ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้หน่อยค่ะ
  • ถ้าให้กินโครงไก่สับ

ต้องให้ยาถ่ายพยาธิอย่างไงค่ะ

(เดือนละกี่ครั้งหรือว่าอาทิตละครั้ง)
  • เดือนละครั้งน่าจะพอครับ เเต่ยังไงก็ รอผู้รู้มาบอกอีกทีคับ
  • ความจริงน่าไปถามหมอ กระทู้ไร้สาระมั้ย ? ดันกระทู้อื่นตกหน้ามั้ย? ฮะ ไอ้มีสังฆัง
  • ถ้าไม่เลยก็ดีนะคับ เลี้ยงแบบสบายๆ อย่าได้กัวลทีหลัง ถ้าคิดว่าไม่มั้นใจ
    หมาที่บ้านไม่เคยให้ครับ
  • มึ้งหัดมีน้ำใจให้แก่กันบ้างมึ้งเลี้ยงเป็นน้องมันเลี้ยงไม่เป็นมันอยากได้คำปึกษาก็ให้ความรู้เค้าบ้างไอ้เหี้ยจ้องแต่จะขายหมายังเดียวที่นี่เข้ามีไว้ให้มีเพื่อนเป็นที่สำหรับเข้ามาคุยกันได้ขอคำชี้แนะไอ้สัดถ้ามึ้งแน่จริงมึ้งก็แสดงตัวจริงว่าน้องเค้าเลยไม่ต้องมาเป็นผีไอ้เฮี้ยน้ำใจมึ้งมีไหม
  • ทำไมต้องด่ากันด้วยแค่เค้าเข้ามาขอความรู้ คุณรู้ละไม่ตอบก็ไม่มีคนว่านะ
  • อย่าถือสาพวกที่ด่าชาวบ้านโดยไร้สาระ มันเป็นพวกมีปัญหาทั้งนั้นแหละ
    พวกเสียประโยชน์ พวกอิจฉา
  • เมื่อวานพาน้องหมา ไปหาหมอที่จุฬามา
    หมอบอกว่าพวกกระดูกกินไม่ดี ยิ่งกระดูกไก่ จะทิ่มกระเพราะ
    โดยเฉพาะโครงไก่สับ ไม่ดีสุด ๆ
    ทางที่ดี กินอาหารเม็ด ดีสุดค่ะ
  • :015: ง่ายๆ ครับเลี้ยงตามความสะดวกเรา ที่ทำให้เขามีความสุข
    กินดี อยู่ดี สบาย ก็โอเคแล้วครับ ส่วนเรื่องถ่ายพยาธิถ้าให้ดี
    ก็กินยาถ่ายพยาธิทุกเดือนก็ได้ หรือ 2 เดือนครั้งครับ ส่วนโครงไก่
    หรืออาหารสด ก็ลองอ่านและศึกษาเอาเองนะครับ Link ตามนี้ครับ
    http://thai-barf-club.pantown.com/ :015::015::015:
  • ผีดีก็มีผีไม่ดีแถมดุก็มีคนไทยด้วยกันรักหมาเหมือนกันใจเย็นๆกันครับ
    ผมเข้ามาใหม่ๆก็เป็นเหมือนกันไอ้เรื่องถามโน่นถามนี่ก็มันไม่รู้แต่ตอนหลังๆ
    อยากรู้ก็ค้นกระทู้เก่าๆเอาครับถ้าไม่มีค่อยเริ่มกระทู้ใหม่