
    Thaitopdog มีคับ ผมซื้อมา
  • งบขนาดนี้ เหลือเฝือเลย เอาของใหม่ดีฝ่า
    แต่ต้อง เน้น แข็งแรง ทนทาน นะครับ
    ในบอร์ด ก็มีขาย ของคุณโมทย์ ตอบโจทย์พิทบลู ได้สบาย
    หรือ อยากไปหาซื้อเอง แนะนำได้ อยู่แถวใหนล่ะครับ
  • ซื้อที่ใหนได้บ้างคะ พอดีว่าจะเอาเข้าไปเฝ้านาคะ

เลยกลัวเขาโดนยุงกันคะ
  • แถวลาดพร้าวคะ

พอดีทราบมาว่ากรงเป็นหมื่นก็เลยยังไม่มีข้อมูลคะ

ก็เรียนจะเรียนปรึกษาทุกท่านในที่นี้คะ

ยังขอคำแนะนำหน่อยนะคะ
  • กรงอะไรเป็นหมื่น ห้าหกพันเพียบ มีมุ้งลวดด้วย
  • หมาน่ารักครับ ^^
    ไฟล์แนบ
    pnv.jpg 71K
  • มาจากลาดพร้าว เข้ารัชดา มุ่งรัชโยธิน ข้าม ถ.วิภาวดี
    แล้วลงสะพาน ชิดซ้าย ระวังเลย ไม่ถึงทางเข้าทางด่วน
    ถ้าเลยกลับรถ ใต้สะพานข้ามแยกประชาชื่น แล้ว วกกลับรถใหม่
    มีร้านขายกรงหมา กรงนก รับสั่งตามใจท่าน วางโชว์ไว้ริม ถนน
    ราคาไม่แรง ครับที่นี่ เป็นแบบกรงถาวร ไม่ใช่น๊อคดาวน์
    ให้เค้าเสริมความแข็งแรงให้ได้ครับ จะเอากี่ห้องนอน สั่งป้าแกได้
    ผมก็ ซื้อที่นี่มา มีมุ้ง มีล้อเลื่อน ตราม้า

เจ้าของร้านชื่อ ป้าสลิ่ม โทร 084-911-7203,02-585-3082

ผมซื้อมาแบบนี้ 5,500.-(ราคาปีที่แล้ว ) พร้อมส่ง กทม.
    ไฟล์แนบ
    S5000602.JPG 82K
  • :013::013::013:
    ขอบคุณนะคะ
  • ขอรบกวนคุณ mr_jub ด้วยครับว่าเวลาเอา หมาเข้านอน คุณเอามุ้งลวดปิดข้างล่างหรือเปล่าครับ หรือว่าปล่อย ขอคำแนะนำด้วยครับ อยากได้เหมือนกัน
  • คุน mae_1421
    กรงที่ผมซื้อมา นั้น พื้นข้างล่างเป็นแสล๊ค ปูพื้นกรงหมา แบบปิดทึบ
    และถ้าคุณ ใช้แสล๊คปูพื้นกรงแบบเป็นช่อง ก็ต้องติดมุ้งด้านล่างด้วยครับ

แนะนำให้ใช้แสล๊คปูพื้น สี ขาว น้ำเงิน พลาสติส คุณภาพ ดีกว่า สีดำ ครับ
    ส่วนจะแบบ ทึบ หรือ มีช่อง แล้วแต่ชอบครับ ดีกันคนละอย่าง

เรื่องความร้อน อับ ผมไม่ค่อยห่วง เพราะผม ติดพัดลมในกรง ให้เค้านอน ตอนกลางคืน
    เป็นพัดลม แบบแอร์ ใบพัดเป็นท่อทรงกลม คล้ายๆพัดลมแอร์ในรถ หรือ แอร์สมัยใหม่ ตัวเล็กๆ
    ข้อดี เงียบ และไม่ต้องห่วงมากเรื่อง การหล่อลื่น และการทำความสะอาด (ในกรงขนหมา ชอบไปติด ตามซอกใบพัด)
    ผมไปเดิน ตลาดมืด แถวคลองถม เป็นของเก่า ได้มาถ้าจำไม่ผิด ร้อยก่วาบาทเอง ไฟ220 ไม่มีสปีด
    ตัวเล็กๆ ไม่ รก รุง รัง และทำสวิทซ์ เดินสายเปิด-ปิด นอกกรง แต่ ผมลืมปิดเป็นประจำ เพราะไอ้ความเงียบของมัน นี่แหละ
  • อ๋อ ได้พัดลมมากจากคลองถมหรอพี่ ไม่แพงด้วย เดี๋ยวว่างๆ ไปดูดีกว่า อยากได้บ้าง เอิ๊กๆ