ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นี่ใช่พิตบูลมั้ยอะค้า
  • สงสัยว่านี่มันพิตบูลจริงๆ เหรอ
    คือเราไม่รู้เกี่ยวกับพ่อแม่มันอะ่ค่ะ มีคนยกให้อีกทีนึง(ด้วยเพราะว่ามันไม่สวย)

คือมันตัวเล็กมากๆเลยค่ะ ตอนนี้อายุ2เดือน หนักแค่ 2กิโล
    มาอยู่ได้2วัน เราก็ตะหงิดๆ รู้สึกมันผอมมากกก เลยพาไปตรวจเลือด ปากดเป็นโลหิตจาง

น้ำหนักมันน้อยมากเลยอะค่ะ ไมู่รู้เกี่ยวกับที่ว่ามันเป็นโลหิตจางมั้ย
    ตอนนี้กินยามาได้ระยะนึงแล้ว อาการดีขึ้นมากมาย ซนมากกกก ซ่าสุดๆ
    พาไปหาหมอล่าสุดหมอบอกให้กินอีกแค่ 3 อาทิตย์

แต่ไม่รุ้ควรจะขุนยังไงให้มันอ้วนดี อยากให้มันล่ำๆๆๆๆๆ ตัวใหญ่ๆๆ
    เหมือนมันไม่ใช่พิตบูลเลย ผ๊อมมม ผอม
    มีใครดูออกมั้ยว่าสายไหน พิตบูลจิงหรอ แท้มั้ย

ขอบคุณค่าา
  • พิทบูลแน่นอนครับ ^^ เลี้ยงดีๆมีแววครับตัวนี้ เจ้าของรักซะขนาดนี้ สู้ๆครับ
  • พิทบลูนะครับเท่าที่มองเค้าอาจจะไม่สบายเลยตัวเล็กมากๆๆก็เปนได้ครับ
  • :o012:ผม2เดือนกว่า7โล กินอย่างพายุ
  • ใช่สองกิโลจริงป่าวเนี่ย รู้สึกว่ามันน่าจะเยอะกว่าสองกิโลนะเนี่ย
  • พิทบูลครับ รักมันให้มากๆ เถิดครับ

ได้มันมาก็แสดงว่ามีบุญมีเวรมีกรรมกันมา ชาตินี้ถึงมาเจ๊อะ กัน ^ ^
  • สองเดือนลงพุงแล้ว 55 หน้าตาเอาเรื่องน่ะนี่ พิตแหละครับซ่าๆแบบนี้
  • ไม่ต้องตัดหูนะครับ ใบหูแบบนี้ไม่ต้องตัดก็สวยครับ
  • pit bull แน่นอน...แต่มันตัวเล็ก...หน้าตามัน ยียวน นะนั่นน่ะ..:o016:.
    มีการยิ้มมุมปากซะด้วย:o060:
  • หมารัยก้อชั่งเหอะ
    เปนหมาเราแล้วรัก มานก้อพอ
  • ไม่รู้นะว่าใช่รึป่าว แต่ถ่ายรูปสวยว่ะ
  • เนาะจะพิทไม่พิทรับเค้ามาอยู่ในบ้านแล้วรักเค้ามากๆใส่ใจๆ แค่นี้ก็พอเลี้ยงให้มีความสุขน้าจ้า
  • น่ารักดีครับ น่าจะเป็นสายเก่า สายโชว์อะครับ ขุนด้วยเนื้อ นม ไข่แหละครับ อาจมีเพิ่มพวกวิตามิน อาหารเสริม ผักผลไม้ถ้าสุนัขกินนะครับ บวกกับการออกกำลังกายสม่ำเสมอ น่าจะอ้วนได้กว่านี้อีกเยอะ
  • อีโกลเด้นตอนได้มาสองเดือน หนัก สามโลสองขีด เดินๆ ไป ล้มแผละ ๆ 5555555

แต่ตอนนี้อย่างบักเอ๊บ
    ไฟล์แนบ
    ต.JPG 33K
    อย่างซน2.JPG 57K
  • :m107:ผมว่าในคับ แต่ผมว่าใช่ไม่ใช่เราเอาเขามาแล้วก็เลี้ยงให้ดีนะคับ:m108:
  • พิคบุล แน่ครับ ของผมเอามาผอมเหมือนกัน อัดกล้วยกับอาหาร ประมาณ 1 เดือน ครับ ตอนนี้ 4 เดือน ตัวแน่นแต่ไม่อ้วน