ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขของผมแพ้ยุง
  • เวลาโดนยุงกัดจะเป็นตุ่มเต็มเลย มีวิธีรักษาอย่างไร จำเป็นต้องให้นอนกางม้งหรือไม่ พึ่งเลี้ยงตัวแรกเรดโนสครับ ช่วยกรุณาตอบให้หน่อย
  • เรื่องตุ่มที่โดนยุงกัด ผมไม่รู้ว่าทำงัยถึงหาย แต่วิธีที่จะไม่ใช้ยุงกัด
    พอมีครับ ของผมก่อนนอนหรือประมาณสัก 2 ทุ่มผมจะเอาสเปร์ย
    กันยุงที่ทำจากสมุนไพรมาฉีดให้มัน และมันก็ไม่มีผลต่อสุขภาพ
    ของมันด้วย ทุกวันนี้ผมก็ทำอย่างนั้น ไม่ต้องกางมุ้งหรือพัดลมอะไร
    เลยครับ ส่วนเรื่องรักษาตุ่มคงต้องให้ ท่านผู้รู้และ น้าผี ช่วยแนะนำครับ
  • สเปร์ยสมุนไพรยี่ห้ออะไรครับ เด็กที่บ้านก็โดนยุงกัดเหมือนกันจะได้ชื้อมาใช้บ้าง
  • ถ้าเด็กโดนยุงกัดเนะนำให้ทา กย.15 ครับ
  • ของผมใช้ ยี่ห้อ อภัยภูเบศส์ ครับ แต่มียี่ห้ออื่นอีกนะครับ ลองดู
    ในเว็บนี้อ่ะครับ บางครั้งอาจจะไม่ต้องซื้อมาเลยก็ได้ พวกพี่ๆ ท่าน
    ผู้รู้เขาบอกสูตรวิธีการทำให้เรียบร้อยเลยครับ ลองค้นหาดูครับ :015::015::015:
  • เดี๋ยวนี้เขาทันสมัยไปถึงไหนกันแล้ว คุณเจ้าของไปที่โรงพยาบาลสัตว์บอกว่าขอซื้อยาหยอดกันยุง 1 หลอด หลอดละ 380 บาท 1 หลอดกันยุง+ป้องกันโรคผิวหนังได้ด้วย เรียกว่า 2 in 1(ยาเป็นของนอกต้องหาซื้อโรงบาลที่ดูทันสมัยหน่อยพวกคลีนิคเก่าๆเลิกหวังว่าจะมีขาย) ระยะเวลาป้องกัน 1 หลอด ต่อ 1 เดือน ผมซื้อมาใช่ตลอดเลย ดีโครตๆ เวลาหยอดเสร็จห้ามโดนตัวสุนัขเป็นเวลา 1 ชั่วโมง
  • มียาหยอดกันยุงด้วยเหรอครับ:o026:
    ขอบคุณจริงๆครับ ไม่รู้เลย :o015:
  • ไม่เป็นไรครับ ยินดีให้ความรู้
  • เคยเป็น อยุ่

ไม่ได้รักษาอะไรเลยคับ

เป็นตอนช่วง สุนัข 4-5เดือน

ตอนนี้ 8 เดือน ไม่มีอาการแพ้ หรือมีตุ่มให้เห็นเลย รู้สึกเหมือนมี ภูมิต่านทาน อะคับ

บางทีถ้าไม่หนักอะไรมาก ก็ไม่จำเป็นต้องไปคิดให้มากมายคับ
  • ลองใช้ยาตัวนี้โทร 087-9205639