ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามพี่ๆผู้รู้ด้วยนะคับ
  • พอดีเจ้าตัวเล็กผมอายุ 3 เดือน เลี้ยงคู่กับบางแก้วอีก2ตัวแต่โตแล้ว ผมรู้มาว่าเจ้าพิตจะไม่ค่อยเห่า แต่เจ้าพิตของผมเริ่มเห่ามากขึ้นทุกวันแล้วอ่ะคับ
    มันจะติดไปจนโตเลยหรือป่าวครับ
  • มันเห่าเล่นรึป่าวครับ...ที่บ้านเลี๊ยงกับไซบีเรี่ยนก็เห่าเล่นกันปกติแต่พอเล่นกันเส็ดก็เงียบนานๆทีจะได้ยินเสียงเห่าที่นึง...วันนี้ยังพาไปงานไทยแลนด๊อกโชว ที่เมืองทองมา ยังสงบนิ่งเรียบร้อยน่ารักเลยครับลองสังเกตุอาการดูก่อนครับว่ามันเกิดจากอะไรที่เห่า เราสามารถคุมมันได้ครับ
  • คุณ indyunzenzer ไปกี่โมงครับ ผมไปประมาณ 11 โมงถึงบ่ายโมงได้ เท่าที่เห็น...คนที่เดินจูงๆพิทบูลมีตัวเดียว พอดีตอนที่เห็น เห็นไกลๆแล้วผมจะกลับพอดี เลยไม่ได้เข้าไปทักเลย :o005:

ขอดูรูปลูกชายหน่อยได้มั้ยครับ จะได้รู้ว่าใช่ป่าว ^^
  • มันเห่าก็ดีนะครับ ที่บ้านอยู่กันมาเดือนกว่าๆ เห่านับครั้งได้
  • มา Confirm อีก 1 เสียง พิทบูลเป็นหมา น่ารัก เห่าน้อยมากครับ ผมก็เลี้ยง กับบางแก้ว มันจะได้นิิสัยบางแก้วมา 1 อย่าง คือ เห่าเวลามีใครเปิดประตูบ้านเข้ามา

ถ้าไม่มีคนมันก็ไม่เห่านะเล่นกันมันก็ไม่เห่า

หมาผมเลี้ยงกับบางแก้วมาด้วยกันตั้งแต่ 2 เดือน ปัจจุบัน 5 เดือน แล้วเอามาเลี้ยงที่คอนโด เงียบมากครับไม่เห่าอ่ะไรเลย ยกเว้นได้ยินเสียงหมา หรือเห็น อ่ะไรข้างล่างก็จะเห่าประมาณ 4-5 วิ แล้วก็หยุด
  • ใช่ครับ..มันเห่าน้อยมาก...(ชอบไม่รําคาญดีครับ) ...จะเห่าก็แค่ตอนมีหมา แมวผ่านหน้าบ้านครับ...ยิ่งพาเดินนอกบ้านไม่เคยได้ยินเสียงเห่าเลย...ครับ
  • ขอบคุณทุกความเห็นนะครัีบ ผมกลัวตอนมันโตแล้วจะเห่ามั่วอ่ะคับ ตอนนี้ไม่ค่อยเท่าไร ไม่อยากให้เห่าแต่กัดเลย(สำหรับคนแปลกหน้าที่เข้ามาในบ้าน ยามวิกาล)