ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พี่ๆได้อะไรจากการเลี้ยงพิตบูล
  • ผมอยากถามพี่ๆว่า พี่ๆได้อะไรจากการเลี้ยงพิตบูล(ไม่จำเป็นต้องเป็นเรื่องกัดก็ได้นะครับ)ส่วนผม ผมได้หมาที่ซื่อสัตว์ รักผมและคนในบ้าน ได้เพื่อนใหม่ที่เลี้ยงพิตบูลด้วยกัน และฯลฯ ช่วยกันออกความคิดนะครับ ยังไงเราก็เลี้ยงพิตบูลเหมือนกัน
  • :002::002::002::002::002::002::002::002::002::002:
    ได้ความกล้าที่จะเก็บ เช็ด ล้าง
    ได้รู้จักการหาอาหาร อาบน้ำ เช็ดหู หาเห็บ
    ได้รับหน้าที่พาไปเดิน ไม่ว่าจะค่ำมืด ดึกดื่น หรือ บางเวลาอาจมีฝนโปรยปรายบ้าง
    รวมๆ คือได้เป็นคนรับใช้มันดีๆ นี่เอง...
  • ถูกต้องนะคราบ.....................บบบบบ kim
  • ความมันส์ส์ส์...โดยต้องมีความรับผิดชอบ..ง่ายๆๆ
  • เหมือนมีลูกไงคับ ต้องดูแลทุกอย่างตั่งแต่ตื่นจนหลับ
    กินจนถ่าย ตั่งแต่เริ่มจนมันตายถึงแม้บางทีเราเมิ่อยล้ากับงานที่ทำแต่เราก็ต้องดูแลมันตลอดไป
    และอย่างที่พี่ คิ้ม พูดก็ถูกคับเราเป็นทั้งขี้ข้าและเจ้านายในเวลาเดียวกัน
  • สำหรับผม มันทำให้ผมเกิดความเปลี่ยนแปลงพฤติกรรมและจิตใจของผมโดยตรงครับ ไปในทางที่ดีนะ เรื่องแบบนี้จะค้นพบด้วยตัวเองครับ ถ้าคุณพร้อม.มันก็พร้อมอยู่แล้วครับ .....:031::062:
  • ได้หมามาเลี้ยงไง :o023::o023::o023:
  • ส่วนผมได้ เก็บขี้ ล้างคอก ครับ ฮา!:o028:
  • มีเพื่อนนอนครับ
    ไฟล์แนบ
    01112008(002)3.jpg 27K
  • ได้ความฮาครับ :o023::o023:
    ไฟล์แนบ
    image-1.jpg 64K
  • ได้รู้ว่าตัวเอง.........คิดผิด.....:013::013::013::013:
  • ได้ลดความอ้วนไปในตัวคับ:m107:

เพราะต้องพาออกวิ่งตอนเช้าๆๆๆ:m009:
  • ได้รู้ว่า ถ้าเค้าเป็นอะไรไป เราจะบอกหมอได้ว่า ถึงแม้ว่าลูกผมจะมีค่าไม่เท่ารถที่หมอขับแต่ผมก็ยินดีจ่ายแพงกว่าเพื่อที่จะได้เค้ากลับคืนมาครับ
  • :019::045:ได้ตัวป่วนครับ
  • :005:ได้ฝึกตัวเองครับ :006:
  • ได้รู้จักเพื่อนๆ เพิ่มขึ้นอีกมากมาย
  • มีหน้าที่มากขึ้น:013:
  • :001:ได้เจ้านายเพิ่มอีกคน เมื่อมันเป็นเด็ก
    เจ้านายในอดีตได้กลายเป็นลูกน้องแทน เมื่อมันโต
    --- ได้มีกล้ามเนื้อที่ชัดเจนขึ้นโผล่ในร่างกายของเราเอง...หลังจากจูงมันได้ซักพัก >___