ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รับบริจาคลูกสุนัข
  • สนใจอยากหาสุนัขพิทบูล ที่ไม่พึ่งประสงค์(ลูกหมาสายไหนก็ได้+ถ้าโตก็อย่าดุมากเพราะมีเด็กด้วย) มาให้เพื่อนชาวฝรั่งเลี้ยง เพราะเค้าพึ่งจะสูญเสียสุนัขสายพันธ์นี้ไปด้วยโรคตับ เห็นเเล้วสงสารเพื่อน มีใครอยากบริจาค ก็สามารถ ทิ้งเบอร์โทรไว้เพราะเราจะเข้ามาดูทุกๆ1 ชม ถ้าถามว่าทำไมมาขอบริจาคเพราะเค้ากลัวที่จะสูญเสีย(เค้างกนั้นเอง)แต่เราเห็นเเล้วสงสารก็เลยมาโพสขอความเห็นใจ เราอยู่กึ่งกลาง พังงากับภูเก็ต นะ ขอร้อง ขอความเห็นใจ (อย่าด่าเราเลยเราแค่สงสารแต่ถ้าให้เราซื้อให้เราคงไม่มี ขอบคุณที่เข้าใจ)หวังว่าคนในนี้คงใจดีเหมือนสิ่งที่เรารักกันนะ
  • อันนี้ขอถามนิดนะครับ
    ในเมื่อเค้างก ขนาดนี้ขนาดลูกหมายังไม่ซื้อ (ผมเห็นบางเจ้าขายถูกมากๆ)
    เค้าจะกล้าซื้ออาหารให้หมาเค้ากินอิ่ม สบาย หรือครับ ???

งง? ครับ
  • แล้วผมก็ยังเกรงเรื่องค่ารักษาเวลาเจ็บป่วยด้วย ถ้าเค้าตระหนี่ เค้าจะรักษากับหมอหรอคับ

มันน่าเป็นห่วงอยู่หลายเรื่องนะเนี่ย
  • เก็บเงินไว้ดูแลชีวิตตัวเองกับครอบครัวดีกว่าครับ อย่ามานึกถึงหมาเลย
    เดี๋ยวหมาป่วยไม่สบาย จะทิ้งขว้างเปล่าๆเพราะคิดว่าได้มาฟรี ไม่งั้นก็เดินหาตามตลาดไปเลยน่าจะเจอหมาจรจัด
    พิทบูลมันต้องใส่ใจดูแลนะครับ
  • ผมเข้าใจนะกับทุกความเห็น แต่คนเราต้องพยายามเปิดใจนะครับ ว่าคนเราคงจะไม่ได้งกไปซะทุกเรื่องทุกราวในชีวิตหรอกครับ ผมคิดว่าอย่างนั้นนะ ถ้าคนเราลองเปิดใจและลองเข้าใจว่านั้นคือนิสัยของชาวต่างชาติที่มาอยุ่กินในประเทศเพราะเค้ามาจากต่างถิ่นแค่เค้ารักในความเป็นเราและรักในชาติของเราความมีน้ำใจของเราเค้าจึงเลือกที่จะมาอยุ่กับเราที่ประเทศเรา ผมว่าเค้าถ้าจะผิดก็เเค่เรื่องที่ เค้ารักในแบบที่เรารักแต่เค้าไม่กล้าที่จะเสียเงินกับมันในการหา แต่ที่ผมมาโพสให้ผมก็ได้บอกไปแล้วว่า เปิดใจ เข้าใจ และรับฟังกัน เค้ารักในสิ่งที่เรารักเราน่าจะภูมิใจนะว่ายังมีใครอีกหลายๆคนที่เค้ากล้าที่จะรักกับสุนัขที่ได้ชื่อว่าอันตรายที่สุด ขอน้ำใจคนไทยจงคืนกลับมา
  • เอาหมาบ้านไทยไม่ได้หรอ มันก็หมาเหมือนกัน แทนกันได้นะ สนม่ะๆ
  • งั้นก็เปิดใจนิดนะครับสำหรับ comment
    ----------------------------------------
    1.ถ้ารักแต่ไม่กล้าที่จะซื้อกล้าลงทุน ผมแนะนำว่าให้ไปเล่นหมาเพื่อนที่รู้จักดีกว่าครับ เพราะ ไม่ต้องดูแล อยากไปเล่นเมื่อไรก็ได้ครับ
    2.มั่นใจหรือครับว่าฝรั่งเขาจะรักหมาตัวใหม่มากเท่าหมาตัวเก่า เพราะหมาแต่ละตัวไม่เหมือน
    3.ขอไอ้แบบที่ไม่ดุนะ จะรู้ได้ไงครับว่ามันโตแล้วจะไม่ดุ บลูลี่บ้านเพื่อนแมร่งยังดุเลย
    4.คุณบอกว่าทำไมมาขอบริจาค=เพราะเค้ากลัวที่จะสูญเสีย ถามหน่อย หมาบริจาคมันตายไม่เป็นหรอครับ หรือว่าถ้ามันตายแล้วจะไม่ต้องเสียดายมัน
    ผมไม่ได้อยากว่านะ ถ้าไม่เลือกสาย ไม่เลือกสไตล์ ผมว่าบางทีซื้อได้ในราคาไม่เกิน 3000 ด้วยซ้ำครับถ้าคุยดี ๆ
    แล้วถ้าได้ไปฝรั่งเพื่อนคุณจะพาไปทำวัคซีนไหม ปลอกคอ สายจูงจะซื้อให้มันหรือเปล่า และจริง ๆ แล้วถ้าไม่เลือกสายไหนก็ได้
    แนะนำว่าให้เลือกหมาไทยที่สวย ๆ ไปเลี้ยงดีกว่าครับ เลี้ยงง่าย จะได้ไม่ต้องดูแลเยอะ กินง่ายอยู่ง่าย รักมันอย่างเดียวก็พอ
    ทนทานกว่า และสวยด้วยครับ
  • ขอให้ได้น้องหมาเร็วๆ ครับผม สักพักน่าจะหาได้ครับ เพราะคนเลี้ยงสุนัขส่วนมากก็จะเป็นห่วงเรื่องความรับผิดชอบหลังจากที่ ให้ฟรี หรือ แม้แต่ขายไป เพราะกลัวว่าจะไม่ดูแลเหมือนเจ้าของเก่า
  • อันนี้ไม่ได้อคติ นะครับ
    แต่เปิดใจเช่นกัน
    คิดง่ายๆ ลูกหมาไม่กี่บาทยังไม่ซื้อ แล้ววัคซีน 3 เข็มจะยอมจ่ายหรือ???
    แล้วถ้ามีคนบริจาคลูกหมาจริง ก็ย่อมไม่ใช่หมาสวย หรือ แข็งแรง (คิดเผื่อไว้ก่อน)
    ค่ารักษา ดูแล ยิ่งเข้าไปใหญ่ แล้วจะยอมจ่ายหรือ? ยิ่งได้มาฟรีด้วย?
    ผมเปิดใจนะครับ แต่คิดให้มันสมเหตุสมผล มันไม่มีน้ำหนักเลย
  • ขอบคุณทุกความเห็นนะ ที่เป็นห่วงเรื่องวัคซีน และเรื่องความเป็นอยุ่ของหมา ผมแค่อยากจะบอกแค่นิดเดียวว่า ผมว่ามันน่าจะเป็นประเด็นแรกมากกว่านะครับคือเค้าไม่อยากจะซื้อ แต่เรื่องอื่นๆผมว่ามันอยุ่ที่จิตใต้สำชำนึกครับ แต่ผมว่าเรื่องเงินมันไม่น่าสนใจหรอกครับ ควรสนใจว่าคนที่เอาไปมีจิตใจที่รักหมามากน้อยแค่ไหน เค้าคงไม่ได้มาเลี้ยงแบบเห่อช่วงแรก
    ผมเห็นจากตัวเดิมเค้าก็ดูแลเอาใจใส่ดีนะ ยังไงผมเองจะช่วยดูแลด้วยอีกทาง ไม่ทิ้งขว้างแน่ๆ สมมุตถ้าได้มานะเดี๋ยวผมลงรูปให้เรื่อยๆเลยน่าจะดีกว่านะคนที่ให้มาเค้าจะได้หมดห่วงด้วย
  • ไอ้ควายอยากเลี้ยงหมาไม่มีปัญญาซื้อ กูว่ามึงไปเลี้ยงลูกอ๊อดเถอะ ไอ้หรั่ง นาคำ
  • ถ้าเป็นแบบนั้น ก็ดีใจกับน้องหมาด้วยครับ:005:
  • แม่งพูดง่ายๆ อยากเลี้ยง ไม่อยากสูญเสีย พูดง่ายวะ ไม่ลองพันธ์อื่นละ ถ้าคุณคิดว่าอันตราย ก็ผิดแล้ว

ไปเถอะ อย่ามาขอแบบนี้ดีกว่า ผมว่า ไม่มีเงินก็ไม่ต้องเลี้ยง เด๋วเอาหมาเขาไปลำบากให้ กินอดๆอยากๆ

ใครให้ไปก็โง่แล้ว บอกฝรั่งขี้นกด้วยนะว่า ไม่มีเงินมีงอย่ามาเมืองไทยดีกว่า มาเที่ยวบ้านกรูยัง จะมาเอาหมาฟรีอีก

ตัวคุณเองอยากได้เองหรือป่าวเหอะ แค่เงิน 2-4พันไม่น่าจะมีปัญหานะ สำหรับฝรั่ง (ขี้นก) เห็นแล้วขึ้นวะ ประเทศไรวะ สัส
  • ไอ้ชาติเหี้ย กูมาโพสดีๆ มึงไม่ให้มึงกูอย่ามาเสือกสิว่ะ พวกจังไร ถ้าพวกมึงคิดว่าเก่งจิงโทรมาหากูเลยรึว่านัดมาเลย อย่ามาเสือกเรื่องของกู กูพิมโพสไปดีๆนะไอ้พวกหัวควย พ่อเเม่มึงสอนมามั่งป่าวว่ะ เรื้อนเเดกเหรอถึงอยู่กันนิ่งๆสงบๆไม่ได้ กูแค่ส่งสารฝรั่ง ก็เท่านั้น มึงไม่รู้อะไรมึงอยุ่เฉยๆอย่าเสือก แน่จิงโทรมาเลยไอ้พวกเหี้ย กูขี้เกียจสาธยายเรื่องทั้งหมดเองแหละ และกูก็ขอร้องเเล้วว่าอย่ามาด่ากัน อย่าคิดว่าพวกมึงมีคอมแล้วมานั้งพิมด่าชาวบ้านเค้าได้ บอกไว้กูไม่ใช่ควายให้พวกมึงมาด่าฟรีหรอกนะแน่จิงโทรมา คนดีๆโพสกูไม่ว่าแต่พวกมึงโพสมาด่ากูทำแม่มึงเหรอไอ้สัด (0857927742) เบอร์กูโทรมาไอ้พวกเหี้ยๆ พวกดีผมไม่ลบหลู่ แต่ไอ้พวกเหี้ยต้องมาเจอกับกู
  • ใจเย็นๆ กันดีกว่าครับ
  • ง่า ค่าใช้จ่่ายในการเลี้ยงมันก็มีนะคะ และก็ต้องดูแลเค้ามากกว่าสุนัขทั่วๆไป เพราะผิวหนังเค้าบอบบาง

ไหนจะนิสัย ซึ่งเราคงบอกไม่ได้หรอกค่ะ ว่าเค้าจะไม่ดุ ถ้าอยากได้แบบไม่ดุ :m044:

แนะนำเลี้ยงสายพันธ์อื่นไม่ดีกว่าหรอคะ จะสบายใจกว่านะ

ลองคุยกับเค้าใหม่ดีกว่าค่ะ

แล้วถ้าเอาแบบยังไงก็ได้ ขอให้เป็นพิทบลูก็พอ คุณแน่ใจหรอว่าตัวที่คุณได้จิตประสาทนิ่งพอ :m005:

แล้วเชื่อถือคนที่ให้ได้มากแค่ไหน ว่าหมาเค้านิสัยดี

คือ ก็ไม่อยากให้มีข่าวว่าพิทกัดคนออกมาตามสื่ออีก :m014:
  • แล้วเค้าจะกลับบ้านเค้าที่ต่างประเทศเปล่าครับ

น่าคิดนะ

***พี่อย่าโมโหเลยทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว***
  • พิทแต่ละตัวนิสัยไม่เหมือนกัน ได้ไปฟรีแล้วเกิดเค้าดุขึ้นมา ไม่พาเค้าไปปล่อยหรือยกให้คนอื่นง่ายๆหรอค่ะ

แต่ต่างคนต่างความคิดค่ะ
  • ไม่หลับ ไม่นอนนะ ออย ดึกละเป็นแพนด้านะแก...:m103: :m094:
  • ต้องการสุนัขพิทบูลไม่พึงประสงค์ อืม!! แต่ขอไม่ดุเพราะมีเด็กด้วย อืม สงสารฝรั่ง โอ้!!! ประเสิฐ น้ำใจท่านช่างงาม แล้วเลือกด้วยนะต้องเป็นพิทบูล แหม!!! ผมว่าฝรั่งท่าเขาอยากเลี้ยงเค้าคงซื้อเอง สไตล์ฝรั่งเค้าอยากมีเค้าหาเอง ผมเห็นฝรั่งเป็นแบบนี้ทุกคนไม่ว่ารวยจน
    ชาติเค้าต้องดิ้นลน อารายที่อยากได้ก้อหาเอง แต่ฝรั่งคนนี้มาแปลก นี้ท่าเขาเสียรถ เสียที่ดินไป เพื่อนที่แสนดีคนนี้ก้อต้องมาวิ่งแร่ขอบริจาคหรอครับ หมาไทยก้อไม่เอานะจะเอาพิทบูล ช่างเลือกนะ แหม คุณสงสารเขาก้อเก็บเงินซื้อให้เขาดีกว่ามั้ยครับ คุณก้อรู้ว่าเว็บนี้มีแต่คนรักพิทบูล มาโพสแบบนี้ก้อต้องโดนผีด่าอยู่แล้ว ก้อช่างกล้ามาโพสแล้วบอกให้คนอื่นเขาอยู่เฉยๆๆ เหอะๆๆๆ นี้คนเขารักหมาจิงหรือป่าวนี้ ท่าจิงก้อไปขอตามวัดนะจะได้นะคับ เลี้ยงง่ายหมาเหมื่อนกัน แข็งแรง กกินเก่ง ทนต่อสภาพอากาศ ไม่ต้องพึ่งอาหารเม็ด ไม่ต้องพึงวัคซีน ไม่ต้องฆ่าพยาญาติ ฉีดยากันพิษสุนัขบ้าให้ก้อพอ คับ เลี้บงด้วยข้าวคลุกอีกพออิ่ม รับลองไม่ตายง่ายๆๆ แล้วฝรั่งก้อไม่ต้องเสียใจอีกซ้ำๆๆซากๆๆ ผมพูดมานี้ถูกมั้ย ใครเห็นด้วยช่วยกด 1 หลังคอมเม้นคับ
  • ลืม!!! ลืมจิงๆๆคับ ลืมบอกไปว่าไม่มีใครเค้าเก่งหรือนักเลงพอที่จะโทรไปหาคุณหรอกครับ คนเค้ามีความคิดโทรไปก้อเสียเงินค้าโทรศัพท์ป่าวๆๆ เอาเงินค่าโทรศัพท์ไปซื้ออาหารให้หมามันกินดีกว่า เสียจิตประสาท เชิญคุณตามสบายครับอาระวาดให้พอในบอร์ดเนี้ย แล้วก้อคงจะได้นะหมาอะ รักสงสารฝรั่ง แต่คนไทยด้วยกันมาด่าเค้าหัวควย ขึ้นพ่อขึ้นแม่ เขาด่าคุณว่าควาย ด่าว่าไอ้สัส แต่คุณไปด่าเขาหัวควย แล้วพ่อแม่เค้าอยู่ดีๆๆก้อไปหาว่าเขาสอน มารยาทคุณช่างงามจิงๆๆกับเพื่อนร่วมชาติ แค่นี้ก้อมองเห็นอานาคตหมาที่คุณจะเอาไปเลี้ยงแล้วครับ และยังมีนะบอกค่าอาหารและค่าวัคซีนมันอยู่ที่จิตสำนึก โห้!!! พูดซะน่าร๊ากกกกกกกก และท่าไม่มีจิตสำนึกละใครจะออกมารับผิดชอบ คิดก่อนพูด และ คิดก่อนทำคับ คุณนักเลงโตคับบอร์ด คุณนักเลงตามสายแลน กด 1 เห็นด้วย
  • เบื่อกุ๊ย ว่ะ
  • จขกท ครับ กระทู้ที่ตั้งมานี้ ผมก็เดาได้เลยครับว่าโดนน้าผีมาเล่นแน่ ๆ
    ทำใจเุถอะครับ ถ้าจะหาหมาก็หาต่อไปดีกว่า ไปต่อปากต่อคำกับผีไม่ชนะหรอกครับ
    แถมน้าผีแกจะยั่วจนประสาทเสียเปล่า ๆ สนุกน้าผีกันไปเท่านั้นหล่ะครับ
  • ขอทานเดี๋ยวนี้ ให้สิบบาทมันไม่เอา จะขอยี่สิบ ให้ยี่สิบแบงค์เก่าม้นไม่เอา จะเอาแบงค์ใหม่

ก็จะขอน่ะ เข้าใจบ้างชิ
  • อยากได้ต้องให้เค้าก่อน

เคยให้อะไรกับใครมั๊ย
  • คุณpitbull_island ที่ว่าเปิดใจลองเปิดใจอย่างว่า แล้วดูหลายๆคอมเม้นนะครับแล้พิจารณาดูครับ
    เข้ามาโพสขอในนี้ก็เป็นอย่างนี้ครับที่นี่เค้าพูดกันตรงแรงผีมีทั้งดีไม่ดี มันเป็นเหมือนสังคมจริงๆ
    มันคือpitbullzone ถ้าคิดจะเล่นอยู่ในนี้ต้องทำใจยอมรับให้ได้
    อีกอย่างถ้าคุณยิ่งโมโหผียิ่งสนุกครับ.....โชคดีครับ
    ....ปรับปรุงถ้อยคำที่ใช้หน่อยครับแรงได้แต่อย่าหยาบคาย......
  • ฝรั่งคนนั้นเป็นพ่อมึงหรือไงวะ...ให้ควายขอเอ้ยขอของฟรียังแสดงนิสัยที่เหี้ยๆใครจะให้มึงวะ มึงไม่ต้องมาเช็คทุกชั่วโมงหรอกไม่มีใครให้มึงหรอกแต่มึงมาเช็คได้เลยว่าใครด่ามึงบ้าง เก๋าจริงๆๆๆๆๆ
  • ใจเย็นๆทุกๆท่าน
    ผมว่าค่อยๆดู ค่อยๆหา บางทีก็มีคนมาโพสต์อยากให้รับลูกหมา หรือ อาจจะโตหน่อยไปอุปการะครับ
    น้าผีเค้าก็พูดเพราะเป็นห่วงหมาครับ แต่น้าผีพูดตรงและแรง
    เป็นธรรมดาของบอร์ดนี้อยู่แล้ว เวลาเข้ามาอ่านก็พยายามคิดถึงจุดประสงค์ที่เค้าโพสต์ จะได้สบายใจ
    :001::001:
  • อ่อลืมบอกไป คุณอาจต้องเข้ามาดูบ่อยๆ เพราะคนที่จะให้
    ส่วนใหญ่เค้าจะตั้งกระทู้ขึ้นมาใหม่ ไม่ขุดดูของเก่าหรอกครับ
    ก็ต้องไวนิดนึง
    ล่าสุดเห็นให้ลูกหมาตัวเมียด้วยนะ แต่กระทู้ดันตกไปหน้า 2 แล้วมั้ง
    โพสต์ไม่กี่อึดใจ ก็มีคนมารับไปแล้ว ^ ^
    ของฟรี ก็ต้องทำเร็วนิดนึงครับ
    เพราะนานๆ จะมาที
  • มีเพื่อนโทรมาให้บ่อยครับแต่เป็นสายกัด(เทสแพ้)เห็นนิสัยแล้วลูกปลาหางนกยูงตัวหนึ่งก็ไม่ให้
    (ใจกว้างครับที่นี่คนรักพิทมาก)
  • :o034:ให้คนอื่นเปิดใจ ทำไม่ยากแต่ต้องเริ่มจากตัวเองก่อน จำไว้ตะบ่าว
  • pitbull_island แปลว่าอะไรใครเก่งภาษาปะกิต ช่วยแปลให้หน่อย หมาเกาะ หรือ เกาะหมา
    แต๋วแตก อย่างนี้จบ gameover pitbull_island thisname can't beback.
  • ถ้ามึงจิงก้อโทรไปดิอย่างเก่งอยู่บนคีบอร์ด....
  • แม้งนั้นแหละที่จะเอาเองไอ้เหี้ยอ้างไปนู้นไปนี้ไอ้สัตอายก็บอกไอ้ควายไม่ต้องมาต่อล้อต่อเถียงฝลั่งเขาไม่คิดจังไรแบบมึงหลอกไอ้ควาย มึงนึกว่าเขาโง่กันเหลอไงไอ้สัตถึงแต่งเรื่องนู้นเรื่องนี้มาหลอกชาวบ้านเขาอะจะเอาไปกินหรือปล่าวก็ไม่รู้ไอ้สัต เก็บตังหน่อยไอ้สัต3000เองถูกกว่าอาหารหมาอีก
  • ถ้าพวกมึงคิดว่ากูหลอก ของชาวบ้าน ก็ขอให้แน่จิงหน่อยนะที่จะโทรมาหากู อย่าเก่งแต่ในนี้ มาเก่งข้างนอกดีกว่า มีคนเค้าแน่กว่ามึงอีกเยอะว่ะไอ้พวกเก่งแต่นิ้ว โทรมาสิว่ะกูรอพวกมึง ทั้งหลายอยุ่ สัด กูแค่มาขอน้ำใจ กูแค่คิดว่าคนที่เลี้ยงจะใจกว้าง สุดท้ายก็แค่หมาเห่าใบตองแห้งไปวันๆ พูดนู้นพูดนี้ สุดท้ายก็ไอ้พวกเห็นแก่ตัวมองแต่ความคิดตัวเอง อย่าคิดว่าคนอื่นเค้าเหมือนพวกมึงสิว่ะ บรรทัดฐานความเป็นคนเค้ามีอยุ่เเล้ว มึงกูคนทำไมใจแคบกับคนด้วยกันว่ะ และกูก็ไม่แบ่งแยกชนชั้น กูคิดว่าคนที่ไหนชาติไหนถ้าเค้าเป็นคนดีพอและน่าคบหากูก็ว่าเค้าก็เป็นเพื่อนร่วมโลกว่ะ จำไว้คนก็คือคน โทรมากูรอพวกมึงอยุ่นะไอ้พวกเก่งแต่ในนี้แสดงตัวมาสิ (0857927742)
  • อย่าให้คนอื่นเค้า มาว่าได้สิว่ะว่าคนเลี้ยงพิทบูล อ่อนแอ เก็บกด พ่อแม่ไม่รัก ขาดความอบอุ่น ควยเล็ก เลยมาเเสดงความกล้าได้แค่ในนี้ rockket คนใต้ด้วยกัน ช่วยรีบโทรมาหน่อยนะอยากเห็นหน้าว่ะrockket
  • ผมว่าคุณ rockket เค้าก็ไม่ได้พูดอะไรผิดนี่ครับ เค้าฝากให้คุณคิด คุณยังไม่เปิดใจฟัง ยังไปพาลเค้าอีก เจริญแล้ว
  • มีแบบนี้ด้วยงง :025:
  • แหมคุณว่าคนอื่นเขาเป็นแบบนั้นแบบนี้ด่าว่า พ่อแม่เขาไม่รักไม่สั่งสอน มีใครสักคน มีน้าผีสักตัวในนี้มั้ยที่ว่าพ่อแม่คุณ ก้อเพราะเขารู้ว่าพ่อแม่ คือ ทั้งหมด และยิ่งใหญ่ที่สุดในชีวิตเขาไม่เอามาพูดกันหรอกมีแต่คุณนี้แหละครับที่เอาพ่อแม่คนอื่นมาพูด ขอร้องสักนิดเถอะครับ ช่วยหากะลาสักใบ แล้วตักน้ำใส่กะลาแล้วก้มมองดูตัวเองเพื่อมันจะสะท้อนเข้าไปในจิตใจของตัวคุณเองว่ามันเป็นอย่างไร คุณบอกว่า กูแค่มาขอน้ำใจ กูแค่คิดว่าคนที่เลี้ยงจะใจกว้าง แล้วตัวคุณเองละเลี้ยงหมาพิทบูลมั้ย ท่าคุณเลี้ยงคุณก้อยกให้เขาไปสิครับ ใจถึง ใจกว้างพอหรือป่าว มาขอน้ำใจคนอื่นพูดจาแบบนี้หรอครับ เขาว่าเขาเตือนยังรับไม่ได้เลยเพราะคุณไม่เปิดใจกว้าง ความอดทนน้อย แบบนี้หรอครับจะเอาพิทบูลไปเลี้ยง หวังอารายจากหมาหรือป่าว แล้วคุณฝรั่งต่างชาติเนี้ยเค้าอยูเมืองไทยนานเป็น 10 ปีเลยหรือ อายุหมาตัวนึงก้อ 10 ปีแล้ว แล้วท่าวันนึงจะกลับต่างประเทศจะทำยังไง หมาหง๋อยสิ จะเอากลับไปด้วยหรือป่าว ผมว่าไม่น่าจะเอากลับนะเพราะเดินเรื่องหลายเรื่องอีกอย่างคุณก้อบอกเองว่า"ฝรั่งคนนี้งก" ขนาดหมา 3000 ยังไม่ซื้อ โอ้ มายก๊อตตตตต คิดหรือว่าจะเอาหมากลับประเทศ แล้ววันหนึ่งข้างหน้าเดาได้เลยจะต้องมีกระทู้หัวข้อ ให้หมาโตฟรี ทำอาราคิดก่อนครับ ผมว่าคุณควรปรับปรุงนิสัยเสียใหม่ ลองพยามเก็บเงินซื้อก่อน และอีกอย่างวิธีปลอบใจเพื่อนอะมีออกเยอะแยะไม่จำเป็นต้องหาตัวใหม่ให้เลี้ยงหลอก หรือท่าไม่ไหวจิงๆๆก้อขอหมาวัดมาเลี้ยงก้อได้ เลี้ยงให้อ้วนมันก้อน่ารักและก้อบอกเพื่อนฝรั่งของคุณว่าหมาไทยอะอายุยื่นไม่ค่อยเป็นโรค แถมไม่เรื่องมากด้วย ไม่ใช่สักแต่เข้ามาขอๆ พอเขาว่าพอเขาแนะนำก้อทำตัวเหมื่อนเด็กเหมื่อนอันตพาลท้าเขาไปทั่ว โตให้เป็นคับคุณเด้กน้อย แล้วคุณว่าใครเป็นพวกเห็นแก่ตัวเห็นคุณพูดว่า สุดท้ายก้อพวกเห็นแก่ตัว พวกผมหรือคนอื่นๆๆเห็นแก่ตัวยังไง ไหนลองอธิบายมาสิครับคำว่าเห็นแกตัวของคุณ คุณรู้จักความหมายของคำว่าเห็นแกตัวหรือป่าว สุดท้ายถ้าคุณรู้ความหมายของคำว่าเห็นแก่ตัวช่วยมาบอกด้วยว่าพวกผมหรือคุณที่เห็นแก่ตัวกันแน่ สุดท้ายนี้ขอนะครับจากใจจิงๆๆ เลิกเถอะครับ ที่เอา พ่อแม่ มาพูดอะคับ รับไม่ได้จิงๆๆ
  • pitbull_island โรงพยาบาลศรีธัญญา ยังเปิดรับคนไข้อยู่นะครับ ยังมีโอกาศอยู่นะรีบไปสมัครเป็นคนไข้ซะ เดี่ยวอาการจะกำเริ่ม ลำบากคนอื่นเขานะครับ รีบไป ด่วน!!!!!!!
  • pitbull_island......สันดานเริ่มออก
  • อ่อนแอ เก็บกด พ่อแม่ไม่รัก ขาดความอบอุ่น ควยเล็ก........(มึงคิดได้แค่นี้เหรอ)
  • อยากได้หมา ฟรีๆ แต่เรื่องมาก

อย่าเอาไปเลย ครับ หมาอดๆ อยากๆ แน่ๆ ของฟรีอ่า มีในโลก แต่

คนแบบนี้ ก็ อดไปเถอะ เหอะๆๆ โดนผี หลอกซะ หัวเกือบโกรน เลยมั้ง นั้น

5555 จำไว้นะครับเบอร์มัน 0857927742 ใครให้หมาไป โปรดเช็ค ด้วยนะครับ

อิอิ
  • ใช่ครับคุณholdmyown เราก็เตือนสติเค้าดี สำหรับคนที่เปิดใจ ข้อความที่ผมพิมพ์คงไม่ทำให้ขุ่นเคืองอะไรได้

คุนpitbull_islandน่ะ ขอหมาคนอื่นเค้าดีๆ ผมเชื่อน่ะว่าต้องมีคนให้คุณแน่ แต่มันต้องใช่เวลาที่จะแสดงความจริงใจซะหน่อย อย่าสติแตกซะก่อน

ทุกอย่างมันต้องมีคนเห็นด้วยและไม่เห็นด้วย หากคุณรับกับสิ่งที่ตรงกันข้ามกับความคิดคุณไม่ได้ สิ่งที่คุณต้องการมันไม่มีทางสำเร็จแน่

วันนี้คุณอยากได้หมา มาขอรับบริจาค แต่ที่ผมอ่านดู ไปไปมามา คุณลืม ฝรั่งที่คุณสงสารมันไปซะแล้ว ดูเหมือนว่าหมาก็จะไม่เอาแล้ว กลายเป็นคนพาลซะได้

มันเป็นเพราะคุณไม่เปิดใจที่จะรับฟังความเห็นจริงๆผมไม่ได้พูดผิด จำไว้ตะพี่บ่าว และรับไม่ได้กับสิ่งที่เพื่อนๆเค้าถามคุณไป

ตกลงคุณมีความตั้งใจที่จะช่วยไอฝรั่งผู้น่าสงสารนั่นจริงป่าว อย่าเพิ่งท้อครับ รู้ป่าวเป็นผมถ้าอยากให้เพื่อนขนาดนั้นผมซื้อให้แล้ว

ปล.หาเหตุผลดีๆให้หน่อยว่าทำไมต้องให้ผมโทรไปหา คุณเป็นใคร ทำไร อยู่เกาะไหนเอ่ย?

ผมมีตัวตนอยู่ในบอร์ดนี้และในชีวิตจริง สำหรับเพื่อนที่ชอบอยู่ตามเกาะตามทะเลเราอาจจะมีเพื่อนที่อยู่ใกล้ๆกันก็ได้ครับ คุณคงจะเจอผมได้ไม่ยากครับ
  • ไม่เห็นมาเช็คเลยวะ บอกจะมาเช็คทุก ชม....ตุ๊ดว่ะ มีเรื่องอ่ะจะตบหรือว่ะนี่อีเพี๊ยตตตตตบัวว อ้ายแล้นนนนนนนน....ชาวสีม่วง5555+
  • เย้ rockket สุดยอดพี่บ่าวววว ^O^

ผมชอบสไตล์พี่จริงๆ ศิลปินตัวจริง ^^
  • นึกถีงเรื่องหนูน้อยหมวกแดง เหมือนหมาป่าปลอมตัวมาเป็นคุณยาย แต่เผยตัวเร็วไปเลย..อดแดก ++ชีวิตจริง ยิ่งกว่านิทานอีก
  • ถ้ามันได้ไปอยู่กับฝรั่งที่คุณบอก แล้วมั่นใจว่ามันได้รักความรักความอุ่น และไม่ทอดทิ้งมันอีกเป็นครั้งที่สอง ลองคุยกับเค้าดูเลย
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=15986&page=1#Item_0