ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การจูงพิทบูล 5 เดือน 3ตัวในคราวเดียว
  • :o001: อยากทราบว่ามีใครจูงทีเดียวพร้อมกัน เกิน1ตัวบ้างครับ ผมจูง 3 ตัว วันนี้ล่าสุด เปิดประตูบ้านปุป มันลากไปในทางเดียวกันเลยครับ ผมเบรคไม่อยู่เลยครับ ต้องยอมวิ่งตามมันเลยครับ ตัวยังไม่ถึงหัวเข่าเลยแรงลากมันโอเคเลยครับ พาเดินนี่มันลากเลยครับ คนมองกันทุกวัน แล้วเสียงหอบนี่ แฮ่กๆๆๆ ใครยืนมองอะไรอยู่หันมาเจอ สะดุงโยงเลย บางคนวิ่งเข้ารั้วบ้านเลย แล้วหันมาถาม มันกัดใหมพี่ ฮาชิเป๋งเลยครับ ที่สำคัญแต่ก่อนมันเดินครับกับลากเดี๋ยวนี้มันวิ่งตั้งแต่วินาทีแรกเลยครับ วิ่งเป็นร้อยๆเมตรเลยครับ200-300 เมตรเลยครับจนต้องย่อต่อเบรค เพราะไม่รู้ว่าใครพาใครมาเดินวิ่งกันแน่
    :o001: อยากถามอีกครับว่า 8 เดือนจะแตกต่างจาก 5 เดือนมากหรือปล่าวครับ ทั้งรูปร่างและกำลัง ผมคิดว่า จะไม่ไหวเอาแล้วครับ เพราะไม่มีใครอยากจูงเป็นเพื่อนผมแล้วเพราะมันพาวิ่งตลอดคนอื่นเค้าเหนื่อย ผมรับภาระ 3 ตัวเลย ผู้หญิงจูง เผลอมันลากชนประตูขาเขียวเลยครับ(แค่ตัวเดียวนะเนี๊ยะ)
    :o001: ใครมีวิธีการควบคุมก็แนะนำนะครับ ทุกวันนี้พาไปติดๆกันบ้างเว้น1-2วันบ้าง บางทีก็ 3-7วันเลย ถ้าผมไม่ว่างตอนเย็นอ่ะครับ เช้าบางวันก็ 9โมงกว่าๆ
  • :o001: ขอถามเรื่องฟันหมาด้วยนะครับ คือตอนนี้ฟันน้องหมาผมหลุดกันบ่อยมากๆเลยครับ ล่าสุดก็เขี้ยวครับ อยากทราบว่ามันจะหลุดแล้วขึ้นใหม่ทั้งปากหรือป่าวครับ เพราะมันชอบ เคี้ยว อิฐบล๊อค โต๊ะ ตู้เตียง ประตู ไม้เหล็กฯ กันอย่างเมามันส์ แต่ทีอาหารเม็ดทำเป็นเคี้ยวไม่ไหวแข็งเหลือเกินน่าถ..จริงๆเลยครับ ฮ่ะๆ เพราะใครมาบ้านเห็นตอนมันกิน ดังกร๊วบๆชอบบอกว่า มันแข็งหรือป่าวหมาจะเคี้ยวไหวหรอ เลยชี้ไปให้ดูผลงานมันปูนยังเลาะออกมาใด้อิฐบล๊อคยังกัดซะแตกกระจาย :o008:
  • เหมือนของผมอย่างกะกอปปี้ไปเลย ลองใช้โซ่ฝึกดูนะครับเผื่อดีขึ้น ฟันมันจะค่อยๆหลุดไปเรื่อยๆเดี๋ยวมันจะงอกขึ้นมาเอง

ปล.ของผมตอนนี้ให้วิ่งกับมอเตอรไซ
  • ให้จูง สายสั้นดูครับ :o001: พละกำลัง ตอน 8เดือนกับ 5 เดือน คงต่างกันโขอยู่ ดูได้จากตัวที่บ้าน :o025: ยิ่งถ้ามันวิ่งไปเจอ กบ นี่ 2 ตัวดึงกันสนุกเลยนะ พี่ท่าน:o048:

ลองใช้สายถัก สั้น แล้วใส่ห่วงตรงปลายใส่โซ่ 3 เส้น ยาวเส้นละ 45 cm น่าจะเอาอยู่นะพี่ท่าน :o034: ผมก็ใช้วิธีนี้ แต่ของผมแค่ 2 ตัว เอิ้กกกกก :o060:

ขอให้สนุกกับการจูง 3 ตัว ขอให้มันเจอ กบ ในเร็ววัน :o037: พี่ท่าน จะได้รู้ถึงพละกำลังที่มันเก็บซ่อนไว้อีกเยอะ เอิ้กกกกก :o028:
  • ฝากถึงคุณ Ghost ครับ
    ด้วยความหวังดีนะครับ
    ผมว่ายังไงก็ระวังด้วยนะครับ
    ผมกลัวว่ามันจาลากล้มทั้งคน ทั้งรถนะครับ

ดูแลตัวเองและสัตว์เลี้ยงของท่านดีดีนะครับ
    ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงครับ
    เพื่อสังคมดีดีของคนรักพิทครับ
  • คุณ pitbullwa อยู่แถวไหนครับ
    ผมไปช่วยจูงได้ไหมครับ
    ผมอยู่ ซอย สามัคคี ครับ
  • อุดรรึเปล่าครับคุณจ๊อบ
  • :o001: ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดีๆ 3 ตัวมันวิ่งทางเดียวกันนี่ผมอ่ะรั้งไม่ค่อยอยู่ ต้องอาศัยดุดังๆเอาครับ
    :o001: ท่านจ๊อบผมอยู่ซอยวัดกู้อ่าครับ ปากทางเข้าวัดบางพังเลยท่านวันนี้มีสอนกีฬาที่เตาปูน ยังไปทางลัดซอย สามัคคีเลยคร๊าบบ
  • :004::033::033::004::033::033::004:
    เอาไปทีละตัวดีกว่าครับ ถ้ามีคนช่วยก้อ คนละตัว
    คนเดียว2ตัวขึ้นไป มันไม่เกรงใจเราเลย...
    ไฟล์แนบ
    CIMG9061.jpg 59K
  • :o001: พี่คิมโตขึ้นมันหล่อนะเนี๊ยะ เจ้าสีบลูพี่อ่ะ
  • จูงทีละตัวพลัดกันดีกว่ามั้ยค่ะ จะได้ไม่เหนื่อย อิอิ
  • จูงไปเล้ย 3 ตัว เดี๋ยวจูงทีละตัวมันจะน้อยใจเอานะครับ เอิ้กกกก
  • ผม ก็ มี 2 ต้องสลับ วัน จูง ครับ

.................................

เพราะ ว่า มัน เล่น กัน เดิน ได้ ไม่ดี .......... แล้ว ก็ ควบคุม ยาก อาจ เป็น อันตราย กับ หมา เรา ด้วย เวลา ที่ มี หมา อื่น เดิม เข้า มา เพราะ ว่า 2 ตัว เราจะ จับ หมา เรา ไม่ ทัน นะ ครับ

ของ พี่ วา เล่น 3 ผม ว่า คง มันแน่ 555+ คุม ยาก หน่อย นะ ครับ พี่ วา อัป รูป มา ดู มังนะ ครับ หมา พี่ สวย ดี รอ ชม นะ ครับ..................
    ไฟล์แนบ
    co3.jpg 76K
    candy.jpg 107K
  • ไงละครับผมเจ้าของตัวเล็กที่ไปตัดหูพร้อมกัน ขาว+น้ำตาล จำได้ป่าวที่ช่วยดูเจ้าสโตนให้ อิอิ อัพรูปให้ดูหน่อยยากเห็นแบบบิ๊กบอม เด๋วเอาตัวเล็ก 3 เดือนมาให้ดู
  • :029::013::029::013::004::029::013::029::013:
    ช่วงนี้อากาศเย็น มันนอนกันทั้งวันเลย ทั้งแม่ทั้งลูก
    ไฟล์แนบ
    CIMG9065.jpg 57K
    CIMG9080.jpg 54K
  • :o001: ท่าน nazz ขาว+น้ำตาลทั่น โตขนาดใหนแล้วอ่ะอัพรูปดูหน่อยๆ
    :o001: พี่คิมหน้าหนาวยิ่งหนาวมากต้องพาไปวิ่งเลยครับ มันจะเหนื่อยน้อยหน่อยแต่วิ่งกระจายยยยยย อย่างแรง
  • สวัสดีครับ ผมจูงทีละ2ครับ แต่อายุ 2ปี กับปีกว่าๆ

- เน้นตั้งแต่แรกๆคือเมื่อเค้าอยู่ในสายจูงเมื่อไหร่ต้องเข้มและอยู่ในวินัย ใช้ทั้งการทำโทษหรือการชื่นชม
    - ควรใช้สายรัดหน้าอกครับ เพราะปลอกคอนี่...เกิดตัวไหนมันถอยหลังหลุดออกเมื่อไหร่ก็วุ่นวายครับ

- การจูงหมาเกิน1ตัว จะต้องสลับมือ ระหว่างสายจูง2ข้างบ่อยมากๆครับ เพราะหมามันจะสลับทิศทางการเดินตลอด(คือผมก็ไม่สามารถฝึกให้มันเดินนิ่งๆขนานกัน) ต้องระวังในช่วงที่มือเปลี่ยนข้างสายจูงนะครับ
    - อย่าพยายามพาเข้าใกล้สิ่งเร้า..เช่นหมาตัวอื่นหรือแมว เพราะบางทีถ้าเค้าเห่าสิ่งเร้าและทำอะไรไม่ได้มากๆเข้า...อาจจะหันมาแง่มกันเองนิดๆครับ

สุดท้ายก็...เหนื่อยมากครับ ได้แรงดีจังจูง2ตัวเนี่ย